Babble ya IVF

Akili yangu inaniambia nooooo… Na Jodie Nicholson, Mwandishi wa I (v) F TU!

Kwa mtu yeyote anayepanda rollercoaster ya matibabu ya kuzaa, bila shaka, utakuwa na siku hizo wakati akili yako hukuchezea tu

Dakika moja unayo ufahamu thabiti juu ya tumaini, lakini kwa haraka, umejihakikishia kuwa haitafanya kazi.

Hakuna mwendelezo linapokuja suala la mpangilio wa mawazo yako, na wakati mwingine, yote yanaweza kuwa kidogo sana, kwani Jodie Nicolson anajua vizuri tu. Hapa anaelezea jinsi akili yake ilikuwa ikimchezea.

Akili zetu - ni ngumu sana, za ubunifu, za kushangaza na bado zinaweza kuwa adui yetu mkubwa

Kwa uwezo wake wote mzuri, nimechanganyikiwa kwa hofu na jinsi akili yangu inavyostawi juu ya michezo mbovu.

Kutupa vyama vya kujiamini na mabango yake ya matumaini na hali nzuri ya kunipa hamu ya uwongo ya utulivu na kuniruhusu kujisikia salama kwa ufahamu kwamba naweza kufanya hivyo, ili tu kukiharibu chama kwa mapigo mazito, giza linashuka na chama hakika kimemalizika. Kile ambacho hapo awali kilikuwa na safu ya kupendeza na kung'aa sasa ni nyeusi na tupu inatafuta nuru.

Mara nyingi niligombana kati ya majimbo haya mawili

Bila kuonya akili yangu ingekuwa ikinitupa kati ya hizo mbili, mara nyingi ikinizungusha katika mchakato unaosababisha hisia mbaya kwenye shimo la tumbo langu.

Nilijaribu sana kushikilia tumaini sherehe nzuri iliniruhusu kupata uzoefu hata hivyo nilikuwa mara nyingi zaidi kuliko sikuachwa na chama cha huruma nilichochukia.

Ungedhani itakuwa rahisi kudhibiti, hakika ni akili yangu, naweza tu kuamua ni jimbo gani nipate uzoefu, ni sehemu gani ya kuhudhuria.

Napenda ingekuwa rahisi. Sikuwahi kudhibiti. Akili yangu ilinidhibiti

Nilihitaji kupata ufahamu juu ya vitu, nilihitaji kujifunza jinsi ya kudhibiti mnyama huyu mwenye nguvu. Hatari ya giza ilikuwa na uwezo wa kunitisha kuliko kitu chochote nilichowahi kupata hapo awali. Kujua jinsi akili yangu nzuri ilivyokuwa ya ubunifu na kupangwa mara moja, nilijaribu kutafuta njia za kuichukua. Uwezo huimarisha uwezo wake mzuri.

Kuchora, kuchora, kuandika.

Tiba ya kuzungumza ilisaidia. Iliniruhusu kutoa tuli na katika mchakato huo ikatoa ufafanuzi na kuandaa machafuko mengine

Nilikuwa na matumaini ya safari yangu, hii inaweza kufanya kazi, tunaweza kufanikiwa.

Lakini pia niliogopa sana. Je! Ikiwa haikufanya hivyo? Je! Ikiwa pesa itaisha? Je! Ikiwa siwezi kufanya hivi? Je! Ikiwa mwili wangu hauwezi kufanya hivi?

Siku kadhaa niliweza kubaki chanya, nilikabiliana na hali ya mwili ya IVF na niliweza kudhibiti vita vya ndani kwa muda mfupi.

Siku zingine sikuweza kupita. Sikuweza kutoka kitandani kwani akili yangu ilinivuta zaidi na zaidi.

Jambo moja ambalo nilikuwa na hakika kabisa ni kwamba lazima niendelee

Mwili wangu lazima uendelee na safari hii ya sindano za kila siku na dawa hata ikiwa akili yangu haikuwepo. Akili yangu iliruhusu mwili wangu ufanye kazi kando. Kama vyombo viwili tofauti ambavyo vinaweza kufanya kazi bila moja.

Lakini mwili wangu ulipokuwa ukipambana na hali ya mwili ya IVF, akili yangu ilitumia hatari hiyo na ikastawi kwa kushindwa kwa mwili wangu kwa huzuni.

Kwa kila michubuko kulikuja wimbi la kushindwa ambalo lilimlisha tu yule mnyama ambaye alikuwa akikua gizani. Kwa nguvu za kutosha huyu mnyama anaweza kuniharibu. Kunyonya maisha kutoka kwangu mpaka hakukuwa na chochote isipokuwa ganda tupu lililobaki.

Wakati safari yangu ikiendelea polepole niligundua nguvu mwili wangu ulikuwa ukionyesha

Upinzani wa kushindwa na dhamira ya kufanikiwa. Kama dalili za mwili zilivyokuwa ngumu, mwili wangu uliendelea. Hajawahi kukata tamaa, michubuko juu ya michubuko, kuvimba, upole, uchovu lakini bado amesimama (mfano).

Nilijifunza kuwa lazima niheshimu akili yangu, lazima nijue ni giza lakini sio kuzingatia hii sana. Badala yake furahini kwa nguvu yake na mshukuru kwa mwongozo na nguvu yake.

Iweni wenye fadhili ninyi wenyewe.

Ni rahisi kuona tu giza, kwa kufanya hivyo unakosa zile sherehe za kupendeza akili yako inajaribu kukupa.

Jihadharini. Pata udhibiti. Wacha tumaini likuongoze.

Jodie Nicholson.
x
Je! Unapambana na mawazo yako kwa sasa? Au umegundua mbinu kadhaa za kukabiliana na ambazo zimeruhusu kuchukua udhibiti. Tungependa kusikia kutoka kwako. Tupa mstari kwenye info@ivfbabble.com.

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni