Babble ya IVF

Maswali yako yakajibiwa na James Nicopoullos wa kushangaza

Ikiwa ulikosa Maswali na Majibu ya moja kwa moja ya Instagram siku nyingine na James Nicopoullos kutoka Kliniki ya Uzazi wa Lister, au hauko kwenye Instagram, usijali tumeorodhesha maswali na majibu hapa, na ni ya kupendeza sana.

Asante kwa James kwa wakati wake na jamii ya kushangaza ya TTC kwa kutuma maswali kupitia.

Swali: Habari yangu na mwenzi wangu wamekuwa wakijaribu mtoto kwa miaka 4+ ana antibodies 71%. Tulikuwa na icsi mnamo 2018 lakini haikufanya kazi na hatukufanya uhamishaji. Nina wasiwasi sana kwenda tena kwa mzunguko mwingine ili ikiwa hiyo itatokea.

J: Samahani kusikia hivyo. Kwa kweli, kingamwili peke yao sio shida kubwa na tafiti zingine zinaonyesha kuwa haiitaji icsi. Wengi wetu hufanya hivyo, lakini kuingiza manii ndani ya yai baada ya kuosha kutashinda shida hiyo !! Kwa hivyo labda ni bahati mbaya tu. Ikiwa viinitete vitaacha kukua mapema labda ilikuwa suala la yai - ikiwa utapata viinitete vya kupendeza siku ya 3 na kisha vikaacha, basi mara nyingi manii yake inahusiana na ningezingatia jaribio la DNA ya manii. Natumahi kwamba inasaidia na usiruhusu ikufanye uache kujaribu tena !! 

Swali: Halo! Nimeondoa nyuzi zangu zote mara 4 (TCRF) na kwa hivyo kuwa na tishu nyingi za ngozi. Je! Hii inaweza kuathiri uingiliaji? Nimekuwa na embile 5 zilizohamishwa kwa jumla bila vipimo vya ujauzito kabisa. TTC tangu Aprili 2014. Pia ikiwa nyuzi zangu zinarejea unaweza kupendekeza kuziondoa tena au hapana kabla ya uhamishaji wangu mwingine? 

J: Mara 4 imekuwa safari ngumu! Ningeondoa tu tena ikiwa ndogo iko ndani ya uso. Ikiwa bitana inaongezeka na zaidi ya 7mm na hakuna ushahidi wa kukera au kukosekana kwa sheria basi kwa matumaini hii haifai kuwa na athari yoyote. Pia ningezingatia mtihani wa ERA ili kutathmini utendakazi wa uterasi. 

Swali: Habari!! ninayo PCOS na kwa bahati mbaya nilipata ujauzito wa ectopic bila sababu ya msingi na nilihitaji kuondolewa kwa bomba langu moja. Nina umri wa miaka 35. Kuna uwezekano gani wa mimi kushika mimba kwa kawaida nikiwa na umri wa miaka 35 na sasa kuwa na mimba yenye mafanikio? 

J: Kwa jumla ya miaka 35, kudhani ovulation na mizunguko ni ya kawaida, kuna karibu 70% nafasi ya ujauzito kwa mwaka, karibu 8-9% kwa mwezi. Kuwa na bomba 1 hakupunguzi nusu hii (na hakikisha unapata bomba lingine kukaguliwa vizuri ili kuhakikisha kuwa imefunguliwa) kwa hivyo labda chini hadi 40-50% kwa mwaka na 4-5% kwa mwezi….

Swali: Halo, hapo awali tulikuwa na mbolea ya chini (0 kwenye mayai ya IVF na 6/15 kwenye ICSI) tuliambiwa ni suala linalomfunga manii, je! Utapendekeza chochote kusaidia mbolea kwa safari yetu inayofuata? Au majaribio yoyote ambayo tunaweza kufanya ili kuangalia sababu kwa nini tuna suala hili? Asante!

Jibu: Swali zuri. Hakuna majaribio yoyote ambayo yatabadilisha chochote. ICSI itakuwa imeshinda kufungwa kwa laini ili isiwe tena kucheza kama shida. Baadhi ya ambazo haziku mbolea zitahusiana na ubora wa yai na zinaweza kuwa bora wakati mwingine. Unaweza kufikiria mbinu za uteuzi wa manii kama vile IMSI ingawa ushahidi wa faida ni mdogo. 

Swali: Hivi sasa niko kwenye duru yangu ya pili ya Ivf na icsi (mume wangu ana oligospermia yenye motility duni na morphology tofauti). Niliambiwa nina kiwango cha juu cha AMH kwa hivyo nimefanya protocol fupi pande zote. Mzunguko uliopita nilipata mayai 12, 6 iliyoandaliwa na 1 tu kwa siku 5. Mzunguko huu nilipata mayai 8 tu licha ya kuwa na visukuku 21. Kwa nini hii inaweza kuwa? Kuna uwezekano gani wa sisi kuwa na siku 5 ya kuhamisha?

J: Bado ni nzuri na mayai 8! Usipoteze tumaini !! Sio follicles zote hutoa mayai, haswa ikiwa ni ndogo. Ikiwa nyingi kati ya hizo 21 zilikuwa na saizi nzuri, huenda ukahitaji kuzingatia kipimo cha juu au sindano tofauti ya vichocheo ili kusaidia ukomavu. Tunatumahi kuwa haina maana na hii itafanya kazi! 

Swali: Mimi sijaoa, 44 na ninatamani kuwa mama. Je! Hapa duniani hufanya nini kwanza? !!

Jibu: Njoo utuone au mtu upate kukagua akiba ya yai yako, kwa hivyo jaribio la damu ya amh na uchanganue na kisha upitie chaguzi za Iui, ivf, mchango wa yai na viwango vya mafanikio. Basi unaweza kufanya uamuzi sahihi. 

Swali: Nina uhamishaji tu na niliuliza ukaguzi wangu wa progesterone. Ilikuwa 39 ambayo walisema ni sawa. Walakini nimesoma maoni mengi yanayopingana kwenye viwango vya hii. Je! Ungependekeza nini ni kiwango cha afya?

J: Hili ni swali la mada na la kutatanisha hata ndani ya kliniki yetu. Kwanza, siwezi kutoa jibu haswa kwani kiwango "sahihi" kitategemea matibabu gani unayo (safi / mtoto wa asili / mtoto aliye na dawa). Kuna pia ushahidi mwingi wa kupendekeza viwango katika mfumo wa damu havihusiani na viwango kwenye uterasi ambapo ni muhimu na zinaweza kubadilika wakati wa mchana na ndio sababu kliniki nyingi haziangalii. Ikiwa ni ukungu wa mzunguko waliohifadhiwa Uchunguzi unaonyesha kiwango cha> 30-35 kama sawa.

Swali: Halo! Una umri wa kukatwa kwa wagonjwa kuwa na ivf kwenye kliniki yako? 

J: Hakuna kukatwa kabisa lakini geeky sana na data yetu kwa hivyo itaonyesha viwango vya mafanikio kwa umri wako kusaidia kuamua ikiwa ni sawa au mbaya kujaribu na mayai yako mwenyewe na tunaamua kwa pamoja. Kwa mfano watoto hufanyika kwa zaidi ya 45 lakini kufaulu kwa 46- 47 ni 1%.

Swali: Je! Ni maoni yako gani ya mazoezi wakati wa mzunguko wa FET?

J: Hili ni swali rahisi sana la usiku! Saa kabisa na hakuna sababu ya kufanya kile kiwango chako cha kawaida cha usawa kinaruhusu. 

Swali: Habari ninapitia ivf kwa sababu ya AMH yangu ya chini level nimekuwa kwenye dozi kali ya bemfola na menupure nina mkusanyiko wangu wa mayai siku ya Ijumaa nina follicles 5 nilitaka kujua ni kiasi kizuri kuwa nacho?

Jibu: Jibu la ujanja ni bora tu !! Lakini ikiwa AMH yako ni chini basi picha 5 zinaweza kuwa nambari nzuri kwako na inachukua 1 tu kufanya kazi ifanyike. Kwa mfano nambari ya yai wastani kwa Amh ya 1-3 ni karibu 4/5. Bahati nzuri Ijumaa !!

Swali: Baada ya raundi 2 za ivf iliyoshindwa (ya pili ilikuwa icsi) ambayo imekuwa utekelezaji lakini ilishindwa karibu na siku ya mtihani kwa raundi zote mbili unaweza kunidokeza nini? Uchambuzi wowote kuzingatia majibu hasi ya kinga kwa viinitete vyangu? (mimi na mume wangu tumefanya uchambuzi wa cariotyping na tuko sawa)

J: Kwanza, sababu inayoweza kusababisha mzunguko wowote kutofanya kazi ni kwamba kiinitete chenyewe hakikuwa sawa na maumbile na mwili wako ulifanya jambo sahihi… Lakini ni wazi ikiwa hii inaendelea kutokea haswa na viinitete vyenye ubora tunahitaji kuwatenga mambo mengine. Kwa hivyo homoni (viwango vya tezi-tezi na projesteroni), anatomiki, kugongana, kukagua DNA ya manii, ikiwezekana kutathmini upokeaji wa endometriamu na vipimo vipya vya ujanja ili kuhakikisha kuwa kitambaa kiko tayari wakati inapaswa kuwa. Kinga itakuwa jambo la mwisho kuzingatia kwani kuna ushahidi mdogo kulingana na hii na wanajeshi waliopendekezwa zaidi na HFEA lakini wanaweza kujadili. Ningepata rekodi zako na tunaweza kuangalia kila kitu. J

Swali: Ni nini kinachoamuru kwa nini mtu amewekwa kwenye itifaki ndefu au fupi ya ivf? Mimi niko kwenye wiki 2 ya itifaki ndefu na rafiki yangu alikuwa mfupi. Kudadisi tu!

J: Wakati mwingine ni upendeleo wa kliniki lakini inategemea zaidi umri na hifadhi ya yai. Viwango vya mafanikio kwa jumla ni sawa lakini fupi hutupa chaguzi bora za kupunguza hatari ya shinikizo la damu ikiwa hatarini. Bahati njema!! 

Swali: Nimekuwa na mimba mbili hadi sasa (umri wa miaka 36.) 1) mimba ya asili- imepasuka ectopic ya mahindi. 2) nje ya nchi IVF ICSI - ectopic. Usimamizi wa upasuaji pia na sasa hauna bomba. Kwanza FET ilishindwa tu na ninaamini hii ni kwa sababu ya upangaji wa 6mm (trilaminar) licha ya kuongeza progynova kujumuisha kipimo cha PO na PV. Wakati ninasubiri hysteroscopy kwenye nhs kutazama hii, ninaogopa na wasiwasi kuwa nina tishu nyekundu kutoka kwa upasuaji wangu wa ectopic - je! Hii ni uwezekano au uwezekano mkubwa kwamba mimi sio mjibuji wa estrojeni ya syntetisk? Pia nina Hx ya vipindi vyepesi. Nilidhani kwa kweli ectopiki ndio 'shida' yangu na bila mirija iliyobaki, sikuwahi kutarajia maswala ya upangaji. Ninaona hii ngumu sana. 

Jibu: Samahani kusikia juu ya wakati wako mgumu! Kwa hivyo ikiwa haukuwa na upasuaji wowote kwenye uterasi wako kwa matibabu ya ectopic yaliyoshukiwa basi ni bahati mbaya kupata uwezekano wa kupata alama mbaya lakini unapaswa kukagua. Pia ikiwa bitana inakua juu ya ivf safi ambayo ni ishara nzuri pia.

Chaguzi ni kujaribu mzunguko wa asili, dawa tofauti za kienyeji ikiwa zinatafsiriwa na ikiwa inahitajika kusisimua kama kwenye ivf safi ili kufanya mayai zaidi ikue ili kuongeza estrojeni yako inalegeza bitana. Pia fikiria virutubisho vya aspirini na vitamini E kama ushahidi mdogo wa faida.

Ufunguo sio kukata tamaa kwani kitu kitafanya kazi !! 

Swali: Nimekuwa na duru nyingi za ivf kwenye kliniki nyingine. Ninafikiria kuhamia kwenye orodha. Nimekuwa na majaribio mengi tayari, kwa hivyo ninaweza tu kuleta maelezo yangu kwako au ninahitaji kuanza kutoka mwanzo na wewe?

Jibu: Samahani kusikia juu ya kushindwa kwa mzunguko. Ni muhimu kuleta nakala ya madokezo yako kwani hii inaweza kutusaidia kuamua nini kimefanya kazi vizuri na kisichofanya kazi, kupanga matibabu ijayo na tunaweza kuhakikisha kuwa haturudia majaribio ambayo hayahitajiki kwa hivyo hauwezi kupoteza pesa pia. Matumaini ambayo husaidia 

Swali: Ni njia gani unapendekeza ujitayarishe vizuri kwa mzunguko wa IVF? Mwaka ujao, baada ya laparoscopy, nitaenda kwenye raundi yangu ya kwanza na kuna ushauri mwingi huko nje ... inaweza kuwa ngumu kuivinjari wakati mwingine wote!

J: Ni ngumu kwani kuna mengi huko nje lakini tena kwa kweli watu wengi hawafanyi vibaya sana, wanahitaji kubadilika! Acha kuvuta sigara ikiwa uko, weka unywaji wa pombe wastani (inaweza kuacha lakini ushahidi wa athari halisi katika viwango vya chini sio kweli), chukua asidi ya folic, punguza mafadhaiko sio kwa sababu itaathiri matokeo lakini kwa sababu ni mambo mengi tu tunaweza kukabiliana nayo pata BMI chini hadi <30 ikiwa hapo juu. Ikiwa hakuna moja ya mambo haya yanakuhusu labda uko sawa !!

Swali: Nilikuwa nikijiuliza ikiwa inawezekana kutumia wafadhili wanaojulikana na kliniki? Je! Zinahakikisha idadi ya mayai / kiinitete? Je! Wanatoa kifurushi cha mzunguko wa anuwai? Je! Kiwango chao cha BMI ni nini? Wastani wa muda wa kungojea wafadhili? Samahani kwa maswali yote!

J: Kwa hivyo.. Chaguzi za msaada wa yai ni mpango wetu wa kushiriki yai na takriban miezi 6 subiri, kuleta wafadhili anayejulikana ni chaguo bila kusubiri, anaweza kutumia wakala kama sisi Altrui au Kukuza kusaidia kupata wafadhili wa kutuletea na pia kuwa na uhusiano na kliniki za ng'ambo ambapo tunafanya kazi ili kupunguza kusafiri n.k Kuamua ni njia gani ya kuchukua inategemea kile ambacho ni muhimu zaidi ya nyakati / gharama / maelezo unayoweza kupata / kutokujulikana nk Kura ya kufikiria na ningekuja na uwapitie wote kusaidia kuamua. Baadhi ya washirika wetu wa ng'ambo hufanya mizunguko mingi.

S: Baada ya hasara nyingi… ikiwa ni pamoja na ectopic… ikifuatiwa na mzunguko mpya wa ivf ulioshindwa… kuna uwezekano gani wa mzunguko wa feti .. ni mzunguko wa 5AA x

J: Inategemea wewe ni mchanga kiasi gani! Hiyo ni kiinitete kizuri na tunajua mizunguko ya barafu iliyopewa mafanikio sawa na safi ikiwa ikiwa chini ya 35 karibu 50% na ikiwa unasema 37/38 labda 30-35%. Bahati njema!!

Swali: Kuhusiana na kuhamia kwa mayai ya wafadhili, je! Kutakuwa na miadi ya kwanza ambayo mizunguko / historia iliyopita ilizungumziwa na labda upimaji zaidi uliofanywa kabla ya kuhamia kwa mayai ya wafadhili. AMH yangu ni ya chini sana (0.5 ilipojaribiwa mwisho mnamo 2018) - je! Utatoa mapendekezo yako kuhamia kwa yai ya wafadhili kwenye matokeo haya peke yake au kuna sababu zingine zinazingatiwa?

J: Kwa kweli kama tungetaka kupima kila kitu. 

Swali: Halo. Nimekuwa na mizunguko 4 iliyoshindwa ya icsi. Nina hesabu ya yai ya chini na inaonekana duni. Tutafanya duru 1 zaidi na nimeambiwa kwamba kuchukua DHEA kunaweza kusaidia. Je! Unafikiria hii inasaidia? Nimesoma mengi juu yao, wengi wakisema epuka. Sitaki kwenda kwa mayai ya wafadhili bado na hapo awali nimekuwa mjamzito. Je! Inafaa kuchukua hizi? 

J: Swali zuri na sio ushahidi mwingi mzuri wa kuutegemea. Majaribio machache yamependekeza faida lakini yote kutoka sehemu moja. Pia wengine wengi hawajaonesha faida yoyote. Kwa jumla tafiti zingine zimeonyesha faida ya testosterone sawa kama virutubisho ngumu sana! Kwa hivyo hii inapaswa kuwa simu ya kibinafsi kwani hii ni moja niko kwenye uzio lakini ikiwa mzunguko wako wa mwisho na hautaki kujisikia kama haujajaribu kila kitu…. Hiyo inaweza kukupa jibu !! Haujaona ushahidi wowote mzuri wa athari mbaya!

Swali: Hi, ni muda gani baada ya kuharibika kwa tumbo unaweza kufanya mzunguko mwingine? Shukrani

Jibu: Samahani kusikia juu ya upotofu. Ningengojea mzunguko wako wa pili kupotea kwa tumbo na ni vizuri kuanza ikiwa unahisi kihemko! Bahati njema. 

Swali: Ikiwa utashindwa ivf zaidi ya mara mbili, unaweza kupendekeza upimaji wa PGS?

J: Sio lazima. Kupima kiinitete hakubadiliki kwa hivyo ikiwa ni kawaida wakati mwingi inapaswa kufanikiwa na ikiwa sio ya kawaida basi wakati mwingi miili iliyojengwa kwa utaratibu wa kudhibiti ubora itakuzuia kupata ujauzito lakini wakati mwingine unaweza kupata ujauzito na uwe katika hatari ya kuharibika kwa mimba. Kwa hivyo kujaribu peke yake isipokuwa viinitete vingi vya kuchagua havitaboresha mwisho wa nafasi za mtoto. Kwa hivyo unahitaji kusawazisha faida ya maelezo ambayo inatoa juu ya ubora wa kiinitete na faida ya kupungua kwa kiwango cha kuharibika kwa mimba na hasi ya hatari ndogo ya kuharibu kiinitete na gharama. Sio sawa kwa kila mtu uamuzi wa kibinafsi sana ambao tunaweza kusaidia.

Swali: Hi, mbali na asidi ya folic. Je! Ninapaswa kunywa vitamini gani wakati wa mizunguko yangu. Je! Kuna faida kwa DHEA na jelly ya kifalme?

J: Kwa uaminifu vitu vyenye kutisha huko nje ambavyo havihusu msingi wa ushahidi mara nyingi pata orodha ndefu na uliuliza ushauri lakini hawana ushahidi wowote wa msingi wa kuweka maoni. Hakuna ubaya katika jelly ya kifalme lakini hakuna ushahidi wa faida. Tazama jibu la mapema la dhea lakini hakika sio isipokuwa hifadhi ya yai ya chini. Ushuhuda fulani wa faida ya coenzyme Q10 kwenye ubora wa yai. 

Swali: Upimaji wa maumbile? Inastahili saa 26! ???

Swali: Kwa kweli nisingekuwa na umri wa miaka 26 isipokuwa historia ya kuharibika kwa mimba mara kwa mara kama nafasi ya kufaulu na mjanja mzuri ni karibu 60% ambayo sio chini sana basi kipimo cha jeni na cha kawaida

Na mwishowe ………

Sio swali kabisa kwa James… lakini ASANTE ya dhati… kama baada ya msaada wake / Kliniki ya Lister… sisi sasa (baada ya pengo la miaka 11) wiki 33 za ujauzito wa mtoto wetu wa pili xx mtoto mdogo maneno ya xx hayataonyesha furaha kamwe. 💙

Fuatilia Maswali na Maulizo yetu ya moja kwa moja kwenye Instagram

Tunawashikilia mara kwa mara na wataalam wetu na kwa kweli hukupa fursa ya kuuliza maswali yako na kuwafanya wajibu mara moja. Kwa sasa, ikiwa una maswali yoyote zaidi au maswali, tafadhali wasiliana na Kliniki ya uzazi ya moja kwa moja.

Avatar

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni