Babble ya IVF

Mwanamke wa Nigeria anakuwa mama wa mapacha akiwa na miaka 68 baada ya miongo kadhaa ya kujaribu mtoto

Margaret Adenuga na mumewe Noah ni wanandoa wa kawaida kutoka Nigeria ambao walipitia mizunguko 4 ya IVF ili kupata mimba ya mapacha yao

Sehemu isiyo ya kawaida? Margaret ana umri wa miaka 68, na kumfanya mama yake wa kwanza kwa mara ya kwanza kwenye bara la Afrika.

Yeye na Noah, wenye umri wa miaka 77, wamekuwa wakihangaika kupata watoto tangu 1974, wakikabili vita vya miaka 46 na utasa. Wenzi hao walitumia akiba ya maisha yao kwa matibabu ya uzazi, wakisafiri kwenda Uingereza na kwingineko katika kujaribu kujaribu kupata mimba. Mzunguko mmoja tu wa IVF unagharimu $ 2000 USD kwa Afrika Magharibi, na hadi $ 5000 USD nchini Uingereza. Baada ya mizunguko minne ya IVF, Margaret aliweza kuzaa watoto mapacha, kijana na msichana.

Bwana Adenuga, mwalimu mstaafu, alizungumza na CNN

"Mimi ni mwotaji, niliamini ndoto hii yetu itatimia." Ndoto zake hatimaye zilitimia wakati mkewe alipojifungua katika Hospitali ya Kufundisha ya Chuo Kikuu cha Lagos kupitia sehemu ya caesarean katika wiki 37. Dk Adeyemi Okunowo alikuwa msimamizi wa sehemu ya C, akiitaja kuzaliwa kama muujiza na kuelezea utulivu kuwa ujauzito hatari ulikuwa na matokeo bora.

Usimamizi wa hospitali hiyo ilisema kwamba wasingeunga mkono au kuwasha taa ya matibabu ya IVF, ambayo ilifanywa katika kliniki tofauti. Dkt Okunowo alisema, "kuna matatizo ambayo huja na kuwa mjamzito katika umri huo, kama vile mtoto kuzaliwa kabla ya ujauzito. Wengi wanaweza kushinda matatizo mengine wakati wa kuzaa au baada ya kupata mtoto. ”

Bwana Adenuga aliripoti kwamba watu wengi walimkosoa yeye na mke wake kwa kutekeleza matibabu ya uzazi mapema sana maishani mwao. Aliiambia BBC, "Nilipokea ujumbe kutoka kwa kikundi cha madaktari wa uzazi ambao waliita uamuzi wetu wa kupitisha uzembe wa IVF. Niliwaambia kuwa uamuzi huo ni wa kibinafsi. "

Licha ya uzee wake, Bibi Adenuga sio mtu mzee zaidi duniani aliyefanikiwa kuzaa kupitia IVF. Mwanamke nchini India alizaa watoto mapacha wenye afya mnamo 2019.

Je! Unafikiria nini wanawake katika uzee wao wanaotumia IVF na matibabu mengine ya uzazi kupata mimba na kuzaa? Je! Hii ni kitu ambacho kinapaswa kuwa juu ya mwanamke na daktari wake, au unafikiri mapendekezo fulani ya matibabu yanapaswa kufuatwa kila wakati? Tujuze unafikiria nini kwenye maoni, au shiriki kwenye Facebook ili kuona marafiki wako wanasema nini.

Avatar

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni

JAMII YA TTC

Kujiunga na jarida letu



Nunua Pini Yako ya Nanasi hapa

ANGALIA UZAA WAKO