Babble ya IVF

Safari yangu ya kuwa wazazi kupitia ujanja

Njia bora ya kujifunza juu ya kitu chochote maishani ni kuzungumza na mtu ambaye amekuwepo, ndiyo sababu tulikaa kwa mshangao wakati Anna Buxton alizungumza nasi juu ya safari yake ya surrogacy. Hadithi yake ni ya kufurahisha sana na ya kuelimisha, na lazima kabisa isome ikiwa unazingatia uaminifu. 

Katika sehemu ya 1 ya safari yake, Anna anatuambia juu ya safari yake ya uzazi na ya kiakili yenye kuzaa, ambayo ilisababisha yeye na mumewe Ed, kuchagua kwenda kwenye njia ya uchunguzi.

Ni nini kilipelekea uchunguze surrogacy kama chaguo?

Kama wanawake wote ambao wanageukia surrogacy, ilikuwa baada ya historia ndefu, chungu na ngumu ya uzazi na uzazi. Baada ya mimi na Ed kufunga ndoa, tulianza kujaribu mtoto mara moja na miezi mitatu baadaye, nilikuwa mjamzito. Tulifurahi, lakini katika wiki nane nilipata kuharibika kwa mimba, haswa kuharibika kwa mimba kwa sababu mwili wangu haukutoa ujauzito. Ilinibidi kuwa na ERPC (Uokoaji wa Bidhaa Zilizobaki za Mimba) chini ya ganzi ya jumla. Utaratibu huo ulikuwa wa kuumiza na kukasirisha lakini ulimalizika haraka na niliweza kurudi nyumbani nikijua kuwa ningeweza kutarajia mbele.

Wiki moja baadaye nilikuwa bado na maumivu makali na nilijua kitu kisicho sawa

Nilirudi hospitalini na uchunguzi ulifunua kwamba utaratibu wa upasuaji haujaondoa tishu zote za ujauzito na kwamba italazimika kurudiwa. Anesthetic nyingine ya jumla, utaratibu mwingine wa kukasirisha lakini mwishowe ilifanyika. Tuliambiwa kwamba mara tu mimi kipindi changu kitakapoanza tunaweza kujaribu tena. Mwezi uliofuata tulikuwa wajawazito. Hatukuamini jinsi tulikuwa na bahati, lakini nilikuwa na mimba nyingine iliyokosa kwa wiki 8 na kufuatiwa na operesheni hiyo hiyo. Wiki moja baadaye, nilitambua maumivu yale yale niliyokuwa nayo hapo awali na operesheni nyingine tena ilihitajika. Katika miezi minne tu, nilikuwa nimepata mimba mbili, nilikuwa na mimba mbili na nilikuwa na taratibu nne za upasuaji.

Ed na mimi tulikuwa nimechoka

Miezi michache baada ya kuharibika kwa mimba na operesheni, nilijua kitu hakikuwa sawa kwa sababu vipindi vyangu havirudi tena na nilikuwa na maumivu mengi. Niligunduliwa na ugonjwa wa Asherman - adhesions au makovu ndani ya tumbo - ambayo ilisababishwa na mchakato wa kutuliza wa ERPCs. Ikiachwa bila kutibiwa, inaweza kuwa ngumu sana kupata mjamzito kwa sababu kiinitete hakina nguzo nzuri ya kupandikiza.

Katika kipindi cha miezi 16, nilikuwa na operesheni tano zaidi ili kuondoa makovu kutoka kwa uterasi yangu. Baada ya kila operesheni, makovu yangebadilika na baada ya utaratibu wa tano, daktari wangu wa upasuaji alisema kwamba hangeweza kufanya upasuaji tena. Uharibifu wa utando wa tumbo langu ulikuwa mkubwa sana na alihisi ni makosa kunipeleka kwenye upasuaji wowote zaidi.

Tumaini letu la pekee lilikuwa kufanya duru ya IVF  

Nadharia ni kwamba homoni za ziada za IVF zinaweza kuchochea utando wangu ukue na ikiwa ndivyo ilivyokuwa tunaweza kuhamisha kiinitete kwenye mji wangu wa uzazi kwa matumaini kwamba nitaweza kubeba ujauzito. Tulianza IVF lakini kitambaa changu hakikua hata zaidi ya 1mm (madaktari wanapenda kuona kiwango cha chini cha 7 / 8mm) na tuliarifiwa kuwa itakuwa taka ya kiinitete kuhamishia kwangu. Mimba hizo ziligandishwa na daktari alituambia kwamba njia pekee ambayo tunaweza kutumia viinitete vyetu ni kwa msaada wa mchungaji.

Baada ya kuambiwa kuwa hautawahi kubeba ujauzito, je! Uliamua mara moja juu ya uzinzi? 

Kwa kuwa tulikuwa na viinitete vyenye faida kutoka kwa IVF na kwamba nilikuwa nimeambiwa kimsingi kuwa singeweza kubeba ujauzito, surrogacy ilikuwa hatua inayofuata ya asili kwetu. Kwa wanawake wowote, surrogacy sio chaguo, anasa au chaguo rahisi lakini inaweza kuwa taa mwishoni mwa handaki refu na lenye uchungu. Tulihisi kuwa na bahati ya kuishi katika wakati na nchi ambayo uzazi ni chaguo na kwamba kuna wanawake ulimwenguni ambao wanataka kuwa wachukuaji wa kizazi.

Inaonekana ya kushangaza lakini tulikuwa na bahati kwa kuwa tuliambiwa 100% sikuweza kubeba. Kwa wenzi wengi, kugeukia surrogacy inaweza kuwa uamuzi mrefu zaidi na mgumu. Ikiwa haujaambiwa dhahiri kuwa huwezi kubeba ujauzito, badala ya kuwa huwezi, na ikizingatiwa kuwa surrogacy bado imefunikwa na habari mbaya, inaweza tu kuwa uamuzi mgumu zaidi. Sababu ya kusema waziwazi juu ya uzoefu wangu, ni kufanya mchakato huo wa kufanya uamuzi uwe rahisi kwa wengine

Je! Unaweza kutuambia juu ya uzoefu wako wa IVF?

IVF ni ngumu. Ed na mimi tulifanya raundi sita za IVF kupata watoto wetu watatu. Tulifanya mizunguko huko London, India, London tena na kusafirisha kijusi kwenda Canada na mwishowe Amerika. Sindano, miadi, vipimo vya damu, skan za ndani zote hazifurahishi lakini kwangu mimi niliona upweke wa IVF sehemu ngumu zaidi. Kila raundi niliyofanya, nilifanya bila kuniambia wenzangu kazini. Kwa wiki mbili, ningelazimika kujifanya kuwa kila kitu kilikuwa cha kawaida licha ya kuongezeka kwa homoni kila siku. Baada ya mkusanyiko, niliruka kila wakati simu iliita nikifikiria labda ni daktari wa watoto na habari ya viini-tete vyangu vya thamani.

Nadhani moja ya ukatili lakini sehemu ya kushangaza ya utasa na IVF, ni kwamba hasi ulizonazo, raundi za IVF zilizoshindwa zaidi, matokeo hasi ya upimaji wa ujauzito, au kuharibika kwa mimba, chini unaweza kuamini kuwa itatokea kwani wewe bado unapata nguvu ya kuendelea kujaribu. Ninathamini nguvu hiyo na akiba niliyoipata wakati wa safari hii na wakati kitu hakiendi kabisa hivi sasa, nakumbuka nina uwezo wa zaidi ya nadhani.

Afya yako ya kiakili na ya mwili ilifanikiwa vipi wakati huu? 

Kimwili ilikuwa wakati mgumu sana. Taratibu na homoni zisizo na mwisho zilimaanisha kwamba sikuwahi kujisikia kama mimi. Kiakili, ilikuwa vita. Siku zingine nilihisi kama ninashinda lakini zingine nilishindwa. Kwa kipindi cha muda, niliugua mshtuko wa hofu. Sikujua tu jinsi ningeweza kuendelea kuamka kila siku na kuwa mke, rafiki, mwenzangu, dada, binti wakati nilikuwa na uchungu mwingi na tamaa.

Kilichonifanya niendelee ni uhusiano wangu na Ed. Ugumba wa aina yoyote hubadilisha kama wanandoa. Kiwango hicho cha maumivu na wasiwasi hauwezi kusahaulika lakini ustahimilivu, uvumilivu na nguvu unayopata pamoja huishia kufafanua uhusiano wako.

Katika sehemu ya pili ya hadithi ya Anna, anazungumza nasi kupitia uzoefu wa kuzaa, na ilikuwaje kushikilia watoto wake kwa mara ya kwanza

 

Anna ameacha kazi yake ya miaka 20 katika usimamizi wa uwekezaji ili kusaidia wengine katika safari yao ya uzazi. Kufanya kazi na Kituo cha uzazi cha San Diego, kliniki ambayo mapacha wake walipata mimba, Anna anaunga mkono wanandoa wanaotumia surrogacy. Kwa habari zaidi, unaweza kumfikia Anna kwenye Instagram @ anna3buxton au barua pepe moja kwa moja kwa abuxton@sdfertiity.com

https://www.ivfbabble.com/2020/05/annas-surrogacy-journey-india/

 

Ongeza maoni