Babble ya IVF

Jessica Hepburn: harakati ya Ukina mama

Mojawapo ya mambo ambayo yalinivutia sana juu ya Jessica Hepburn wakati nilipokutana naye mara ya kwanza ni uaminifu wake wa kihemko na uwazi.

Mojawapo ya nukuu zake za kukumbukwa zaidi ilikuwa: "Jeraha lako kubwa zaidi linaweza kuwa zawadi yako kubwa zaidi."

Safari yake ya kibinafsi kupitia utasa ikiwa ni pamoja na 11 haikufanikiwa Mzunguko wa IVF , ni moja ambayo imemchukua kutoka kwa maumivu ya jeraha hilo kwenda kwa uhuru wa kuishi maisha ambayo hajawahi kutamani au kutarajia lakini yeye huthamini na kuishi kikamilifu.

Anakiri kwamba sio kila mtu aliye na bahati hiyo: "Ninahisi kubarikiwa kweli kwamba nimeweza kuvumilia maumivu yangu." Ameazimia kusaidia wengine wengi kadiri awezavyo kutambua uhuru ambao amepata.

Jessica anajivunia sana kuwa London Kaskazini na kuzaliwa

Ana dada-nusu kutoka kwa ndoa ya kwanza ya mama yake lakini aliondoka nyumbani wakati Jessica alikuwa mchanga sana kwa hivyo alilelewa kama mtoto wa pekee.

Jessica alisoma Kiingereza katika chuo kikuu na alikuwa na bahati sana kwamba alijua kutoka kwa umri mdogo kwamba alitaka kufanya kazi ya sanaa. Jessica alifanya kazi katika ukumbi wa michezo na aliendesha ukumbi wa michezo wa Lyric huko Hammersmith kwa miaka kumi kabla ya kuondoka kutafuta kazi kama mwandishi na kufanya kampeni ya sababu ya kutokuwepo pamoja na sababu nyingine zinazohusiana.

Kitabu chake cha kwanza kinaitwa Utaftaji wa Ukina mama na sasa anamaliza kitabu chake cha pili ambacho kilihusisha kuhoji wanawake kadhaa juu ya athari za akina mama katika maisha yao na kwao kama mtu mmoja mmoja.

"Wakati nilikuwa naandika kitabu changu vile ni aibu inayozunguka utasa nilikuwa nimeamua kutumia jina bandia ili nisilazimike kuhisi aibu hiyo. Baada ya kutafuta roho niliamua kutumia jina langu halisi. Sasa ninagundua huo ulikuwa uamuzi muhimu sana. Ikiwa singekuwa singeweza kufanya yoyote ya haya - zungumza juu ya utasa na hisia zote zinazoizunguka, kuogelea Kituo, kuwa na mpango wa kupanda Everest - maisha yangu yangekuwa tofauti kabisa. ”

Kwa hivyo Jessica yuko wapi sasa hivi kwamba hamu yake ya kuwa mama inahusika?

"Kama mwanamke hadi siku utakapokuwa na hedhi yako ya mwisho bado kuna nafasi ndogo kwamba unaweza kuwa mama. Baada ya kuwa na raundi 11 za IVF (moja ya mwisho miaka 3 iliyopita) ningepaswa kusema kwamba nimeacha wazo la kuwa mama mzazi. ”

"Kilichotokea na mimi ni kwamba katika kukutana na wanawake wote wa ajabu ambao nimekutana nao kupitia kuandika kitabu changu nimetambua kuna njia nyingi tofauti za kuwa mama ikiwa ni msaada wa yai, surrogacy, kukuza, kupitisha au chochote.

Kwa sasa ninagundua kuwa kuna maisha ya kushangaza kuishi kwa hivyo sifuatii yoyote ya njia hizo lakini siziwazuia wakati fulani baadaye. ”

"Ninapinga jina la" asiye na mtoto "kwa sababu ningeweza kufikiria kuwa na umri wa miaka 50 kuwa mama mlezi."

Yeye anaamini kabisa kuwa ikiwa maisha hayatatenda jinsi unavyofikiria itahitaji kutafuta njia nyingine.

Anaelezea: “Ikiwa kitu ambacho unataka kweli hakifanyi kazi lazima upate vitu vingine maishani ambavyo unapenda sana. Ni muhimu kupata jambo linalofaa kwako. ”

Anasema kuwa watu wengine hakika hawapaswi kufanya kile alichofanya. Jessica anatambua kuwa yeye ni mtu wa kupita kiasi - "kupitia mizunguko 11 ya IVF, kuogelea Kituo, kuamua kupanda Everest - hiyo sio kawaida, lakini ni mimi."

“Unahitaji kujua Everest yako ni nini. Ikiwa wewe ni mmoja wa watu wanaofanya mambo makubwa kama mimi inakupa jukwaa la kuzungumza kutoka. Sisemi kwamba mtu mwingine yeyote anahitaji kufanya kile ninachofanya - hakuna njia! Mimi ni mkali sana na mimi ni wa ajabu. Lakini ni muhimu kupata shauku zingine maishani na kuziishi. "

Je! Safari yake imeathirije uhusiano wake na mumeo?

“Gosh, ni ngumu sana kujua kwa sababu uhusiano ni ngumu sana. Nadhani nini IVF hufanya kwa uhusiano ni kwamba hukuvuta kwa pamoja wakati mwingine na hukuvuta wakati mwingine.

"Kwa sisi ni baada ya sisi kuacha njia ya matibabu ambapo mistari ya makosa katika uhusiano wetu ilionekana wazi.

"Mwenzangu ananiunga mkono kabisa katika kazi yangu ili kuongeza uelewa juu ya suala hili na wakati huo huo anachukia kila sekunde yake kwani yeye - na mimi - ni watu wa faragha na nimekuwa mtu maarufu sana."

Je! Uhusiano wako na marafiki uliathiriwaje walipokuwa na watoto?

"Nadhani ni ngumu sana kwa sababu nyote mnaanza kujaribu mtoto kwa wakati mmoja. Ninyi nyote mnataka ukweli huu na inawatokea lakini sio kwa ajili yenu ambayo ni ngumu kushughulika nayo.

"Katika kitabu changu ninaelezea kama maumivu ya kamwe - ni kama kuwa nje ya duka tamu ukiangalia ndani na kutoruhusiwa kuwa na kile kilicho ndani.

"Halafu inaleta hali hii ya sumu ambapo wanajisikia vibaya kukualika kusema ubatizo na kwa hivyo wakati ujao hawatakualika na hiyo inasikitisha pia - sio hali ya kushinda - inaumiza kuulizwa na inaumiza kutoulizwa . ”

Je! Maumivu haya yamepunguaje?

"Hapo ndipo" kutoka "kweli, kunisaidia sana na uhusiano wangu na marafiki na familia. Hadi wakati huo kumtaka kwangu mtoto alikuwa tembo ndani ya chumba. Baada ya kutoka niliweza kuzungumza juu yake na kusema kwamba kuulizwa kuumiza na kuulizwa kuumiza ili basi waweze kusema "sawa ni maumivu gani unataka leo?" Ilifanya mawasiliano kuwa ya uaminifu zaidi ”.

Jessica anaongeza: "Hiyo haimaanishi kwamba matangazo ya ujauzito hayakubaki kuwa ngumu sana - hata sasa ninaona ni ngumu sana kusikia. Bado inaumiza kwamba watu wengine walijaribu na walifika hapo na mimi sikuwahi. ”

Kuna mithali ya Kijapani ambayo Jessica anapenda na kwamba anahitimisha kwa uzuri:

"Kuna maisha mengine ambayo ningeweza kuwa nayo lakini ninaishi na hii." Na hakika anamkumbatia huyu na anaishi kwa ukamilifu.

Unaweza kufuata blogi ya Jessica kwa kutembelea Utaftaji wa Ukina mama

 

Ongeza maoni