Babble ya IVF

Mama wa mmoja wa watoto wa kwanza wa IVF duniani anatupa ufahamu kuhusu kitabu chake kipya

Mara nyingi tunatumia neno "TTC Warrior" kuelezea wanawake na wanaume wenye nguvu ambao huamka kila siku, kuvaa uso wa ujasiri na kuendelea na kazi, familia, na maisha, huku wakipambana na maumivu ya utasa na matatizo ya matibabu ya uzazi

Kama wengi wenu mtakavyojua, shinikizo linaloendelea la kujaribu kushika mimba linaweza kusababisha hali halisi ya upweke na hofu pia. Hebu fikiria jinsi upweke na ugumu vita hivyo vingekuwa zaidi ya miaka 40 iliyopita, wakati utasa haukuwahi kujadiliwa, wakati hakukuwa na "jamii ya TTC" - wakati matibabu ya uzazi yalikuwa "mpya kabisa" na katika hatua yake ya majaribio na watu walidhani kwamba teknolojia ya usaidizi ya uzazi ilikuwa kama "kucheza." pamoja na Mungu”.

Mtu mmoja ambaye amepata woga huo kamili na upweke ni Ellen Weir Casey kutoka Colorado, mama wa mmoja wa watoto wa kwanza ulimwenguni kutungwa kwa njia ya IVF. Safari ya uzazi ya Ellen ilianza zaidi ya miaka 40 iliyopita, na ilimalizika mwaka wa 1983 katika mojawapo ya mbolea za awali zilizofanikiwa katika vitro. (Katika picha hapo juu, Ellen ameshika sahani ya petri ambayo binti yake alitungiwa mimba!!)

Hapa, Ellen anazungumza juu ya upweke aliopata, mitazamo mbaya kuelekea IVF ambayo alikabili, na hitaji lake la kushiriki hadithi yake katika kitabu chake kipya. 

Karibu na Ellen......

Ninaamini wanawake wa leo wanapaswa kujua hadithi za wanawake waliotangulia, sio zamani sana.

Tulikuwa wanawake waanzilishi ambao walishtua makusanyiko kwa mamlaka ya kuhoji, ambao walifanya utafiti wetu wenyewe, tulifanya maamuzi yetu wenyewe ya matibabu, tulizungumza juu ya masomo magumu, mwiko kama kuharibika kwa mimba au kutokuwa na uwezo wa kushika mimba, na kukufungulia njia nyinyi, jasiri, na fikra huru. , wanawake wanaoendeshwa kwa malengo ambao tunawaheshimu na kuwathamini sana leo.

Nilikuwa mmoja wa mapainia hao. Mimi ni mama wa mmoja wa watoto wa kwanza duniani waliotungwa kwa kutumia teknolojia ya majaribio ya IVF.

Haizuiliki: Kuunda Njia ya Kuwa Mama Katika Siku za Mapema za IVF ni hadithi ya yale niliyovumilia katika siku za mapema zaidi za matibabu ya utasa, kiafya na kihisia-moyo, na vilevile vizuizi vya barabarani vya kitamaduni, habari, na kidini nilivyokabili. Sikutengeneza historia ya matibabu tu lakini nilifanya kazi kubadilisha maoni ya umma kuhusu IVF.

Haiwezekani ni kumbukumbu yenye nguvu ambayo inasomeka kama riwaya ya kusisimua ninapoandika safari yangu katika eneo lisilo na uhakika la majaribio ya mapema ya ART na uchungu wa kibinafsi wa vita yangu ya utasa. Kuandika kitabu hiki kulisisimua na kuhuzunisha nilipokumbuka hasara kubwa na mafanikio ya kusisimua.

Ninafurahi kujua kwamba wanawake vijana leo wana chaguzi za matibabu zinazofanywa na wataalam wenye uzoefu ili kuwasaidia kufikia ndoto yao ya kuwa mama. Pia najua jinsi barabara hii ilivyo ngumu na ni matakwa yangu kwamba kumbukumbu yangu itampa kila mmoja matumaini kwamba yeye pia atakuwa na mwisho mwema.

Hapa kuna tazama kwenye kitabu changu:

Si ungesema unamchezea Mungu? mtangazaji wa kipindi cha mazungumzo alifoka, akiegemea uso wake uliopambwa sana ndani ya uso wangu kana kwamba ananipa changamoto.

"Kucheza Mungu," alirudia na kugeukia kwa njama kuelekea wasikilizaji kana kwamba anataka umati ujiunge naye katika swali hili la ukali.

Nilijua mara moja kwamba alikuwa akijaribu kunivizia kwa ubishi mkubwa wa kidini na kimaadili uliozunguka wale walioitwa "watoto wa majaribio." Pia nilijua kile ambacho ningeweza kufanya ili kuwasaidia wasikilizaji kuelewa.

“La, hapana, ninamshukuru Mungu kwa ajili ya madaktari na watafiti wa kitiba wenye vipawa ambao waliwezesha mimi na mume wangu kupata mtoto wetu wenyewe.”

