Babble ya IVF

Profesa Geeta Nargund kwa nini kliniki za uzazi inapaswa kulipa NHS kwa shida zozote za IVF

Mmoja wa wataalam wa uzazi anayeongoza nchini Uingereza amesema kliniki za IVF zinapaswa kuwajibika kifedha kwa wagonjwa ambao wanapata shida kufuatia matibabu badala ya NHS

Profesa Geeta Nargund alikuwa akizungumza na Guardian kuhusu sekta ya umma kuweka mswada wakati wanawake wanapata shida katika matibabu yao ya IVF, kama vile Ovarian Hyperstimulation Syndrome (OHSS) kwa sababu ya matumizi makubwa ya kliniki ya itifaki ya dawa za IVF.

Profesa Nargund anataka yote Kliniki za IVF kuwasilisha maelezo ya uandikishaji wa hospitali kwa mlindaji wa uzazi, Chama cha mbolea ya kibinadamu na Embryology (HFEA), ili waweze kufuatiliwa.

Alisema: "Viwango vya mafanikio ya kliniki kawaida hupimwa kwa kuzingatia kuzaliwa kwa kila kiinitete, lakini matokeo ya kiafya kwa wanawake yana umuhimu sawa na kuna haja ya kuwa na uwazi zaidi kwa hilo."

Kwa sasa kliniki wanalazimika kuripoti kesi kali kwa mlinzi wa uzazi, lakini kuna swali fulani juu ya ufafanuzi wa kali na wengi huenda bila kusambazwa, licha ya kulazwa hospitalini.

Kulingana na takwimu rasmi, kesi 865 za OHSS zilirekodiwa na NHS mnamo 2016, lakini ni kesi 60 tu zilizoripotiwa na zahanati kwa HFEA.

Dalili za OHSS ni pamoja na kutokwa na damu, wakati ovari inavimba, kichefuchefu na maumivu makali. Mwanamke aliye na Ovari ya Polycystic (PCOS) anahusika zaidi na hali hiyo na lazima aangaliwe kwa uangalifu wakati wa kupokea matibabu ya IVF.

Profesa Nargund anaamini kwamba ikiwa kliniki zilitunga muswada huo kwa hali hii, fedha zaidi za NHS zingepatikana kulipia matibabu ya IVF.

Sara Marshall-Ukurasa, mwanzilishi mwenza wa IVFbabble alipata mateso makali ya OHSS baada ya kuhamishwa kwa kiinitete,

“Sikuwahi kufikiria nitajikuta niko katika hali hiyo. Ninaandika shajara yangu kutoka kitandani kwangu nikiwa na njaa na njaa na wasiwasi sana. Nina kesi kali ya hyperstimulation, ambayo kimsingi inamaanisha kuwa mwili wangu unajazwa maji. Ninaonekana mjamzito wa miezi sita na ninajisikia vibaya. Tumbo langu limetanuka sana sijitambui. Siwezi kulala chini au kwa upande wangu kwa sababu nimelala masaa 3.5 kwa usiku mbili na nina maumivu ya mgongo sugu. Huu ndio athari mbaya zaidi ya matibabu ya IVF ambayo unaweza kupata.

Nilianza kujisikia vibaya Jumamosi usiku. Saa 1 asubuhi Wag alinipeleka kwa majeruhi kwani maumivu yalikuwa na bado ni mabaya sana. Siwezi kutembea, siwezi kukaa peke yangu na ninaweza kufika chooni peke yangu. Usiku ni mbaya zaidi, kwa sababu najua nina masaa nane marefu na upweke ya maumivu na usingizi. Nadhani watanipa kidonge cha kulala usiku wa leo. Ikiwa tu ningeweza kujifunga upande wangu katika nafasi yangu ya kulala inayopenda itakuwa rahisi sana. Pia nimezuia masikio, cystitis na mwanamke aliye na maswala ya afya ya akili kitandani karibu nami ambaye hupiga kelele kila wakati.

Edy, mmoja wa wauguzi wangu ninaowapenda alijitokeza kuniona leo. Alisema anadhani nina mjamzito, kwani hii kawaida hufanyika wakati kiinitete kinakaa. Hii ndio ninayohitaji kuzingatia, ukweli kwamba watoto wangu wametulia na wako nyumbani. (TAFADHALI !!) Lazima nikumbuke kwamba mwisho wa siku, maumivu haya mabaya na usumbufu kwa matumaini tutaleta furaha, sio kwangu tu na Wag, bali kwa familia yetu yote.

Daktari anasema viwango vyangu vya protini ni vya chini sana kwa hivyo lazima nila nyama na mayai mengi iwezekanavyo. Niliamuru sandwich ya Mayo yai mapema.

Nimechoka…

Machi 9

Ma maumivu kama sijawahi kuona hapo awali

Ni saa 7:50 asubuhi. Nimekuwa nimeketi tangu 5 asubuhi kwenye kiti mwishoni mwa kitanda changu kwa sababu ndio mahali pekee ninahisi raha. Nilikuwa na usingizi usiofaa zaidi usiku. Nilikuwa na cystitis ya muda mrefu hivyo nilihisi kama nilihitaji kutokwa usiku kucha. Vidonge vya kulala viliingia lakini maumivu mgongoni na kando yalikuwa makali sana hivi kwamba yalinifanya niamke. Lazima nilikuwa nikilalama katika usingizi wangu kwa sababu kila wakati niliamka muuguzi alikuwa karibu yangu akijaribu kunifariji.

Sasa nasubiri kwa hamu chai na toast saa 8:30. Chai ni kijivu na toast ni ngumu na baridi lakini ninaisubiri. Nadhani ni alama ya lengo. Natumaini tu watanichomoa kwenye mashine hii ili niweze kufika kwenye troli ya kiamsha kinywa haraka.

Sidhani kama nimewahi kujisikia vibaya sana kwa maisha yangu yote. Mwili wangu unavimba hadi mahali ambapo mimi sitambui sana. Sina hadhi iliyoachwa. Ninaonekana mbaya sana lakini sijali tu.

Daktari Jude, daktari wangu wa kushangaza ambaye amekuwa akinitibu kwa uzazi alikuja na kuniongea mapema na kusema kesho watanipiga maji kutoka kwa mwili wangu. Leo usiku inapaswa kuwa kilele cha maumivu na kukosa usingizi na kesho nitaanza kujisikia vizuri

Machi 10

Uchovu

Asante Mungu kesho yuko hapa. Haishangazi kwamba sikulala jana usiku licha ya kupewa kidonge cha kulala. Nililala kwa muda mfupi lakini niliamshwa na mimi mwenyewe nikipiga kelele kwa maumivu.

Watafanya bomba leo ambayo najua itanisaidia. Mawazo yake yananiogopesha, lakini watamaliza maumivu. Sio uzoefu wa kupendeza inaonekana.

Bado niko katika hatua ya kupasuka. Ninahisi nimekaa kabisa kwa sasa kwa sababu nilikuwa na massage mapema. Madaktari wamesema kuwa matokeo yangu ya damu yanaonyesha ninaboresha. Lazima niseme haisikii kama hiyo. Ninahitaji tu kujua kwamba nyani zangu wako salama huko ndani.

Machi 11

Ndoto mbaya

Ninakuandikia asubuhi ya leo nimekaa nikiegemea kitanda changu kipya cha hospitali. Niliweza kulala jana usiku lakini niliamka kila saa kwa sababu ya maumivu ya mgongo kwa hivyo bado nimechoka sana. Ninakunywa moja ya vinywaji vyenye protini vibaya ambavyo hunifanya ninywe mara tatu kwa siku. Ninahisi kubwa sana, giligili inaonekana kuwa inaelekea kusini kwa miguu yangu. Tumbo langu limevimba zaidi leo.

Je! Hii imekuwa mbaya sana? ”

Siku iliyofuata Sara alipata mtihani mzuri wa ujauzito na aliendelea kupata wasichana mapacha.

Je! Uliugua OHSS wakati wa matibabu ya IVF? Tungependa kusikia hadithi yako, barua pepe fumbo@ivfbabble.com

 

Avatar

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni