Babble ya IVF

Nilimwambia mume wangu aniache na kwenda kutafuta mwanamke ambaye anaweza kumpa mtoto ambaye alikuwa akitamani sana

Hii ni barua pepe ambayo ilitumwa kwetu na mwanamke shujaa wa ajabu ambaye anahitaji faraja yako - jumuiya ya TTC, baada ya kumwambia mumewe amwache kwa mwanamke mjamzito ambaye angeweza kumpa watoto. Ameomba kuitwa Emma kwani hataki kutaja jina lake halisi. Ikiwa unaweza kuhusiana na hili, wasiliana nasi ili tuweze kushiriki hadithi yako na Emma
Wiki iliyopita nilimwambia mume wangu aniache na kwenda kutafuta mwanamke ambaye angeweza kumpa mtoto ambaye alikuwa akitamani sana - mtoto ambaye namtamani sana, lakini siwezi kumpa.
Nilimwambia aende - mwanamume ninayempenda - mtu mkarimu, nyeti na mvumilivu ambaye ninampenda. Nilimwambia aniache kwa sababu nimelemewa na huzuni, huzuni na hatia - hatia kwamba angeweza kuwa baba tayari kama hangenioa.
Mlipuko huo ulikuja wakati mzunguko wetu wa mwisho wa IVF uliisha tena kwa machozi. Nilijua tayari kuwa haijafanya kazi. Nadhani ni kwa sababu ninapata ugumu sana kushikilia tumaini lolote au chanya baada ya raundi 2 zilizoshindwa za IVF. Nilikuwa karibu kujiridhisha kuwa kiinitete hakijapandikizwa kabla hata sijatoa kipimo cha ujauzito. 
Nikiwa nimekaa pembeni ya kuoga huku nikisubiri mstari mmoja utokee kama ilivyokuwa katika mizunguko miwili iliyopita, nilianza kumfikiria mume wangu. Alikuwa ajabu. Mara ya mwisho nilipofunua "kushindwa" alionekana amevunjika, lakini bado alipata maneno ya kunifariji. Nilijichukia. Nilijilaumu. Mwili wangu ulikuwa na unashindwa wakati ujao kwetu. Tunataka kuwa wazazi vibaya sana. Tuna nyumba nzuri, kazi nzuri, familia yenye upendo. Watoto, au angalau mtoto mmoja angekamilisha ndoto hiyo.
Mume wangu mara nyingi huzungumza juu ya mambo anayoota kufanya mara tu anapokuwa baba. Anasema angempenda binti kwanza. Anasema anajua atakuwa mmoja wa wale wanaolindwa ipasavyo.
Ilikuwa ni taswira hii yake, akiwa amemlinda kupita kiasi msichana wake mdogo ndiyo iliyosababisha kuvunjika kwangu. Mstari huo wa kutisha ulipoonekana kwa mara ya 3, nilifungua mlango wa bafuni. Alijua moja kwa moja na nilimuona akipambana na machozi”.
“Lazima uniache” nilimwambia mume wangu mrembo. "Mimi ndiye siwezi kupata mimba - sio wewe. Si haki kwako kukaa. Nenda ukae na mwanamke anayeweza kukupa watoto. Ni sawa".
Maneno yale yakitoka mdomoni mwangu kumwambia mume wangu nianzishe maisha na mwanamke anayeweza kumpa watoto, nilianguka chini. Kwa kweli sikutaka aniache, lakini nilihitaji kumpa chaguo. Nilihisi mgonjwa, kukosa pumzi, mtupu.
Nililia na kulia huku akinishikilia kwa nguvu zaidi ya vile alivyokuwa amewahi kuwa nayo hapo awali. Hakuzungumza kwanza. Nilijiuliza ikiwa kweli alikuwa akizingatia, lakini mume wangu, kwa kuwa yeye ndiye mcheshi, badala yake alijibu:

"Oooh, nashangaa kama Angelina Jolie yuko huru usiku wa leo?!"

Aliinua kichwa changu kwa upole, akanifuta machozi na kutabasamu. Sikuweza kutabasamu tena. Niliweza kuhisi moyo wangu uliovunjika ukihema kwa raha ingawa. Nilimkumbatia nyuma kama yeye aliendelea kuniambia kuwa maisha bila mimi hayaeleweki, ya kusikitisha na sio jambo ambalo angeweza kufikiria.

Aliniambia kuwa ndiyo, alitamani sana kuwa baba, lakini alitaka kuwa baba ikiwa tu mimi ni karibu kuwa mama.

Maneno yake yalimaanisha ulimwengu, lakini bado nilihisi kama nimeshindwa kama mwanamke na nimeshindwa kama mke. Utasa ni ugonjwa mbaya sana. Inakuondolea ndoto zako, thamani yako binafsi, furaha yako na matumaini yako. Samahani kusikika hasi, haswa kwa mtu yeyote ambaye anapitia matibabu ya uzazi kwa sasa, lakini nilihitaji tu kukueleza na kuwasiliana nawe na jumuiya yako nzuri ya TTC.
Ikiwa kuna mtu amehisi hivyo, na kuwaambia waume zao wawaache, ningependa kusikia kutoka kwao, ili tu nijue siko peke yangu. Asante kwa kuwa huko kila wakati IVFbabble.
Emma
x
Ikiwa unaweza kuhusiana na hili, tupia mstari kwa mystory@ivfbabble.com. Kutuma ninyi nyote upendo mwingi na nguvu
Jitunze:
https://www.ivfbabble.com/looking-after-your-emotional-wellbeing-during-ivf-and-how-counselling-can-help/
Avatar

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni

JAMII YA TTC

Kujiunga na jarida letu



Nunua Pini Yako ya Nanasi hapa

ANGALIA UZAA WAKO