Babble ya IVF

Mwanzilishi wa Maonyesho ya Australia kuhusu Uzazi juu ya kupata akili na mwili wake tayari kwa IVF

Na Ella Mannix

Tangu wakati nilipokutana na mume wangu sasa nilijua tutakuwa na familia nzuri

Tunayo hadithi ya mapenzi ya siku ya kisasa, ambapo tulikutana mkondoni na wakati tulipoanza kuongea hatukuacha, tuliunganisha kwa viwango vingi, ilionekana kama nimemjua kwa miaka. Kwa hivyo nilidiriki kuona picha ya harusi yetu na kuwazia watoto wetu watatu, wakiishi pwani huko Sydney yenye jua. Walakini, picha hiyo kichwani mwangu haingekuwa safari rahisi. Unaona, mume wangu alikuwa na saratani kabla ya mkutano wetu na kwa matibabu makali kama hayo, alikuja na maisha yake hata hivyo ilimwacha ashindwe kupata watoto.

Je! Hiyo maelezo madogo yalikuwa mwisho wa ndoto yangu ya kuwa na familia? 

Na kusema ukweli nilitaka kuendelea kumuona? Tulikutana tu, sawa? Ninawezaje kukataa sifa zake za kushangaza na hamu yake ya kuwa na familia kama mimi? Tulikuwa kwenye ukurasa huo huo na kwa utafiti, msaada na sayansi na nia njema ya watu wa kushangaza, kuna mipango ya wafadhili, ambayo tumechunguza.

Nilikuwa na umri wa miaka 39 wakati nilikutana na mume wangu lakini nilihisi kama mtoto wa miaka 23, hata hivyo mtaalam wangu wa uzazi hakuiona hivyo. Uwezekano wa mwanamke mwenye umri wa miaka 35 kupata mimba kawaida ni nusu ya mtu wa miaka 20, na 5% ikiwa uko katika miaka ya 40. Je! Tabia mbaya huongezeka kama mwanamke mzee anayefanya IVF? Hapana, hawana. Mwili ni uwanja wa mabomu na unasikia hadithi nyingi za wanawake wanaopitia mzunguko wa IVF baada ya mzunguko - wakati mwingine hadi raundi 10 za IVF. Hakuna mtu anayepitia IVF anayetaka kuwa katika kitengo hicho. Hiyo ni mipango mingi ya kifedha, kwa hivyo wakati nilikuwa nikingojea kipindi changu cha miezi 12 ya kusubiri mfuko wangu wa afya, niliamua kujitolea kwa sababu hiyo na kuandaa mwili wangu kwa IVF.

Nilitaka kuwa mzuri zaidi na mwenye afya kabisa ambayo nimewahi kuwa nayo na sikuwa na hakika jinsi nitaka kuguswa na dawa hizo!

Unasikia hadithi za wanawake kupata hisia na kulia wakati wa mikutano kazini na ndio nilitaka kuepuka - haswa wakati nilikuwa nikifanya kazi katika mazingira ya ushirika. Niliongeza akili nzuri kwenye orodha hiyo.

Hatua ya kwanza ilikuwa kwenda kwa daktari wangu kupata rufaa. Nilipokuwa huko walichukua sampuli za damu, kuona viwango vyangu vya vitamini na chuma vilikuwa vipi. Kwa bahati mbaya walikuwa chini kabisa, na vitamini D kidogo au chuma mwilini mwangu. Wakati huo nilielewa ni kwanini wakati mwingine nilikuwa na kizunguzungu Kwa hivyo nilichukua vitamini kabla ya ujauzito, vitamini D na virutubisho vya chuma kwa miezi sita kabla ya IVF.

Nilipanga vikao vyangu vya mazoezi asubuhi kabla ya kwenda kazini, na nikatafuta njia za kuunda mawazo mazuri ya kuanza siku. Nilikata chakula cha taka na kuanza kuleta chakula changu cha mchana kazini - saladi nyingi safi na mboga za kijani kibichi. Niliongeza nafaka kwenye lishe yangu na kukata wazungu, viazi, mkate, na tambi, nikibadilisha na viazi vitamu na tambi ya dengu, saladi nyingi na parachichi. Wataalam wanasema kwamba parachichi ni nzuri kwa uzazi. Inafaa kweli - mara tu unapokata parachichi katika nusu ya jiwe inaonekana kama tumbo la mjamzito. Pia nilitakasa ini ili kuondoa sumu nyingi iwezekanavyo kutoka kwa mwili.

Nilisikiliza podcast chache na nikajiunga na vikundi vya Facebook, na kuanza kurekodi jinsi nilivyohisi juu ya mchakato mzima. Nilipata kwa kuisema kwa sauti au uandishi wa habari niliweza kujiandikisha. Nilikuwa pia na mkufunzi wa biashara wakati huo na, wakati hakuwa mkufunzi wa IVF, tulizungumza juu ya mpango wangu na jinsi nitaweza kukabiliana na kazi, mikakati ya kuzungumza na kuniweka sawa kwa kuweka mambo katika mtazamo na kunisaidia kipaumbele kazi na uunda mipaka. Nilifanya kazi katika HR na bado sikumwambia meneja wangu, sio kwamba sikuwa na imani naye au nilihisi nitatibiwa tofauti, nadhani siku zote nilikuwa nyuma kwenye akili yangu nilipaswa kufanya raundi kadhaa na Sikutaka kuingia na mtu ikiwa haikuwa habari njema.

Jambo gumu zaidi ilikuwa kuacha pombe, kwani napenda glasi ya nyekundu au mbili jioni. Niliacha hiyo ya mwisho kwenye orodha yangu miezi mitatu kabla ya matibabu ya IVF, kwa sababu ili kitu kitekeleze mwili wako lazima uifanye kwa angalau miezi mitatu.

Jambo la mwisho lililoongezwa kwenye mpango wangu wa "IVF jiandae" lilikuwa ni kujiweka joto. Kwa nini hiyo ilikuwa muhimu? 

Miaka iliyopita nilikuwa na acupuncture kwa ustawi na usawa, hata hivyo wakati mimi hapo mtaalam wangu alikuwa akisema mzunguko wangu ulikuwa mbaya. Alikuwa kweli - nilikuwa nikipanda kwenye gari nzuri ya kupendeza ya moto Vespa, na akaniambia nilikuwa na tumbo la uzazi baridi, kusema ukweli sikufikiria mengi na nilisahau mpaka wakati wa kujaribu kupata mimba, nikakumbuka kumbukumbu hiyo na ilikuwa kali akilini mwangu. Nililazimika kuweka miguu na uterasi joto na sina vinywaji baridi. Je! Ningefanyaje hivyo?

Naam, nilijinunulia chupa mbili za maji ya moto, na mkoba wa maharage ambao ningeweza kuchukua kwenda kazini, kwa bahati nzuri ilikuwa majira ya baridi huko Australia na hakuna mtu aliyegonga kope kwanini nilikuwa nikipasha begi la maharage kwenye microwave. Sijui ikiwa ilikuwa mchanganyiko wa kila kitu kwa sababu wiki mbili baada ya uhamishaji wa kiinitete tulikuwa na chanya.

Baada ya kupitia safari yetu na idadi ya maandalizi ambayo ilienda kujiandaa IVF, nilitaka kushiriki na kuungana na jamii ya uzazi

Watu wanaopitia safari yao ya kuzaa, kawaida au na IVF bado wana maswali mengi, inashangaza ni wanawake wangapi wanaona kuwa ngumu kuuliza maswali kwa mtaalam wao wa uzazi, ambayo ni moja ya sababu kwanini niliamua kuzindua onyesho la kwanza la uzazi la Australia. Nilitaka kuunda nafasi ambapo wanaume na wanawake waliweza kupata habari sahihi na kujielimisha juu ya mada fulani. Nilitaka watu washirikiane na wataalam wanaoongoza kwa IVF na tiba mbadala, kama waulize maswali ili waweze kuchukua habari hiyo na kuamua ni njia ipi inayofaa kwao.

Niliita Yote Kuhusu Uzazi kwa sababu ni kweli

Sijasahau gharama ya IVF au ikiwa unatumia acupuncturist, naturopath au mtaalam wa lishe yote inaongeza, kwa hivyo nimeingiza mpangaji wa mipango ya fedha na mkufunzi wa fedha kwenye maonyesho, kwa kuwa na pesa anatarajia hapo natumai inawapa nguvu watu kuwa na vifaa na vidokezo vya kufikia malengo yao ya kifamilia.

2021 tutaona Yote Kuhusu Exertility Expo mkondoni ambayo ni ya kufurahisha sana. Maonyesho haya huleta tasnia ya uzazi chini ya paa moja na sisi sote tuna lengo la pamoja kuunga mkono safari yako ya uzazi

Katika IVFbabble tunafurahi sana kuwa sehemu ya Maonyesho haya mazuri yanayofanyika mnamo …………… .. Kwa habari zaidi, kutembelea hapa

Utaalam wa ndege wa mapema utauzwa hivi karibuni. Natumahi kukuona hapo!

Avatar

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni