Babble ya IVF

Kupitisha maoni yako ya nyuma ya kuzaa kwa Siku ya kuzaa Ulimwenguni 2021

Ikiwa tu tungejua basi kile tunachojua sasa huh? Ikiwa tu kuna mtu angetuambia jinsi ilivyokuwa muhimu kuangalia hali ya uzazi wetu tena katika miaka ya ishirini wakati tunaweza kuchukua hatua juu ya maswala yoyote! 

Mwaka huu, katika kuongoza hadi Siku ya kuzaa Ulimwenguni mnamo Novemba 2, tunakutafuta, kuuliza kile ulichojifunza kwenye safari yako ya kuzaa, lakini sikujua kabla ya kuanza. Nini ungemwambia mdogo wako ikiwa ungempa maneno ya ushauri. Je! Ungefanya mambo tofauti?

Jamii ya TTC tayari imeanza kushiriki "maoni yao ya nyuma ya uzazi" na sisi. Hapa kuna maneno machache ya hekima.

Nilipoteza wakati na pesa kwenye IVF isiyofaa

"Kuona macho ni jambo la kushangaza, hata hivyo, maisha pia ni ukweli. Niliungana tu na 'mtu' wangu nilipokuwa na miaka 30 (na kuhamia katikati ya ulimwengu kufanya hivi), nilioa akiwa na miaka 32, nilianza kujaribu watoto saa 33, hatimaye, baada ya maumivu mengi ya moyo, tulikuwa na binti yetu akiwa na miaka 36. Kitu pekee ambacho ningebadilisha kutoka kwa haya yote ni kupoteza wakati wa thamani na pesa kwenye IUI isiyofaa. Binafsi mimi huchukulia kama koni na ikiwa umefikia kliniki ya uzazi na unaendelea kupata umri, kila kitu kinapaswa kuwekeza katika matokeo ya mafanikio mara moja. Ni sawa na vizuri kutazama nyuma na kusema unapaswa kuwa na watoto mapema, lakini ikiwa wakati au mtu sio sawa, basi hiyo ni muhimu zaidi. "

Ikiwa tu tungepata hundi ya manii tulipoanza… ..

“Sisi sote tunafanya kadri tuwezavyo na habari tuliyonayo wakati huo. Kuna hatia nyingi inayoambatana na ugumba na IVF na upotezaji wakati sio kosa la mtu. Tulianza kujaribu katika miaka ya 30 ya mapema kwa sababu hapo ndipo tulipokutana na kuamua kuendelea nayo. Tulikuwa na bahati kwamba miezi 18 iliyopita tulienda kuona daktari anayesaidia sana lakini elimu bora ya uzazi katika shule na rasilimali zaidi za NHS inaweza kumaanisha kwamba wenzi hawafukuzwi, wanapoteza muda zaidi na badala yake wanapata MOT wakati wa kuanza kwa TTC pia hupewa msaada na ushauri. Utambuzi wetu ulikuwa MFI na hatuwezi kujua ikiwa hatungeenda kwa daktari. Ikiwa tu tungepata hundi ya manii tulipoanza… .. Wanandoa TTC na wale wanaopatikana na utasa wanastahili bora zaidi. Hasa msaada, viwango vya utunzaji na upatikanaji wa haki wa matibabu. "

Tunahitaji kushughulika na masomo ya mwiko kama vile utasa uso kwa uso

"Nadhani tunawafundisha vijana sana juu ya jinsi HAKUNA kupata mjamzito kiasi kwamba tunawashindwa kwa kushughulikia shida ambazo TTC inaweza kuleta. Ikiwa tunashughulikia masomo ya mwiko kichwa kama vile utasa na upungufu wa tumbo katika umri mdogo labda sisi sote tuwe tayari zaidi kushughulikia maumivu yao. Sijutii uchaguzi wangu lakini sasa ninahoji elimu ya sekondari ya watoto wetu. "

Natamani ningekuwa nimefanya utafiti zaidi

"Nakumbuka nilikuwa na miaka 15 na nilikuwa nimekaa na daktari wangu wa magonjwa ya wanawake baada ya kunenepa sana bila sababu - PCOS ndio matokeo .. Nilimuuliza juu ya kupata mjamzito nilipokuwa mzee (siku zote nilikuwa nikitaka kuwa mama) na ukweli wake maneno kwangu yalikuwa "unapokuwa na mtu unayetaka watoto naye, wasiwasi juu ya hiyo basi" - nimekuwa na mume wangu kwa miaka 13, sasa 37 na nimekuwa TTC kwa miaka 8. Laiti ningekuwa na ushauri wa kusoma na kuelewa kile ninachoshughulika nacho, badala ya kupigwa chini ya zulia ningekuwa katika hali nzuri. ”

Natamani nisingepoteza muda kuzingatia 

"Kwa bahati mbaya, nilijua kutoka umri wa miaka 18 nilikuwa mgumba, lakini najuta kutumia maisha yangu yote nikizingatia kutokuwa na mtoto… .. (nilikuwa na binti yangu kupitia IVF nikiwa na umri wa miaka 30) lakini kwa kweli nilitumia maisha yangu yote kujaribu mtoto, je! ningekuwa nikizingatiwa sana ikiwa sikuwa najua ukweli kwamba nilikuwa 'mgumba' tangu utoto. Sijui."

Natamani ningekuwa nimeokoa pesa mapema kwa matibabu ya uzazi

“Ningefanya vitu vingi tofauti. Hasa badala ya kutumia pesa nyingi huko Nandos, Topshop na Zara… ningehifadhi pesa hizo na ningekuwa na miadi yangu ya kwanza ya uzazi kwa faragha. Nakumbuka kusubiri kati ya kila miadi (hadi miezi 5) ilikuwa ngumu sana na kupoteza wakati wa thamani. Natamani mtu angeniambia kuwa itachukua zaidi ya mzunguko mmoja wa IVF kwangu kupata mtoto. Nadhani ikiwa niliingia na fikra hizo… .kushindwa kunaweza kuwa kidogo sana chini ya uharibifu ... labda. Lakini hakuna majuto, ni wachache tu 'ikiwa ni nini?' "

Natamani ningekuwa na msaada wa wengine

"Nilianza safari yangu ya IVF miezi 6 kabla ya miaka 30, na baada ya majaribio 3 yaliyoshindwa kwenye 4 yangu ambayo" yalirudishwa nyuma "kwenye siku yangu ya kuzaliwa ya 31, nilifanikiwa. Nilihisi mpweke kupita yote hayo, haswa na hasara. Kijana wangu ni karibu miaka 4 sasa na kwa kuwa nilikuwa na marafiki kadhaa kupitia hiyo na nimefurahiya kuwasaidia na nini cha kutarajia na wote wamesema ni vizuri kuwa na uwezo wa kuongea na mtu anayeelewa. Nadhani kuiita kama mambo ya rollercoaster anajivunia sana! "

Natamani ningekuwa najua zaidi juu ya IVF na sababu za kuzaa

"Natamani ningekuwa najua endometriosis ni nini na jinsi utasa wa kawaida ulivyo. Ningependa ningejua kuwa unaweza kuwa mwenye ngozi zaidi ya kuhitimu NHS IVF na kwamba ukiwa na IVF unaweza kumtaka mtoto mmoja tu lakini kuishia na viini zaidi na kuwa na uamuzi mgumu wa kufanya juu yao. "

Natamani ningekuwa na vifaa vya kujibu maswali yasiyostahiki juu ya uzazi
"Ninakubaliana na kila mtu, kujua zaidi juu ya kuzaa kwa uzazi kungeokoa maumivu mengi ya moyo. Nadhani maelezo zaidi juu ya endo pia. Tulianza kujaribu saa 26 lakini hatukuwa na IVF hadi nilikuwa 32, imekuwa safari ngumu sana. Kwa mtazamo wa nyuma tu habari zaidi, gharama sio tu ikiwa ungeenda kibinafsi lakini pia kwa safari! Nilitumia £ 500 zaidi ya wiki 8 kwa mzunguko wangu wa IVF kwenye safari peke yangu. Hizo ni pesa nyingi za umwagaji damu !! Kuwa na vifaa vya kurudi kwa maswali yasiyo na hisia juu ya kuzaa pia kungekuwa zawadi. ”

Natamani nisingeishi maisha

"Kuna mambo matatu ambayo ninatamani mtu angeniambia. Napenda mtu aliniambia kuwa hata ukipata idadi kubwa ya mayai na kupatikana kwako, inaweza kuwa hakuna hata mmoja wao anaye mbolea. Nilikuwa naive sana na nilidhani kwamba ikiwa mayai 13 yamepatikana, angalau nusu ya mbolea. Kwa bahati mbaya, hakuna hata mmoja wao aliyefanya hivyo na niliumia zaidi baada ya kujaribu kwa miaka mingi na hatimaye kuweza kupitia IVF. Natamani mtu angeniambia nisiweke maisha. Kwa miaka mitano nilihisi kama nilikuwa, kile ninachokiita, "kisicho hai", na nikipitia tu hoja za maisha na kuweka uso. Nilikosa uzoefu na likizo nyingi kwa sababu niliruhusu uwezekano wa kuwa mjamzito na kisha IVF kutawala njia. Mwishowe, ninatamani mtu angeniambia kuwa ni sawa kwamba niliamua kungojea kujaribu kujaribu miaka yangu ya mapema kwa sababu sikuwa tayari mapema. Hii ingeliepuka uchungu mwingi wa moyo, hatia, na aibu. "

Upendo mkubwa kwa kila mtu anayejaribu kupata mimba. Kumbuka, sisi sote tuko hapa kwa ajili yenu. 

Je! Ungependa kushiriki ufahamu wako wa nyuma wa kuzaa na sisi? Ikiwa ungependa, tuondolee laini kwenye fumbo@ivfbabble.com

Kuona nyuma kuzaa ni jambo la kushangaza. Ikiwa tu kuna mtu alinipa miaka kadhaa iliyopita

 

Ongeza maoni

Jarida

JAMII YA TTC

Instagram

Hitilafu wakati wa kuidhinisha tokeni ya ufikiaji: Kikao kimebatilishwa kwa sababu mtumiaji amebadilisha nywila au Facebook imebadilisha kikao kwa sababu za usalama.

ANGALIA UZAA WAKO

Instagram

Hitilafu wakati wa kuidhinisha tokeni ya ufikiaji: Kikao kimebatilishwa kwa sababu mtumiaji amebadilisha nywila au Facebook imebadilisha kikao kwa sababu za usalama.