Babble ya IVF

Louise Brown anaongea juu ya kumbukumbu ya miaka 40 ya mimba yake ambayo ilifanya historia ya ulimwengu

Leo imetimiza miaka 40 tangu kupata mimba kwangu tarehe 10 Novemba 1977!

Kufuatia miaka mingi ya kazi ya ajabu ya Prof Robert Edward na Dk Patrick Steptoe, walipiga simu mbinu ambayo ingeruhusu wazazi wangu kuwa nami na kuendelea kuwapa mamilioni ya wanandoa wengine nafasi ya kupata watoto.

Vyombo vya habari vimekuwa vikifurahiya sana kwa wiki chache zilizopita kama 40th kumbukumbu ya utaratibu wa kwanza mzuri wa IVF ulikuja.

Kwangu imekuwa ni wakati wa kushangaza sana kama seli hizo ambazo ziligawanyika katika sahani ya petri katika hospitali ya Cottage karibu na Oldham mnamo Novemba 10, 1977 ikawa mimi!

Kumekuwa na maombi kadhaa ya mahojiano na, katika kikao kimoja na waandishi wa habari wa gazeti la kitaifa, niliulizwa juu ya njia ambayo NHS inafanya kazi nchini Uingereza kuhusu IVF.

Kwa sababu huduma ina idadi fulani tu ya maamuzi ya pesa hufanywa katika maeneo tofauti juu ya wapi kutumia pesa hizo.

Inategemea na wapi unaishi nchini Uingereza ikiwa unaweza kupata matibabu ya IVF au ni wangapi unaenda chini ya mpango wa serikali.

Kwa kweli ikiwa unayo pesa basi kuna kliniki nyingi bora za IVF zinazopatikana.

Nilielezea tu jinsi ilivyo kuumiza kwa wanandoa kuambiwa hakuna msaada ambao wanaweza kupewa na jinsi sio haki kwamba inategemea na wapi unaishi kama unaweza kupata matibabu ya IVF au ni pesa ngapi ulipe. Hali hiyo pia ni sawa huko USA ambapo bima fulani inashughulikia IVF lakini nyingi haifanyi. Vile vile ni sawa kote Ulaya ambapo ufikiaji wa matibabu ya IVF hutofautiana sana katika nchi za EU.

Mama yangu na baba yangu walikuwa masikini kabisa, kwa kweli walipoungana kwa mara ya kwanza walikuwa wamelala mbaya kwenye gari la reli. Bob Edward, ambaye alisoma mbinu hiyo, alikuwa na hamu kwamba inapaswa kuwa kitu ambacho watu wote wanaweza kufaidika kutoka - sio wale tu ambao wanaweza kumudu.

Nina bahati ya kukutana na watu wengi ulimwenguni kote wanaofanya kazi kwa bidii kusaidia wenzi walio na uzazi kuwa na mtoto.

Kila mtu anajua haifanyi kazi kila wakati na moyo wangu unaenda kwa wale ambao wanabaki bila watoto licha ya kujaribu IVF. Lakini kila mtu anastahili angalau kuwa na tumaini fulani la mtoto.

Kwa kweli wakati pesa ni mashirika madhubuti kama NHS lazima ifanye maamuzi magumu juu ya pesa zinapotumika. Ukosefu wa uzazi mara nyingi husababishwa na hali ya matibabu au shida ya mwili ambayo inaweza kuondokana na matibabu sahihi na ninawaunga mkono watu hao wanaoufanya kampeni ili iweze kupatikana kwa jumla kama bajeti itakavyoruhusu.

Kuangalia zaidi juu ya Louise Brown, na hadithi nzuri ya wazazi wake, kwa maneno yake mwenyewe Bonyeza hapa 

Kusoma kitabu kizuri cha Louise, juu ya safari ya wazazi wake na jinsi imekuwa mtoto wa kwanza wa IVF Ulimwenguni, bonyeza hapa kuagiza nakala yako

Avatar

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni