Babble ya IVF

JR Silver, mwandishi wa "Sharing Seeds", anatuambia jinsi alivyokubali chaguo la manii ya wafadhili

Halo - mimi ni JR Silver na ninajivunia kuwa hivi karibuni nimejiunga na IVF Babble kama mmoja wa mabalozi wake wapya zaidi

Mimi ndiye mwandishi nyuma ya kitabu cha watoto kilichoonyeshwa, "Kushiriki Mbegu”, Hadithi ya manii ya wafadhili kwa mama, baba, na watoto.

Nina nia ya kutoa vitabu zaidi chini ya jina la "Kushiriki Mbegu", kwani kuna hadithi nyingi za kuzaa ambazo ziko nje zikisubiri "kushirikiwa". Ninaamini kwa kweli hadithi kama hizi zinazidi kuwa muhimu kwa wazazi kusoma na pamoja na watoto wao, ikiwa wamepata mimba kupitia matibabu ya uzazi au vinginevyo, ili watoto waliotungwa kupitia miujiza ya kisasa ya sayansi waweze kuhusisha, kuungana na, na kukubalika yote.

Kwa miezi ijayo, nitakuwa pia nikichapisha nakala fupi za jarida la IVF Babble, kwani ninashiriki maoni fulani ya matumaini juu ya safari ya kuzaa mimi na mke wangu. Msukumo nyuma ya kitabu cha kwanza ulitoka kwa kutafuta nyenzo zinazofaa za kusoma kwa watoto wetu wachanga wa mimba ya wafadhili. Mke wangu na mimi tuna mvulana mwenye umri wa miaka 3 na msichana mwenye umri wa miaka 1 na, ninapokaa hapa kuandika leo, naweza kukuambia tunajisikia kubarikiwa sana na kufurahi na familia changa ambayo tumeunda.

Maisha hayakuwa ya furaha kila wakati

Ikiwa nikirudisha akili yangu kwa mwaka wa giza wa 2014, nilikuwa nimepoteza dada yangu mkubwa kwa saratani ya matiti, wote wawili tuligunduliwa na jeni la saratani ya BRCA 1 na kisha nikatambuliwa na azoospermia (zero sperm count). Mke wangu na mimi tulikuwa tumeolewa kwa zaidi ya mwaka mmoja na, kama unaweza kufikiria, hizi zilikuwa nyakati za kujaribu kwa wenzi wowote wapya wa ndoa kuvumilia.

Hadi leo, siku zote nilijiuliza ikiwa ndiye mtu pekee ulimwenguni mwenye bahati ya kutosha kuwa na BRCA 1 na azoospermia. Hii iliniongoza kufanya utafiti wa haraka wa Google na inaniambia kuwa ninaweza kuwa na marafiki wachache huko nje! Kulingana na Google:

Jeni la BRCA 1 huchukuliwa na 1 katika kila watu 400, japo kwa watu wa asili ya Kiyahudi ya Ashkenazi (kama mimi) hatari ni 1 kati ya 40.

Azoospermia athari karibu 1 kwa kila wanaume 100

Kwa hivyo, ikilinganishwa na idadi ya jumla ya Uingereza ya karibu wanaume milioni 33, hii inanifanya niwe 1 kati ya wanaume 825 wa Uingereza ambao takwimu zinatuambia wanaweza kuwa na BRCA 1 na azoospermia (nafasi ya 0.000025%).

Kwa kuongezea, kati ya mfano wa karibu wanaume 131,000 wa Kiyahudi wanaokaa Uingereza, hii inanifanya niwe 1 kati ya 33 ambao kwa sasa wanaweza kulemewa na wote wawili (nafasi ya 0.00025%).

Kwa hivyo, baada ya kufanya utafiti mdogo, inaniambia siko peke yangu (ambayo ni nzuri!) Lakini, kwa kweli, sina bahati sana kuathiriwa na BRCA 1 na azoospermia. Lakini pia nadhani hiyo inategemea na jinsi unavyoangalia vitu: mimi na mke wangu tumekutana na watu wa ajabu katika miaka michache iliyopita, sio wa kushangaza zaidi kuliko mshauri wetu wa uzazi na angetuhimiza kila wakati kubadilisha njia yetu ya kufikiria.

Basi wacha tufanye hivyo sasa: badala ya kuzingatia mambo hasi ya BRCA 1 na azoospermia, wacha tuangalie mazuri

ilikuwa uchunguzi wangu wa BRCA 1 ambao ulianza safari yetu ya kuzaa nyuma mnamo 2013 kama PGD inayowezekana (utambuzi wa maumbile ya kabla ya kuingiza) wagonjwa, wakitafuta kuondoa jeni ya BRCA1 kutoka kwa nasaba yangu ya baadaye. Hii basi ilitupeleka kwenye vipimo vya kuzaa na kugundua azoospermia yangu, ikifuatiwa na (polepole) kukumbatia chaguo la manii ya wafadhili na, mwishowe, kuzaliwa kwa watoto wawili wazuri wa ajabu ambao hawana nafasi ya kurithi BRCA 1 kutoka kwangu.

Labda unafikiria ni rahisi kurudisha mawazo yangu kwa mawazo mazuri sasa tuna matokeo mazuri. Walakini, wakati huo huo, jeni la BRCA 1 na (kulingana na utafiti fulani) azoospermia imeniacha katika hatari kubwa ya saratani anuwai, na pia ilibidi nikubali kutokuzaa watoto kupitia manii yangu mwenyewe na, kwa kusikitisha zaidi, kuna ni dada mkubwa amechukuliwa kutoka kwetu mapema sana.

Walakini pia ningeelekeza kwa kupita kwa wakati wa dada yangu kama chanzo changu muhimu zaidi cha msukumo, kwani nimekuwa na mtazamo uliopatikana kutokana na upotezaji huu kuwa mwenye shukrani ya kuweza kuamka na kushiriki kila siku mpya na mke wangu na watoto (kitu ambacho dada yangu alinyimwa kikatili, akiacha mume mwenye nguvu ya kushangaza na mabinti wawili wa thamani).

Nitapanua mada zingine hapo juu na zingine kwa miezi ijayo, na pia kukuambia zaidi juu ya watu mzuri ambao tumekutana nao njiani.

Kwa sasa, chukua kila siku kama inavyokuja, endelea kujaribu kuzingatia mazuri, na utunzaji

Matakwa mema, JR Silver

Kununua "Sharing Seeds", Bonyeza hapa

Ongeza maoni