Ambao sisi ni?

Tracey

Hadithi ya Tracey:

Ilichukua majaribio mawili kabla ya Tracey kupata mjamzito na watoto wake mapacha. "Nilipoteza miaka yangu mingi ya kuzaa kwa sababu sikuwa na ukweli wote," Tracey alisema. "IVF ilikuwa ya kihemko, kiwiliwili na kiakili na kuchoka na kifedha. Tumebarikiwa na mabinti wawili wazuri kwa hivyo sikuweza kuwa na furaha zaidi lakini ilikuwa barabara ngumu. Ushauri wangu kwa mtu yeyote ambaye ana shida na utasa ni kuhakikisha kuwa hakuna maswala yoyote ya kimsingi ambayo wakati mwingine hula bila dalili dhahiri. Kwa kufanya hivyo unaweza kujiokoa wakati muhimu na unaweza kuwa na uwezo wa kuwa na asili kwa kawaida. Tunatumahi kuwa wavuti hii itawapa watu habari zote wanazohitaji. "

Tracey alianza kujaribu mtoto akiwa na umri wa miaka thelathini na akachukua mimba ya kawaida mwenye umri wa miaka 41. Madaktari waligundua kuwa ilikuwa mimba ya ectopic na akapoteza mimba. Muda kidogo baada ya kutoka hospitalini, bila kuwa na D & C, alianza kupata maumivu makali kwenye tumbo lake la chini la kushoto. Vipimo kadhaa visivyo vya mwisho baadaye madaktari walimpa haki ya kuanza IVF… licha ya maumivu. Haikufanya kazi. Miaka mitatu na kuharibika kwa mimba nyingi baadaye, Tracey na mume Ben walianza kuchunguza chaguo la kupitisha. Orodha ya kungojea ilionekana kutokuwa na mwisho kwa hivyo waliamua kujaribu tena IVF. Tracey alimtembelea mshauri juu ya pendekezo la rafiki ambaye alitambua mara moja blockage kwenye bomba la fallopian kutokana na ujauzito wa ectopic miaka ya mapema. Baada ya operesheni ya kufuta blockage, na kwa nafasi chini ya 2% ya kupata mjamzito, alianza mzunguko wake wa pili wa IVF. "Nilikuwa na majaribio kadhaa, ambayo yalifunua mambo kadhaa ya kutisha," alisema. "Donge kwenye kifua changu na uterasi kwa wanaoanza, ambayo, kwa shukrani ilijitokeza kuwa sawa, na viwango vyangu vya tezi vilikuwa mahali pote." Dhidi ya shida hiyo Tracey alijifungua mapacha Isabella na Neema mnamo tarehe 20 Januari 2015.

Sara

Hadithi ya Sara:

Sara alikuwa na miaka 32 wakati aliamua kuwa anataka mtoto. Mumewe alikuwa kwenye bendi, na wakati akiwa kwenye ziara, alimtumia maandishi kwa shangwe na maneno "Wacha tuwe na mtoto !!!". Miaka minne baadaye, na baada ya raundi 2 za IUI, raundi 2 za IVF na kesi nzito ya OHSS, hatimaye alitambua ndoto yake.

Safari ilikuwa ngumu hata hivyo. Uchunguzi katika hospitali yake ya ndani ulionyesha kuwa alikuwa na ovari ya polycystic hivyo alipitia raundi mbili za IUI, ambazo kwa kusikitisha hazikufanya kazi. Nakumbuka sasa Sara anahisi hajawahi kupoteza muda na IUI. Unaweza kufikiria maisha ya bendi kwenye ziara..siyo yenye afya zaidi, na hakika sio nzuri kwa ubora wa manii !! IUI hakuwahi kwenda kazini, lakini alienda na kile madaktari walimwambia afanye.

Karibu kuanza matibabu ya IVF, aliambiwa habari mbaya kwamba mama mkwe alikuwa na saratani ya ugonjwa, lakini Sara na mumewe walichukua uamuzi wa kuendelea na IVF.

Bado akifanya kazi kama Meneja wa Sakafu katika Televisheni, Sara alilazimika kuweka wazi mbele ya kazi. Akiwa amechoka kihemko, anakumbuka kulazimika kuingia kwenye wakati wa maonyesho ya moja kwa moja ili kuingiza dawa yake, kisha kurudi kwenye sakafu ya studio raha zote na mwanga. Alipata matibabu, lakini kwa kusikitisha, hakuna yai moja lililotungwa. Tena, ukiangalia nyuma, na maswala ya uzazi ambayo Sara na mumewe walikuwa nayo, hii haingefanya kazi kamwe.

"Nilijifungia mbali na marafiki," alisema. "Rafiki yangu mkubwa alisema kwamba alikuwa mjamzito na baada ya kumpongeza nilifuta nambari yake kutoka kwa simu yangu. Nilijiona nikishindwa, nimetengwa na sina furaha. ”

Sara alijaribu matibabu ya IVF ya pili (kupitia ICSI) na muda mfupi baada ya kupata hali ya kutishia maisha - OHSS - athari ya matibabu ya IVF haikufafanuliwa kabisa kwake. Alilazwa hospitalini, alipata shida kubwa ya kutokwa na damu, ovari iliyovimba, ugumu wa kupumua, kusonga na kuongea. Kwa njia ya kimiujiza maumbo yalinusurika na Sara alijifungua Lola na Darcy mnamo 1 Novemba 2010.

"IVF imebadilisha maisha yangu. Imenipa familia yangu nzuri. Walakini, majuto ambayo ninayo ni kwamba tulipoteza wakati mwingi bila kuuliza maswali au kufanya utafiti wangu. IVF babble ndio aina ya wavuti ningependa ningekuwa nayo ”