Babble ya IVF

Kliniki za uzazi za Amerika zinakabiliwa na 'kitendawili cha kimaadili' cha nini cha kufanya na maelfu ya kijusi kilichoachwa

Ripoti mpya imependekeza maelfu ya watoto wachanga waachiliwe katika kliniki za uzazi za Amerika, na zahanati bila wazo wazi la nini cha kufanya nao

Kliniki za uzazi zimesema zinakabiliwa na "kitendawili cha maadili" linapokuja suala la kijusi hiki, ambacho kimeachwa na watu ambao wamefanikiwa kumaliza familia zao na hawajalipa malipo ya ada ya uhifadhi, kulingana na waandishi wa ripoti hiyo, NBC News.

Programu hiyo ya habari ilichapisha maoni kutoka kwa mtaalam anayeongoza wa uzazi wa Merika, Dk. Craig Sweet, ambaye anaendesha kliniki huko Fort Mayers, huko Florida.

Aliambia kituo hicho kwamba asilimia 21 ya viinitete kwenye kliniki vimeachwa na akasema "hakuwa tayari kwa yoyote haya".

"Jumuiya ya Amerika ya Tiba ya Uzazi (ASRM), jamii kuu inayoongoza kwa madaktari wa uzazi, imetoa karatasi nyingi zinazoonyesha viinitete vinastahili kuheshimiwa," alisema. "Wazo hili la kijusi kilichoachwa ni kitendawili cha kimaadili."

Ili kufanya bidii yake kupambana na suala hili, Dr Sweet alianzisha Embryo Donation International (EDI) mnamo 2011, kwa hivyo mayai hayakuhitajika yalitolewa kusaidia wanandoa wengine wasio na uwezo na watu binafsi.

EdI ilikusanya viinisho kutoka 67 kliniki za uzazi, wote walichangia kutoka kwa wanawake na wanandoa ambao walitoa wazi ruhusa yao kusaidia wengine wanaopambana na utasa.

Alisema anahisi kuna haja ya kuwa na sheria bora linapokuja suala la mazizi yaliyotelekezwa na uzazi alikuwa na jukumu la kusaidia kushawishi kwa hii.

Alisema: "Nadhani wengi wetu tunatambua kuwa tuna shida kidogo na sina hakika madaktari wanajua jinsi ya kurekebisha, lakini tunahitaji kujaribu."

Dk Christine Allen, mtaalam wa kiinitete na mwanzilishi wa Elite IVF Ltd, kampuni inayosaidia kliniki za uzazi kutatua matatizo, alikubali kunahitajika sheria mpya kuwekwa kushughulikia suala hilo.

Alisema shida kuu ni kliniki ikitoa mayai mengi mno

Alisema: "Hakuna mtu atakayekuwa na watoto 30. Pamoja na teknolojia tuliyonayo, kuunda idadi kubwa ya mayai ya ziada sio lazima kabisa. "

Alitumaini kwamba Amerika itafuata nyayo za nchi kama vile Ujerumani na Italia, ambapo ni maelfu machache tu yanayoweza kuwekwa kihalali na kuhamishwa, ambayo huepuka suala la mazizi mengi na kutelekezwa baadaye.

Je! Unaishi Amerika na unakabiliwa na ugumba? Je! Utafikiria kutumia kiinitete kilichotelekezwa kukamilisha familia yako? Au wewe ni mwanamke ambaye umemaliza familia yake na sasa unakabiliwa na suala hili? Tunapenda kusikia hadithi yako, tuma barua pepe kwa siri@ivfbabble.com

Avatar

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni

JAMII YA TTC

Kujiunga na jarida letu



Nunua Pini Yako ya Nanasi hapa

ANGALIA UZAA WAKO