Babble ya IVF

Sara anazungumza na Tina Malone juu ya safari yake ya kuwa mama

Wakati Sara Marshall-Page alimwambia rafiki yake Bronwen, kwamba alitaka kuzungumza na wanawake ambao wamepata watoto baadaye maishani, mara moja akaandika nambari ya simu kwa rafiki yake. 

Katika umri wa miaka 50, akitumia mfadhili wa yai, alikuwa amefanikiwa kupata ujauzito baada ya raundi moja tu ya IVF. "Tina Malone ni wa kushangaza," alisema. "Mpigie simu!"

Sara anasema 'Nilihisi mwepesi sana wakati nikipiga nambari; baada ya yote, Tina Malone ni mwigizaji anayefanya kazi sana, mwandishi, mkurugenzi, mtayarishaji, mke na mama. Hakuwa akitarajia simu yangu, hata hakuwa akinijua…. angemjibu vipi mgeni akimuuliza ikiwa alikuwa na dakika 10 za kupumzika kuzungumza juu ya uzoefu wake wa kuwa na IVF katika hamsini yake?

Uwazi wa Tina kushiriki hadithi yake

"Halo"

"Halo Tina, mimi ni Sara, rafiki wa Bronwen's. Nina tovuti yote kuhusu IVF na uzazi na nilikuwa najiuliza ikiwa ningeweza kuzungumza na wewe juu ya uzoefu wako wa IVF? ”Nikatoka nje.

"Halo upendo. Kwa kweli unaweza. Nina akili ya dakika kumi tu ... "

Saa moja baadaye na tulikuwa bado tunaongea. Rafiki yangu alikuwa sahihi. Tina Malone ni ya kushangaza. Alizungumza kwa uwazi na kwa uaminifu juu ya bidii ambayo ameshafanya kwa bidii kwa kila kitu amepata, pamoja na kuzaliwa kwa binti yake wa pili Flame ambaye alizaliwa kupitia IVF. Yeye ni msukumo kwa kila mwanamke anayefikiria kuwa "wameiacha kuchelewa kuwa na mtoto '. Mtazamo wake kwa wakosoaji mkali ambao wanaamini 50 ni mzee sana kuwa mama, ni ya kutia moyo na ya kutia moyo. Tina hufanya utake kusimama na kupiga kelele "ndio! Naweza kufanya hili!"

Kufanya uamuzi wa kuwa na mtoto katika forties yake

Tina alikuwa na binti yake wa kwanza, Danielle akiwa na miaka 17. Miaka 28 baadaye, akiwa na umri wa miaka 45 alikutana na Paul, miaka 19 junior wake. Wenzi hao walipendana, walioa na kuamua kuwa wanataka kuanzisha familia. Ingawa hakuwa sawa mwili, kiakili, Tina alikuwa katika nafasi nzuri ya kuwa mama. "Nimeelimika, nina busara, nina utulivu wa kifedha, nina nyumba, nina kazi na ninapenda. Niko katika nafasi nzuri sasa kuliko wakati nilipata uja uzito wa miaka 17 ”.

Kwa ushauri wa daktari wake na kutafuta chaguzi nyingi kutoka kwa unyonyaji hadi uchukuzi, wanandoa walichagua IVF nje ya nchi, katika kliniki huko Kupro.

Kujiandaa kwa matibabu

Kabla ya matibabu kuanza, Tina ilibidi apate afya. Hii ilimaanisha kubadilisha mtindo wake wa maisha. Alipunguza kazi, aliacha kuvuta sigara, akatoa cholesterol yake na alikuwa na bendi ya tumbo iliyowekwa, akipoteza jiwe lenye kusongesha 11.5.

Maloni mimba kwa kutumia yai wafadhili

Tina aliwachukua Moto kwa kutumia yai la wafadhili na manii ya mumewe Paul. Hapo awali alikuwa akihangaika binti yake hakushiriki DNA yake, lakini alisema: "Madaktari walisema ilikuwa placenta yangu ambayo alikuwa akikua ndani na damu yangu iliongezeka kupitia mishipa yake. Yeye ni binti yangu kabisa na ninampenda. "

Kwa sababu ya Tina kukuza ugonjwa wa kabla ya kupatwa kwa jua, hali ambayo ni ya kawaida katika akina mama wazee, ilibidi awe na mgodi wa dharura. Ingawa ilikuwa kuzaliwa kwa kiwewe, ambayo ingeweza kumuua, alisema angependa mtoto mwingine na viini vingine vya mbolea.

Kiburi kuwa kielelezo cha wanawake kuwa na watoto baadaye katika maisha

Tina alielezea jinsi anajivunia kuwa mfano wa kuigwa kwa wanawake wakubwa wanaotaka watoto.

Alisema: "Sisemi kwamba unapaswa kumaliza umri wa miaka 50 na kupata mjamzito, lakini tunapaswa kuhamasisha mjadala juu ya wanawake wazee ambao kwa umri huu wamefanikiwa zaidi katika kazi, wenye elimu zaidi na wanaweza kufanya chaguo bora na wanaume na uhusiano. "

Aliendelea: "Kwanini haupaswi kuwa na fursa katika 40 yako kwenda kupata IVF, iwe na mayai yako mwenyewe au mchango wa yai?"

"Watu wanaweza kukosoa, lakini sikuweza kujali. Mimi ndiye furaha tele ambayo nimewahi kufanya ”

Tina alikubali kwamba sio kila mtu alishiriki maoni yake "Watu wanaweza kukosoa, lakini sikuweza kujali. Je! Ni bora kuwa na mtoto ukiwa na miaka 21 bila nyumba, hakuna kipato, hakuna fella, bila elimu? Je! Unapaswa kupata mtoto kwa sababu tu una uwezo? Hapana."

"Kwangu ulikuwa wakati sahihi wa kupata mtoto na nimelipa IVF mwenyewe na ni chaguo langu." Alielezea yeye ndiye mwenye furaha zaidi kuwahi kuwa na mume mzuri na binti wawili wazuri.

Tunapendekeza uununue nakala ya picha ya Tina ya Kurudi kwenye Udhibiti. Kuazimia kwake bila woga na hali ya kushangaza ya ucheshi ni motisha kweli.

 

Ongeza maoni