Babble ya IVF

Louise Brown juu ya umuhimu wa Siku ya kuzaa Ulimwenguni

Wakati mama yangu alinizaa mnamo 1978 ilimaliza hamu ya miaka tisa ya kupata mtoto wake mwenyewe.

Alikuwa akimlea dada yangu Sharon, ambaye alikuwa mtoto wa baba yangu na uhusiano wa zamani. Watu wengine waliona hiyo inapaswa kutosha kwake. Haikuwa hivyo. Madaktari walimwambia alikuwa na milioni moja hadi nafasi moja. Alidhani hiyo ilikuwa nafasi angalau.

Kabla sijazaliwa alifanya safari ngumu za treni kutoka Bristol kwenda Manchester, mara alitokwa na damu na aliogopa mwenyewe. Alikuwa na hofu ya sindano, lakini alivumilia sindano nyingi baada ya kukubalika kwenye programu ya upainia na Patrick Steptoe na Bob Edward.

Mama hakuwahi kukata tamaa

Siku zote aliamini kuwa siku moja atashika mtoto wake mikononi mwake. Ilikuwa ngumu. Mama alipata unyogovu. Lakini alivumilia na mimi nilizaliwa, kwa njia ambayo haijawahi kufanya kazi hapo awali.

Miaka arobaini baadaye tumekuja njia ndefu katika matibabu ya uzazi lakini kwa wanaume na wanawake waliohusika bado ni safari ya kibinafsi na mara nyingi ya upweke.

Ndio sababu nimefurahi kuunga mkono Siku ya kuzaa Ulimwenguni kwani inakusudia kuwafanya watu wazungumze

Watu wanaweza kujifunza kutoka kwa uzoefu wa kila mmoja; kutiana moyo, kueneza tumaini na kwa msaada wa wataalam wengi na wataalamu pia wanaoshiriki kupata majibu kwa maswali waliyo nayo.

Ni siku kwa kila mtu ulimwenguni kuunda tena tumaini lao kwa siku zijazo na kuongeza uhamasishaji juu ya suala hili ambalo linaathiri mamilioni ya watu ulimwenguni.

Kwa nini usifanye hafla, vinywaji, chakula cha mchana au piga simu kumuuliza mmoja wa wataalam wengi wanaounga mkono Siku ya Uzazi Duniani mnamo 2 Novemba kati ya 12 jioni na 5 jioni.

Au ikiwa uko London, njoo ujiunge nasi huko Little Italy Soho, piga gumzo na wataalam wetu na ukutane na Louise Brown mzuri.

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni

Instagram

Ombi halitumiki. Kitu kilicho na kitambulisho cha '17841405489624075' hakipo, hakiwezi kupakiwa kwa sababu ya kukosa idhini, au hakiungi mkono operesheni hii. Tafadhali soma nyaraka za API ya Grafu kwa https://developers.facebook.com/docs/graph-api