Babble ya IVF

Sehemu ya Kwanza ya safari ya Natalie ya TTC na Kliniki ya Agora

Wanandoa wa Shoreham-kwa-bahari ambao wametumia miaka kujaribu kupata ujauzito ndoto zao zilitimizwa baada ya kuwa mjamzito kwa msaada wa timu katika Kliniki ya Agora, huko Brighton

Natalie na Greg Bunn, wamekuwa wakijaribu kupata mimba kwa miaka kadhaa na wiki 12 tu zilizopita walipata mtihani mzuri wa ujauzito kufuatia mzunguko wao wa nne katika kliniki, wakiongozwa na mshauri mkuu wa uzazi, Dk Carole Gilling-Smith.

Lakini haikuwa njia rahisi ya kutembea. Hapa, Natalie, 32, anaelezea hadithi yake kwa Babble ya IVF kutoa msukumo na matumaini kwa wengine kwenye safari kama hiyo

Greg na mimi tulikutana mkondoni mnamo 2008. Niliishi huko Middlesbrough na aliishi katika Shoreham-by-Sea. Tulipokutana tuliipiga mara moja na wiki chache baadaye tukakubaliana kuingia pamoja.

Hapa sisi ni miaka kumi baadaye bado tunayo furaha sana na kwa upendo.

Tulizungumza juu ya kupata watoto baada ya mwaka wa kuishi pamoja kwani nilijua kuwa Greg ndiye mtu ambaye nilitaka familia naye.

Tulijihusisha na 2010 na tukaoana mnamo 2012 huko Paphos, Cyprus - siku ya kushangaza zaidi ya kuishi kwangu hadi sasa.

Hatukufikiria kutakuwa na shida kwa hivyo kuishi maisha yetu na kudhani kila kitu kitakuwa sawa na kitatokea kawaida.

Nilikuwa na ugonjwa wa kupasuka kabla ya kuoa na bado nilikuwa katika hali mbaya.

Miaka miwili baadaye, bado nilikuwa na uchungu, nilielekezwa kwa vipimo zaidi na niliambiwa ningeweza kufanyiwa upasuaji ili kuchochea mayai zaidi kutolewa.

Lakini hakuna hata moja kati ya hiyo iliyofanya kazi na tulibaki tumechanganyikiwa.

Kufikia mwaka 2015 daktari wetu alituelekeza kwa matibabu ya kufadhili uzazi

Miezi minne ya uchunguzi, uchunguzi wa damu na uchunguzi ili kufahamishwa na kliniki BMI yangu ilikuwa ya juu sana. Wakati huo ilikuwa 31, vigezo vilikuwa chini ya miaka 30. Nilifadhaika sana, sikuwa mzito lakini nilifikiri kwa kuwa ndio vigezo nitakavyofanya kazi kuishusha.

Nilibadilisha tabia yangu mbaya ya kula, nikaanzisha kitanda kwa programu inayoendesha 5km ambayo ilikuwa ya kushangaza kwa mtu ambaye hakuweza kukimbia kwa zaidi ya sekunde 30, ilikuwa nzuri sana kwa afya ya akili pia. Nilipoteza jiwe moja na nusu, nilijisikia vizuri na nilikuwa nikisaidia kupata rufaa yangu ya uzazi kuidhinishwa na tukafanya hivyo.

Niliarifiwa kuwa tunayo fursa ya kutumia kliniki ya uzazi huko Hove, Eastbourne au London

Nilijua itahusisha miadi mingi na kusafiri kwa hivyo tuliamua kuenda na yule aliye karibu sana na sisi, kliniki ya Agora.

Tulifurahi sana mwishowe kuwa katika barabara ya kuwa wazazi

Mnamo Agosti tulianza raundi yetu ya kwanza ya matibabu. Kuanzia dakika tulipoingia kwenye Agora nilihisi uzito mkubwa umeinuliwa na kwamba timu itatusaidia kutimiza ndoto yetu.

Mapokezi yalikuwa mkali, kutuliza na salamu kutoka kwa wafanyikazi zilikuwa nzuri. Ilikuwa mengi kuchukua lakini tulifurahi sana kuwa njiani.

Kwenye mzunguko wetu wa kwanza nilipata mtihani mzuri wa ujauzito, lakini haikuwa hivyo. Kwenye skanning tuliarifiwa kulikuwa na gunia la ujauzito lakini hakukuwa na yaliyomo, ilikuwa bado mapema lakini ndipo tukasikia maneno 'blighted ovum'. Nililia hadi nyumbani na iliendelea siku nzima. Siku zilizofuata nilihisi kufa ganzi na sikufanya chochote, nilizuia ulimwengu nje kwa muda.

Mnamo Aprili 2016 tulikuwa na uhamisho mmoja wa kiinitete uliohifadhiwa. Dawa hiyo ilikuwa tofauti kidogo na nilifikiri ingekuwa rahisi lakini ilihisi kuwa ngumu. Tulianza kusubiri kwa wiki mbili lakini niliingia siku chache tu na nilikuwa na maumivu ya tumbo na nilikuwa na kipindi kamili cha mtiririko.

Mnamo Julai 2016 tulienda mbele na mzunguko wa waliohifadhiwa mara mbili na tukatumia maumbo yetu mawili ya mwisho. Tulifurahi sana kufanya uhamishaji mwingine lakini tulivu sana kwani hizi zilikuwa mbili zetu za mwisho. Wakati wa kusubiri kwa wiki mbili nilianza kutokwa na damu siku chache baada ya uhamishaji. Mzunguko huu labda ulikuwa ndio mgumu kabisa ambao tulikuwa tumefanya kama vile ulivyokuwa, hatukuwa na kitu cha kubaki kutumia.

Lakini Agora walikuwa pale kwa sisi kila hatua ya njia katika mchakato mzima na walikuwa warembo tu

Kwa wakati huu tulikuwa wa kisheria katika kliniki yao kwa hivyo tukaunda uhusiano mzuri nao na nilipenda sana kwenda kliniki kuwaona wote wakipewa kile tunapitia. Kwa bidii kama ilivyokuwa kwamba bado hatuna familia yetu, ninahisi tulipata mengi kutoka kwa kila mmoja wao mwaka huo.

Mwezi uliofuata nililazwa hospitalini kwa sababu ya maumivu makali.

Kati ya Oktoba 2016 na Julai 2017 tulikuwa na miadi mingi na wataalam wa NHS na kwa miezi kumi ijayo tulikuwa na rollercoaster ya letdowns na hisia za kuchunguza sababu ya maumivu.

Ilinibidi kufanyiwa upasuaji ili kuondoa mirija yangu ya kuzaa mnamo Novemba 2017, ambayo ilimaanisha kwa matibabu ya uzazi ilibidi iwekwe.

Tulifanya mpango na timu ya Agora kuanza tena matibabu mnamo 2018.

Nilifurahi sana kwenda tena na wakati huu nilikuwa nimeamua kuwa itakuwa wakati wetu.

Soma sehemu ya pili ya hadithi ya Natalie wiki ijayo.

Je! Umekuwa na matibabu katika Kliniki ya Agora? Au unafikiria kuichagua kama kliniki yako? Ikiwa una maswali kwa timu, tujulishe kama tunaweza kukuunganisha na mkurugenzi mzuri wa matibabu, Dk. Carole Gilling-Smith. Wasiliana, tuma barua pepe fumbo@ivfbabble.com

Ongeza maoni