Babble ya IVF

Wizi wa Utasa

Na Jo Bright

Wakati mwingine nadhani wale mwishoni mwa safari ya uzazi wamesahaulika, iwe walifaulu au la. Tumebaki, tumejaa hisia mbichi na hakuna kidokezo jinsi ya kushughulikia ...

Kwa mimi, safari yangu nilihisi kama kupaa kwenye ukanda wa conveyor, basi, kama ilivyofika karibu ilikuwa kesi ya wale ambao ni wajawazito kwenda kushoto, wale wote ambao walishindwa kulia na mbali unaenda. Umefika katika mwishilio wa mwisho, sasa nenda ukaishi maisha yako.

Ilinichukua miaka mitano ndefu kugeuka kushoto, lakini nilibaki na hisia za mshtuko za 'sasa nini?' Nimekusudia nini na haya hisia mbichi ambayo nimeishi nayo kwa miaka hiyo yote?

Tumekusudiwa kuishi 'kwa furaha milele baada ya hapo,' lakini kwangu sio rahisi kama hiyo

Ninashukuru sana kila sekunde ya kila siku kwamba mwishowe nimekuwa na mtoto wangu wa kike, lakini bado ninayo uchungu mwingi wa kihemko, nje ya udhibiti, ikizunguka ndani yangu. Ninajiuliza kwanini. Hakika hisia hizo zinapaswa kutoweka wakati umeshikilia mtoto wako? Wakati unaona zile mistari ya bluu kwa uzuri. Nithubutu vipi! Je! Ninaweza kuthubutu kuhisi maumivu wakati kuna wanaume na wanawake wengi bado wako kwenye safari yao wenyewe, bado kwenye ukanda wa conveyor, bado wanangojea kuona mistari yao ya bluu, bado wanangojea mtoto wao na bado wanaendelea kutarajia.

Lakini iko pale, ukosefu wa usalama na machozi. Ninaweka akili yangu na mwili wangu kupitia maumivu mengi kwa muda mrefu sana, kwamba kutulia mahali pa furaha sio rahisi kama vile nilivyofikiria.

Sijui jinsi ya kushughulikia hisia hizi. Siandiki haya kutafuta huruma ninayoandika kujaribu kuelewa.

Kwa kweli nilianza kuandika nakala hii mnamo Machi nilipokuwa nimekaa katika Kituo cha Maneno cha Mankani kinachohudhuria Onyesho la uzazi. Nilijiunga na wasichana wa ivf Babble huko Babble Lounge, kutoa msaada wangu. Nilitaka kusikiliza, kujifunza na kuwa na watu wengine wenye nia moja. Nilitaka kushiriki hadithi, kutoa msaada wangu kwa wengine wakati unakusanya nguvu yangu mwenyewe njiani.

Na ni pale tu kwamba kwa mara ya kwanza katika miaka miwili ufunuo ulitokea. Nilikuwa nikimsikiliza mwanamke akiongea juu ya safari yake ya kuzaa ambayo ilisababisha mapacha. Alipokuwa akiongea, alilia, aliulizwa kwa nini alikuwa akilia, baada ya yote, alikuwa mama. Hakika hakuwa na sababu ya kuwa na huzuni? Lakini maneno yake yalinigonga kama umeme. Alielezea kuwa yeye hubeba kovu la kihemko la ugumba - kovu la kihemko ambalo litakuwepo kila wakati. Kovu ambalo anajivunia, lakini kovu ambalo bado husababisha maumivu yake, kama matokeo ya maumivu aliyovumilia, woga, hasira, kukata tamaa.

Nilishangaa. Mimi hubeba kovu pia.

Nilidhani ni mimi tu. Nilidhani ni mimi tu niliyehisi mchanganyiko huu wa mhemko, hisia hizi mchanganyiko wa huzuni, furaha na hatia.

Usiniangalie vibaya, ninafurahi, nimefurahi sana lakini unaona hakuna mazungumzo na wewe juu ya kile kinachoweza kutokea kwako kihemko baada ya matibabu yako kufanya kazi. Kwa nini wao?

Hakuna mtu anayekuambia kuwa bado unaweza kuwa na kiwewe, ili uweze kupata vitu vya mkazo baada ya kiwewe. Hakuna mtu anayekuambia jinsi ya kukabiliana na ukweli kwamba utakuwa na hofu sana kwamba kitu kinaweza kwenda vibaya tena. Hakuna mtu anayekuambia jinsi ya kushughulikia au kudhibiti maumivu uliyoyapata. Tiba yako ilifanya kazi kwa wema, kwa hivyo sahau kiwewe na uende na uwe na furaha! Lakini haifanyi kazi kama hiyo.

Ninahisi na hatia kuzungumza juu ya maumivu haya, lakini baada ya kusikia kutoka Sandra Bateman kutoka Jumuiya ya Uzazi ya Vijana Ninagundua sasa kuwa na uzoefu wa PTSD.

Sandra alisema: "Kiwewe cha kupitia matibabu ya uzazi kinaweza kusababisha PTSD ikiwa imefanikiwa au haikufanikiwa. Kama uzoefu wote wa kiwewe mwanamume au mwanamke anaugua mshtuko. Ndani ya kesi ya utasa, huu ni mshtuko wa kupoteza kwa ama uwezo wa kuwa na familia kawaida, au maumivu ya moyo yanayoendelea kupitia matibabu. Hata ikiwa wamefanikiwa mwishowe, bado wana hisia zote za kushughulikia baada ya mtoto kuzaliwa. PTSD inatibiwa vyema na CBT (Tiba ya Tabia ya Utambuzi) EFT (Mbinu ya Uhuru wa Kihemko) au EMDR (Utabiri wa Mwendo wa Jicho na Kufanya upya) njia za ushauri. "

Wakati mtu alitaja ushauri wa ushauri ilikuwa chaguo mwanzoni mwa safari yetu, nilifikiria jinsi isiyo ya kawaida. Kwa nini tunahitaji ushauri wa ushauri? Namaanisha, ninajaribu kuchukua mimba kwa nini hapa duniani ningehitaji ushauri nasaha? Lakini kujua sasa kile ninachojua, kuleta ushauri. Labda kama tungekuwa tayari zaidi na wazi hapo mwanzoni basi labda ningekuwa na uwezo wa kujitunza mwenyewe kihemko katika mapambano yangu ya miaka mitano. Ningekuwa na uwezo wa kukabiliana na wangu mizunguko iliyoshindwa na maumivu ya moyo yanayopungua ambayo huambatana na utasa. Ningekuwa nimejifunga na zana za kukabiliana na labda nitatoka upande mwingine katika hali bora ya akili.

Ikiwa uko kwenye safari yako sasa, au umekwisha mwisho, umefanikiwa au la, tafadhali jitunze. Soma kupitia hizi kutambua ishara za PTSD ambazo Jumuiya ya Uzazi ya Uzazi imetuambia kuwa na ufahamu:

  • Ndoto za usiku au ndoto mbaya
  • Flashbacks wakati macho
  • Mawazo yasiyopendeza
  • Mkazo mwingi
  • Machachari
  • Hasira
  • Hofu
  • Dalili za mshtuko - dalili za moyo, jasho, kuhisi mgonjwa au kutetereka

Ikiwa unajisikia kuwa unajitahidi, tafuta msaada wa wataalamu. Ustawi wako wa akili ni muhimu kama ustawi wa mwili wako. Msaada upo kwako, kwa hivyo usiteseke peke yako.

Ninaandika uelewa huu kwamba tunahisi upweke wakati mwingine lakini hatuko peke yetu. Ni sawa kuwa sawa kwenye safari iwe mwanzo, katikati au mwisho.

Najua kupitia aina yoyote ya matibabu ya uzazi - bila kujali uko wapi kwenye safari yako - mwanzo, katikati au mwisho - inaweza kutisha, upweke na kihemko. Chukua ushauri kutoka kwa wataalam, na faraja kutoka kwa wengine ambao wako katika safari sawa na wewe.

Ninaanza kuwa mwenyeji wa 'kukusanyika' kila mwezi, katika maeneo tofauti; nafasi kwa wanaume na wanawake ambao wapo, au wamekuwa kwenye safari ya uzazi, kuzungumza na kusaidiana. DM mimi ikiwa ungetaka kuja pamoja au unahitaji habari zaidi. Niko hapa kushiriki, kutia moyo na kuinua.

Je! Unajisikia kana kwamba unapata dalili za PTSD kufuatia matibabu ya uzazi yenye mafanikio au isiyofanikiwa? Tupa mstari kwa fumbo@ivfbabble.com. Unaweza kupata Jo kwenye Instagram @jo_bright_ au umfuate ukurasa wake wa Facebook nafasi ya uzazi.

Ili kujua zaidi juu ya Jumuia ya Kitaifa ya Uzazi, Bonyeza hapa

Avatar

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni