Babble ya IVF

Maswali yetu ya moja kwa moja ya Instagram na Kliniki ya Uzazi wa Lister James Nicopoullos

Maswali na Majibu yetu ya moja kwa moja ya instagram wiki iliyopita na Dr James Nicopoullos kutoka Kliniki ya Lister ya uzazi ilikuwa ya kuelimisha sana, na watu wengi wakiuliza maswali, kwamba tulidhani tutashiriki baadhi ya Maswali na Kama wewe, ikiwa hautapata nafasi ya kuwaona, au, ikiwa bado haujajiandikisha kwenye Instagram.

Vipindi hivi vya kuishi ni muhimu sana

Wanakupa fursa ya kuuliza maswali ambayo kwa namna fulani hauonekani kumwuliza mshauri wako mwenyewe. Sisi, timu ya kubwabwaja ivf, tunajua kutoka kwa uzoefu wetu kwamba wakati tulikuwa tunakaa mbele ya madaktari wetu, tungeona vinywa vyao vikitembea, lakini hasikilize hata neno moja. Tulikuwa na haraka sana kupata MIMBA hata tulikuwa karibu tunawataka WAENDELEE NAYO !! Ilikuwa kila mara baada ya duru iliyoshindwa ndio tungetaka tungekuwa wakamilifu zaidi, na kuuliza maswali zaidi !!

Hatujajumuisha maswali na majibu yote kutoka kwa Maswali na Majibu na Dr Nicopoullos, kwani kulikuwa na mengi tu, lakini hapa kuna wachache ambao unaweza kutazama.

Swali: Sisi ni wenzi wa jinsia moja wanaotafuta kutumia manii ya wafadhili kwa IVF. Ukiangalia benki za Uingereza na nje ya nchi, ni dhahiri kwamba kuna aina nyingi za motisha zinazopatikana nje ya nchi, ambapo huko Uingereza, kliniki nyingi zinahakikisha kiwango cha chini cha MOT10-20, bila kujitolea kwa chochote cha juu. Kwa upande wa IVF, kiwango cha mafanikio hutofautisha kati ya uhamaji tofauti? Je! Ni motility inayopendelea ambayo unawashauri wagonjwa kuchagua?

J: Inazidi kuwa ngumu na ngumu kuchagua kwani benki tofauti hutumia vigezo tofauti. Kliniki nyingi nchini Uingereza zinapendelea kutumia ambazo hazijaoshwa au hazijajiandaa zinaonekana zinapendelea kutumia mbinu zao za kujiandaa ili mradi sampuli hiyo inalingana na IUI au IVF basi ikiandaliwa inapaswa kuwa nzuri kutumia. Kwa kweli sampuli isiyo tayari inapaswa kuwa na> 30% ya mwendo wa kuendelea lakini idadi na umbo pia ni muhimu sanatutazingatia motility tu. Muda tu ni IUI au IVF inayofaa ni sawa.

Q: BMI yangu inapaswa kuwa nini wakati wa kuanza IVF?

J: Kuna ushahidi kidogo kwamba kiwango cha kuharibika kwa mimba huongezeka wakati BMI inapanda juu ya 30 na zaidi juu ya 35 na hatari zingine za ujauzito. Kwa hivyo kwa kweli <30 lakini ni usawa kati ya kupoteza uzito na kupungua kwa mafanikio na ucheleweshaji wowote wa matibabu kwani ninajua jinsi inaweza kuwa ngumu.

Swali: Kabla ya kuanza matibabu ya uzazi na kliniki yangu, unafikiri NHS inapaswa kunipeleka kwa daktari wa mkojo? Tulianza matibabu ya uzazi miaka 3 iliyopita lakini nimegundua kuwa nina uharibifu wa DNA na ROS ya juu sana. Tumekuwa na mimba nyingi na tunaamini maswala yangu yanaweza kuwa sababu.

J: Kwa kweli nadhani urolojia ni sehemu muhimu ya kufanya kazi kwa wanandoa na uchunguzi mara nyingi husahaulika. Kwa hivyo kupata sababu yoyote ya uharibifu wa DNSA na kuiweka chini kabla ya matibabu ni busara.

Swali: Ushauri wowote wa chakula na mazoezi kwa wanawake kuhamisha kiinitete waliohifadhiwa?

J: Kwa kweli hadithi nyingi za zamani za wive huko nje na kwa kweli hakuna kitakachobadilisha maumbile ya kiinitete ambayo ndio itaamua. Kwa hivyo mazoezi, kuinua, kufanya kazi, tendo la ndoa, kuogelea vizuri katika viwango vya kawaida unavyoweza kusimamia. Fanya mengi au kidogo kama unahitaji kupitisha wiki ngumu za 2 na uweke maji safi.

Swali: Je! Alama za embusi zina maana ya kitu chochote wakati daraja bado linaweza kutupwa?

J: Kuandaa ni tathmini ya mpira wa miguu au ya macho yote iwe ni mtaalam mmoja na wa embryolojia. Ndio kwa upande mmoja embryos nyingi za ubora wa juu don'' tunafanikiwa na wengine masikini wanafanya lakini tunajua kuwa bora / kiwango kilipewa bora nafasi za kufaulu kama nafasi kubwa ya kiinitete kuwa ya kawaida. Lakini msugurating hakuna ukweli wowote.

Swali: Je! Ni nini kinachosababisha kuharibika kwa tumbo kwa wiki 5 hata baada ya PGD IVF?

J: Hiyo ni ya kutisha kwako baada ya kupitia matibabu na PGD. Kunaweza kuwa na sababu ya hila ya maumbile ambayo bado hatujagundua lakini vitu muhimu vya kutengwa ni maswala ya tezi, maswala ya anatomiki (polyp / fibroid nk) na muhimu zaidi suala la kufurahisha (thrombophilia) ambalo linaweza kusababisha kuharibika kwa tumbo na yote yanaweza kujaribiwa kwa urahisi.

Swali: Mara tu uhamishaji wako wa kiinitete utafanyika, ni nini utaratibu wa TWW? Je! Unapaswa kuendelea na maisha yako ya kawaida au unahitajika kuwa wa stationary zaidi? Asante!

J: Usiwe vifaa vya kuandika. Nilitoa hotuba kwenye kozi ya mafunzo ya kila mwaka juu ya uhamishaji wa kiinitete na nikaangalia utafiti wa hivi karibuni na kuna ushahidi mzuri kwamba pendekezo la zamani la kuweka upya kitanda kwa kweli linaweza kupunguza kiwango cha mafanikio. Kwa hivyo ishi maisha kama kawaida.

Swali: Tumegundulika kuwa na manii duni 3million lakini tumeweza kupata mjamzito kwa kawaida kwa miaka 6 katika miaka mitatu iliyopita, lakini watoto wachanga wote 6 walijificha mapema sana. Je! Kuna vitamini ambavyo ungependekeza kusaidia kuboresha hesabu yake? Asante kwa muda wako

Jibu: Samahani kusikia hivyo. Kwanza kabisa hakikisha unapata uchunguzi kamili kwa sababu yoyote ya kutokutwa kwa sababu. Kwa upande wa chaguzi nyingi za vitamini na sio ushahidi mwingi wa kuunga mkono lakini napendekeza Proinu Plus (inaweza kutoka kwa Waziri Mkuu wa Amazon kuamini au la) kama mambo mengi ya muhimu katika sachet moja badala ya kulazimika kupata dawa nyingi .

Swali: Je! Ni vipimo vipi vya lazima ambavyo kliniki zote lazima zifanye kabla ya kuanza aina yoyote ya IVF kwa mwanamume na mwanamke? Kwa maneno mengine, ni vipimo vipi lazima kifanyike chini ya miongozo ya kliniki na ni nyongeza zipi ambazo zinaweza kusaidia lakini sio 'musts'?

J: VVU / Hep B / Hep C ni mahitaji ya kisheria na Chlamydia ikiwa unahamishwa uhamishaji. Ningependa pia kushauri kazi ya tezi kwani inaweza kuathiri matokeo. Scan na mtihani wa hifadhi ya yai kama vile AMH pia ni muhimu kupanga matibabu

Swali: Nimekuwa TTC miaka mitatu, tumeorodheshwa kama haijulikani, ni wakati wa kwenda njia ya IVF?

Jibu: Ndio ndio. Inategemea kiwango fulani juu ya umri lakini katika miaka yote wanawake wengi watachukua mimba katika miaka michache ya kwanza. Kwa hivyo kwa mfano kwa 35, 70% ya wanawake wana uwezekano wa kupata mjamzito kwa mwaka, na ikiwa sio 50% ya wale ambao wanapeanakatika mwaka wa 2 na pengine 20-30% ya wale walio 3. Kwa hivyo nafasi asili asili.

Swali: Je! Vifungi vya Fallopian vinaweza kufungwa bila kufungiwa bila kuingilia upasuaji? Nimekuwa na uingiliaji wa upasuaji ambao umeshindwa miaka 4 iliyopita na daktari haitafanya tena

J: Kwa bahati mbaya sio uwezekano sana hasa baada ya upasuaji ambayo inaweza kuongeza vidonda mara nyingi ikiwa haijafanikiwa IVF labda ni bet bora. Samahani!

Swali: Nina stent iliyowekwa ndani kwa mkojo wangu wa kushoto kama vile unapojimiminia maji karibu na figo yangu kutokana na ugonjwa wa endometriosis ambao unazuia kifungu. Niko kwa sababu ya kuanza 'itifaki fupi' ivf baada ya utaratibu huu na nikashangaa ni muda gani unaweza kushauri niondoke kabla ya kuanza? Kwa kuongeza, zaidi ya lishe kuna njia zaidi unaweza kupendekeza katika kusaidia kuandaa mwili kwa ivf?

J: Inaonekana ni wakati mgumu. Kama nini stent tu basi unaweza kuanza kwa uaminifu mwezi baada ya. Zaidi ya asidi folic, lishe bora, sio smoking na kudhibiti ulaji wa pombe sio jambo lingine.

Swali: Hi tumekuwa na mizunguko miwili iliyoshindwa moja safi na moja iliyohifadhiwa. Nilikuwa na mzunguko uliofanikiwa mnamo Novemba baada ya mzunguko mwingine mpya lakini uliharibika kwa wiki 8. Je! Unapendekeza wakati gani ufanyiwe vipimo zaidi? Tunayo maswala ya ovulation. Mzunguko wa mwisho uliongezwa katika Aspirini.

J: Hakuna haki kabisa au wakati usiofaa na inategemea ubora wa embusi na umri. Kwa hivyo ikiwa kwa mfano wanandoa ni 44 na kiinitete wastani kiwango cha mafanikio kinachotarajiwa baada ya mizunguko 2 kitakuwa cha chini sana lakini ikiwa 34 na viwango vya juu vya ubora wa juu basi kiwango cha mafanikio kinatarajiwa kuwa 70-80%. Kwa hivyo mizunguko 2 na vijusi vya juu katika umri mdogo ingehakikisha zaidi uchunguzi. Hiyoni jambo sahihi ingawa badala yake kuongeza vitu nasibu. Kwa kweli inapaswa kwenda na tna msingi wa ushahidi unaofaa. Angalia mfumo wa taa ya trafiki ya HFEA kwenye "viongezeo" na tuna chuki ambayo itakuwa kwenye wavuti yetu siku inayofuata au zaidi.

Swali: Tulikuwa na duru yetu ya kwanza ya IVF mnamo Januari mwaka jana, kwa bahati mbaya ilisababisha mtoto wetu wa kike kuzaliwa mnamo Agosti mwaka jana. Wakati wa upandikizaji kliniki ilisema kwamba kitambaa changu hakikuwa nene kama vile kawaida, lakini labda ilikuwa nene kama vile kitambaa changu kilikuwa. Binti yetu alikuwa amezaliwa kwa kifo kwa sababu ya shida za kondo, alikuwa na kizuizi cha ukuaji ambacho kilichukuliwa mapema kama skana ya wiki 12. Je! Utando wa tumbo la uzazi ndio uliosababisha shida ya kondo? (Hivi sasa ninafanya kazi ya kupunguza BMI yangu hadi 30 tena na nimeanza kutema tundu tayari kwa raundi yetu inayofuata ya IVF - kwa matumaini iliboresha unene wa kitambaa)

J: Samahani sana kusikia hivyo. Lazima uwe wakati mbaya kwako. Sidhani kama utando mwembamba ulisababisha maswala ya kondo kama vile lakini uwezekano kunaweza kuwa na shida ya msingi ambayo inasababisha utando mwembamba na shida za placenta labda zinazohusiana na mtiririko wa damu kwenye uterasi. Tiba ya sindano inaonekana kuwa ya busara lakini itahakikisha una mpango wa utunzaji wako wa uzazi kwani kunaweza kuwa na hatua ya kuzuia kama Aspirini tangu mwanzo wa matibabu ambayo inaweza kupunguza hii.

Swali: Mimi ni kwa sababu ya kuanza mzunguko wangu wa IVF kwa chini ya wiki. BMI yangu ni chini ya miaka 30, lakini ninataka kujaza mwili wangu na virutubishi na vyakula sahihi kabla na wakati wa mchakato. Ushauri wowote juu ya vyakula vya kuzuia / kula ili kuboresha nafasi za kufaulu? Asante!

J: Swali zuri lakini gumu kujibu !! Sio ushahidi mwingi wa kuunga mkono lishe moja juu ya nyingine kuboresha IVF au matokeo ya kuzaa na hakuna ushahidi mkubwa wa lishe moja dhidi ya lingine kwa suala la upotezaji wa uzito kwa kadri itakaposhuka. Napenda kupendekeza miadi na mtaalam wetu wa lishe Komal Kumar kwa Lister ikiwa atakuja kwetu au mtu kama Melanie Brown ambaye ni huru na mzuri pia ... watakupa jibu bora!

Swali: Nina miaka 28 na nina AMH ya saa 2.8 jioni na FSH ya kawaida. Je! Kuna kitu chochote ambacho kingeweza kusababisha AMH yangu kuwa chini sana? Hakuna historia ya kumaliza hedhi katika familia yangu. Nina vipindi kila mwezi, kawaida mizunguko yangu ni kama siku 25 na nilivuja damu kwa takriban 2-3. Nina uhusiano wa jinsia moja na mchumba wangu sasa anafanya IVF, sio wakati sahihi kwangu pia kuifanya. Ninajua idadi hiyo itashuka zaidi na wakati kwa hivyo itakuwa bora katika siku za usoni kuwatumia wachumba wangu mayai kama inavyopangwa kuchimba?

J: Moja ya ujanja ni kulingana na jinsi mwenzi wako ana umri wa miaka. Kwa kihistoria historia ya familia ni muhimu lakini mambo ambayo tungeuliza bila shaka ni chemo yoyote, radiotherapy, dawa yoyote ya kupendeza na ya ajabu, upasuaji wowote kwa pelvis au ovari. Ikiwa moja ya hizo zinaweza kufanya uchunguzi wa damu ya maumbile ili kuamuru kitu chochote kisichoweza kuathiri hifadhi ya ovari. Kwa upande wako wewe ni mchumba wako, ni wazi wakati ni muhimu kwako hivyo mapema ni bora lakini kwa njia nyingi mafanikio ni mengi ikiwa sio zaidi juu ya ubora kwa hivyo mayai 4-5 kwa 28 yatatoa viwango bora vya mafanikio kuliko 14-15 mayai kwa 42 kwa mfano.

Swali: Nimegundulika kuwa na viwango vya chini vya antithrombin na pia Von Willebrands wa chini (kuomba msamaha kwa spelling ikiwa ni vibaya 😬). Ninajua kuwa haya yote ni mambo ya kuotea sana lakini sina miadi yangu ya hematolojia bado. Je! Unajua jinsi hii inavyoweza kuathiri duru yangu inayofuata ya IVF na ikiwa inaweza kuwa sababu ya kutofaulu kwangu mara kwa mara kwa kuingiza (embrios 5 bora zilizohamishwa na bado hakuna mitihani chanya ya ujauzito)? Pia nina nyuzi za ngozi na nimefanywa upasuaji wa fibroid mara 3 huko nyuma kwa hivyo ninahisi kidogo juu ya yote! Asante!

J: Hi na ndio umepitia! Upungufu wa Antithrombin III ni moja wapo ya maswala ya mavazi niliyoyataja hapo awali ambayo huongeza hatari na kundi hili la shida limekuwa likihusishwa na upungufu wa tumbo mara kwa mara na kwa kiwango kidogo cha kutoweka kwa malezi kwa hivyo ningemtendea kwa damu nyembamba kama vile clexane ikiwa nikikutibu. Ikiwa bitana ya tumbo inaongezeka na cavity iko wazi basi tumaini la nyuzi za nyuzi sio jambo tena. Je! Umefikiria mtihani wa ERA (Endometrial Recepaction Array) ili kutathmini ikiwa bitana yako inapokelewa kwa wakati unaofaa. Angalia yetu kwenye wavuti yetu au tovuti ya IGENOMIX

Swali: Tunatakiwa kwenda kwa miadi yetu ya kwanza na daktari wetu mnamo Aprili ili kujadili uzazi wetu kwani tumekuwa TTC imewashwa na kuzima kwa takriban miaka 4/5, je! Utapendekeza kwamba nipate mtihani wa AMH kabla ya uteuzi wetu? Tunahisi hofu kidogo juu ya kile uteuzi wetu wa kwanza utahusisha ushauri wowote utathaminiwa. Asante mapema 🙂

J: Kwa kweli inafaa kupata maelezo mengi iwezekanavyo ili uchanganue, uchambuzi wa shahawa na AMH mwanzo bora. Waganga kwa kufadhaisha bado mara nyingi watafanya FSH kujaribu akiba ya yai ambayo sio sahihi kupita kiasi hivyo italazimika kupata AMH faraghani lakini huo ndio ufunguo. Usiogope, Maelezo zaidi unayo bora ya kufanya maamuzi.

Swali: Nimefikia uhamishaji mpya mpya wa ivf mpya. Mimi ni kwa sababu ya kuhamishwa waliohifadhiwa baadaye mwaka huu, kuna kitu chochote ninachoweza kufanya ili kuboresha nafasi ya kuingizwa?

J: Ikiwa viinitete vyenye ubora pia inastahili kuzingatia mwanzo wa endometriamu (ingawa ushahidi umechanganywa), hakikisha tezi ni sawa. utando umeongezeka na hiyo haifanyi kazi labda angalia sababu zingine (maumbile / manii DNA nk) kabla ya mzunguko wowote mpya)

JIBU: Habari yangu na mwenzangu tumekuwa tukijaribu mtoto kwa karibu miaka 4 sasa tumekuwa kwa uchunguzi nina PCOS lakini ninajitupa mwenyewe kwa sasa ninajaribu metaformin kwa miezi 3 bf yangu ina manii ya antibodies ya manii yake 3 %. Tulikwenda ICSI lakini ilishindwa hatukufanya uhamishaji tulipata mayai 15 na moja tu ya mbolea kwa siku 5 hatukuwa na kiinitete. Tumeambiwa uchunguzi wa kugawanyika kwa DNA ufanyike. Ushauri wowote wa X inaweza kuwa msaada mkubwa Asante kwa tunakoenda karibu

J: Swali gumu zaidi hadi maelezo mengi ningependa kujibu swali. Mara tu unapofanya ICSI, maadamu kuna manii 1 ya ubora mzuri kwa yai, kwamba asilimia 3 ya takwimu haipaswi kujali. Ubora wa kiinitete huendeshwa zaidi na mayai hadi Siku ya 3 kwa hivyo ikiwa ubora duni tayari unaweza kuwa unahusiana na yai. Ikiwa ni nzuri siku ya 3 basi masikini basi aliacha uhusiano na hakika anafaa kutazama DNA ya manii na kujaribu kuboresha ikiwa juu. Lazima ukumbuke pia haiwezi kutengeneza ujasusi wa kufagia kulingana na mzunguko wa 12 na labda ni sawa wakati mwingine.

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni