Babble ya IVF

Kwa nini watu wengine wanaamua dhidi ya IVF?

Ni wakati wa kuumiza kwa kila mtu anapoambiwa anaweza kuhangaika kupata mimba kawaida

Unaambiwa chaguzi zote za matibabu ya uzazi na nini kinaweza kukufanyia kazi, lakini vipi ukiamua sio kwako?

Umefikaje kwa uamuzi huo na umepitiaje?

Wanawake wawili walizungumza na Mtandao wa ABC wa Australia juu ya kwanini waliamua kutofuatilia safari yao ya kuwa mzazi.

Vanessa Phillips, sasa 44, alianza kujaribu kupata mimba akiwa na umri wa miaka 33 na mumewe, Craig.

Anaelezea wakati huo wa maisha yake kama "kiwewe" baada ya kufanyiwa upasuaji kufuatia utambuzi wa endometriosis.

Anasema alijaribu acupuncture dawa mbadala, na vile vile kubadilisha mlo wao kuwapa nafasi ya kupata mtoto.

Walijaribu matibabu ya homoni iliyosaidiwa, ambayo ilihusisha sindano kila mwezi iliyowekwa wakati kabla ya ngono au upandikizaji wa intrauterine.

Wakati matibabu yote yalishindwa baada ya miaka mitano, wenzi hao walishauriwa kujaribu IVF.

Vanessa alisema: "Unajijenga juu na juu na juu, halafu unarudi chini. Unajipa wiki mbili kurudi tena na kisha unaanza mzunguko tena. ”

Ilikuwa pia na shida kwake kifedha, kihemko na kuathiri afya yake ya akili, na pia kuiweka ndoa yake kwenye shida.

Wanandoa walikuwa tayari wametumia makumi ya maelfu ya dola kwa matibabu, watalazimika kusafiri kwa masaa manne kwenda kliniki ya karibu ya uzazi, lakini ilikuwa ushuru wa kihemko na kisaikolojia ambao uliwafanya waamue matibabu.

Alisema kufanya uamuzi bado kumleta machozi lakini ilikuwa sahihi kwa afya yake ya akili - na ndoa yake.

Alisema: "Mawazo yake yalikuwa mengi sana. Sikuweza kuelewa tu kupitia hiyo. ”

Penny Rabarts, 48, hakuwahi kukutana na mtu yeyote ambaye alitaka kuzaa naye

Alisema: "Nilitumia miaka yangu ya 20 na 30 kufikiria" kwa kweli nitakutana na mvulana na kupe alama sanduku zote hizo "."

Lakini haijawahi kutokea na alipofikia miaka 30, aligundua kuwa anaweza kuwa mama baada ya yote.

Alisema: "Watu hawakuelewa kuwa nilikuwa naomboleza. Nilikuwa nikihuzunika maisha ambayo nilifikiri nitakuwa nayo. ”

Penny alipata shida kuwa karibu na marafiki ambao walikuwa na watoto, na wengi wakidhani hataki watoto.

Alianza mchakato wa kuwa na IVF lakini ilikuwa wakati alipokuja kuangalia wafadhili wa manii ambayo hakutaka kuendelea.

Alisema: "Kwangu, ilikuwa wakati mgumu wakati niligundua kuwa sitaki kuwa na mfadhili wa manii au baba kwa mtoto wangu ambaye sikujua na ambaye hatashiriki katika maisha yangu."

Ili kushughulikia uamuzi wake, alichukua miezi tisa kazini na kusafiri.

Alisema: "Nilikwenda sehemu zote ninazopenda na kuanza safari mpya, na nikarudi nikiwa na raha sana juu ya uamuzi wangu."

Miaka kadhaa baadaye alishangaa kujipata mjamzito, lakini alipata kuharibika kwa mimba na akagundua anahitaji msaada.

Alianzisha ukurasa wa Facebook na akaunda jamii ya wanawake wenye nia moja.

Alisema: "Ni sawa ikiwa unataka kuacha. Maisha yako yatakuwa sawa ikiwa huna watoto. Bado itakuwa ya kutimiza na ya kufurahisha. Na kuna wanawake wengi huko nje ambao wanaweza kukusaidia. ”

Je! Umeamua kuacha matibabu? Tunapenda kusikia jinsi ulifanya uamuzi. Tutumie barua pepe kwa mystory@ivfbabble.com.

IVF inahisije?

 

 

 

Avatar

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni