Babble ya IVF

Chama cha kutoteleza kinazindua kampeni yake ya #SimplySay

Inaweza kuwa ngumu kujua nini cha kusema kwa mtu ambaye amepitia ujauzito au mimba ya ectopic, ndiyo sababu Chama cha Kutoteleza kwa Uingereza kimezindua kampeni yenye nguvu ya kusaidia watu kuja na maneno sahihi 

Chama cha Mimba #Simply Kampeni ilizinduliwa mapema mwezi huu.

Mnenaji wa MA alisema: "Tunajua sio rahisi hata kidogo kwa njia nyingi, kwa sababu uzoefu wa kila mtu ni wa kipekee kwao. Mhemko, hisia, matakwa na mahitaji yanaweza kutofautiana. Hiyo inaweza kufanya mambo kuwa magumu kwa wale ambao wangependa kutoa msaada lakini wanaogopa kusema vibaya.

Kampeni yetu inakusudia kuifanya iwe rahisi kwa watu kuwa na mazungumzo hayo. Tutakuwa tukitia moyo familia, marafiki na wenzake kukiri upotezaji na kisha kusikiliza. Wakati mwingine chini ni zaidi. "

Unaweza kutaka kusema rahisi 'samahani' au 'Hii lazima iwe wakati mgumu kwako' 

Lizzie alipoteza mimba mara sita na amegundua kwamba kuandika blogu na kuandika jinsi anavyohisi kumemsaidia kuhuzunika na kuvuka safari yake chungu nzima.

Alisema: "Nadhani kitamaduni chetu cha magharibi sio kizuri sana katika kukabiliana na upotezaji au huzuni na najua mwanzoni nilikuwa nikitafuta wataalamu wa matibabu ili kunisaidia kujua jinsi hasara yangu ni kubwa na jinsi ya kuizungumzia, ambayo haikuwa kweli ni wazo nzuri kwani walikuwa kliniki sana na ukweli juu yake.

"Sikuwa hadi mwishowe nilipokutana na watu wengine ambao walipata hasara kama hiyo ambayo niligundua kuwa nilikuwa na huzuni. Ilionekana kana kwamba nilazimika kujifunza lugha mpya ya jinsi ya kuongea juu ya huzuni na jinsi ya kuelezea. Pia nilipewa vipindi vya ushauri nasaha kutoka kwa hisani iitwayo PETALI na mshauri hapo alinifundisha jinsi ya kuomboleza.

"Uzoefu wangu wa kupotea mara kwa mara imekuwa moja ya kupata ujasiri wa kuzungumza juu ya mapambano na upotezaji, kwa sababu nimeona kuwa ni katika kuelezea na kuelezea huzuni yangu kwamba nimeweza kusonga mbele na kupata tumaini na uponyaji. Nadhani upotovu ni kuwa chini ya mwiko lakini bado inachukua ujasiri sana kushiriki hadithi yako. Vile vile nafikiria inachukua ujasiri mkubwa kusikia hadithi ya mtu kupotea na nadhani ni muhimu kuunga mkono na kutoa habari kwa wale wanaojaribu kusaidia mtu aliyetenda vibaya. "

Vitu vya kusema

Jumuiya ya Kupoteleza imesema kwamba mara kwa mara maoni ambayo unafanya kwa nia nzuri, yanaweza kumkasirisha mtu ambaye amepata utapeli. Mara nyingi haya ni maoni ambayo yanajaribu kuelezea au kurekebisha ubatili, au kuweka chanya juu yake.

Baadhi ya mifano inaweza kuwa:

"Usijali, wewe ni mchanga. Unaweza kuwa na mtoto mwingine kila wakati. "

"Haikukusudiwa kuwa."

"Labda ilikuwa bora."

"Angalau una watoto wengine."

Ikiwa unapata shida kupata maneno yoyote ya kusema, labda barua fupi, kadi au maandishi kuwajulisha kuwa unawafikiria yanaweza kuwa bora zaidi.

Tuma maoni yako kwenye kampeni kwenye media ya kijamii kwa kutumia #Simply na kusaidia kueneza maneno sahihi ya kusema kwa mtu yeyote ambaye labda amekuwa akipoteza mtoto.

 

Ikiwa ungependa ushauri zaidi juu ya kumuunga mkono mtu unayemjua kupitia upotezaji wa ujauzito, unaweza kupiga simu, kutuma barua pepe au kuandika kwa Chama cha Kutotesha Mimba 01924 200799 (Jumatatu hadi Ijumaa, 9:4 jioni au barua pepe info@miscarriageassociation.org.uk

 

 

Avatar

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni