Babble ya IVF

Safari yangu ya IVF, kwa kutumia mpango wa kurejesha pesa za IVF, na Katie

Watu wengi huchagua Mpango wa Kurejesha Pesa kwa IVF kwa uhakikisho kwamba ikiwa matibabu yao hayatafanikiwa, angalau watapata faraja ya kurudishiwa pesa zao. Lakini nini kitatokea kwa watu hao? Tulitaka kujifunza zaidi kuhusu kile ambacho wagonjwa wetu waliendelea kufanya baadaye, na jinsi kurejeshewa pesa kwao kulivyowasaidia katika safari hiyo. Katika makala haya, tulizungumza na Katie, ambaye maisha yake yalichukua mkondo tofauti baada ya kugundua Upataji Uzazi.

Katie, utatuambia jinsi safari yako ya uzazi ilianza?

Katika miaka ya mwisho ya thelathini nilitoka kwenye uhusiano wa muda mrefu na mtu ambaye hakutaka kupata watoto. Kisha nikakutana na Rosie. Nilikuwa na umri wa miaka 39, na moja ya mambo ya kwanza niliyomwambia ni kwamba nilitaka watoto. Nadhani alishangazwa - ilikuwa tarehe ya pili tu! Lakini ilikuwa muhimu sana kwangu hivi kwamba sikukosa nafasi ya kubeba mtoto, na nilitaka awe tayari.

Hiyo ilikuwa Novemba 2019, na Covid alifika Machi mwaka uliofuata. Hatukuweza kuhamia pamoja na tukatupwa kwenye mifuko ya kila mmoja. Ilikuwa nzuri kwetu, katika mambo mengi, kwa sababu wakati wote pamoja ulitusaidia kufanya maamuzi muhimu haraka sana.

Mwishoni mwa Mei 2020, tulikuwa na mashauriano yetu ya kwanza na kliniki ya IVF. Mshauri akauliza 'ukigundua una mimba kesho utafurahi'? Tulipogundua kuwa tungefanya hivyo, tulifikiria kuanza matibabu mara moja.

Umejuaje kuhusu Upatikanaji wa Rutuba?

Rafiki yangu alifanya kazi katika maabara kwenye kliniki ya IVF na tayari alikuwa amenitajia Upatikanaji wa Rutuba. Kusema kweli, mwanzoni nilinyamaza kidogo. Mipango ya ufadhili si ya kawaida nchini Ireland na nilikuwa na wasiwasi. Kisha mmoja wa wauguzi akashiriki habari fulani kuhusu programu mbalimbali, lakini nilizima.

Ilikuwa tu baada ya rafiki yangu nchini Uingereza kushiriki kwamba walikuwa wametumia Upatikanaji wa Rutuba na walifurahi kwamba niligundua ni jambo ambalo nilipaswa kuzingatia. Ilikuwa wiki mbili kabla ya 40 yanguth siku ya kuzaliwa. Ghafla, mbio ilikuwa juu ya kuomba Mpango wa Kurejesha Mapato ya IVF.

Sikuhitaji kuwa na wasiwasi. Timu ya Upatikanaji wa Rutuba ilisaidia sana na ikageuza programu baada ya siku kadhaa. Tuliweka nafasi katika matibabu yetu ili kuanza Septemba.

 Ni nini kilikuvutia kwenye Mpango wa Urejeshaji wa IVF?

Mimi na Rosie tulikuwa tumekubaliana kila mara kwamba tungechukua mizunguko minne ya IVF. Kwetu, Mpango wa Kurejesha Pesa wa IVF wa Upatikanaji wa Rutuba ulimaanisha kwamba tunaweza kumudu kufanya hivyo.

Nilihisi kama watu wengi sana niliozungumza nao walisema 'lakini vipi ikiwa utapata mimba mara ya kwanza'? Hilo halikuwa suala kwangu kamwe. Nilihisi kama hatungekatishwa tamaa ikiwa tungekuwa na bahati sana. Si hivyo tu, lakini kiasi ambacho tungelipa zaidi hakikuwa cha unajimu na tungeenda kwa shirika ambalo lilikuwa linasaidia watu wengine wasio na bahati kuliko sisi. Unaweka karma nzuri, na ni njia nzuri ya kutumia pesa zako.

 IVF yako iliendaje?

Tulifanya mizunguko mitatu - moja IVF na mbili ICSI. Katika baadhi ya mambo, ilikwenda vizuri, tulikuwa na matokeo mazuri kila wakati ukusanyaji wa yai na urutubishaji. Kwa bahati mbaya hatukuonekana kuwa na uwezo wa kutengeneza blastocysts. Kwa jumla, tulikusanya mayai 35, 24 ambayo yalirutubishwa, lakini hakuna aliyefanikiwa. Hiyo ilikuwa ngumu sana, na nilipata uzoefu wote kuwa mgumu sana.

Ulipataje pesa zako?

Nilikuwa na wasiwasi kwamba ikifika, itakuwa chungu au kuchukua umri. Kwa kweli sikuhitaji kuwa na wasiwasi. Ndani ya wiki moja pesa ilikuwa kwenye akaunti yangu ya benki.

Upatikanaji wa Uzazi ulikuwa mzuri kushughulikia, kila kitu kilikuwa kimefumwa. Katika hali iliyokuwa yenye mkazo sana, walitupatia amani ya kweli ya akili.

Ulikuwa na mipango ya pesa hizo?

Ndiyo, tungepanga kutumia pesa zilizorejeshwa kwa mzunguko mmoja zaidi. Nilienda kwenye kliniki tofauti, kwa sababu nilihisi kama nilihitaji mbinu tofauti.

Mara ya nne kuzunguka, nilikuwa na uzoefu bora zaidi. Kwa kweli ilikuwa ya kushangaza, ya kufurahisha hata. Tulifuata dawa ndogo sana itifaki, na kuhamisha viinitete viwili. Hatukupanga kamwe kupata mapacha, lakini nikiwa na umri wa miaka 40, nilitaka kupata nafasi zetu.

Baada ya kuumwa kwa muda wa wiki tano nilipimwa ambayo ilionyesha kiinitete kimoja tu kilikuwa kimechukuliwa. Tulifurahi - huo ulikuwa mpango wetu wakati wote. Lakini wiki moja baadaye, tulipoenda kwa mashauriano ya mwisho kwenye kliniki, mshauri wetu mzuri alituonyesha wazi kabisa kwamba tulikuwa na mimba ya mapacha wanaofanana.

Mimba ilienda vizuri, na katika wiki 35, mapacha wetu walizaliwa. Ninashukuru sana kwa Kupata Rutuba. Bila wao, hatungeweza kumudu 4th mzunguko na hatungekuwa na familia yetu ndogo.

Je, ungependa kupendekeza Fikia Rutuba?

Kabisa. Kwa watu ambao wanasitasita, amini kwamba pesa hutoka, na mambo ya kushangaza yanaweza kutokea kama matokeo.

Nimependekeza Ufikiaji wa Uzazi kwa marafiki zangu wengine, na sio tu Mpango wa Kurejesha Pesa wa IVF - mipango mingine pia ni nzuri. Zina manufaa hasa hapa Ayalandi, ambapo uhamisho wa kiinitete kilichogandishwa ni ghali (uhamisho usio na kikomo wa kiinitete kilichogandishwa umejumuishwa katika mipango yetu yote).

 Je, ni ushauri gani unaweza kumpa mtu anayeanza safari yake ya uzazi sasa?

  • Fanya utafiti wako mwenyewe. Sikujua chochote kuhusu uzazi nilipoanza. Ni safari ambayo unaingia bila kujua na unatoka mtu tofauti. Unapaswa kujielimisha.
  • Awe na uwezo wa kujitetea. IVF sio kama huduma zingine za afya, ni biashara kubwa. Niliamua kuwa nitakabidhi udhibiti kwa madaktari na ninajuta sana kwamba - nilipaswa kuwa na sauti zaidi kuhusu mashaka yangu.
  • Pata udhibiti wa pesa zako. Ukiwa na IVF, unavuja damu, kutoka kwa majaribio yote, dawa, skana na nyongeza mbali mbali. Upatikanaji wa Rutuba umekuwa muhimu zaidi kwetu kwa sababu tulijua kuwa tuna mizunguko mitatu iliyofunikwa, na ikiwa tungehitaji mwingine, kurejesha pesa kulikuwa. Angalau hatukuhitaji kuwa na wasiwasi kuhusu pesa.

Tunayo furaha kukuambia kwamba Katie atajiunga nasi katika Maswali na Majibu ya moja kwa moja ya instagram hivi karibuni, ambapo unaweza kumuuliza maswali yako mwenyewe.

Mpango wa kurejesha pesa za Upatikanaji wa Rutuba inapatikana kwa wanawake walio na umri wa miaka 39 na chini, na pia inashughulikia wasagaji wanaotaka kufuata Uzazi wa Pamoja. Ikiwa ungependa kutuma ombi la programu, timu yetu itafurahi kuzungumza nawe kuhusu hatua zinazofuata. Bofya hapa kuungana nao.

Maudhui yanayohusiana:

Unaanzaje safari ya IVF bila kutumbukia kwenye shimo la pesa giza?

 

Avatar

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni

JAMII YA TTC

Kujiunga na jarida letu



Nunua Pini Yako ya Nanasi hapa

Instagram

Hitilafu wakati wa kuidhinisha tokeni ya ufikiaji: Kikao kimebatilishwa kwa sababu mtumiaji amebadilisha nywila au Facebook imebadilisha kikao kwa sababu za usalama.

ANGALIA UZAA WAKO

Instagram

Hitilafu wakati wa kuidhinisha tokeni ya ufikiaji: Kikao kimebatilishwa kwa sababu mtumiaji amebadilisha nywila au Facebook imebadilisha kikao kwa sababu za usalama.