“Unawezaje kusema kwamba kutokeza mtoto kwenye mirija ya majaribio si kumchezea Mungu?” Aliendelea.

"Hii sio tofauti na njia ya moyo," nilijibu. "Hii ni njia ya kupita kwa mirija ya fallopian. Yai langu halikuweza kufika kwenye uterasi, kama vile damu haiwezi kutiririka kupitia ateri ya moyo iliyoziba. Niko kwenye programu yako leo ili wanandoa wengine wajue wana nafasi ya kupata mtoto wao wenyewe.

Ilikuwa ni kama nilikuwa nikihojiwa kwenye sanduku la mashahidi.

"Kucheza Mungu," alirudia. Nilihisi kichwa changu kikitetemeka kwa mwendo wa "hapana" bila hiari, si kujibu swali lake la thamani ya mshtuko, lakini kama ishara ya kukatishwa tamaa.

Kulikuwa na maswali mengi sana ya faragha ambayo ningetamani mwenyeji angeuliza—maswali ni mimi tu na akina mama wengine wachache wa watoto waliozaliwa katika tumbo la chini tungeweza kuyajibu.

Jukwaani siku hiyo, nilikuwa tayari kushiriki na familia zingine jinsi ilivyokuwa kwangu, mmoja wa akina mama wa kwanza ulimwenguni kuzaa mtoto aliyetungwa kwa kutumia vitro, mhojiwa aliuliza maswali hayo muhimu. Badala yake, alikuwa ananikatisha tamaa.

"Ulikuwa na viinitete vitano," angeweza kusema. "Ni nini kilitokea kwa wale wengine wanne?" Ni kiinitete kimoja tu kati ya tano zilizohamishwa kilikuwa kimepandikizwa kwenye ukuta wa uterasi yangu. Madaktari waliamini kwamba mayai ya mbolea mara nyingi haipatikani katika mzunguko wa mwanamke, kwa sababu ambazo bado zinasoma.

Laiti mtangazaji wa kipindi cha mazungumzo angeuliza tu kwa kufikiria, “Lakini ungekuwa wa kwanza katika jimbo la Colorado, painia; hukujihisi mpweke kabisa?”

Ningesema ndiyo. Moyo wangu ungekumbuka milele kwamba nilikuwa peke yangu katika huzuni yangu, hatia yangu, na azimio langu la nia moja. Ingawa nilikuwa na utegemezo wa mume wangu, familia, na marafiki, ilikuwa ni mimi tu nikiingizwa kwenye chumba cha upasuaji kila mara. Nilikuwa peke yangu nilipofanyiwa upasuaji mdogo, mbinu ya kimatibabu ambayo hakuna mtu niliyemjua aliyewahi kuisikia. Nikiwa peke yangu katika Hospitali ya Hartford, nilikuwa mmoja wa wanawake wa kwanza kufanyiwa upasuaji wa leza kwenye mirija ya uzazi. Niliingia katika programu ya urutubishaji katika vitro huko Houston peke yangu, nikijua wanawake wengine wawili tu ulimwenguni ambao walikuwa wamepitia utaratibu huo.

Nilikuwa peke yangu kabisa; lakini sasa, wengine hawakupaswa kuwa. Kwa wanawake wote wanaokuja nyuma yangu, wakiwa wameketi katika hadhira hiyo, au wakitazama kutoka nyumbani—wasioonekana, wanawake waliofiwa nisingewahi kuwajua kibinafsi, ambao walitaka sana kupata mtoto, waliohitaji habari kuhusu mbinu zipi zinazopatikana na mahali walipokuwa. iliyochezwa, wanawake wasio na uhakika wa kwenda, ni nani wa kuuliza-nilikuwa hapa leo kwa mahojiano haya ya TV kuwaambia.

Ellen Weir Casey

Kitabu cha Ellen kwa kweli ni cha kuvutia na cha kuvutia. Kama mmoja wa Mashujaa wa TTC asili, Ellen ni msukumo kwetu sote na tunafurahi kuungana naye. Pia tunafurahi kusema kwamba tutakuwa na Maswali na Majibu ya mapenzi na Ellen kwenye instagram hivi karibuni!

Wakati huo huo, kununua nakala ya kitabu chake, bonyeza hapa na to kumfuata Ellen kwenye instagram, bonyeza hapa.

 

 

 

 

 

 

 

Avatar

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni

JAMII YA TTC

Kujiunga na jarida letu



Nunua Pini Yako ya Nanasi hapa

Instagram

Hitilafu wakati wa kuidhinisha tokeni ya ufikiaji: Kikao kimebatilishwa kwa sababu mtumiaji amebadilisha nywila au Facebook imebadilisha kikao kwa sababu za usalama.

ANGALIA UZAA WAKO

Instagram

Hitilafu wakati wa kuidhinisha tokeni ya ufikiaji: Kikao kimebatilishwa kwa sababu mtumiaji amebadilisha nywila au Facebook imebadilisha kikao kwa sababu za usalama.