Babble ya IVF

Kushughulika na utasa usiojulikana kama mwanamke mmoja

Na Mel Johnson

Wakati nilikuwa na miaka 29 uhusiano wangu wa miaka saba ulivunjika bila kutarajia na ulimwengu wangu ulielekezwa

Bila wasiwasi kuwa nilifikiria mwenyewe, bado kuna wakati mwingi wa kukutana na mtu mwingine, kutulia, kuoa na kuanza familia. Ila sio hayo yaliyotokea.

Baada ya kuweka bidii sana ya kuchumbiana, mapenzi machache ya muda mfupi na tarehe nyingi ambazo hazikufanikiwa, nilikuwa bado sina ndoa nilipokaribia 37. Sikuwa mtu ambaye alitarajia kukutana na mtu wakati nimekaa nyumbani kwenye sofa langu, alikuwa huko nje, kati yake, akichanganyika. Haikuitika tu kwangu.

Karibu wakati huu marafiki zangu wachache walikuwa na matatizo ya kupata mimba na kuanza mchakato wa IVF

Nilikuwa na wasiwasi kwani sikuweza hata kufikia hatua hii kubaini ikiwa nilikuwa na maswala kwani sikuwa na mtu wa kujaribu nayo. Ilinifanya nijisikie wasiwasi kwamba sikujua kama uzazi wangu ni suala au la. Kwa kila mwaka ambayo ilidanganyika, nilianza kuhisi wasiwasi juu yake.

Katika kikundi changu cha marafiki wa shule, nilikuwa katika kikundi kidogo ambacho hakuwa na watoto. Moja kwa moja marafiki wangu wote walikuwa wakikutana na wenzi wao, lakini mimi nilibaki bila ndoa. Kadiri miaka ilivyopita, sikuhisi ubinafsi wangu kwa tarehe kama shinikizo ya kukutana na mtu ilianza kuongezeka wakati nilihisi nafasi yangu ya kuanza familia ikipotea. Chini ya shinikizo hilo ni ngumu kuwa na tarehe nzuri.

Nilihisi peke yangu katika hali hii. Ilionekana kama mimi ndiye tu aliyekuwa anajitahidi kupata mwenzi

Watu wote walinizunguka walikuwa wanaungana. Ilijisikia kama kila mtu niliyejua ameweza kukutana na mtu na akaanza kuongeza kwa familia yao, ikiwa ndio njia waliyotaka. Sikuweza kuelewa ni wapi nilikuwa naenda vibaya na kwa nini mimi ndiye pekee nilijitahidi na hii.

Nilihisi nimefanikiwa sana maishani. Nilikuwa na marafiki wa ajabu na familia, kazi kubwa, nilikuwa nimeishi katika nchi nne tofauti katika sehemu zingine za kushangaza na kusafiri ulimwenguni, nilihisi kama ningepata maisha mazuri zaidi. Walakini kwa upande wa mahusiano nilihisi kama kitisho. Sikuonekana kabisa kukutana na mtu anayefaa. Katika tukio la nadra nilikutana na mtu ambaye nilifurahiya, rufaa haikuwa ya kuheshimiana au tulikuwa na matarajio tofauti kwenye uhusiano.

Tamaa yangu ya kuwa mama haikuwa chini ya mtu mwingine yeyote ambaye alikuwa katika wanandoa, lakini nilikuwa nyuma sana katika kuweza kufanikisha ukweli huo

Nilihisi kama nilikuwa napotea kwa wakati. Kila mwaka ulipopita wasiwasi wangu juu ya uzazi wangu uliongezeka. Labda kila kitu kilikuwa sawa na bado ningeweza kupata mjamzito wakati mwishowe nilikutana na mtu, lakini labda haikuwa hivyo. Sikujua tu. Sikujua kama kuna njia ya kujua. Ilikuwa inani uzito chini kama uzani mzito.

Nilihakikisha kwamba wakati huu wote sikuiweka maisha yangu. Niliitumia sana na nilikuwa na adventures ya kushangaza, lakini wakati wote nilikuwa nikitafakari kama ningepaswa kuanza safari ya kuwa mama peke yangu. Niliendelea kufikiria kwamba nilipe mwaka mmoja zaidi kukutana na mtu, lakini nilipofikia miaka 37, niliamua kwamba ikiwa sitaenda peke yangu, naweza kukosa fursa hiyo kabisa. Nilijadili na marafiki wa karibu na familia na kila mtu alikuwa akiunga mkono sana.

Baada ya kupitia mchakato wa IVF na manii ya wafadhili saa Kliniki ya uzazi ya Manchester, Nilikuja na embryos tatu.

Nilikuwa na mtihani hasi wa ujauzito na uhamishaji wangu wa kwanza wa kiinitete na ilinichukua mwaka kujisikia tayari kujaribu tena. Mwaka mmoja baadaye, nikisikia nguvu kiakili na kiwiliwili nilijaribu tena na sasa nina binti Daisy wa miezi sita kutoka uhamishaji wa kiinitete wa pili.

Anajaza moyo wangu kwa furaha kila siku. Ingawa hii sio jinsi nilivyotamani kuanza familia sitabadilisha mambo ya ulimwengu.

Wakati wa mchakato wangu wa kufanya maamuzi na wakati wote wa ujauzito niligundua ukosefu wa jamii ya kujishughulisha na nilijua hakuna wanawake katika hali sawa na yangu, ndio maana niliunda The Stork na mimi

Ni nafasi kwa wanawake wasio na umri wa miaka 30 na 40s au wanawake wachanga ambao wamejua maswala ya uzazi na wanazingatia kuwa waume peke yao, wako kwenye safari, au wameshapata mtoto na wanajaribu kustawi. Ni pamoja na Kundi la Facebook lililofungwa kwa majadiliano na ushauri na vile vile 1: 2: 1 kufundisha (mimi ni kocha anayestahili maisha)

Ni shauku yangu kusaidia wanawake wengine katika hali kama hizi na kuhakikisha wamewezeshwa kuelewa chaguzi zao na kwamba hawajisikii wenyewe. Sasa nimeunda jamii hii na kuunganika na wanawake hawa wote wazuri ulimwenguni kote wanaokabiliwa na maamuzi na chaguzi zinazofanana, ninahisi naungwa mkono sana na natumai wanafanya.

Unaweza kufuata safari ya Mel ya kuwa mama peke yake juu yake Instagram, Facebook, tembelea blogi yake au mtumie barua pepe kwa mel@thestorkandi.com. Kwa mtu yeyote anayeanza safari ya akina mama solo, unaweza kujiunga na Stork na mimi Mum Tribe, kikundi cha Facebook kilichofungwa kwa mumm moja na mums kuwa.

Je! Ungependa kushiriki hadithi yako? Tungependa kusikia kutoka kwako. Tu tutumie barua pepe kwenye fumbo@ivfbabble.com 

Ongeza maoni