Babble ya IVF

Sehemu ya Kwanza ya vita yangu ya pili ya ugumba, na Laura

“Halo, hii ndio hadithi yangu. Sijawahi kuiweka kwa maneno kama haya hapo awali na kuiona ni ya ajabu kwamba yote haya yamenitokea, ni aina ya kuhisi kutazama nyuma
"Labda nimekuwa nikishangaa njiani kupita kiasi na sijapata alama kuu. Niliiandika kwa njia moja kutoka moyoni.
"Najua mambo hayafai kila mtu lakini hata kama mtu mmoja tu anaweza kuelezea na kujua hisia na hisia zote ni sawa. Hatia niliyohisi kwa kuhisi kama nilivyofanya na kujiweka mwenyewe na familia yangu wakati wote wakati nilikuwa tayari na mtoto. Nilihisi siwezi kuzungumza waziwazi kwani hakuna mtu angeelewa. Lakini bila kujali hali zako hisia ni za kweli sana. Ninahisi kweli kabisa sasa, hisia ambazo sikufikiria inawezekana kwa muda mrefu sana. Nataka tu wengine wajue wana nguvu ya kutosha na kufuata utumbo wako kila wakati ”.
Laura Cook
x

Nilipata ujauzito na binti yangu baada ya miezi 4 ya kujaribu, nilihisi bahati wakati huo lakini sikuwahi kuthamini kabisa jinsi ilivyokuwa rahisi. Tuliamua kuwa tunataka pengo la umri wa miaka 3-4 kwa hivyo tukaanza kujaribu tena karibu na Februari 2014. Nilianza kutumia vifaa vya kupima ovulation na baada ya miezi 6 hakukuwa na bahati - miezi kadhaa niliuliza ikiwa nimepiga ovulation kabisa, kwani wakati mwingine ni dhaifu na wakati mwingine hakukuwa na hata laini. Nilijihakikishia tu kuwa vifaa havikuwa sawa na kwamba kila kitu lazima kiwe sawa kwani nilipata ujauzito kwa urahisi mara ya kwanza.

Baada ya miezi michache zaidi ya chochote nilijishughulisha na googling kwanini hii haifanyi kazi. Nilijitambua mwenyewe na kila aina na niliamua kwenda kwa madaktari. Daktari huyo alikuwa mzuri lakini alisema tayari nilikuwa na mtoto mmoja kwa hivyo kila kitu kitakuwa sawa na kwamba "mambo haya yanachukua muda", lakini alikubali kufanya damu yangu ya siku ya 21 ya ovulation. Niliondoka nikiwa nimechanganyikiwa lakini angalau damu yangu ilikuwa ikikaguliwa kwa hivyo kuna kitu kilikuwa kinafanywa. Walakini, mizunguko yangu haikuwa siku 28, zilitofautiana mwezi hadi mwezi na wakati nilipopanda sio siku ya 14, ilikuwa njia baadaye. Matokeo yangu ya damu yalirudi na walionesha nilikuwa sijatoa ovari kwa hivyo daktari aliamua tutapima tena mwezi ujao.

Nilirudi kwenye google kuchambua mizunguko yangu. Wakati nilikuwa nikitoa ovulation nilikuwa na awamu ya luteal ya siku 9-10 na usomaji wangu ulikuwa umeniambia hii haikuwa jambo zuri. Kwa maoni yangu nilikuwa nikichagua na kile nilichotafuta kwani ni rahisi kusoma tu kile unachotaka kusoma.

Mwezi uliofuata wa damu na bado hakuna ishara ya ovulation kwa hivyo daktari alikubali kunipeleka kwa kliniki maalum kwa uchunguzi zaidi

Hisia zilizochanganyika wakati huu - zilifurahisha kitu fulani kitafanyika lakini sikuweza kuelewa ni kwanini hii haikunitokea wakati ilikuwa rahisi sana mara ya kwanza. Nilijishughulisha nayo na nikahisi nilikuwa na wingu mara kwa mara juu ya kichwa changu likinivuta chini. Nilitamani sana kupata sababu kwa nini hii ilikuwa ikinitokea.

Uteuzi wetu katika kliniki ya uzazi ulikuja na nilihisi sikuchukuliwa vibaya sana, kwani nilikuwa na mtoto mmoja kwa hivyo kulikuwa na dhahiri hakuna chochote kibaya. Hii ilikuwa taarifa ambayo nilikuwa nimezidi kufadhaika!

Daktari hakuonekana kupendezwa na urefu wangu wa mzunguko, ubora, ovulation au awamu ya luteal. Ukweli nilikuwa na damu mara kwa mara ilimaanisha yote yalikuwa sawa. Lakini nilihisi nilijua haikutokana na usomaji wangu wote mkondoni.

Waliangalia manii ya waume zangu (yote yalikuwa sawa) na mwishowe walikubali kunifuatilia kupitia mzunguko na skana za kawaida ili kuona kile kinachotokea

Nilifikiria sana, mwishowe wataona sitii na ikiwa nikifanya ubora sio mzuri kwa hivyo mwishowe nitafanya kitu kunisaidia. Uteuzi huo ulikuwa mgumu sana kusimamia na kupata likizo bila watu kujua. Kwa bahati nzuri nilifanya kazi kwa muda ili kufanikiwa kufanya miadi karibu na kazi. Kwa wakati huu hakuna mtu aliyejua mbali na familia ya karibu. Nilichukua tu 'ni lini unapata mwingine?' maoni kama risasi moyoni mwangu na haraka akabadilisha mada.

Scans zinaonyesha nilikuwa nimepiga ovulation lakini ilikuwa siku ya 25 katika mzunguko wangu na awamu ya luteal ya siku 9. Daktari hakuona hii kama shida kwani nilikuwa nimepiga ovari. Nilihisi nimechomwa kwa sababu hiyo inamaanisha hawatanifanyia chochote. Ilikuwa ni kama nilikuwa karibu nataka kuwe na shida kwani shida inaweza kusuluhishwa (najua hii sio kesi lakini wakati huo ilikuwa michakato yangu ya kufikiria, sawa au vibaya).

Kwa kimsingi tuliambiwa tuende tuendelee kujaribu na kurudi katika mwaka ikiwa hakuna chochote

Sikuweza kufanya hivyo, nilikuwa nikizeeka na pengo la umri lilikuwa likiongezeka na kufadhaika na hasira yangu ilikuwa ikiongezeka na kila mwezi uliyopita.

Shinikizo juu ya uhusiano wetu lilianza kujenga

Nilihisi sikumpendeza binti yangu vile vile ningepaswa kuwa kwani nilikuwa nimelenga kumpa ndugu. Nilihisi wakati wa hatia safi wakati tayari nilikuwa na mtoto mmoja mzuri mzuri na kulikuwa na watu huko nje ambao hawakuwa na mtoto. Nilihisi sikuwa na haki ya kuhisi kama nilivyofanya au kuitaka sana. Nilihitaji kufanya kitu, sikuweza kuendelea tu kwani nilikuwa kwa mwaka mwingine ili kurudi google nilikwenda na kusoma juu ya faida za tiba ya mikono.

Kisha nikakutana na mwanamke mzuri wa kienyeji aliyebobea katika tiba ya kuzaa, kwa hivyo mara moja nikafanya miadi

Alikuwa wa kushangaza na nilihisi kwa mara ya kwanza mtu alikuwa ananisikiliza na alikubaliana nami kwamba mzunguko wangu haukuwa "bora" haukuniambia takwimu na kuniambia jinsi wanadamu wasio na uwezo walikuwa tofauti na panya (kweli nilikuwa nimelinganishwa kwa panya na madaktari wawili!). Alionekana kuwa na ujasiri kwamba angeweza kusaidia kudhibiti mizunguko yangu na kuboresha ovulation na kwa upande wake hakuhitaji kufikia hatua ya IVF.

Alinishauri nifuatilie hali yangu ya joto ili kufuatilia ovulation. Tuligundua nina joto la chini sana la mwili na haikukaa tena baada ya kudondoshwa na imeinuliwa kidogo tu. Sasa hadi leo bado sijui ni mambo gani haya yote lakini kwa wakati huo, ilinipa sababu kwanini hii haikutokea ambayo ndio nilihisi nilihitaji.

Nilihitaji mtu akubaliane kitu hakikuwa sawa na aniambie ni kwanini.

Sehemu ya pili ya safari ya Laura itachapishwa wiki ijayo. Wakati huo huo, tungependa kusikia kutoka kwako. Je! Unaweza kuelewa hadithi ya Laura? Tupa mstari kwenye info@ivfbabble.com

 

 

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni