Babble ya IVF

Meneja Muuguzi, Nicky Tolliday kutoka TFP akizungumzia uzazi

Leo ni mwanzo wa Wiki ya Uelewa kuhusu Uzazi, wiki ambayo tunazungumza mengi na kwa sauti kubwa tuwezavyo kuhusu uzazi!

Kuanza juma, tuliwasiliana na wataalam wetu wa uzazi tunaowaamini na kuwauliza ni ushauri gani wangewapa wale ambao bado hawako kwenye njia ya uzazi, kwa matumaini kwamba mwongozo wanaopata sasa, unaweza kuwasaidia kufikia ndoto zao hatimaye. , kwa urahisi sana kuliko wengi wetu tuliotatizika kupata mimba kutokana na ugumba na kukosa ufahamu.

Hapa, Meneja Muuguzi, Nicky Tolliday kutoka Uzazi wa TFP anashiriki maneno yake ya ushauri.

Ni ushauri gani unaweza kumpa mwanamume au mwanamke aliye na umri wa miaka 20 na kitu ambaye bado hafikirii kuanzisha familia?

Ushauri ambao nimempa binti yangu wa miaka 20 ni kufanya kazi kwa bidii katika Chuo Kikuu, kuanza kazi yake na kufurahia maisha yake. Anajua anataka watoto lakini si kwa angalau miaka 8 -10. Nimemshauri asitumie tembe za kuzuia mimba mfululizo kwa miaka 10 ijayo. Kwa upande wa ushauri wa maisha, siku zote ni kunywa pombe kwa viwango vya busara, usitumie dawa za kulevya na usivute sigara (ghali na mbaya kwako!!!!)

Je, unaweza kusema nini kwa mwanamke kijana mwenye umri wa miaka ishirini ambaye anataka kusafiri na kuwa na kazi nzuri, lakini pia anataka kuwa mama siku fulani?

Ushauri kwake na kwa wasichana wowote wenye umri wa miaka 20 ni; ikiwa unataka kuwa na familia lakini hauko tayari kwa sababu ya uhusiano au kazi, ningeshauri kuzingatia kufungia mayai kabla ya umri wa miaka 30. Hii ni kama sera ya bima na tunatumai kwamba hazitahitaji kutumiwa. Endelea kufurahia maisha yenye afya lakini zaidi ya yote uwe na furaha.

Ni ushauri gani unaweza kuwapa wanandoa ambao hawawezi kushika mimba kwa kawaida na wako karibu kuanza a uzazi safari?

Ningewashauri kwamba sio kawaida kuchukua miaka 2 kupata mimba. Endelea kupumzika. Angalia mtindo wako wa maisha; kuwa na lishe bora, kupunguza unywaji wa pombe, kupunguza kafeini, kudumisha BMI yenye afya, na usivuta sigara. Fanya tendo la ndoa mara kwa mara, usisahau kuangaliana, endelea kuongea, na endelea kujiburudisha. Kumbuka sio tu kutengeneza mtoto, kumbuka kwanini ulipenda. Ikiwa umekuwa ukijaribu kushika mimba kwa zaidi ya mwaka mmoja ningependekeza uchanganuzi wa AMH na shahawa pamoja na mashauriano ya kufuatilia. Zaidi ya yote usiogope.

Je, una mtazamo wako wa nyuma ambao ungependa kuupitisha?

Nilikuwa na IVF / ICSI Miaka 21 iliyopita kwa hivyo najua kwa dhati jinsi inavyohisi kuambiwa hutawahi kupata mimba bila msaada wa ICSI. Ninajua jinsi hii ilivyo ngumu kukubali na shinikizo ambalo unahisi katika maisha ya kila siku huku watu wakiuliza "ni lini utamzaa mtoto". Ninajua uchungu na hasira unayohisi kuelekea watu wengine ambao wanaonekana "wana kila kitu".

Ninaelewa jinsi ilivyo ngumu kutoshea IVF katika maisha yako ya kila siku, kusafiri kwa saa nyingi kabla ya kazi ili kupata miadi na kukatishwa tamaa ikiwa itashindikana. Nina bahati ya kuwa na matibabu yaliyofaulu na vile vile sikufanikiwa lakini fahamu kuwa hii haitakuwa hivyo kila wakati kwa kila mtu.

Jitunze, jihurumie, ni sawa kuhisi hasira na nadhani ni sawa kuwaambia watu wanapouliza nina shida kupata mtoto. Kubali ushauri na ongea, ongea ongea!

Chukua kila siku inapokuja - zingine zitakuwa nzuri, zingine sawa na zingine sio nzuri sana. Epuka sana Dr Google na Endelea kuamini kuwa inaweza kufanya kazi.

Upendo mkubwa na shukrani kwa Muuguzi Meneja, Nicky Tolliday kutoka Uzazi wa TFP

Makala inayohusiana:

Kupitisha maoni yako ya nyuma ya kuzaa kwa Siku ya kuzaa Ulimwenguni 2021

 

Avatar

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni

JAMII YA TTC

Kujiunga na jarida letu



Nunua Pini Yako ya Nanasi hapa

ANGALIA UZAA WAKO