Babble ya IVF

Mama hugundua ana mjamzito kabla tu ya upasuaji kuondoa ovari yake

Mwanamke anayepaswa kufanyiwa upasuaji ili kuondoa ovari yake amemzaa 'muujiza mtoto'

Caroline Darlington, kutoka Warrington, alikuwa amebaki wiki chache tu afanyiwe operesheni ya kuondoa ovari wakati uchunguzi wa ultrasound ulifunua habari njema.

Mtoto huyo wa miaka 39 na mumewe, Roy, 48, walikuwa wamejaribu kwa miaka mingi kupata mtoto wao lakini baada ya IVF kufeli wenzi hao kukubali hawatakuwa na watoto kawaida.

Wanandoa hao waliendelea kumchukua mtoto wao wa kiume, ambaye sasa ana miaka sita.

Caroline ana shida ya endometriosis, hali inayoumiza sana ambapo tishu kutoka kwa uterasi hukusanyika katika sehemu zingine za mwili. Alikuwa pia na cyst ambayo inahitajika kuondolewa.

Alitakiwa kuondolewa ovari yake kutokana na maumivu aliyokuwa nayo lakini upasuaji ulicheleweshwa kwa sababu ya janga la coronavirus.

Mnamo Septemba mwaka jana, alipaswa kufanyiwa uchunguzi wa mwisho kabla ya operesheni hiyo kufanywa wakati mpiga picha akamwambia alikuwa na ujauzito wa wiki 16.

Caroline alimwambia Mlezi wa Warrington: “Muuguzi aliniambia 'ovari yako inaonekana kuwa nzuri, lakini kweli uko mjamzito.

"Tumbo langu lilikuwa limevimba, lakini nilifikiri ni kwa sababu cyst ilikuwa inakua.

"Unaweza kufikiria ilikuwa mshtuko kidogo - nakumbuka nikifikiria, 'ee mungu wangu, mume wangu atasema nini?'"

Caroline alisema wawili hao walikuwa katika "mshtuko kamili" kwa siku chache.

Alisema: "Tunahisi ujio mpya ni muujiza ambao usingetokea kamwe kama si kwa janga hilo.

"Tunashukuru sana kwa baraka zetu na tunataka kuwajulisha watu kwamba haupaswi kamwe kukata tamaa."

Wanandoa hao walioa mnamo 2001 na wakaanza kujaribu watoto mara moja.

Caroline alikutwa na ugonjwa huo Lenye uvimbe ovari Syndrome, hali ambayo inazuia mayai kutolewa kila mwezi, na hakuweza kupata ujauzito licha ya uchunguzi na matibabu yasiyoisha.

Alipata cyst kadhaa zilizopasuka kwa miaka na hata alipata upasuaji wa dharura siku ya Krismasi 2016 kuondoa moja ya ovari yake baada ya kupoteza vidonge viwili vya damu.

Alisema: "Nilipoteza vidonge viwili vya damu na moja ya ovari yangu iliondolewa - ilikuwa ya kiwewe sana.

"Nilihisi vibaya sana kwa mwanangu kwa sababu ilikuwa Siku yake ya Krismasi ambayo ilikuwa ikiharibiwa."

Lakini yote hayo sasa yamesahaulika tangu kuwasili kwao kusikotarajiwa.

Jorge Albert Darlington mdogo alizaliwa mwishoni mwa Machi akiwa na uzito wa lbs 11 kwa ozs nne.

Je! Ulikuwa na ujauzito wa kushtukiza? Je! Hukujua kuwa ulikuwa na ujauzito hadi miezi kadhaa ndani? Tunapenda kusikia hadithi yako, tuma barua pepe kwa siri@ivfbabble.com

Avatar

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni