Babble ya IVF

Shida yetu ya wafadhili, na JR Silver

Katika nakala yangu ya mwisho, Nilizungumza juu ya jinsi na kwanini mimi na mke wangu tumekuwa tukichelewesha juu ya nini cha kufanya na kiinitete chetu kilichobaki kilichogandishwa: tumia, tupa au toa

Bado tuko ndani ya dhana na nashuku hatutafanya uamuzi wa mwisho wakati wowote hivi karibuni. Walakini, toleo moja ambalo tumerudia hivi majuzi lilikuwa nini cha kufanya na kiinitete chetu ikiwa hatuta "jaribu tena".

Tumekuwa wazi kila wakati kuwa "hatutapiga" kiinitete kilichopotea. Badala yake, kuna upendeleo wazi wa kutoa kiinitete lakini swali ni wapi?…. kwa wazazi wengine watarajiwa?…. au utafiti wa kimatibabu?

Tulikuwa tumehitimisha kuwa kuchangia utafiti wa matibabu ilikuwa matokeo ya uwezekano; hata hivyo msomaji amekuwa akiwasiliana na kwa upole alipinga ubaridi wa uamuzi huo. Na hii imetupa kupumzika kwa mawazo, haswa mimi: kwani nitashukuru milele kwa wafadhili wa manii ambaye alinisaidia kuwa baba mara mbili, kwa hivyo ni zawadi gani kubwa zaidi ambayo ningeweza kurudisha kwa jamii ya uzazi kuliko kiinitete chenye afya kwa wenzi wengine. (au mtu binafsi) anayehitaji.

Kwa kweli, dhana kama hiyo ya dhana ilikuwa mbele ya akili yangu wakati niliunda "Sharing Seeds", mawazo yakiwa ni kuunda safu ya vitabu vya watoto vinavyohusiana na ujauzito ambavyo vimepewa msingi wa maisha kupewa zawadi na mbegu ya mtu wa tatu (kama hiyo kuwa mbegu iliyotolewa, yai, kiinitete au mtoto).

Mada hii pia ilisisitizwa mwishoni mwa kitabu changu cha kwanza, wakati nilielezea jinsi watoto wawili wa mimba waliopata mimba walikua kuwa "washiriki wa mbegu" wenyewe.

Kwa hivyo hii yote inakaaje na chaguo mbadala ya kuchangia utafiti wa matibabu: kama kawaida katika ulimwengu wa kuzaa, hakuna jibu rahisi

Kwa madaktari wametuhakikishia kwamba kutakuwa na faida ya kweli katika kutoa kiinitete chetu kwa sayansi, haswa nguvu Kiinitete cha PGS. Kwa hivyo hii inaweza kupe sanduku la kujitolea, ikilinganishwa na maswala kadhaa ya kiutendaji ambayo yanatusumbua kwa kutoa kwa wazazi au wazazi watarajiwa. Kinyume na mamilioni ya manii microscopic iliyotolewa katika kila sampuli ya manii, kutoa kiinitete chetu kunamaanisha kuacha maisha ya kipekee yaliyoundwa, yaliyo na 50% ya moja ya mbegu ya wafadhili na 50% ya moja ya mayai ya mke wangu mwenyewe.

Tumeshauriwa pia kwamba, haijalishi tunachangia wapi, haitawezekana kuhifadhi kutokujulikana kwetu (somo hilo lenye mwiba tena!): Hii inamaanisha kwamba, ikiwa kiinitete hicho kingeifanya iwe baada ya kuzaa, itakuwa na haki ya tufuatilie inapofikia utu uzima. Na ndani yake kuna wasiwasi - kwani tayari inatusumbua mawazo ya "kuacha" kiinitete kwa familia nyingine; la kusikitisha zaidi kwamba siku moja "kiinitete" hicho kingeweza kubisha hodi kwenye mlango wetu, tazama ndugu zake wafadhili wawili wanaridhika nyuma na kuuliza kwanini hakukuwa na nafasi mezani kwake.

Upande wa nyuma ni kwamba hatuwezi kamwe kusikia kutoka kwa "kiinitete" cha watu wazima au, kwa matumaini zaidi, wangeweza kufikia bila uchungu na kuwa sehemu ya maisha yetu ya baadaye.

Kwenye barua inayohusiana, nilisoma nakala ya kupendeza katika Guardian mwishoni mwa Februari, iliyotumwa na msomaji wangu mwingine. (Bonyeza hapa kusoma makala)

Kiini cha hadithi ni jinsi familia tatu za London zimejiandikisha kwa "Msajili wa Ndugu wa Wafadhili" na kugundua wamepata watoto kupitia mfadhili huyo huyo wa manii. Familia zinazohusika zote zilikubaliana kukutana na wazazi na watoto sasa wanawasiliana kama marafiki. Kama inavyogundua katika nakala ya awali ya IVF Babble, Mimi ni mtetezi mkubwa wa uwazi linapokuja suala la kuwaambia watoto wajawazito wa asili yao maalum. Walakini, kwa kila mtu au wenzi, lazima iwe uamuzi wa kibinafsi ni kiasi gani wanataka kushiriki na nani.

Kwa mimi na mke wangu, wazo la kufuatilia wengine ambao wametumia wafadhili wa manii sawa na / au kutoa kiinitete chetu bila kujulikana labda ni hatua mbali sana kuliko mipaka yetu ya familia ngumu tayari: tusisahau, bado kunangojea siku za kutisha wakati watoto wetu wanapofika utu uzima na wanaweza kuchagua kukutana na wafadhili wao wa manii.

Kwa hivyo hadi wakati huo, tutamwaga upendo wetu na nguvu katika kulea na kulinda watoto wetu ili, wakati siku itakapofika, waweze kuwekwa bora kufanya uamuzi huo na kukabiliana na matokeo yake (mazuri au mabaya)

Jihadharini, JR Silver

Soma zaidi kutoka kwa JR Silver

JR Silver, mwandishi wa "Sharing Seeds", anatuambia jinsi alivyokubali chaguo la manii ya wafadhili

Sara Marshall-Ukurasa, Mwanzilishi mwenza wa IVF anazungumza juu ya kusema kwaheri kwa kijusi kilichohifadhiwa

Nikisema kwaheri na mayai yangu yaliyohifadhiwa

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni