Babble ya IVF

Mbinu za kunakili wakati wa Krismasi, na Dr Silvia Moreno Golmar

Wiki iliyopita tulichapisha nakala juu ya jinsi inavyoshangaza kwamba madaktari na kliniki wanatambua umuhimu wa kutunza ustawi wa mgonjwa wao. Tulisikia kutoka kwa mkuu wa Kitengo cha Saikolojia saa Kliniki ya Tambre, Dk. Silvia Moreno Golmar, juu ya hofu na wasiwasi wa kawaida wa mgonjwa ambao husikia katika kliniki yake. Alituambia pia kuwa Krismasi inaweza kuwa wakati mgumu sana. Hapa anatoa mbinu kadhaa za kukabiliana na wale ambao wanahisi shida. 

Ni sawa kutokuwa sawa wakati wa Krismasi: maneno kadhaa kwa wale walio kwenye safari yao ya kuzaa na kwa wale watu wanaozunguka katika mchakato. (Labda peleka kifungu hiki kwa mama yako au shangazi!)

Msimu wa Krismasi umefika na hivyo kuwa na chakula cha jioni cha familia, hafla za ushirika, na mipango na marafiki. Tarehe hizi maalum kawaida husababisha sherehe. Kwa furaha. Kwa kuwa na wakati mzuri. Walakini, wakati mtu ni kupitia shida, mwisho wa Desemba inakuwa machungu na hamu ya kusherehekea inaweza kutoweka. 

Utasa hauathiri kila mtu kwa njia ile ile. Walakini, maneno haya. ni maana kwa wale ambao wanafikiria wanaweza kuelewana, kwao wasijisikie peke yao.

Hisia lazima ziwe za kawaida, zisipuuzwe. Ikiwa unajisikia huzuni mwaka huu, inaeleweka, lakini mahitaji yako ni kipaumbele. Ikiwa umekasirika na haujisikii kwenda kwenye hafla, usiende tu !! Pia mwakati wowote, ili kufurahisha watu wengine, tunaishia kujipatia wakati mgumu sisi wenyewe. Kwa nini uende kwenye tafrija, umejaa watu kunywa na kuuliza maswali machachari wakati unachotaka kufanya ni kukaa nyumbani, na chokoleti moto na sinema nzuri. Fanya kile unahisi haki kwako na acha kufikiria juu ya mahitaji ya kila mtu mwingine. Punguza mwaliko na uwaambie tu tayari una mipango. Inaweza kuhisi kuwa ngumu kutuma ujumbe, lakini utahisi kuwa mchafu zaidi kuwa kwenye sherehe ambayo hauna nguvu ya kihemko kuwa. 

Kuwa na ufahamu wako afya ya kihemko ingawa. Ikiwa mwishowe ugumu wa kuchukua kizuizi maisha ya kila siku, na unajikuta unajitenga na kila mtu, inashauriwa uulize msaada wa kisaikolojia na mwongozo. Unahitaji kuhakikisha kuwa una hali ya usawa kadri uwezavyo wakati huu mgumu.  

Ikiwa wewe ni rafiki au jamaa ya mtu anayejitahidi kupata mimba, kumbuka kwamba kila mtu anashughulika na hisia zao kwa njia tofauti na nyakati tofauti. Rafiki yako au mpendwa wako hataki kusema wazi na kuzungumza juu ya jinsi wanavyohisi. Kuheshimu hii, na badala yake, kwa urahisi kuwa na huruma. Katika saikolojia, neno huruma hutumiwa sana, ambayo mbali na uhusiano na huruma, inajumuisha kutumia uelewa wa kina kuliko uelewa. Inamaanisha kuungana na hisia za wengine au za mtu mwenyewe. 

"Ikiwa ninajua mtu ambaye yuko katika safari yao ya kuzaa ambaye bado hajapata ujauzito, nasema nini?"

Ninauliza swali hili mengi, lakini hakuna jibu sahihi kwa sababu kila hali ni tofauti. Kuendeleza uelewa daima hufanya kazi. Ukiuliza wanajisikiaje na jibu ni: “Ninajisikia huzuni sana,”Usiseme tu“Ni sawa"Au"Utapata mimba mapema au baadaye", Lakini badala yake, jibu kwa"Samahani. Ikiwa ninaweza kukufanyia kitu, nijulishe tu.Hatupaswi kuingilia kati na hatupaswi kupata maoni kama "Umefikiria kupitishwa?"

Kuwa huko kama a takwimu ya msaada bila kusisitiza au kushinikiza ni mtazamo bora ambao tunaweza kuwa nao.

Ikiwa unajaribu kupata mimba, au wewe ni rafiki au mpendwa, wa mtu anayejaribu kupata ujauzito, tunakutakia Krismasi yenye amani na tunatumahi kuwa utatumia likizo kama tu unavyotaka.

Ikiwa unajitahidi zaidi ya kipindi cha Krismasi, fikia jamii ya kushangaza ya TTC ambao bila shaka wanahisi kama wewe. Kumbuka, unaweza pia kuacha ivf Babble DM pia. Hauko peke yako.

https://www.ivfbabble.com/2019/12/breaking-common-fears-infertility-can-cause/

 

Avatar

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni

JAMII YA TTC

Kujiunga na jarida letu



Nunua Pini Yako ya Nanasi hapa

ANGALIA UZAA WAKO