Babble ya IVF

Kutana na Karen Jeffries, mwandishi wa Hilariously infertile, akileta ucheshi kwa utasa

Na Karen Jeffries

Halo, kila mtu, jina langu ni Karen na siwezi kuzaa. Mimi ndiye muundaji wa Mbegu isiyozaa, jukwaa la media ya kijamii, na mwandishi wa kitabu hiki, Udhalilishaji duni: Jaribio La Sahihi la Mwanamke Mmoja kusaidia Wanawake Kucheka kupitia Uzazi. Watu wengi wananiuliza, "Je! Tatizo la kuzaa lilipatikanaje?" Kweli, hapa kuna jibu la kuwaambia wote.

Nilipata mimba binti yangu wa kwanza kupitia IUI baada ya miezi mingi ya Clomid. Kupokea utambuzi wa utasa ilikuwa mshtuko mkubwa kwangu mwanzoni. Mimi ni mwalimu wa shule, nimejitolea maisha yangu kwa watoto na mawazo kwamba siku moja nitakuwa na watoto wangu mwenyewe; kwa urahisi.

Wakati binti yangu wa kwanza alikuwa na umri wa miezi 18 tulianza matibabu ya uzazi kuwa na mtoto wa pili.  Nina PCOS na niliambiwa hakukuwa na jaribio la kawaida, ingawa mume wangu alikuwa akisoma juu ya bega langu angefanya utani wa kwamba, "Tunajaribu wakati wote, hakuna chochote kinachotokea, ha-ha."

Kwa mtoto wangu wa pili tulilazimika kwenda mbele na IVF. Sikuogopa au kuogopa IVF, ingawa labda ningekuwa na wasiwasi kidogo kwa maumivu baada ya upasuaji wa kurudisha yai, lakini niliamini kwamba IVF itatufanyia kazi, sikujua saa ngapi, au raundi ngapi, lakini nilikuwa na ujasiri kuwa itafanya kazi.

'Mume wangu alisema niandike kitabu juu ya uzoefu wangu'

Wakati nilikuwa kwenye likizo ya uzazi na mtoto wangu wa pili, nilikuwa nikimsaidia rafiki na mtu wa familia kila mmoja kupitia matibabu yao ya utasa. Mume wangu na mimi tulikuwa tunaosha vyombo na nikasema, "Allison anatoa ovulation, kwa hivyo ni wakati wa kwenda kwao. Na follicles za Jen zina milimita 17, kwa hivyo nilimwambia labda atapangiwa IUI yake Jumapili. " Mume wangu alisimama, akanitazama, na akasema, "Nadhani unapaswa kuandika kitabu kuhusu hili."

Nilimcheka haswa usoni na kwenda kutazama runinga. Wiki chache baadaye nilianza kuandika hadithi yangu ya ugumba na nilipokuwa nikiiandika niligundua kuwa ilikuwa ya kuchekesha, isiyofaa na ya kupendeza. Wiki tano baadaye nilikamilisha rasimu ya kwanza ya Mbegu isiyozaa, ambayo iko karibu sana na toleo la mwisho ambalo linapatikana kwa ununuzi sasa (kuziba bila aibu).

"Niliambiwa soko la kuchapisha uzazi halikuwa kubwa vya kutosha"

Kuwa mwalimu wa shule maisha yangu yote, sikujua chochote kuhusu jinsi ya kuchapisha kitabu. Nilianza kupeleka kitabu changu kwa mawakala wa fasihi na nyumba za kuchapisha katika Jiji la New York. Jibu lilikuwa chache, lakini wale ambao walijibu walisema: "Hatufikirii kuwa hii ni soko kubwa la kutosha." Sentensi hiyo, hukumu hiyo pekee, imenitia moto hadi leo. Ni soko kubwa. Nambari ni za kushangaza. Ukweli kwamba watu wanafikiria hii sio soko kubwa la kutosha inaimarisha tu shida kubwa, ambayo ni kwamba, hakuna anayezungumza juu yake; ambayo kwangu ilimaanisha kuwa watu walikuwa nyumbani kuteseka kwa ukimya, na sikuweza tu kuwa na hiyo.

Nilianzisha tovuti yangu ya Uzalendo, na kisha jukwaa la media ya kijamii, ambayo ilikuwa kuruka kubwa kwangu kwa sababu sikuwahi, na bado sina akaunti ya kibinafsi ya media ya kijamii. Niliomba msaada wa mpwa wangu wa ujana. Alinifundisha hashtag ilikuwa nini, na nzuri zaidi ni historia.

"Mambo yalianza kuondoka baada ya mfiduo wa media ya kitaifa"

Nakumbuka nilipogonga wafuasi 300, nilifikiri ni wazimu. Kila hatua muhimu ya nambari ya mfuasi niliendelea kusema, "Ikiwa hii ni kubwa jinsi inavyokuwa, niko sawa na hiyo." Na kila wakati ilizidi kuwa kubwa na kubwa. Majira machache yaliyopita mambo yalilipuka sana na nakala kwenye DailyMail.com, halafu PEOPLE.com, kisha Self.com, kisha CBS.com, na mashirika mengi madogo ya habari. Hapo ndipo jukwaa la media ya kijamii lilikua kweli, lakini dhamira yangu inabaki ile ile, kusaidia mtu kucheka juu ya utasa. Ikiwa mtu mmoja ana siku mbaya, na ninaweza kuwafanya watabasamu au wacheke, basi yote ni ya thamani kwangu.

Kiasi cha DM na barua pepe ambazo nimepokea kutoka kwa wafuasi ulimwenguni kote wakionyesha kwamba niliwasaidia kucheka nyakati zao za kusikitisha, zenye giza zaidi, ni kubwa sana. Wakati wafuasi wangu wanapopoteza, ninahisi niko pamoja nao. Wakati wanapata furaha, mimi niko hapo kuwapongeza. Ni kweli kushangaza kabisa.

Wakati nilichapisha kitabu changu mnamo Agosti 2018 nilishangazwa na majibu. Kile ninachopata kupitia haya yote ni kwamba watu wanataka kidogo ya levity wakati wanajitahidi kupitia safari yao ya utasa. Wanataka kucheka ujinga wa hali nzima, hata huzuni.

Mazungumzo ya mazungumzo na hafla za kuchekesha

Hivi majuzi nimeanza kufanya mazungumzo ya kuongea zaidi na nilifikiri ilikuwa wakati wa kuwafanya wafuasi wangu waje kuona utaratibu wangu. Kwa kweli ni dakika 45 za mimi kuzungumza juu ya safari yangu kwa lugha ya kuchekesha, ya kukoroma, na shavu; kuanzia kujaribu kupata mimba peke yetu, kwa IVF na binti yetu wa pili, na kila kitu kati.

Hafla yangu ijayo itafanyika Jumapili, Juni 2, 2019 saa 7 jioni katika Klabu ya Jumuiya ya West Side huko New York City. Mapato yote kutoka kwa hafla hii yatakwenda kwa Baby Quest Foundation ambayo hutoa msaada wa kifedha kwa wagonjwa wanaopitia matibabu ya utasa huko Merika. Nirekodi hafla hiyo na matumaini yangu ni kuweza kushiriki utaratibu wa ucheshi na wafuasi ambao wanaishi mbali zaidi. Kuhifadhi tikiti zako kwa hafla hii nzuri kutembelea hapa

Nataka wafuasi wangu, wa zamani na wapya, wajue wananitia motisha kuendelea, kuzungumza zaidi juu ya utasa, kuendelea kushinikiza bahasha na kuongeza uhamasishaji.

Asante.

Ili kuwasiliana na Karen Jeffries wa ajabu, ungana naye Instagram, Facebook, Twitter or YouTube

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni