Babble ya IVF

Kutambua hali yako ya kihemko na kukaa katika udhibiti

Tunapoelekea wiki nyingine ya kufuli, sisi wote tunajitahidi kupata hali ya usawa na muundo. Kwa sisi ambao tuko nyumbani kila siku, ni ngumu kuweka wimbo wa siku gani ya juma, au ni saa ngapi. Hatujui juu yako, lakini tunajikuta tumesimama, tukitazama yaliyomo kwenye friji, sio njaa sana, lakini tunatazama tu, tukicha chakula chochote. 

Tunahisi hisia za kutofaa, kwa sababu sisi, tofauti na wanaume na wanawake wa kushangaza kwenye mstari wa mbele, hatuokoi maisha. Tunataka kufanya kitu kusaidia, lakini kitu pekee tunaweza kufanya ni kukaa nyumbani.

Tunahisi hofu juu ya kutokuwa na uhakika wa muda gani kila kitu kitachukua ili "kurudi katika hali ya kawaida"

Sisi, kama wengi wenu, tunataka kuhisi kwamba hatuangamizi wakati na kwamba tunafanya jambo zuri na siku zetu. Tumekuwa na barua pepe nyingi kutoka kwa wasomaji ambao wanaogopa kuwa wakati wa thamani unapita kupitia vidole. Wanahitaji kujua kuwa wanafanya kitu kizuri kwa uzazi wao wakati wanangojea kliniki itafungiwe tena.

Hii ndio sababu tumeanza ustawi kwenye safu ya nyumbani kwenye Instagram - kwa msaada wa wataalam wetu tunataka ujisikie hali ya kudhibiti. Tunataka uingie katika umbo bora kabisa, kwa kuchagua vyakula vyenye lishe bora, kuchukua yoga, mazoezi mepesi, kutafakari na kwa kupata majibu unayohitaji kutoka kwa wataalam wetu.

Lakini unawezaje kuhakikisha kuwa hofu yako haichukui? Je! Unakaaje utulivu wakati huna wazo wakati utaanza matibabu tena? Je! Unaachaje ubinafsi wako kutoka kwa kuwa wakati huo ni dhidi yako?

Tulimgeukia Evi Kalouta, Mwanasaikolojia, katika Kliniki ya Uzazi ya Embryolab na tukamwuliza aeleze ni jinsi gani tunaweza kujaribu na kupunguza hofu hii. Je! Inawezekana kweli kuacha kuwa na wasiwasi?

"Lengo hapa ni kujaribu na kudumisha mtazamo ambao ni msaidizi, bila kukandamiza athari zetu za kiafya kwa ugumu ambao tunapata.

Utaratibu wetu wa kila siku umechukua fomu tofauti kabisa, kwa ghafla. Sote tumeambiwa "tukae nyumbani" kwa sababu ya afya zetu, familia zetu, jamii yetu, maisha yetu. Kwa kweli kuna sehemu zingine kubwa juu ya kuambiwa kukaa milango (kukaa huko PJs siku nzima, kutazama Netflix saa 10 asubuhi) lakini ukweli uliokithiri wa upotezaji wa kazi na matibabu ya kufutwa kwa uzazi unamaanisha kuwa hofu yetu, wasiwasi, aner, sorrow inaweza bila shaka kuwa kubwa.

Hapa kuna mambo kadhaa ambayo ninataka ufanye

Jambo muhimu zaidi kufanya ni kujiruhusu mwenyewe kuhisi unachohisi, na kutambua hali yako ya kihemko. Dhiki inaweza kujidhihirisha kwa njia nyingi, pamoja na huzuni, mvutano, maumivu ya kichwa, nguvu iliyopunguzwa, kukosa usingizi, hasira na mkanganyiko. Ni wazo nzuri kuweka jarida na uandike wakati unahisi kuwa chini, au hasira, au kufadhaika. Fikiria juu ya nini kilisababisha mhemko wako?

Je! Kuna kitu unaweza kufanya kupunguza haya?

Usijilipue na Habari hiyo. Punguza kiwango cha habari na sasisho unazopokea. Kaa na habari, lakini usiruhusu ichukue nafasi. 

Wasiliana na watu ambao wanafanya mazungumzo na wewe, ambao wanakupumzika, ambao unaweza kushiriki vitu naye. 

Usijaribu kupumzika na sigara au kinywaji. Umeundwa na njia za kukabiliana ambazo zinaweza kukusaidia, bila lazima kukuumiza.

Labda isiwe jambo rahisi kuwa na lishe bora ukikaa nyumbani, lakini rudisha usawa kwa kuweka kando dirisha dogo kila siku kwa mazoezi mepesi ya kunyoosha, Workout kidogo, densi, chochote kinachokufanya usonge mbele!

Mtazamo ni muhimu sana. Fikiria muda mrefu. Kipindi hiki katika maisha yetu ni ngumu, na kwa wale ambao walikuwa na matibabu ya uzazi iliyoahirishwa, ni kuumiza kabisa, lakini ni hali ya muda tu. Haitadumu milele na maisha yataendelea tena. Kliniki zitafunguliwa tena na utarudi kwenye wimbo, ngumu kama hii ni kuamini hivi sasa.

Chukua udhibiti wa vitu unavyoweza kudhibiti, cha kwanza kuwa mwili wako. Tumia wakati huu kujitunza na kuwa bora kuwa, kuwa tayari kwa safari yako ya kuendelea kuwa wazazi

Jitunze na uwe salama

Evi ”.

Tungependa kusikia jinsi unavyofanya. Tupa mstari kwa info@ivfbabble.com

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni