Babble ya IVF

Masuala ya afya ya akili katika nafasi ya ugumba, na JR Silver

JR Silver, mwandishi nyuma ya kitabu cha watoto kilichoonyeshwa, "Kushiriki Mbegu”, anazungumza juu ya mkazo wa kutokuzaa kwake kwenye afya yake ya akili

Imekuwa muda tangu mimi mwisho aliandika makala kwa IVF Babble na ninashangaa ikiwa, kwa kiwango cha chini cha fahamu, hiyo ni kwa sababu nimekuwa nikiacha kuandika juu ya somo ambalo limekuwa akilini mwangu tangu siku za mwanzo za maisha yangu. azoospermia safari: afya ya akili.

Ikiwa ningerudisha mawazo yangu muongo mmoja, nilikuwa katika miaka yangu ya mapema ya 30, hivi karibuni nitaolewa na sikuwa na uzoefu katika vita vya akili. Kwa hakika, nilikuwa mpenda ukamilifu wa kupindukia tangu miaka yangu ya shule ya mapema lakini hii kwa kawaida ilikuwa imefanya kazi kwa niaba yangu, nilifanya vyema kitaaluma na kuendelea vyema katika taaluma yangu. Pia nilikuwa nimebarikiwa kuwa karibu na afya kamilifu ya kimwili na kiakili, kama ilivyoonekana kuwa na watu wengi wa karibu wa familia na marafiki.

Katika Spring ya 2013 mambo yalikwenda mrama

Bibi Silver na mimi, ambao sasa wameoana kwa miezi sita, tulirudi kutoka kwa mapumziko tulivu ya jua huko Karibea. Nilipiga simu yangu ya kawaida baada ya likizo kwa wazazi wangu wapendwa na nilishikwa na mshangao kujua kwamba dada yangu mkubwa alikuwa amechukuliwa vibaya. Nilichunguza kwa undani zaidi na kugundua alikuwa amepatikana na saratani ya matiti. Usijali, nilidhani, hii ni 2013, watu wengi hupigana na saratani ya matiti kwa urahisi.

Nilikosea sana. Dada yangu aliaga dunia miezi 9 tu baadaye, kufuatia aina kali ya saratani ya matiti hasi mara tatu, iliyosababishwa kwa sehemu kubwa na yeye kurithi jeni ya BRCA 1. Mimi pia nilipimwa na kukutwa na jeni la saratani (kwa bahati nzuri, kwa takwimu isiyo na madhara sana kwa mwanamume kuliko mwanamke), iliyothibitishwa na uchunguzi wa kinasaba wa dada yangu na mimi katika Majira ya joto ya 2013.

Nusu ya pili ya 2013 ilitumiwa na wakati wa karibu wa familia, tulipokusanyika karibu na dada yangu na kuomba muujiza ambao kwa huzuni haukuja. Tulihuzunika kifo cha dada yangu katika siku 12 kabla ya Krismasi lakini, hata kabla ya kipindi cha sherehe kuanza, nilikuwa tayari nimerudi kazini, nikisafiri kwenda London siku 5 kwa wiki katika ulimwengu wa kufanya kazi kabla ya Covid-XNUMX.

Hakika 2014 ingeleta nyakati za furaha zaidi

Nilikosea tena. Tukiwa tumeelemewa na jeni la BRCA 1, na mimi na mke wangu bado hatujapata mimba kiasili, tulitembelea kliniki ya uzazi ya CRGH ili kuchunguza kama PGD (Utambuzi wa Kinasaba kabla ya Kupandikizwa) huenda likawa chaguo la kuondoa jeni la BRCA 1 kwenye ukoo wetu wa siku zijazo. "Ndiyo" lilikuwa jibu, kwa masharti kwamba mimi na mke wangu tulikuwa na mayai mengi yenye afya na manii ya kuchezea.

Tuliacha asili ichukue mkondo wake lakini, kufikia Majira ya joto ya 2014, bado kulikuwa hakuna mimba safi na uvumilivu ulikuwa umepungua. Mimi na Bi Silver tulitumwa vipimo vya uzazi: matokeo ya mke yalirudi kwanza, pasi ya kung'aa. Niggle kidogo nyuma ya akili yangu got kidogo nzito. Wiki chache baadaye, nilimfukuza daktari wangu kwa matokeo yangu Ijumaa alasiri. Kwa huzuni yangu, daktari aliniambia kuwa ana matokeo lakini hatayajadili hadi nitakapopanga miadi ya kibinafsi. Kichwa changu sasa kilikuwa kikinienda mbio nikamsukuma GP aniambie matokeo yalikuwaje.

Daktari alikwama lakini mwishowe akalifichua: sampuli ya manii yangu ilikuwa imerudi tupu

Usijali alisema: haikuwa kawaida sana kupata matokeo kama haya, kwa hivyo tungefanya jaribio tena ili kudhibitisha kuwa ilikuwa makosa. Wiki mbili zaidi zikapita, tena Ijumaa alasiri ikaingia na tena GP alikuwa amenyamaza. Mke wangu na mimi tulikuwa tukisherehekea siku yangu ya kuzaliwa ya 35 kwenye bustani ya mandhari, viwango vyetu vya mfadhaiko viliongezeka kadiri siku zilivyokuwa zikiendelea, si tu kwa sababu ya safari za kutisha Bibi Silver aliendelea kunikokota. Hatimaye, nilipiga simu kwa daktari na nikatolewa nje ya taabu yangu: sampuli ya manii ilikuwa imerudi tena ikiwa haina mbegu.

Kwa hivyo hapa nilikuwa, miezi 15 tu nyuma kutoka Karibiani, na katika kipindi cha wakati huo nilikuwa nimeona dada yangu akiugua na kuzorota kwa kasi, na pia kugunduliwa kuwa na BRCA 1 na, kuongeza tusi kwa jeraha, azoospermia.

Nilihisi vipi katika Majira ya joto ya 2014? 

Ukweli usemwe, nilihisi sawa na sikulemewa na aibu au chuki, labda kwa sababu nilikuwa na mtazamo fulani niliopata kutokana na kufiwa na dada yangu ambayo ilimaanisha kwamba, wakati utambuzi wa utasa ulikuwa wa kusumbua na kubadilisha maisha, haikuwa mbaya sana. kama ilivyompata dada yangu. Na azoospermia yangu inaweza kuonekana kama chanya kubwa, kwani nafasi zangu za kurusha risasi zilimaanisha kuwa sikuweza kupitisha jeni mbovu la BRCA 1 kwa watoto wowote wa baadaye.

Lakini yote hayakuwa sawa chini ya uso na baadaye ingetokea kwamba mifumo yangu ya kawaida ya kukabiliana na uwezekano ilikuwa imepunguzwa sana na matukio ya hivi karibuni. Mapema mwaka 2014 mambo yalianza kuharibika kazini. Nilianza kupata kipandauso cha mara kwa mara: mwanzoni kilisababishwa na mkazo wa kazi lakini, baada ya muda, uliletwa na akili yangu ya kuhangaikia ikiwa nitapata kipandauso. Kisha ubongo wangu ulianza kuwa na wepesi kila nilipojaribu kusoma kitu chochote changamani kwa mbali: hati za kazi za kurasa 10 ambazo kwa kawaida zingenichukua dakika 10 kuzipitia zikawa vyumba vya mateso vya saa 1 ambapo ningemaliza kusoma nikiwa na kipandauso na kumbukumbu isiyoeleweka ya kile nilichokuwa nikikumbuka. alikuwa amesoma. Na, mwaka ulipopita, nilikuwa nikijitahidi kuwasiliana katika mazingira ya kazi, akili yangu ikiwa na mawingu mara kwa mara, ikichochewa na mashaka kidogo ya kibinafsi, kuyeyuka katika mawasilisho muhimu na hali zingine zisizo na maana.

Mambo yalifikia kilele katika Msimu wa Vuli wa 2014

Nilipokuwa nikiwasilisha mbele ya baadhi ya wasimamizi wakuu, mfanyakazi mwenzangu alilazimika kuingilia kati, si mara moja bali mara tatu, ili kuniokoa nilipokuwa nimepoteza uwezo wa kuzungumza. Nilifadhaika na, nilipotafakari, niliingia kwenye mfadhaiko wa giza lakini, nikitiwa moyo na Bibi Silver, nilitafuta usaidizi wa kitaalamu kwa ajili ya afya yangu ya akili.

Hapo awali nilijaribu CBT (Tiba ya Utambuzi ya Tabia) lakini niliamua haraka kuwa hiyo haikuwa yangu, mbishi ndani yangu alikataa kujihusisha ipasavyo katika mchakato huo. Kisha nikahamia kwenye matibabu ya hypnotherapy lakini haraka nikatupilia mbali hilo, nikiwa nimefadhaishwa na ukosefu wa matokeo ya papo hapo ya vipindi vya televisheni kama vile vilivyoandaliwa na Paul McKenna vilivyoniahidi bila kuficha. Mara ya tatu nilibahatika kupata dhahabu: nilimpeleka kwa mtaalamu wa magonjwa ya akili wa Harley Street, na nikiwa na mgonjwa aliye tayari sana, alipendekeza kuniwekea dawa za kupunguza mfadhaiko ambazo pia zingekuwa na manufaa zaidi ya kukabiliana na wasiwasi wangu.

Wakati huu niliamini mchakato huo, na kujenga urafiki na mtaalamu na nilijitayarisha kuwa mvumilivu hadi tupate dawa kwa kipimo chenye athari zaidi. Kufikia mwisho wa mwaka wingu jeusi lilikuwa limeanza kutanda. Ustadi wangu wa kijamii ulirudi wazi na sikuogopa tena kuamka kitandani na kusafiri kwenda kazini asubuhi. Kipandauso changu cha mara kwa mara kilipungua na nikaanza kusoma kwa uwazi zaidi na kuwasiliana kwa njia ambayo ilinikumbusha utu wangu wa zamani.

Lakini sikuridhika: mwaka wa 2015 uliniona nikitumia muda na mtaalamu ili kusaidiana na dawa, huku Bibi Silver na mimi pia tulianza kutoa ushauri nasaha kwa wanandoa na wanawake wa ajabu kutoka Chana, shirika la usaidizi la uzazi. Uhusiano huu wa mwisho ni ule ambao bado unaendelea na umechukua sehemu kubwa katika kuweza kujenga familia yetu maalum, na watoto wawili wachanga waliotungwa kupitia mayai na mbegu za ubora wa juu za mke wangu zilizotolewa na mtoaji wafadhili.

Mimi hubakia kuwa na mawazo na mtazamo wa ukamilifu, kwa kuwa chui mara chache hubadilisha madoa yake lakini, akishirikiana na dawa zinazoendelea, nimejifunza njia za kusimamia vyema akili yangu ya makamo. Pia nimetumia wakati wa thamani mbali na ofisi, sio tu kuthamini familia yangu ya karibu na marafiki, lakini pia kuonyesha huruma na kukubalika kwa muundo wangu wa kipekee wa maumbile. Hii ni pamoja na tumbili mgongoni mwangu, ambaye anaweza kuwa amelala kwa miongo mitatu ya kwanza, lakini sasa ni muundo wa kawaida ambao siwezi kufuta lakini dawa na tiba imemsaidia kuishi pamoja ndani ya akili yangu isiyo na shida.

Kusoma nyuma kupitia yaliyo hapo juu, inathibitisha jinsi maisha yanavyoweza kuwa magumu na yenye changamoto, haswa kushughulika na maswala ya afya ya akili katika nafasi ya utasa.

Hapo awali sikukutana na aina ya matibabu ambayo ilinifanyia kazi vizuri na ilinichukua muda kukubali kwamba hakutakuwa na suluhisho kamili. Badala yake, kila mtu anayepitia safari ya afya ya akili hapaswi kuogopa kuzungumza na kutafuta usaidizi na kwa matumaini, kutokana na wingi wa chaguzi mbalimbali zinazopatikana katika ulimwengu wetu unaozidi kuwa tofauti na unaokubalika, apate amani ya akili, mapema kuliko baadaye.

Kwa wale wanaoweza kuhusiana na jambo lolote ambalo nimepitia nina furaha kuongea kila mara - take care, JR Silver

Soma zaidi kutoka kwa JR Silver:

 

JR Silver, mwandishi wa "Sharing Seeds", anatuambia jinsi alivyokubali chaguo la manii ya wafadhili

 

 

 

Avatar

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni

JAMII YA TTC

Kujiunga na jarida letu



Nunua Pini Yako ya Nanasi hapa

ANGALIA UZAA WAKO