Babble ya IVF

Monica Bivas anatuambia juu ya safari yake ngumu ya kuwa mama

Jina langu ni Monica Bivas na hii ni hadithi yangu ya kuzaa

Nilizaliwa katika Amerika Kusini ya Kolombia. Katika umri wa miaka 32,  me na yangu mume aliarifiwa kuwa yangu mirija ya uzazi ilizuiliwa kwa sababu ya kali endometriosis  Hata baada ya kufanya laparoscopy kujaribu na kuwazuia, haikufanya kazi, maana IVF (Katika Mbolea ya Vitro) chaguo pekee.

Mume wangu Moshe Bivas alikuwa akiniunga mkono kila njia, hata hivyo mafadhaiko ya kihemko yalikuwa mazito sana kwetu sote.  

Mzunguko wangu wa kwanza ulifanikiwa - walichukua mayai 34 na 14 mbolea. Mayai manne yalihamishwa na nikawa mama wa msichana mzuri, ambaye leo ana miaka 15! Nilidhani ilikuwa rahisi sana, na kwamba mzunguko unaofuata ungekuwa sawa, lakini haikuwa hivyo.

Mnamo 2009, tuliamua kujaribu mtoto wa pili, lakini kwa sababu ya kosa lililofanywa na kliniki katika kipimo cha dawa, nilipata OHSS (ovari hyper stimulation syndrome) na mzunguko wangu ulipaswa kufutwa. RE ilitupatia mzunguko mwingine bila gharama yoyote kuchukua jukumu lao katika kosa hili.

Wakati huu tuliamua kufanya upimaji wa chromosomal, kwa sababu tulitaka mtoto wa kiume

Tulikuwa na viinitete 4, 3 kati yao vilikuwa vya kiume. Kiinitete cha kike kimoja kilikuwa chini ya 4, lakini bado tuliamua kuhamisha zote 4.  Cha kushangaza, tulipata mimba ya mtoto wa kike. 

Mimba yetu ilikuwa nzuri wakati wote, pamoja na amniocentesis, ambayo ilithibitisha kuwa nilikuwa nikitarajia msichana. Kila kitu kilikuwa cha kawaida, lakini hakuna mtu aliyejua nilikuwa nikikuza suala la damu.  

Jambo baya zaidi lilitokea

Katika wiki 39, siku 3 kabla ya tarehe ya kujifungua, mtoto wetu wa kike, Isabelle, alikufa kwa huzuni tumboni mwangu kutokana na kuganda kwa damu kwenye kitovu. I ilibidi amtoe hata hivyo. Nimevunjika moyo na kupotea, nilihisi kuwa na hatia kwa kile kilichotokea, kwa hivyo we ilifuata raundi ya 4 ya IVF chini ya miezi 2 baadaye. Nilipata mtihani mzuri, lakini mchanganyiko wa huzuni kubwa, upotezaji, mafadhaiko na woga pamoja na maswala mengine ya kibinafsi, nilikosa ujauzito katika wiki 7.

Mnamo 2011, tulifikia hatua ya kupotea kabisa, bila kuonyesha dalili ya jinsi ya kutafuta njia yetu tena. Iliyoendeshwa na woga na ujinga, uhusiano wetu uligeuka kuwa janga na karibu tukaachana.

Lakini tulichagua kufanya mabadiliko. Tulichagua upendo.

Mnamo 2012, tuliamua kwenda kwa raundi nyingine ya IVF, ya 5 na ya mwisho. Mzunguko huu ulikuwa uzoefu wa kushangaza.  Ilijaa upendo, mazungumzo yenye afya na amani, ambayo yalikuwa matokeo ya moja kwa moja ya mapambano ya ndani na mabadiliko ambayo tulifanya, pamoja, kama timu.

Duru hii ya mwisho ya IVF ilisababisha binti yetu wa pili ambaye sasa ana miaka 7

Leo mimi sasa ni IVF, uzazi na mkufunzi wa maisha, na mwandishi wa kitabu The IVF Planner.  Jarida la kibinafsi la Kupanga safari yako Kupitia Mbolea ya In vitro (IVF) na Upendo na Uwezo.

Mimi pia ni mama wa kambo wa Daniella wa miaka 19, na ninaishi NY na mume wangu na Binti.

Ikiwa ungependa kuungana na Monica kijamii, unaweza kumfikia kupitia Facebook Twitter, Pintrest, Instagram, Au Linkedin.

Je! Ungependa kushiriki nasi hadithi yako ya uzazi? Tupa mstari kwenye fumbo@ivfbabble.com

 

Ongeza maoni