Babble ya IVF

Richard Clothier ana uhamaji duni wa manii, mofolojia na hesabu ndogo. Hii ni hadithi yake

Richard Clothier ni baba wa mtoto wa miaka 40. Hiyo inaweza kuonekana kama taarifa nzuri ya kawaida ya kutengeneza mtu, lakini sio kwa Richard. Ni sentensi ambayo miaka mitano iliyopita alihisi labda hajawahi kuwa ukweli kwake

Richard hana mwendo mbaya wa manii, morphology na hesabu ndogo. Kitu ambacho hakujua chochote kuhusu miaka miwili baada ya harusi yake na mke wa Terri.

Wenzi hao, kutoka kwa Dunstable, huko Bedfordshire, walikuwa na tumaini moja na ndoto za watoto ambao sisi sote tulikuwa na ndoa mara ya kwanza, siku moja tu baada ya Duke na Duchess ya Cambridge.

"Mara nyingi tunacheza mzaha mbio ilikuwa juu ya kuona ni nani atakayekuwa wa kwanza kupata ujauzito," aliiambia IVF babble.

Hakujua kuwa wanandoa walikuwa karibu kwenda kwenye moja ya safari ngumu zaidi ambayo wamewahi kukabili kutimiza ndoto yao.

Richard na Terri walikutana katika kilabu cha usiku mnamo 2008 na kuoa miaka mitatu baadaye huko Bisham Abbey.

Wote wawili walikuwa na hamu ya kupata watoto na walianza kujaribu mara moja.

"Kwa kweli hatukujali ni jinsia gani, tulitaka tu kuanzisha familia yetu," meneja wa uuzaji alielezea.

Lakini wakati wa miaka miwili baadaye hakuna kilichotokea, wenzi hao walikuwa wamekata tamaa. Wakaenda kwa daktari wao na baada ya vipimo kadhaa, waliambiwa manii ya Richard ni 'mvivu kidogo' lakini kuendelea kujaribu.

Daktari wao aliwaambia watapata 'ujauzito na Krismasi'

Krismasi ilipita, ikifuatiwa na maoni ya pili yanayofanana, ambayo huwaongoza kufanya miadi na locum kwa maoni ya tatu.

"Tuliambiwa hatutachukua mimba kawaida na idadi yangu," Richard anasema.

Miaka mitatu iliyofuata ilikuwa rollercoaster kubwa ya hisia kwa wanandoa.

"Nilikuwa nimejaa hasira, hatia, kutengwa na kujichukia sana," Richard anasema. "Nilihakikisha kwamba mazungumzo yangezingatia jinsi mke wangu alivyohisi, miadi anuwai ambayo tungekuwa nayo, na juhudi zozote tunazoweza kufanya kusaidia kuboresha nafasi zetu za kufanikiwa. Kwangu, dhana ya kuja safi juu ya jinsi nilivyohisi haikuonekana kama chaguo. Sikuweza kujishughulisha kushiriki jinsi hii inaniathiri. ”

Na haikuwa Richard tu ambaye alihisi huzuni ya hali yao

"Mke wangu alikuwa amehuzunishwa sana juu ya kile kinachotokea kwetu, kiliathiri maisha yake ya kila siku na mara kwa mara tuliepuka hali fulani ambazo tayari tulijua zilisababisha hisia zaidi za huzuni na kutengwa. Ninaweza kukumbuka tukinunua Kadi Dhidi ya Mchezo wa Binadamu, na nikachuja kwa siri kadi zote ambazo zilitaja chochote kinachohusiana na watoto wachanga.

"Aina hii ya shughuli ikawa ya kawaida sana, haswa katika miaka miwili iliyopita ya safari yetu ya kuzaa."

Mojawapo ya bahati nzuri ya safari hiyo ni kwamba uhusiano wa wanandoa haukuwahi kupimwa na uzoefu wao

Richard anasema: “Nadhani mambo hayo yalituleta karibu zaidi. Ninajiona kuwa na bahati sana kwamba huzuni yake na kuchanganyikiwa kwake kulihifadhiwa tu kwa hali yetu - sio sababu yake. ”

Wenzi hao walifanya utafiti mwingi na kugundua kuwa kuboresha lishe na mtindo wa maisha kunaweza kuboresha manii kwa wanaume wengine, kwa hivyo Richard alibadilisha lishe yake na akaanzisha mimea ya alfapha, mchanganyiko wa dengu, kitani, mbegu za malenge, mbegu za alizeti, asidi muhimu ya mafuta na karanga.

"Pia nilichukua aina moja ya virutubisho na miezi mitatu baadaye kulikuwa na uboreshaji wa manii yangu, lakini ilikuwa ndogo sana ambayo haingeweza kuhusishwa na vidonge, na kwa kweli ilikuwa ndogo sana kutusukuma karibu na maeneo ya kuhitaji matibabu ya uzazi.

"Sitajua kamwe ikiwa mabadiliko haya yamesaidia nafasi yetu ya kufaulu, lakini pia nilifikiri wakati huo ningekuwa na afya njema, pamoja na ikiwa ICSI ilifanya kazi, ambayo ilifanya mara ya pili, haingefanya afya ya mtoto madhara yoyote. ”

Alipoulizwa ikiwa waliiambia familia na marafiki kuhusu hali zao, Richard alisema walifanya hivyo, lakini walipata huruma kidogo

"Watu wengine walikuwa wazuri, wenye subira na hila, wengine, sio sana. Nilijifunza kuwa mtu anayeshikilia matarajio ya kile ambacho wengine anapaswa kwao anaweza kuwa kichocheo cha tamaa na dharau, "anasema.

Wanandoa sasa ni wazazi wa mtoto wao wa miaka 2

Kuelekea mwisho wa safari yetu ya kuzaa, nilianza kuzungumza juu ya jinsi nilikuwa najisikia na jinsi uzoefu wetu ulivyokuwa ukiniathiri. Sikutarajia hii kwa wakati huo, lakini niliona kuizungumzia kuwa ya kutisha sana ”.

Richard anapenda wanaume zaidi kuzungumza juu ya utasa lakini ni nini kingine kinachoweza kufanywa ili kuurekebisha?

Richard anasema: "Mabadiliko yanapaswa kuanza na sisi - watu wanawezaje kujua tunachofikiria na jinsi inatuathiri ikiwa hatuwaambii?

"Wakati suala la uzazi wa kiume linasababisha umakini wa wanahabari, kawaida ni wanaume wachache wanaozungumza juu ya hilo. Hii inanihusu kwa sababu isipokuwa wanaume zaidi wanazungumza, sauti zinazofanana mara kwa mara zitaanza kupoteza athari. Ikiwa wewe ni mtu kusoma hii na unayo hadithi ya kusema kwamba unafikiria inaweza kusaidia wengine, usizuie. Kwa kweli, haina maana kwenda kuweka rekodi juu ya utasa na jinsi inakugusa, lakini wanaume zaidi ambao hufanya hivyo, kuna uwezekano mkubwa wa sisi kuona mabadiliko kwa unyanyapaa.

"Nilitaka kutumia wakati katika kampuni ya wanaume wengine walio na uzoefu kama huo wa maisha, tukisaidiana, tukibadilishana hadithi za kutisha na vidokezo vya kumaliza. Sikuweza kupata vikundi vyovyote vya usaidizi na nikaondoa haraka historia ya utaftaji wakati nilitazama mkondoni. Laiti ningejua kuna vikundi vyovyote vya kusaidia wanaume, ningesafiri mbali na kufika kufika kwao. ”

Richard anakumbuka katika siku ya wazi ya kliniki ya uzazi, alikuwa akitarajia kukutana na wanaume wengine kuanza mazungumzo, kubadilishana nambari na kuzungumza juu ya mambo kama hayo, lakini haikuenda kupanga.

Anasema: “Nilishtuka na kukatishwa tamaa sana, hakuna wanaume wengine waliotaka kuzungumza. Kila mtu alijiweka mwenyewe. Hii ilisababisha wakati mweusi zaidi kwangu - wakati ambao sitasahau kamwe. Uzoefu huo (na wengine kadhaa) hutumika kama motisha yangu ya kuwafanya wanaume wengine wazungumze. ”

Kwa kuwa ameanza kuzungumza waziwazi juu ya hali yake, wanaume wengine wamemwendea na kuzungumza juu ya uzoefu wao wenyewe. Je! Atapeana ushauri gani au ujumbe gani kwa wengine kupitia kile anacho?

"Nimepiga ngoma kwa kuzungumzia uzoefu wako kama njia ya kusaidia kupunguza mafadhaiko. Lakini muhimu pia ni nani unazungumza nawe.

"Zingatia sana wewe ambaye unashirikiana na hisia zako:

  • Je! Kuna nafasi wao / wenzi wao wanaweza kupata mjamzito?
  • Je! Wanashikilia matarajio ya kile wengine 'wanapaswa' kuwafanyia?
  • Je! Wao ni sawa na maoni yao (juu ya somo lolote) kwamba hawawezi kuzingatia maoni ya mtu mwingine?

Jiulize maswali hayo kwa kila mtu ambaye unafikiria kushiriki hisia zako naye. Ikiwa umejibu 'Ndio' kwa yoyote ya maswali hayo, nenda kwa mtu mwingine.

"Kinyume chake, ikiwa umeona mtu akionyesha kiwango cha juu cha ufasaha wa kihemko au huruma kwa wengine, hii inaweza kuwa tu nugget yako ya dhahabu ya kushiriki hisia zako za kibinafsi. Na kwangu mimi, hii ilionekana kuwa uwezekano mkubwa wa watu. ”

 

Ongeza maoni