Babble ya IVF

Profesa Adam Balen anatoa wito wa onyo la "pakiti ya sigara" juu ya uzazi wa mpango

Je! Njia za uzazi wa mpango zinapaswa kuja na maonyo ya 'kutokuondoka umechelewa?' Daktari wa juu wa uzazi, Profesa Adam Balen, anafikiria hivyo. Angependa kuona maonyo sawa na yale yaliyo kwenye pakiti za sigara zilizochapishwa kwenye vidonge vya kuzuia mimba na kondomu.

Kama mwenyekiti wa Mpango wa Elimu ya kuzaa, Profesa Balen ameona kuongezeka kwa kutisha kwa utasa wakati watu wanaacha kuanzisha familia hadi baadaye na baadaye maishani. Yeye ni mtetezi hodari wa elimu zaidi juu ya jambo hili.

Hivi karibuni aliliambia The Mail Jumapili, 'ukiwa na sigara, una maonyo ya kiafya juu ya athari mbaya za uvutaji sigara. Unaweza kuwa na hiyo juu ya uzazi wa mpango, iwe ni pakiti ya kondomu unayopata kutoka kwa baa au kidonge cha uzazi wa mpango. '

Anataka kuona maonyo zaidi juu ya uzazi wa mpango

"Kuingiza au maonyo yanapaswa kuwa pale: kumbuka, usiiache kuchelewa. Kuna fursa wakati wanawake, haswa, kwenda kufanya uchunguzi wa smear au ushauri kuhusu uzazi wa mpango inapaswa kuelekezwa kwa nyenzo zinazofaa umri. '

Wakati uzazi wa kike unapungua sana katika miaka yao ya 30, Profesa Balen anataka wanawake waanze kufikiria juu ya uwezo wao wa kuzaa mapema, haswa wanapokuwa katika miaka ya 20 au mapema 30. Mwenyekiti wa zamani wa Jumuiya ya uzazi ya Briteni anaonya, 'Ikiwa utaganda mayai na uwe na nafasi nzuri ya kupata mtoto baadaye, labda unafikiria kuifanya kabla ya kufikia umri wa miaka 37 au 38. '

Yeye sio peke yake katika wito wake wa elimu zaidi

Profesa Geeta Nargund, wa huduma ya kibinafsi ya IVF Tengeneza Uzazi, anakubaliana na maoni yake. Anadokeza kuwa pakiti za uzazi wa mpango zinaweza kujumuisha grafu zinazoonyesha njia ambazo uzazi hupungua na umri.

Kulingana na Profesa Nargund, vielelezo ni bora kuliko maonyo yaliyoandikwa. Kwa mfano, anasema, 'watu wana uwezekano mkubwa wa kutazama grafu kando ya pakiti kuliko kusoma maandishi machache.'

Prof Nargund na Prof Balen wote wametoa maoni yao siku chache tu baada ya habari ya hivi karibuni kwamba Serikali itaongeza mipaka ya kufungia mayai na manii kutoka miaka 10 hadi miaka 55. Mawaziri pia wanajadili ugani sawa juu ya kufungia kiinitete zaidi ya miaka 10, ambayo ndiyo kiwango cha juu cha sasa bila sababu maalum za kiafya.

Wakati wafuasi wa ugani mpya wana matumaini kwamba itasaidia watu kufanya maamuzi muhimu ya uzazi wa mpango, wengine hawaunga mkono sana

Wanasema kuwa kufungia mayai hakuhakikishi mtoto, na kuchelewesha ujauzito daima ni hatari. Walakini, Profesa Balen ni shabiki wa viongezeo, akisema kwamba wangeweza kutoa "usawa katika sheria kwa wale ambao wanataka kufungia kwa sababu za kijamii."

Alisema, anaonya watu kutoka kwa kutegemea sana juu ya kufungia manii na mayai yao. 'Vijana hawapaswi kutegemea teknolojia kusaidia kuhifadhi uzazi wao kwa siku zijazo ... Kufungia mayai sio dhamana ya kuwa watapata mtoto. Watu hawapaswi kuiacha imechelewa sana au kuburudishwa katika hali ya uwongo ya usalama. '

Je! Unafikiria nini juu ya wito wa Profesa Balen wa kuonya juu ya vifurushi vya uzazi wa mpango? Je! Onyo hilo lingekusaidia kufanya chaguo tofauti juu ya uzazi, au ungehisi unastahiliwa? Tunapenda kusikia kutoka kwako kwa fumbo@ivfbabble.com au kwenye kijamii @ivfbabble

Avatar

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni