Babble ya IVF

Uzazi wa kiume ndio sababu katika karibu nusu ya visa. Kwa nini basi wanaume wanaona haya?

Wacha tukabiliane nayo - katika tamaduni nyingi (pamoja na yetu wenyewe) utasa mara nyingi huonwa kama 'suala la mwanamke'

Walakini, karibu nusu ya wanandoa wa jinsia tofauti wanajitahidi kupata ujauzito wanashughulikia utasa wa kiume. Lakini kwa sababu mwili wa mwanamke ndio tovuti ya matibabu na ujauzito, ukweli huu hupuuzwa.

Isipokuwa manii hukusanywa kupitia biopsy ya testicular (utaratibu wa nadra), mwenzi wote wa kiume anapaswa kufanya ni kutoa sampuli ya manii. Tofautisha hiyo na wenzi wao wa kike, ambao wanahitaji kuchukua dawa nyingi na kufanya taratibu za uvamizi - ni wazi kwa nini watu wanaona hii kama 'shida ya mwanamke.'

Wanaume zaidi na zaidi wanazungumza juu ya maswala yao ya uzazi, lakini unyanyapaa unabaki

Mjenzi wa mwili Bradley Goldman amechoka kuwa kimya juu ya mada hii, na anataka wanaume wengine wajue hawako peke yao. “Ninahisi kama mimi ni mtu wako anayeonekana kama mwanamume anayeonekana kama mwanamume. Nimechorwa. Nina misuli. Ninafanya mazoezi. Na mimi si kuzaa. Ni watu wangapi wengine huko nje ambao wana hii misismo, mawazo haya juu yao, wako kwenye viatu vyangu pia? ”

Goldman anajua ni wapi masuala yake ya uzazi yanatoka. Anasumbuliwa na varicocele, ambayo mishipa ya mshipa huingiliana na joto. Suala hili mara nyingi linaweza kushughulikiwa na kurekebishwa na upasuaji. Wanaume wengine hupata hesabu duni ya manii na ubora kutokana na shida za kiafya, unene kupita kiasi, dawa, na steroids.

Walakini, katika hali nyingi, hata madaktari wanashangaa. Sababu za mazingira, lishe, kuvuta sigara, uchafuzi wa mazingira, unywaji pombe, mafadhaiko, na maumbile zinaweza kucheza

Hili ni tatizo la ulimwengu ambalo linazidi kuwa mbaya. Utafiti unaonyesha kwamba hesabu ya manii katika nchi za Magharibi imepungua kwa zaidi ya 50% katika miaka 40 tu iliyopita. Maswala kama hayo yanaweza kupatikana Asia na Afrika.

Akili katika jamii ya matibabu inaanza kuhama polepole

Dr James Kashanian, daktari wa mkojo wa Jiji la New York, ameona hatua kuelekea uchunguzi wa kina zaidi wa masuala ya uzazi kabla ya kuruka kumtibu mwanamke. "Sasa, madaktari, wagonjwa na wanandoa wanajua zaidi sababu hii ya kiume, na wanatafuta kupata majibu mapema."

Anaelezea pia kwamba wanaume wanaweza kupata hisia nyingi sawa na wanawake wanakabiliwa na utasa

Aibu, hatia, na upweke ni vitu vya kawaida, na wanaume wengi wanahisi kuwa wako peke yao. Katika utafiti wa 2017, 93% ya wanaume waliohojiwa walisema utasa wao uliathiri vibaya kujistahi kwao na ustawi wa jumla. Walakini, wakati wanawake mara nyingi hutafuta ushauri na vikundi vya msaada mkondoni, wanaume wana uwezekano mkubwa wa kwenda peke yao.

Kwa bahati nzuri, hiyo inaanza kubadilika

Mbali na wanaume kama Bradley Goldman akiongea, vikundi zaidi vya msaada mkondoni kwa wanaume vinajitokeza. Kwa mfano, Kikundi maarufu cha Facebook kinachoitwa Msaada wa Kuzaa kwa Wanaume sasa kina zaidi ya wanachama 2200, wakati mmoja aliitwa TTC na Ugumba wa Sababu ya Kiume ina zaidi ya 2500.

Andy Hansen, fundi wa X-ray wa St Louis, ni mmoja wa washiriki kama hao. Kama anavyosema, "haikufanyi upole kuizungumzia. Haikufanyi uwe chini ya mwanamume. Kusaidia watu wengine, kuweka hadithi yangu nje na kuwa katika mazingira magumu ni sawa kabisa. ”

Je! Unashughulika na utasa wa kiume? Je! Wewe au mwenzi wako wa kiume mnatambua na chochote katika kifungu hiki? Ikiwa ungependa kushiriki maoni yako na hisia zako, tungependa kusikia kutoka kwako kwa mystory@ivfbabble.com.

Wacha tuendeleze mazungumzo haya yenye thamani!

Soma zaidi juu ya uzazi wa kiume na kutembelea Chumba cha Wanaume hapa

Avatar

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni