Babble ya IVF

Mimi pia ni mwalimu wa kitalu TTC, na Tasha

Jamii ya TTC kweli ni ya kushangaza sana. Hapa kuna mfano mmoja tu kwanini…

Hivi karibuni tulichapisha hadithi ya Jennifer. Alikuwa ametuandikia akitafuta msaada. Alitaka kuona ikiwa kuna mtu mwingine yeyote ambaye alijisikia vile vile yeye:

"Ninaona aibu kusema hivi, (lakini najua hautanihukumu), lakini baada ya muda, nimepoteza uwezo wa kukumbatia wanawake wengine wenye watoto, na wacha nikuambie, hiyo kwangu, katika kazi yangu, hii ni ngumu sana - kwani mimi ni mwalimu wa shule ya kitalu. ”

Kwa kweli haishangazi kwamba majibu ya hadithi yake yalimpa faraja aliyokuwa akiitamani sana. Hii ni barua kwa Jennifer, kutoka kwa Tasha:

Habari Jennifer,

Baada ya kusoma hadithi yako ya TTC, nilihisi nilipaswa kujibu kwa sababu nimekuwa katika hali kama hiyo na kwa matumaini maneno yangu yatakufariji.

Ninahisi ni muhimu ujue mapema kwamba baada ya safari ndefu sana nina wana wawili wa miujiza kupitia IVF. Kuna ... iko wazi sasa na najua ni ngumu kusikia lakini kwa matumaini, itakupa tumaini.

Mimi pia ni mwalimu wa shule ya msingi

Nina huruma kabisa na hali unayojikuta katika kuona na kushughulika na wazazi, wanawake wengine walio na watoto, na wajawazito. Ni ngumu ya umwagaji damu na utawaona kila mahali, imekuzwa tu kazini. Ni sawa kabisa kuwa na mawazo unayofanya na wewe ni mtaalamu kwa sababu hausemi kwa sauti kubwa! Wakati wote wa matibabu yetu ya IVF, nilifanya kazi katika shule ya ndani ya jiji na ilibidi niwaone wanawake wakiwa na watoto kadhaa. Ilionekana kuwa sio haki kwamba wanawake hawa wangeweza kuwatoka kama vitamu na niliuliza kila wakati swali wewe ni 'kwanini siwezi kupata mtoto wangu mwenyewe?'

Maisha ni DAMU isiyo ya haki na kupitia IVF ndio jambo gumu sana ambalo mimi na mume wangu tumewahi kufanya

Tulipata mwisho wetu wa furaha (ilichukua miaka 8, majaribio 13 na kuharibika kwa mimba 3) lakini ilikuwa ya thamani sana na ningepitia yote tena.

Kwangu, kazi ilinisaidia kuwa na akili timamu. Nilikuwa nimefanya kazi kwa muda mrefu na kwa bidii kufikia mahali nilipofika katika taaluma yangu na niliipenda kazi yangu. Sikuona kuwa ngumu na watoto, nadhani kwa sababu nilikuwa nikitamani mtoto na nilikuwa na picha hiyo akilini mwangu, lakini kuzungumza na kushirikiana na wazazi ilikuwa ngumu sana kihemko kwangu.

Niliiona kuwa sikuwa na uhusiano mwingi na wazazi na mara mlango ulifungwa nilikuwa na furaha katika kazi yangu. Je! Ingejali ikiwa haukuwa rafiki na marafiki au kuwakaribisha wazazi?

Kwa muda mrefu kama wewe ni mtaalamu, ni juu ya kuishi kwako kwa sasa

Ni nzuri kwamba mwalimu wako mkuu anaelewa sana, huo ni msaada mkubwa. Uko sawa kwamba kuwa karibu na watoto sio njia nzuri ya kuponya lakini jaribu kuangalia kwa siku zijazo (itakuwa ngumu)… Matokeo yoyote, unayo siku zijazo na utapata hii.

Uamuzi kuhusu ikiwa unaweza kuendelea kufundisha ni wako kabisa lakini hapa kuna mambo kadhaa ya kuzingatia:

Umefanya kazi kwa muda mrefu na kwa bidii kujenga taaluma yako katika kitu unachokipenda.
Ulisema kuwa una shinikizo la kifedha, kazi mpya haiwezi kulipa pia.
Bosi wako wa sasa anaelewa, mpya inaweza kuwa sio.
Kwangu, kufundisha ni sehemu kubwa ya mimi ni nani na kunifanya niweje.
Usiruhusu utasa kukupiga au kukufafanua… Utakuwa 'wewe' tena siku moja.

Ushauri wangu mkubwa itakuwa kuona mshauri

Ilinichukua kama miaka minne na nilikuwa katika wakati wa kuvunja mwishowe kuona mshauri lakini ilinisaidia kuishi wakati mgumu sana. Kuzungumza tu na mtu na kuambiwa ni sawa kuwa na hisia za vitu ambavyo nilikuwa nikisikia.

Nilikwenda kuonana na mshauri baada ya Babu yangu kufariki, rafiki yangu wa karibu alikuwa mjamzito na mdogo wangu alikuwa akitarajia mtoto wake wa kwanza, wakati wote kupitia IVF. Nilijikuta katika hali ngumu sana; kaka yangu na mkewe walikuwa wakitembelea wazazi wangu na mtoto wao mchanga na wangeuliza ikiwa nitakuja kukutana na mtoto wao. Nilikuwa nikisisitiza kwamba sitaenda lakini baada ya kujadiliana na mshauri wangu, alinisaidia kufikia uamuzi ambao ningepaswa.

Ilikuwa ngumu bila kustahimili, lakini kutazama nyuma sasa ilikuwa jambo sahihi kufanya kwa sababu maisha yalikuwa yakiendelea na baada ya kuwa na wana wangu, uhusiano wangu na kaka yangu ni mzuri na sijui kama ningeweza kusema hivyo ikiwa singefanya safari.

Ushauri wangu kwako kutoka kwa hii itakuwa kwamba maisha yako yataendelea kwa njia moja au nyingine na unaweza kuikabili bila kufundisha?

Umetaja shida za kifedha na kwamba hii itakuwa raundi yako ya mwisho. Natumai na ninaomba kwamba kila kitu kifanyike vizuri, lakini ikiwa sivyo, unajipa shinikizo kubwa kwako kwenye raundi hii ya mwisho. Najua hutataka kusikia hii (kwa sababu niliisikia MENGI na ilinitia hasira) lakini haitasaidia matibabu yako ikiwa unasumbuliwa.

Baada ya kuharibika kwa mimba mara mbili kujaribu kumzaa mtoto wangu wa pili wa kiume, nilikuwa mahali pa 'goodish' kwamba itakuwa nini na jaribio letu la mwisho na ninaamini (na siko katika mambo ya wacky na ya fumbo) ambayo yamechangia vitu kufanya kazi.

Tulitoa kafara likizo, anasa, na kimsingi maisha (Natumai safari yako sio ndefu kama yetu) na hakika ilikuwa ya thamani. Sijutii chochote kwa sekunde moja na natumahi hii itakupa nguvu ya kuendelea kupigania kile utamanio wako.

Siwezi kusaidia na shida yako kuhusu ikiwa utaacha matibabu ikiwa unaweza kuendelea kufanya kazi kama mwalimu, lakini kwa matumaini, hautalazimika kufanya uamuzi huu.

Natumahi hii itakusaidia kujua kuwa hauko peke yako

Ni sawa kujisikia vile unavyofanya na ikiwa mume wangu na mimi tulifika huko kupitia safari ndefu ya kiwazimu… unaweza pia.

Nitaweka kila kitu kimevuka kwako ili upate mwisho wako mzuri.
Kukumbatiwa kubwa na matumaini,
Tasha

Ikiwa ungependa kushiriki hadithi yako, tuachie mstari kwenye fumbo@ivfbabble.com

Ongeza maoni