Babble ya IVF

Jinsi ya Kujibu Maswali ya Nosy TTC

Na Jennifer Jay Palumbo

Tunapokaribia sikukuu za sherehe, ni wakati wa kujitayarisha kwa karamu hizo za lazima za familia, ambapo bila shaka unaishia kustahimili maswali ya kuudhi kutoka kwa Shangazi yako Joanna kuhusu kwa nini bado huna watoto….

Unapojaribu kupata mimba na usipate mimba haraka kama ulivyotarajia (au kwa urahisi kama walivyokuambia ukiwa shuleni), watu wanaouliza maswali yanayohusiana na malengo yako ya ujenzi wa familia wanaweza kukukosesha raha. Ikiwa ni, "Ni lini nyinyi mtapata watoto?" au “Kwa nini bado huna watoto?” au hata, "Unangoja nini???" unaweza usijue jinsi ya kujibu. Natumai, nitaweka chaguzi chache ambazo zitatoa pua zao NJE ya uterasi yako!

Mpango wa Kudhibiti Homoni za Mauaji

Kwanza, unapaswa kuijadili kwa faragha kabla ya wakati kuhusu jinsi unavyotaka kuishughulikia. Je, unataka kuwa mwaminifu? Je! unataka kuwaambia watu wajali mambo yao wenyewe? Ili kuzuia mabishano yanayoweza kutokea siku zijazo, unapaswa kuhakikisha kuwa uko kwenye ukurasa sawa.

Pili, haijalishi ni jinsi gani ungependa kushughulikia maswali yoyote yasiyo na maana, unapaswa kuwa na mada nyingine, mafanikio, au hata hadithi za hivi majuzi ambazo unafurahia kuwaambia kuwa tayari kwenda. Huenda ikawa umepandishwa cheo kazini, kwamba unachukua darasa jipya la yoga ambalo unapenda au jambo la kuchekesha zaidi lililotokea kwenye likizo yako ambalo unapaswa kushiriki. Kuwa na kitu kingine cha kugeuza mazungumzo kunaweza kusaidia na kukukumbusha kuwa wewe ni zaidi ya viungo vyako vya uzazi.

Pia, ingawa nadhani ni jambo la kawaida tu kujaribu na kuwa mwepesi (yaani, “nitapata watoto utakapoacha kuwazaa.” Au “Nitapata mimba wanaume wanapoweza kupata mimba.”), watu si kweli. kujaribu kuwa mbaya au kuumiza. Najua wanaweza kuwa wanaumiza hisia zako, lakini mara nyingi zaidi, sio kukusudia. Ikiwa unajisikia vizuri, unaweza hata kutumia swali lao lisilo na hisia kama fursa ya kuwaelimisha ni kwa nini hawataki kuuliza tena mtu mwingine yeyote. Iangalie kama kuchukua moja kwa timu yenye changamoto ya uzazi! Kitu kama, “Kwa kweli, tunatarajia kupata watoto lakini tuna wakati mgumu.

Kuwa waaminifu, tunajua watu wengi na wanandoa walio katika hali sawa ambao hawaelewi na wenye nguvu kama sisi, kwa hivyo huenda usitake kuuliza hilo kwa vile huenda wasiwe na maoni bora zaidi. Nataka ubaki hai na bila kupigwa ngumi.” Elimu na uaminifu na dash ya ucheshi!

Majibu mengine ya hisa ambayo unaweza kutumia ni:

  • "Bado, lakini tafadhali tuweke katika mawazo yako."
  • "Bado hakuna habari, lakini ni lengo letu hatimaye."
  • "Tungependa kupata watoto, lakini haikuwa rahisi kama tulivyotarajia."
  • "Tunapitia matibabu ya uzazi hivi sasa. Ningeweza kutumia msaada fulani.”
  • “Hilo ni swali la kibinafsi nisingependa kulijadili. Ninapenda mavazi yako, kwa njia. Umepungua uzito?"
  • “Ni jambo ambalo tunapanga kulifanya. Tutakujulisha itakapotokea. Asante.”
  • "Ningependelea kutozungumza juu ya mada hiyo kwani huwa na mwelekeo wa kupata ushauri mwingi usio na msingi."
  • "Tumegunduliwa na maswala ya utasa, kwa hivyo labda ni bora kutouliza kwani inaweza kuchukua muda kabla hatujapata habari za kukuarifu."

Dokezo la upande ni wakati wowote watu wameweka siri me kwamba wana matatizo ya uzazi, moja ya mambo ya kwanza ninayosema ni, "Ili tu ufahamu, sitakuuliza kuhusu hili tena, kwa hivyo ikiwa unataka kuzungumza juu yake, tafadhali nijulishe. .” Ninasema hivi kwa sababu nilipokuwa najaribu kupata mimba, NILICHUKIA watu wakiuliza, “Mzunguko huu uliendaje?” au “Daktari alisema nini?” au “Bado kuna chochote?” Kwa hivyo ndiyo sababu ninapendekeza kwamba haijalishi unajibu vipi, uwape mwelekeo wazi juu ya kama ungependa wawasiliane nawe au wasikuulize tena kuhusu hilo.

Takeaway

Moja ya jambo kubwa la kukumbuka ni HUJAKOSEA. Mmoja kati ya wanane anahusika na utasa; ni uchunguzi wa kimatibabu, kwa hivyo haijalishi jinsi unavyojibu au unachosema au usiseme, tafadhali kumbuka usiwachukulie kama maoni yoyote juu yako, uhusiano wako, au uzuri wako.

Maudhui yanayohusiana:

Unafikiri utaanzisha familia lini? Sonia anatupa jibu kamili kwa swali hili linalokasirisha

 

 

Avatar

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni

JAMII YA TTC

Kujiunga na jarida letu



Nunua Pini Yako ya Nanasi hapa

Instagram

Hitilafu wakati wa kuidhinisha tokeni ya ufikiaji: Kikao kimebatilishwa kwa sababu mtumiaji amebadilisha nywila au Facebook imebadilisha kikao kwa sababu za usalama.

ANGALIA UZAA WAKO

Instagram

Hitilafu wakati wa kuidhinisha tokeni ya ufikiaji: Kikao kimebatilishwa kwa sababu mtumiaji amebadilisha nywila au Facebook imebadilisha kikao kwa sababu za usalama.