Babble ya IVF
Mkazo wa IVF kwenye mahusiano

Nilimgeukia mume wangu na kumwambia aniache kwani nilijua anataka watoto kama mimi

Hadithi yangu, na Anita Guru

Nilitaka kuwa mama tangu ninakumbuka. Hakuna mtu aliyewahi kuniambia ni kile nilichohitaji kuwa au kufanya, ilikuwa ya asili na iliyojengwa, ilikuwa sehemu ya DNA yangu.

Nimependa watoto tangu nilipokuwa mdogo, karibu niwe mwalimu na nilifanya kazi majira ya joto katika kambi za likizo. Kama wanawake wengine wengi, sikuwahi kufikiria mara mbili juu ya uwezo wa kushika mimba, hadithi za wanawake kupata ugumba zilikuwa chache wakati ninakua, simulizi ilikuwa ukiolewa kisha una watoto. Rahisi. Hakuna mtu aliyewahi kuelezea jinsi uzoefu wa maisha usiotabirika au hali ya kiafya inaweza kutupa nafasi kwenye kazi, na ndivyo ilivyonichezea.

Takriban miaka 3 kwenye ndoa, wakati tulipaswa kuwa na mipango ya kupata 'mtoto wetu mmoja kabla ya miaka 30', nilikuwa kando ya mama yangu aliyekuwa akifa ambaye alipigana vita vya miaka 5 na saratani na sasa alikuwa akiondoka ulimwenguni. Bila kusema kwamba hii ilivunja ulimwengu wangu katika vipande milioni, na nilivunjika kweli. Ilichukua sehemu bora zaidi ya miaka 2 kurejea kwa miguu yangu na kuponya kutoka kwa huzuni iliyojaa.

Baada ya kujaribu kupata mimba kwa zaidi ya mwaka mmoja, nilifanya vipimo vya kawaida vya uzazi na kila kitu kilirudi 'kawaida'. Nilianza kazi mpya kwa muda mfupi na nilianza kuona maumivu yasiyo ya kawaida kwenye tumbo langu kwa hivyo kwa neema ya bima ya afya ya kibinafsi, nilianza uchunguzi na kupitia mchakato wa kuiondoa nikapata laparoscopy - ambapo kamera inaingizwa kupitia tumbo kuchunguza. Nilipotoka kwa utaratibu, niliambiwa nina endometriosis ya hatua ya 4.

Hapo ndipo neno tasa likawa sehemu ya msamiati wangu

Nilimgeukia mume wangu na kumwambia anaweza kuniacha kwani nilijua anataka watoto kama mimi. Uhusiano pekee niliokuwa nao na endometriosis ulikuwa utasa, kutokuwa na uwezo wa kupata watoto. Mungu, ilikuwa ni kama mtu alikuwa amenipakulia tani moja ya matofali. Ndoto zangu za kuwa mama zilianza kuhisi mbali zaidi, na nikaanza kuingia katika ulimwengu wa kukata tamaa. Moja kwa moja nilijiona sina maana, sistahili, kana kwamba nilikuwa nikichukua nafasi katika ulimwengu ambayo sikustahili. Nilihisi kuhukumiwa, kudharauliwa na kutostahili - mazao ya ziada ya jamii ambayo huweka thamani ya mwanamke juu ya uwezo wake wa kuzaliana.

Utambuzi wangu ulisababisha tuwekwe kwenye orodha ya kungojea NHS IVF na nilihitaji kuwa na op nyingine miezi miwili baadaye ili kuondoa endometriosis kwani ilikuwa ya hali ya juu zaidi kuliko ilivyotarajiwa katika laparoscopy ya awali. Pia niliambiwa nilikuwa na rutuba zaidi baada ya upasuaji kwani ndani yangu ilikuwa imesafishwa. Kwa hiyo, tulijaribu, na kusubiri. Nilikwenda kwa uchunguzi wa miezi 6 na nikapewa mshtuko mwingine, endometriosis ilikuwa imerudi na nilihitaji op nyingine. Nilihuzunika, nilikuwa nimeanza lishe yenye sukari kidogo na nilifanya kazi na mtaalamu wa lishe. Kwa kushangaza, pia tulipigiwa simu kutoka kliniki ya NHS IVF kwamba tulikuwa karibu kwenye orodha. Kwa hivyo, bila kufikiria sana na kwa mawazo ya kutatanisha ambayo sikutaka kabisa kupitia IVF au ambayo sikuwa nimekubali labda singechukua mimba kwa kawaida, tulianza safari.

Raundi ya kwanza ilikuwa janga la kweli ambapo hakuna mayai yaliyotolewa, ambayo yalitufanya tupoteze matumaini kuhusu kuwahi kupata watoto wetu wenyewe. Nilianza matibabu mbadala ili kuongeza nafasi yangu ya kupata mimba ikiwa ni pamoja na acupuncture, homeopathy, reflexology na ushauri nasaha ili kuniweka tayari kimwili na kiakili. Songa mbele kwa haraka raundi 3 za IVF, jumla ya laparoscopi 5 na ujauzito ulio nje ya kizazi, ndoto yangu ya kuwa mama haijalazwa.

Baada ya ectopic yangu ya kiwewe, wasiwasi wangu na unyogovu ulichukua zamu ya kweli kuwa mbaya zaidi

Sikuweza kutikisa huzuni ya mara kwa mara na mashambulizi ya hofu yasiyoweza kudhibitiwa ambayo yalitokea. Wengine waliniambia kuwa nilikuwa na PTSD, lakini hiyo haikunihusu. Mwaka mmoja baada ya 3 yangurd pande zote, nilijiandikisha katika hospitali ya magonjwa ya akili kwa sababu hakuna kitu kilichosaidia au kutatua mateso haya ya kila wakati. Niligunduliwa haraka kuwa na Complex PTSD na majeraha mengi ya zamani yalitoka. Kilichofuata ni safari ndefu ya uponyaji na kujijenga. Wakati wa mchakato huu, kwa kweli nilifika mahali ambapo sikutaka tena watoto, kwa moyo wote nilihisi kuwa ni zaidi yangu na hofu iliyo ndani ya mifupa yangu ilimaanisha kwamba singeweza kukabiliana na matibabu yoyote zaidi. Sikuwa katika nafasi ya kuburudisha aina yoyote ya matibabu.

Nilifanya kazi kwa bidii sana ili kupata nafuu, kujifunza kiasi kikubwa cha hali ya hewa, nilijifunza mikakati ya kukabiliana na hali na kupata hisia za furaha - katika miaka yangu 39 ya maisha, sikuwa nimepitia hisia za furaha tupu. Mwanzoni mwa safari yangu ya kupona, maswali yangu pekee yalikuwa 'ni lini nitajisikia vizuri ili nianze mzunguko mwingine wa IVF'. Ilinichukua muda kuondoa mguu wangu kwenye kanyagio na kujilenga tu - kitu ambacho kilihisi kuwa kigeni sana.

Mimi na mume wangu tulijiuliza, kwa nini tulitaka watoto, itakuwaje kutopata watoto 

Pia nilianza kuacha kuhukumu, kuchukia, kulaumu na kujitia chuki binafsi kwa kuwa na endometriosis na kutoweza kushika mimba. Pia ilinichukua muda mrefu sana kutambua kwamba mume wangu alitaka kuwa nami kwa ajili yangu, si uwezo wangu wa kushika mimba. Nilipoteza hesabu ya mara ambazo nilimpa ruhusa ya kuniacha na kutafuta mwanamke wa kuzaa. Taratibu tulianza kuwa wazi zaidi kwa wengine juu ya kile kilichotokea katika safari yetu ya uzazi na ninahisi kwa kuwa wazi, kila wakati inamwaga safu nyingine ya aibu. Tena, kusiwe na aibu katika kuhangaika kupata mimba lakini kanuni za kijamii zimeunda hila hii ambayo tunapaswa. Pia nimeamini kupitia uzoefu wangu wa kibinafsi na tafiti nyingi kwamba kiwewe ambacho hakijatatuliwa au ambacho hakijashughulikiwa kinaishi katika mwili wako na hatimaye kinaweza kuathiri uwezo wa kupata mimba au kubeba mimba. Ndio maana tiba ni muhimu kama vile matibabu yanayotumiwa kwa mwili wako.

Siku ya akina Mama ilipokaribia kwa mwaka mwingine, ilionekana tena kama upanga wenye makali kuwili - kutokuwa na mama yangu na kutokuwa mama. Katika safari yangu ya uponyaji na kupona, nilianza kuandika mashairi na ninahisi ni njia ya kuungana nami na wengine. Sijatupa taulo kwa matumaini ya kuwa mzazi, lakini ninaitumia kusafisha njia hadi nitakapokuwa tayari kabisa kwa hatua zinazofuata.

Ninampenda sana Anita kwa kushiriki hadithi yake nasi. Unaweza kumfuata Anita kwenye Instagram - @poetryknowsnoname. Ikiwa ungependa kushiriki hadithi yako, tuandikie mstari kwenye mystory@ivfbabble.com

Jifunze zaidi kuhusu endometriosis:

Endometriosis alielezea, na Bwana James Nicopoullos

 

 

Avatar

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni

JAMII YA TTC

Kujiunga na jarida letu



Nunua Pini Yako ya Nanasi hapa

ANGALIA UZAA WAKO