Babble ya IVF

Hadithi yangu na Alex Stenning

Hii ni hadithi ya Alex, ambaye amekuwa katika safari ya kushangaza ya roller kusaidia ndugu yake na mumewe kuwa wazazi, kwa kutoa mayai yake mwenyewe.

Kwanza, kwa wanandoa wote, wazazi wasio na familia na familia wanaopita kwenye safari ya IVF, nina sifa kubwa ya kupendeza kwa kile unachojasiri kupitia, kiakili na kiwiliwili, kwa nafasi ya kuunda kitu safi na kinachostahili. Ninaamini sana watu wanaostahili furaha, chochote kile ambacho kinaweza kuwa, kila wakati vumilia pambano kubwa zaidi. Lakini wakati mapambano yanapopatikana na kuwa muujiza huu ulio hai, wa kupumua, sina shaka kuwa inafanya iwe ya kipekee zaidi. Sio kwa sekunde moja nilifikiria jinsi mchakato wa IVF ungekuwa mgumu kujithamini na kujithamini. Ninaogopa sana nyinyi nyote.

Uzoefu wangu wa kibinafsi kweli hugusa uso wa yale ambayo nyinyi wenyewe mnapitia.

Lakini ningependa kukuambia hadithi yangu, kama mtoaji wa yai, na jinsi imefungua akili yangu na kunifundisha masomo mengi maishani.

Hadithi hii ilianza miezi 6 iliyopita. Ndugu yangu James na mumeo Tom walikuwa wakimtafuta mtoto kwa miezi mingi. Kwao hii ilimaanisha kupiga mbiu kwanza kwenye ulimwengu wa wafadhili wai na surrogacy. Wikiendi zilitumiwa kusafiri kwenda juu na chini, kuhudhuria hafla nyingi za ujasusi na mkutano wa juu kadri wanavyoweza. Walijiingiza kwenye mchakato kabisa. Ilikuwa wakati wa kufurahisha kwao, lakini pia moja kamili ya dhiki, shida na kutokuwa na uhakika. Nina heshima isiyo na mwisho kwa njia ambayo wamefanya hii kwa ujasiri. Ni na inaendelea kuwa safari ya porini, iliyojaa ushindi wa mini na dips chungu.

Kwenye Siku ya Oktoba mwaka jana, walinialika nijiunge nao kwenye safari yao na wakaniuliza niwe mtoaji wao wa yai.

Ilikuwa moja ya zile nyakati kubwa za maisha. Ilinichukua sekunde 1.5 kusema kwa furaha na kiburi kusema ndio. Silika iliyoenea wakati huo, na ile ambayo haijaniacha, ndio ndio.

Miezi 6 iliyofuata ilitumiwa kuzungumza kwa uwazi kama familia. Wazo lilikuwa kubwa na mpya na la kushangaza kwa wengi. Siku zote nimekuwa nikijivunia maoni yangu ya familia huru, zisizo za kuhukumu, lakini hii iliwapeleka wengine wao. Wazo la James na Tom kuwa na mtoto bila shaka halikua swali. Lakini kutumia mayai yangu ilikuwa. Kiunga changu cha kihemko kwa mtoto kilikuwa kiini cha majadiliano mengi. Ili kuwa sawa kwao, nimejulikana kujuana na mchwa, kwa hivyo ninaipata. Kuangalia nyuma sasa, sikujua kabisa athari ambayo ingekuwa nayo kwa kila mtu karibu nami. Urafiki wa hali hiyo ulimaanisha mpenzi wangu, AJ, na familia yetu yote wangehusika sana. Kitu ambacho nilipaswa kuwa na ufahamu zaidi na nyeti kuelekea. Kwa kweli huu ulikuwa safari ya kila mmoja wetu, sio mimi tu na wavulana. Nina miaka 34, kwenye uhusiano muhimu na ninataka watoto wetu wenyewe (tunatumahi) siku moja, kwa hivyo ilikuwa uamuzi mkubwa kuchukua na moja nilifikiria ngumu.

Utaratibu huo ulitutumia sisi wote na wakati mwingine husababisha mvutano mkubwa, kwani maoni tofauti yalikuja juu ya uso.

Wakati mwingine nilihisi kupingana na kuhoji uamuzi wangu. Lakini ilikuwa ni muhimu kwangu kushikilia kile ambacho niliamini kilikuwa sawa kwangu, James na Tom. Familia yangu imejaa upendo kabisa, kwa nini usiongeze kwa njia hii ya kimiujiza. Hakukuwa na madhara yoyote kufanywa, ajabu tu na uchawi na juu ya kila kitu kingine, James na Tom walistahili nafasi hii.

Vikombe vingi vya chai, vipimo vya damu, vikao vya ushauri, machozi, mizani, kutokubaliana na kicheko baadaye, tuliungana kama familia, tulianza.

Kwa hivyo mnamo Machi 10 nilianza maagizo ya siku 7 ya dawa inayoitwa Norethisterone. Hii wakati mwingine huwekwa kabla ya mzunguko wa matibabu ya IVF. Inadhibiti mzunguko wako kabla ya kuanza kwenye dawa ya kuchochea. Ni aina ya syntheterone, homoni muhimu ya ujauzito ambayo inaboresha mazingira yako ya uterasi na kudumisha ujauzito wako.

Kwa siku ya 2 kwenye Norethistreone nilihisi mabadiliko makubwa kwa jinsi nilikuwa nahisi. Yote ilionekana wazi wakati nilipata njiwa ambaye nilimuita Buddy. Aliishi kwenye mti wa mwaloni nje ya chumba changu cha kulala. Kila asubuhi nilikuwa nikisukuma mapazia yangu na hapo alikuwa. Mtegemezi Buddy. Lakini kwa siku 5 alikutana na njiwa mzuri wa kuni aliyeitwa Betty na kwa siku 7 wote waliondoka, hawakuonekana tena. Mimi ni mtu mwenye hisia mbaya anyway, kwa hivyo siku njema ningeanguka kwa Buddy. Lakini nilihisi nimevunjika asubuhi hiyo nilifungua mapazia na mwili wake wenye majivuno na macho ya zabibu hayakuwa yakinitazama tena. Kulikuwa na machozi na machafuko na mpenzi wangu alishikilia uso wangu na kukausha macho yangu, kiakili cha wagonjwa wa akili 'hospitali ya kisaikolojia Kaskazini London'.

Baada ya mvurugano unaofanana na wa Ibilisi wa Tasmania, suala hilo lilitikisa kiota.

Madhara yangu yalikuwa mazito kwa dawa hii. Nilihisi kukasirishwa sana na kila mtu bila sababu ya kimantiki. Niliumia kihemko na nilijifanya vibaya. Labda ilikuwa wakati mbaya pia kuwa nyumba ya kusonga mbele? Ninapenda kujinasua mwenyewe.
Kwa kumalizia, Norethisterone hakunifanyia akili nzuri. Lakini kumbuka kuwa kila mtu humenyuka tofauti. Ni uzoefu wa kibinafsi. Ilikuwa wiki yenye msukosuko mkubwa kwangu, lakini iliishi kwa muda mfupi, na umuhimu wa kwanini nilikuwa nikifanya hii hajawahi kuniacha.

Mara tu nilipofika Norethisterone, nilingojea kipindi changu kuanza, na siku ya 2 ya mzunguko wangu, nilianza kwenye kozi ya sindano ya Gonal F (vitengo 375). Nilikuwa kwenye mpango wa siku kumi wa Gonal F, nikileta sindano ya pili, Cetrotide, baada ya siku 7. Kuchanganywa na scans katika kliniki ya uzazi (Utunzaji wa kuzaa) kila baada ya siku mbili kufuatilia maendeleo yangu.

Ili kunisaidia kurahisisha mchakato, AJ na ndugu zangu walishiriki chama cha sindano.

Wingi tuliamuru pizza na kusugua mirija mingi ya cream iliyokazia juu ya tummy yangu. Kunywa kwenye pizza na juu ya cream, tulianza. Wavulana walichukua jukumu lao kwa umakini mkubwa. Maagizo yalisomwa neno kwa neno, katika kila lugha, mara mbili tena. Kilichohisi kama masaa saba baadaye, sindano iliyobebwa katika mkono wangu wa kutetemeka kwa nguvu, ilikuwa wakati wa kuchukua sindano kwa ngozi. Pembe moja, nilichoma sindano kwenye kidole changu. Mzunguko wa mbili ulienda vizuri kidogo na tunapiga hatua sahihi. Ilikuwa wakati mzuri wa kugusa ulioshirikiwa na watu wangu wapendao. Sikuwa na hakika ikiwa ilikuwa chini ya hesabu ya cream au kufanywa kuhisi kulindwa sana na wavulana, lakini unajua nini, haikuwa mbaya sana.

Inashangaza jinsi unavyorekebisha haraka kwa mfumo mpya. Sindano yangu 8 jioni kila jioni ingekuja na kwenda na maigizo kidogo, ambayo ilikuwa chini kabisa kwa AJ kwa kuunda nafasi salama na utulivu kwa ajili yangu, kamwe sikukosa sindano moja na kila wakati kutunza hali ya joto na ya kuchekesha.

Madhara pekee ya kweli kutoka kwa sindano yalikuwa na maumivu ya kichwa, kiwango kikubwa cha uvimbe wa mwili, ambayo ilikuwa ya kufurahisha, na uchovu.

Baada ya swala zima la njiwa, nilikuwa na wasiwasi nipate kupoteza akili yangu kabisa. Kwa hivyo, nilishangaa sana.

Changamoto yangu kubwa ya kibinafsi (iliyojiumiza) ilikuwa hisia nzito ya kuhisi nilihisi kutoa mayai ya kutosha kwa James na Tom. Usiku mwingi wa kukosa kulala ulikuwa na. Kulikuwa na wanaoendesha sana juu ya hii, kwa kila mtu, na nilihisi uzito wa hii kukaa kwenye mabega yangu kila wakati. Nilijitunza, niliacha kunywa kwa miezi, na nikifanya kila kitu walichoniambia, lakini miili yetu ina akili yao wenyewe na mwishowe haujui ni jinsi gani utaguswa. Ilikuwa ni hisia ya kushangaza na isiyo na wasiwasi. Hii haikuwa kihemko nilichofikiria kuwa kabla sijaanza, naively labda, na ilikuwa sehemu ngumu sana kwangu kwa safari nzima, na bado ni leo.

Baada ya uchunguzi wangu wa pili kliniki, siku takriban 5 kwenye sindano za Gonal F, daktari alithibitisha kwamba mwili wangu haukuzaa fumbo nyingi kama walivyokuwa wakitazamia. Hakuweza kupata ovary yangu ya kulia kwani ilikaa juu sana, na ovari yangu ya kushoto ilikuwa na visukuku 4 tu ambavyo vilikua. Nilikuwa nimevunjika moyo sana wakati huu na nilijishukia mwenyewe na mwili wangu kwa kutofanya kile kinachohitajika kufanya. Mara moja nilianza kujihoji na kujiuliza ni nini kibaya kwangu au ni nini nilikuwa nikifanya vibaya. Maana ya kutofaulu nilihisi kwa James na Tom ilikuwa ya kutisha. Walakini, tuliendelea na mchakato huo, wote tukijaribu kukaa chanya na kiwango cha kichwa kama tuwezavyo.

Kwa bahati mbaya, kila Scan ilifunua matokeo sawa na kwa hivyo tulikuwa tukiangalia kukusanya mayai sita zaidi.

Lakini ikiwa walikuwa na afya, kiasi hiki kidogo bado kinaweza kuwa sawa. Kuna hatua nyingi tofauti za mchakato huu kumaliza, zote ni hatua nzuri za kusawazisha za hali na hisia.

Mkusanyiko wangu wa yai ulianguka Jumatatu ya Pasaka. James, Tom, AJ na mimi tukaenda kliniki kwa utaratibu. Wote tulikuwa njiani kupata mimba ya mtoto, wakati wa sasa sana, mzuri sana kwa sisi sote kushiriki.

Mara moja kupitia milango, Tom alienda kuchukua sehemu yake, James alingojea kwa uvumilivu, na AJ na mimi tulipelekwa ingawa kwa ukumbi wa michezo ndogo nyuma ya kliniki. Kwa wakati huu wote nilikuwa na wasiwasi juu ya kupata James na Tom idadi nzuri ya mayai yenye afya. Matarajio yalikuwa makali. Kubeba na tayari, nilihakikishiwa na daktari wa habari wa mwamba wangu kwamba atanitia sindano na vitu vitamu zaidi barabarani. Kuleta.

Jambo lililofuata nilijua nilikuwa nimekaa kwenye wodi ya uokoaji, juu sana, chai tamu mkononi.

AJ nijulishe kwamba uporaji wangu ulisikika kwa utaratibu wote na ukizingatia nilikuwa mbali na umbali wa mita 50 kutoka kwake, hii lazima ilikuwa ya kuumiza sana. Kwa hivyo, Dk Hadi na wauguzi wote wa ajabu ambao walifanya utaratibu, tunaomba msamaha.

Walikusanya mayai 6 kutoka kwangu. 1 alikuwa kidogo kwa upande mdogo, 5 wenye afya. Matarajio yetu yalikuwa juu ya 6 kwa hivyo sote tulifurahi sana na tunashukuru kwa kila mmoja wao.

Uporaji kutoka kwa mkusanyiko wa yai haukuwa mbaya sana kwangu. Sikuweza kuweka macho yangu wazi kwa siku nzima, vinginevyo wahuni walinipunguza. Sikuchukua siku iliyofuata nikiwa kazini kwani nilikuwa bado nimechoka. Nilianza kuhisi kana kwamba nimepigwa tumboni. Nilihisi nimechomoka sana na kuvimba ndani. Hiyo ilidumu kama wiki moja tu. Mwili uliokuwa na damu na uvimbe ulianza kupungua polepole, na sasa naweza kupita chini ya ardhi bila mtu anayenipa kiti chao. Ushindi mdogo lakini muhimu kwa kujiamini kwangu.

Siku iliyofuata James aliita akisema mayai 5 yalikuwa yamepata mbolea, moja ndogo ilikuwa haijafanya kwa huzuni. Basi tulingoja siku 5 ili kuona ikiwa mayai yangegawanyika katika seli za kutosha kwa hao waliohifadhiwa. Katika hatua hii sisi sote hatujafundishwa au tulikuwa tunafikiriwa, lakini tulidhani uwezekano wa kuishia na embe 5 za kufungia ulikuwa juu. Tulikoseaje.

Siku 5 James na Tom walipokea simu kutoka kliniki na habari mbaya.

Mayai manne hayakuwa yamepitia yote na moja haikuwa ikigawa kwa njia sahihi. Walikuwa wanapeana yai hili siku nyingine, ikiwa tu. Lakini kliniki walikuwa na uhakika wa 98% kuwa hawataishia ugonjwa wowote wa kuishi.

Ni ngumu kwangu kuweka maneno jinsi nilihisi wakati niliposikia hii. Hapo awali, nilichanganyikiwa na kuumiza kwa mshtuko. Nilivunja kwa dakika 15, nilijikuta pamoja, na nikaenda moja kwa moja kuwaona James na Tom. Waliumia. Uchungu wangu juu ya hii ulikuwa huzuni safi na tamaa kwao. Na hatia zaidi ya kuamini kwa kukosa kuwapa kile wanahitaji. Kwao, ilikuwa kitu cha kutisha zaidi na kikatili. Miaka ya kutamani, kupanga na kuokoa ilikuwa imeingia katika hii na kwa kuwa ikipotea katika hatua hii haikuwa ngumu.

Wazo la kupoteza lilikuwa kweli

Kabla ya sisi sote kuanza safari hii, sikuwahi kuota ndoto zangu kali kabisa kuwa na mawazo kwamba ningewezekana kuunganishwa na kile kimsingi kiini kidogo cha seli, wakati huu. Lakini unaweza na sisi sote tulifanya. Kwa hivyo kuwapoteza wote ilikuwa chungu. Siku iliyofuata muujiza mdogo ulitokea. Mwanasaikolojia huyo aliyemtaja mama aliyeitwa James, alitokwa na machozi ya furaha, akisema kwamba mara moja kiinitete kilichokuwa kikijitahidi kilikuwa kimuujiza na waliweza kuifungua. Hii kweli ni kubwa roller- coaster safari l! Kwa hivyo, baada ya yote, James na Tom bado walikuwa na nafasi ndogo ambayo ilikuwa inaishi kupitia kijusi hiki kizuri cha mapigano. Bado kulikuwa na njia ndefu ya kwenda bila shaka, lakini hii iliwapa tumaini la kutegemea.

Labda ni jambo la kushangaza kusema, lakini nahisi binadamu zaidi kuliko hapo awali. Iliyowekwa zaidi na imeunganishwa na ardhi. Kila kitu nilichokuwa nikifanya maishani mwangu kilikuwa kimevutwa ili tu kuzingatia zaidi uumbaji wa maisha. Ninaelewa sehemu ndogo tu ya jinsi wenzi wanahisi wanaposhindana kupata ujauzito. Ni safari kama hakuna mwingine na kwa kweli nina upendo usio na mwisho na heshima kwa nyinyi nyote. Wewe ni hodari kama hakuna mwingine.

Imenifundisha kutochukua uhai kwa urahisi. Ukweli kwamba sisi hata tumeifanya kupitia uundaji dizzying wa maisha sisi wenyewe ni akili kabisa. Wote lazima tushikamane pamoja na kutoa upendo na tumaini kwa kila mtu karibu nasi. Lazima tujipange miundo ya msaada kwa sisi wenyewe na watu wengine popote tunaenda. Hii ni katika uwezo wetu wa kufanya. Na sio sana katika maisha ni.

Hadithi yetu ni mbali na juu na ninatarajia kushiriki sura inayofuata na wewe, chochote matokeo yanaweza kuwa.

Lakini kwa sasa, upendo wangu wote na tumaini langu lote linatokea kwa nyinyi nyote watu hodari wenye nguvu. Na kwa James na Tom, utafanya baba nzuri siku moja. Tusikate tamaa.

Mpaka wakati mwingine… x

Unaweza kumfuata Alex kwa @alstenning. ❤️

Ongeza maoni