Babble ya IVF

Shajara za IVF za Sara

Agosti 16, 2009, Jumapili

Haikufanya kazi…

Nimekaa hapa kwenye kiti changu ninachopenda, nikijaribu kukubaliana na ukweli kwamba IVF yangu haikufanikiwa. Sijalia. Nahisi kufa ganzi.

Jana kulikuwa na mshtuko mkubwa. Katie, dada yangu, alikuja kunitunza, kwani ukusanyaji wa mayai uliniacha nikiwa na wasiwasi sana na dhaifu, ingawa mkusanyiko halisi haukuwa na maumivu. Kwa hivyo, siku zote nilifikiri kwamba ikiwa kutakuwa na habari mbaya, ningepata wiki kadhaa baadaye, mara tu viinitete viliporudishwa ndani. Sikujitayarisha kwa simu niliyopokea kitu cha kwanza Jumamosi asubuhi.

Daktari wa kiinitete aliita. Hakunionya kwanza, hakukuwa na risasi laini hadi uharibifu. Alitoa ukweli wa kutamausha kwa utulivu. Sikuweza kuchukua yale aliyokuwa akisema, kwa hivyo nilimuuliza kurudia kila kitu. Alirudia kutofaulu kwangu. Mayai manane yalikuwa yamekusanywa, kiasi kizuri. Alisema pia kulikuwa na kiwango kizuri cha manii. Walakini, manii haikufanya kazi yake. Haikutia mbolea mayai. Sielewi tu….

Tunamwona daktari kesho ambaye atatuelezea kile kilichotokea, au tuseme, nini hakikutokea, na ni nini tunapaswa kuzingatia baadaye.

Mwaka mzima nimekuwa nikiingia na kutoka kwa idara ya uzazi huko Hommerton nikiwa na matumaini makubwa ya mtoto. Nimelazimika kushughulikia sindano ambazo hucheza na homoni zangu, nimekuwa na kamera zilizopigwa mahali jua halitawaka kamwe, kuepukwa kafeini, pombe, sigara na wanawake wajawazito. Kwa sababu hatuwezi kumudu kwenda faragha, tumelazimika kusubiri miezi katikati ya miadi. Tumekuwa na raundi mbili za IUI na IVF moja. Orodha hiyo sasa itaendelea.

Kuwa wa haki, IVF haijawa mbaya kama nilifikiri itakuwa. Nadhani kadiri muda unavyozidi kwenda, itakuwa maumivu ya kihemko ambayo huwa muuaji. Nimetiwa moyo na kufarijiwa kwa sasa kuwa bado nina majaribio mengine mawili. Mungu anisaidie wakishindwa.

Niliacha kunywa miezi iliyopita. Nimekuwa pia nikipatiwa tiba kutoka kwa mwanamke mzuri anayeitwa Alison kwenye soko la Broadway. Nilichukua Agosti na kuchukua yoga. Niliwaona watoto wangu wakati wote. Niliangalia msichana mzuri aliyeitwa lily na mvulana aliyeitwa Jack. Kila wakati wauguzi walinibana sindano yenye uchungu ndani yangu, kila wakati nilipokuwa na sindano zangu usiku, ningezingatia na kujiambia, itastahili, nitapata watoto wangu. Nilifanya kila kitu ningeweza kufanya, lakini sikupata watoto wangu.

Pote kunizunguka, marafiki wanapata ujauzito. Siwezi kuvumilia kuwa karibu nao. Ninawezaje kuwa na furaha kwao wakati wana kitu ninachokitaka sana? Ninawezaje kukaa kwenye chumba kimoja na kuzungumza juu ya jinsi ilivyo nzuri kwamba watakuwa mammies, wakati ninachotaka kufanya ni kulia tu?

Siwezi kuvumilia huruma. Siwezi kusimama sura katika nyuso za watu. Wanajaribu kuboresha mambo kwa kuniambia juu ya rafiki wanayemjua aliyebahatika. HAISAIDIWI !!!! Nimekuwa na marafiki ambao wamesema hawajui jinsi ya kuniambia walikuwa na ujauzito kwa sababu hawakutaka kunikasirisha! Inafanya mimi kutaka kukimbia mbali na hapa ambapo hakuna mtu ananijua.

Sielewi kwa nini siwezi kupata watoto wangu. Mimi ni mtu mzuri na ninajua nitakuwa mummy mzuri. Nina upendo mwingi wa kutoa na kuwa na mume mzuri ambaye atakuwa baba kamili. Tuna maisha mazuri na tutawapa watoto wetu maisha mazuri. KWANINI NI KWAMBA SIWEZI KUWA NAZO ???

Kwa mtu wa nje, kufanya matibabu ya uzazi mwaka huu ilikuwa ni ujinga, kwani mama Linda, mama-mkwe wangu mzuri aligunduliwa na saratani ya mwisho. Mimi na Wag tuliamua kuendelea na matibabu kwa uamuzi zaidi ili kuweza kumwambia Linda kuwa atakuwa bibi. Kwa kusikitisha, hatapata kusikia habari hiyo. Anazidi kuwa mgonjwa na dhaifu. Kila siku ni vita kwake. Ninaona ni ngumu kumtembelea, kwani siwezi kufanya chochote kumsaidia. Sijui jinsi Wag anavyokabiliana. Anapaswa kusawazisha wanawake wawili katika maisha yake wanaomhitaji sana wakati huo huo. Mmoja anamhitaji amsaidie abaki hai, mwingine anamhitaji ili kusaidia kuunda maisha. Je! Mtu anawezaje kukabiliana na maumivu mengi? Kuna mengi tu ambayo mtu mmoja anaweza kuchukua. Labda tunapaswa kungojea na kujaribu IVF tena mara Linda atakapotuacha. Wag wanapaswa kuwa na huzuni kwanza. Hapo tu nadhani, tunaweza kuendelea.

 

Agosti 17, 2009, Jumatatu

Nifanye nini sasa? ………

Tuliona mshauri leo. Nilipoingia kwenye idara ya uzazi sikuweza kumtazama mtu machoni. Je! Wangeweza kuona kutofaulu kwangu? Daktari aliniambia kwamba manii haikuingia kwenye yai, kwa hivyo badala yake, tungejaribu ICSI, utaratibu ambao unajumuisha kuingiza manii ndani ya yai. "Kwanini hukufanya hivi kuanza?" Nimeuliza. Niliambiwa kuwa NHS itatoa ICSI tu baada ya duru iliyoshindwa ya IVF. Nilitaka kupiga kelele. Sikujua hata kuhusu ICSI hapo awali. Ni upotevu gani wa miaka miwili! Nilipaswa kufanya utafiti wangu !! Nilipaswa kupata pesa kwenda faragha !! Ningekuwa nimepata watoto wangu hivi sasa !!! Kwa nini nilikuwa na raundi 2 za IUI ??? Nina hasira sana, nimechanganyikiwa na kukata tamaa. Kuongeza kukata tamaa, ninaambiwa lazima nisubiri hadi Februari ili kuanza raundi hii inayofuata. Huzuni haifuniki idadi kubwa ya maumivu ya kihemko mwili wangu unahisi hivi sasa.

Mbali na maumivu ya huzuni, nimekuwa nikipigwa moyo kwa siku mbili sasa. Zara (rafiki yangu wa karibu) alisema ni wasiwasi. Labda yuko sahihi. Nilikaa usiku jana naye kwenye gorofa ya Damien. Anaishi kwenye ghorofa ya juu katika gorofa kwenye Barabara ya Kilburn. Maoni kutoka mahali pake ni ya kushangaza tu. Unaweza kuona njia yote ya Gherkin. Ilikuwa kweli kutuliza sana kuwa juu sana na karibu kukanyaga nje ya London, kuangalia chini kimbunga cha watu na maisha yao yenye shughuli nyingi.

Kuwa na Zara ni jambo la kushangaza. Nimemfahamu kwa zaidi ya miaka 30 sasa. Ninaweza kuwa mwenyewe na yeye. Yeye ni kama dada kwangu. Yeye ni umri wangu na hana watoto. Inahisi vizuri. Tulicheka na tukalia, tukanywa divai na tukala chokoleti, tukatazama kipindi changu cha Runinga ninachokipenda (Ngono na Jiji) na tukaenda kulala saa 2 asubuhi, tukiwa bado tunazungumza baada ya taa kuzima. Ninahitaji kutumia wakati mwingi pamoja naye wakati ninashughulikia maumivu haya.

 

Agosti 19, 2009

Brashi mwenyewe….

Leo ni siku nzuri kwenye safari yangu ya Februari, licha ya ukweli kwamba bado nina maumivu ya tumbo, uvimbe na kupigwa. Pia ni chungu ninapokojoa. Natumaini kabisa sina OHSS.

Daktari wa upasuaji alinitumia barua pepe na ameandaa miadi ya kumwona Septemba 21 saa 10.30 asubuhi. Ameniandikisha pia kuona wauguzi mnamo Januari 5, kwa lengo la kuanza matibabu mnamo Februari. Nitachoma miezi mitano ijayo kwa tija nyingi. Nitafanya yafuatayo:

1) Nunua nyumba nzuri ya familia na vyumba vitatu kwenye barabara iliyowekwa na mti. Itakuwa na chumba kizuri kwa watoto wetu.

2) Nitaenda kupata mwili wangu kwa sura nzuri kabla ya ujauzito

3) Nitaenda de-clutter na de-stress!

Yote hapo juu yanafanikiwa. Nitakuwa tayari kwa watoto wangu. Lazima nirudi kwa miguu yangu kwa sasa. Futa uchafu na uendelee. Nitapata afya na nitasimama kuwa mummy!

 

Agosti 20, 2009

Weka Mpangilio…

Nilikuwa na siku nzuri ya tiba ya rejareja ikifuatiwa na chakula cha mchana huko Yo Sushi na Zara. Kuwa na rafiki yangu wa karibu kunanisaidia kukabiliana na huzuni hiyo.

Hospitali ilinipigia simu na kuniambia nisiwe na wasiwasi sana juu ya maumivu ya tumbo. Walisema kwamba ikiwa nitaanza kutapika na siendi chooni mara nyingi, basi nipaswa kwenda kwa A&E. Bado inaumiza sana ninapoenda kwenye loo na nimevimba sana. Ninaonekana mjamzito.

Ni ukatili gani huo !!

Nasoma kitabu kiitwacho 'Making Babies the Hard Way'. Ni safari ya wanandoa kupitia matibabu ya uzazi. Ni vyema kusoma safari ya mwanamke mwingine.

Roger (bosi wangu) ana kazi nyingi kwangu kwa sasa hadi Krismasi ambayo itasaidia wakati kupita. Lazima nihakikishe kwamba ninadumisha hali ya utulivu ambayo imeniweka sawa kwa wiki chache zilizopita. Ninataka kuanza yoga tena na sitaki kunywa kama nilivyokuwa nikifanya. Ninahitaji kupumzika zaidi na kumbuka kupumua!

Sijahisi huzuni sana kwa siku chache zilizopita. Zara amekuwa kivutio cha ajabu na amenihakikishia kuwa kusubiri hadi Februari ndio jambo sahihi. Alipata nakala kadhaa za wanawake walio na umri wa miaka arobaini ambao ni wajawazito kwa mara ya kwanza. Hiyo ilisaidia kweli.

Mimi na Wag tumesafiri kwenda Isle of Wight kesho kwa kile tunachokiita 're set'. Natumai itaongeza tena upendo na nguvu zetu kwa sababu mvulana, je! Tumesumbuliwa hivi sasa. Nishati ya Wag imeenea sana. Anahitaji wakati huu kujipanga. Lazima tuithamini wakati huu peke yake, kama tunavyotumaini, tuna miezi sita tu hadi wakati wa wachungaji wao !!

 

Agosti 25, 2009

Mabadiliko ya hali ...

Vema imekuwa zaidi ya wiki sasa tangu ukusanyaji wa mayai. Ningepaswa kuwa mjamzito, lakini sio. Nimeacha tu kuwa na tumbo. Wag alinichukua kwa muda unaohitajika peke yangu kwa IOW. Tulikaa mahali paitwapo 'Manor Enchanted'. Ni mahali pendwa pa Linda na Chris '. Imewekwa katika sehemu nzuri ya kisiwa hicho, kijani kibichi, na barabara nyingi nzuri za upepo zenye maoni mazuri. Ijumaa, mara tu tulipofika, tunatumia njia kupitia shamba hadi tukafika kwenye nyumba ya taa iliyo juu ya mwamba. Tulikaa pale pamoja, tukitazama bahari yenye utulivu na yenye nguvu na tukachukua muda. Nilimfanya Wag kuchukua pumzi ndefu, zilizosimamishwa.

Tulipokuwa tumeketi pale na kutazama baharini, nilikuwa na huzuni - huzuni kwa kutobarikiwa na watoto wangu, na huzuni kwa Linda ambaye nilijua angependa kukaa pamoja nasi. Nilificha machozi yangu kutoka kwa Wag. Sijui ni kwanini.

Nilihitaji usumbufu. Nilikumbuka kuona kipeperushi kwenye mapokezi ya hoteli kikitangaza 'matibabu ya kupumzika yanapatikana'. Nilikuwa nikitarajia sana kuweka nafasi ya massage. Nilikuwa na mvutano mwingi ambao ulikuwa umejengwa juu ya mabega yangu. Walakini, nilipojionesha kwa furaha kwenye dawati la mbele kuandalia saa yangu ya raha, Rick mmiliki wa hoteli hiyo aliniarifu kwa fadhili kwamba mchungaji / mpambaji alikuwa mjamzito sana hivi kwamba hakuweza kuinama kwenye meza ya massage. Nilitaka kupiga kelele 'BITCH !!!' Pigo lingine tu moyoni mwangu. Ukumbusho mwingine tu kwamba mtu mwingine alikuwa mjamzito, sio mimi tu. Kwa kweli, nilionekana kuzungukwa na wanawake wajawazito na watoto wakati wote nilipokuwa kwenye kisiwa hicho. Badala ya kuzima, nilichoweza kufikiria ni nini wazazi wa kushangaza mimi na Wag tutafanya. Ninajiuliza kila siku, kwanini mimi na Wag sio wazazi bado, na kwanini kuna watu wa kutisha katika ulimwengu huu ambao wamebarikiwa na watoto wazuri… KWA NINI ???

 

Septemba 17, 2009

Rudi kazini…

Kazi nzuri imeanza. Nimeanza neno F na Gordon Ramsay na ninaenda Dublin wiki ijayo kwa kazi. Sasa kwa kuwa nimejirudisha kazini ninaonekana nimeteleza kwa njia mbaya, nimekuwa nikinywa pombe na kafeini. Lazima nisipoteze ndoto yangu ya kupata mjamzito, lakini wakati huo huo, lazima niruhusu kuzima kidogo, kunirudisha kidogo. Usawa ndio ufunguo.

Tunamwona mshauri mnamo tarehe 21 Septemba na siwezi kusubiri !!!! Ninamuomba malaika wangu mlezi kwamba IVF ifanye kazi wakati huu tafadhali tafadhali tafadhali tafadhali tafadhali naweza kupata watoto wangu. Lazima niite kucheza kwenye barafu asubuhi na kuwaambia ikiwa ninataka kufanya onyesho mwaka ujao. Najua haipaswi kukataa kazi lakini sijui ni vipi nitaweza kufanya kazi na Holly Willoughby akiwa na mtoto tu na stylist wake akiwa mjamzito. Sidhani kama ninaweza kuficha huzuni yangu na fane fani kwa baraka zao.

 

Septemba 21, 2009

Maisha ni mabaya sana

Nilikimbilia kliniki ya uzazi. Ninajua kuwa sianzi matibabu hadi Februari, lakini ni kuwa kliniki tu, kuzungumza na madaktari kunanifanya nihisi kama yote bado yapo mkononi. Mkutano huo ulikuwa wa kihemko sana, kwani ilibidi tujadili ukweli kwamba Mummy Linda anapoteza vita dhidi ya saratani haraka na kwamba hii inaweza kuwa na athari kwa matibabu yetu kwani Wag atahitaji kuwa na mama yake kila wakati. Hatujui ana muda gani wa kuishi, lakini yeye ni mpiganaji, kwa hivyo lazima tujiandae kwa mambo yote yatakayotokea. Kwa hivyo, tumechukua uamuzi wa kufungia baadhi ya mbegu za Wag ikiwa Linda atakufa siku ile ile ambayo ninahitaji manii yake. Mazungumzo haya bila shaka yalikuwa moja ya magumu zaidi kuwahi kuwa nayo. Wag ni mtu mzuri.

 

Oktoba 22, 2009

Kukata tamaa

Tangu kuingia kwangu kwa shajara ya mwisho kipenzi mummy Linda alikufa. Wag anajitahidi. Kufanya watoto wachanga hakuwezi kuwa mbali na akili yake. Imeshuka chini ya rundo la umuhimu. Lazima nimpe nafasi ya kuhuzunika na kushikilia mazungumzo ya mtoto. Ni ngumu ingawa.

Ninaumwa sana na nimechoka kuweka sura ya jasiri. Ninaugua sana watu wakiniuliza, "kwa hivyo utapata mtoto hivi karibuni?", Jibu langu ni kupitia meno yaliyokunjwa "labda" mimi hujibu kila wakati, nikipambana na machozi.

Binamu wa Wag Louise aliniuliza swali hilo kwenye mazishi ya Linda. Louise ana kipaji na fadhili, mke wa mkulima. Alikuwa na maana ya uovu, lakini nilikuwa tu mgonjwa wa swali. Niliamua kuwa mwaminifu kikatili katika jibu langu, kwa hivyo nikamwambia moja kwa moja, "Siwezi kupata ujauzito na nina ovari ya polycystic". Bila uovu, alijibu "oh hilo sio shida, tuna ng'ombe wengi walio na ugonjwa huo na bado wanapata mimba"…. Niliachwa hoi. Nilikuwa nimefananishwa tu na mifugo.

FYI, hii ndio ninayoshughulikia… Louise ana watoto wanne, Rachel rafiki yangu alikuwa na mtoto tu, Wapiga picha kadhaa kazini wamepata watoto tu, Sinead yuko mwezi mmoja, mke wa Rogers Sandy ana wiki saba kutoka kwa mapacha, na Chris Banks alikuwa na mtoto wa kiume tu. Mke wa Allen Jo alijifungua jana, Emily anajaribu kupata mtoto wake wa pili, na Katie alitangaza juu ya chakula cha jioni jana usiku "kwa hivyo, mimi sijui jinsi ya kukuambia haya, lakini mimi na Colin tunajaribu kupata mtoto"…. aliniambia pia kuwa Debbie alikuwa amemshauri jinsi ya kunipatia habari hizi wakati atapata ujauzito.

Ninataka kukimbia mbali iwezekanavyo. Sijui jinsi ya kukabiliana na hii. Nimevunjika moyo.

 

Oktoba 27, 2009

Mapumziko madogo kutoka kwa mawingu ya giza

Ninahisi kama mawingu meusi yanazidi kuwa nyeusi nilimwita baba na aliniambia kuwa mimi na Wag tunahitaji kupumua hewa safi. Tulichukua ushauri wake na tukaenda kupitia bustani kando ya mfereji hadi soko la Broadway. Soko ni la kupendeza, limejaa juisi safi, chakula kizuri, muziki na nguo za mavuno. Tulikaa nje ya duka la kupendeza la kahawa lililofichwa kabisa. Tulikula mayai yaliyoangaziwa na kisha tukaenda kwenye soko la maua la Columbia Road ambapo nilichukua rundo kubwa la tulips. Tuliongea kwa miaka mingi na tukawa tunacheza siku nzima. Ilikuwa kama siku za zamani, sisi tu, bila kuwa na ajenda. Wakati wa kulala mawingu ya giza yalikuwa yametawanyika kidogo.

 

Novemba 14, 2009

Kudumisha usawa

Nilikuwa na kikao cha yoga cha dakika moja hadi moja kwenye soko la Broadway leo. Ilikuwa nzuri. Nimedhamiria kupata akili na mwili wangu katika sura ya kidole kwa wakati kwa watoto wangu. Nilichukua matembezi ya dakika 90 kurudi nyumbani, nikala chakula cha mchana haraka, kisha nikarudi kupitia bustani kwenda Bethnal Green ambapo nilichukua bomba kwa BBC. Nimeamua kudumisha mwili wenye afya na akili yenye afya. Wakati huu mwaka ujao nitakuwa mummy !!

 

Novemba 15, 2009

Mawingu ya giza yamerudi

Kweli nilijua itafanyika…. Katie ana mjamzito. Habari zake za ajabu zilinigonga kama jeraha la kuchoma moyoni mwangu. Nilikuwa kwenye gari moshi wakati nilisoma ujumbe huo na ghafla kila kitu kilikuwa kibaya. Ninajisikia sawa juu yake sasa, lakini nilikuwa nikikasirika na hasira, wivu na kuchanganyikiwa. Nilirudi nyumbani nikihitaji sana Wag anitoze nguvu chanya, kunichukua na kuniambia kuwa kila kitu kitakuwa sawa, lakini hakufanya hivyo, hakuweza, anamlilia sana mama yake na anasema anaendelea tupu.

Hizi ni nyakati za giza kwetu. Alinitaka niende naye Newbury wikendi hii kwani alitaka kwenda kwenye kaburi la mama yake, nikamwambia siwezi. Sikuweza kumuunga mkono. Tunahitaji kujitenga ili kukabiliana na huzuni yetu wenyewe. Ninahitaji kuokota wikendi hii. Ninahitaji kuchaji na kujenga tena. Nilimwambia kuwa ili tusaidiane lazima tujisaidie kwanza.

Nimeamua kuacha kuweka mipaka karibu nami wakati mtu ananiambia ana ujauzito. Ninahitaji kutuma ishara kwa mwili wangu kuelewa kuwa ujauzito ni sawa, badala ya kukimbia kwa milima. Ninahitaji kumwona rafiki yangu Katie na kumpa kumbatio kubwa.

 

Novemba 17, 2009

Kusimama hadi maumivu

Kuona Katie ilikuwa ngumu kwa dakika 10 za kwanza. Najua alijiona ana hatia karibu. Nina furaha ya kweli kwake, lakini wakati huo huo imeongeza tamaa yangu ya kupata watoto wangu mwenyewe. Nilimuahidi Katie kuwa nitakuwa huko kwake kila njia na nilimaanisha. Kutumia mchana pamoja naye ilikuwa jambo sahihi kufanya. Ninamuabudu na tayari ninamwabudu mtoto wake.

 

Desemba 27, 2009

Kwaheri 2009

Kesho mimi na Wag tunasafiri kwenda New York. Tutaacha 2009 na shida zake zote nyuma na tutarudi mnamo 2010 kamili ya furaha na furaha, tayari kwa mwaka mpya mzuri.

Tunarudi mnamo nne, na mnamo tano nina miadi ya hospitali na skana, kwa kujiandaa na duru yangu ya pili ya IVF. Itafanya kazi wakati huu !!!…. Naweza kuhisi!

Lazima niwaambie tu juu ya ndoto niliyoota mwezi mmoja uliopita… .Nilienda kuchukua watoto wangu kutoka kwenye kitalu, lakini nilipofika hapo sikujua ni akina nani. Niliendelea kuwachukua watoto, nikiwauliza ikiwa walikuwa watoto wangu. Je! Hiyo ina maana gani? Sikuweza kuona sura yoyote. Inasikitisha sana. Kwaheri 2009. Kwaheri huzuni.

 

Januari 5, 2010

Mwanzo mpya

2010, unakaribishwa sana! Mimi na Wag tulikuwa na wakati mzuri sana huko New York. Ningependa kusema kwamba nilikunywa maji tu na kula kale, lakini ningekuwa nikisema uwongo. Tulikuwa na wakati mzuri wa umwagaji damu. Tulikwenda kwenye mikahawa ya kushangaza, tukanywa visa na tukacheka. Ilikuwa ya kushangaza sana kuunganisha tena. Kutarajia mwaka mpya na mwanzo mpya kulitupa nguvu nzuri.

Nilienda kliniki asubuhi ya leo. Nilikuwa na skana kuanza na, ambapo muuguzi aliniambia kuwa nilikuwa na 'ovari nzuri ya polycystic'. Nilimpenda kwa hilo. Daktari wangu alielezea kuwa dawa zangu zitakuwa tofauti kidogo wakati huu. Sikuweza kuchukua hii yoyote, nilitaka kupata ngozi… .nami nimekuwa nayo! Kwa kweli nimeanza matibabu yangu leo ​​!!!!!! Hii imenipa furaha zaidi ya imani. Imeanza… nitakuwa mummy hivi karibuni, naweza kuisikia.

Lazima niwe na utulivu na raha. Nahitaji kusahau kazi na kuzingatia mwili wangu.

Februari 22, 2010

Usawa wa kazi / IVF

Nilifanya kazi kwenye Brits jana usiku. Ninapenda kufanya Brits, vizuri, kawaida hufanya. Ninakutana na wasanii wa ajabu na kuangalia maonyesho mazuri. Onyesho zima limetengenezwa na viwango bora vya ubora, lakini kwa mara ya kwanza, haikumaanisha chochote kwangu. Kwa kweli sikujali ni orodha gani ya wasanii ambao nilikuwa nao kwa utaratibu wangu wa kuendesha. Nilitaka tu kuwa na Wag. Kujaribu kushindana ilikuwa jambo gumu zaidi kufanya, kwa hivyo nilibadilisha karamu ya kanga na kwenda moja kwa moja nyumbani pili tukatoka hewani ili nipate sindano zangu.

Mungu wangu, nahisi kama pigo. Nimekuwa nikidunga sindano tangu Januari 5. Wag amekuwa akinifanyia mimi kwani siwezi kufanya hivyo tena !! Wakati huu ninajisikia sana kihemko.

Wameniweka kwenye aina tofauti ya dawa ya kulevya ambayo wanasema inanifanya nihisi kihemko, lakini najua kuwa ni hofu yangu na wasiwasi kusababisha machozi. Ninajaribu sana kutafakari mawazo mazuri, kufikiria kushikilia watoto wangu, hata hivyo, wakati huo huo ninajiandaa kiakili kwa mabaya zaidi.

Mara ya mwisho, wakati daktari aliniambia kwenye simu kuwa haijafanya kazi sikuwa tayari, sikuwa tayari kutofaulu. Iliniuma sana. Ninawezaje kuwa mzuri wakati wote wakati nina hofu ya kutofaulu na kuumizwa tena?

Nilikwenda kukagua leo nina follicles 16 kwenye kila ovari lakini hakuna hata moja iliyo na saizi kubwa kwa sasa Kubwa ni 15mm lazima iwe angalau 18 daktari anasema. Ukusanyaji wa mayai utakuwa Jumatatu. Bado niko kwenye utume wangu wa kukumbatia mtoto. Kesho tunaenda nyumbani kwa rafiki kuona mtoto wao mchanga. Ninapanga kuishikilia wakati wote!

 

Februari 21, 2010

Nimevuruga risasi yangu ya trigger

Ee Mungu wangu mimi ni mjinga… .. !!! Ninaandika hivi sasa huku machozi yakiwa yamejaa juu ya macho yangu. Jana usiku nilisahau kuchukua dawa hiyo ambayo husababisha ovulation saa ambayo waliagiza. Je! Unaweza kuamini jinsi nilivyokuwa mjinga ??? Siwezi kuamini nilifanya hivyo. Nilikusudiwa kuichukua saa 10 jioni lakini sikukumbuka hadi 12:30 asubuhi. Hii ina athari kubwa. Kila mwanamke ana wakati maalum wa kuchochea ambao unaambatana na wakati wa upasuaji.

Sasa nimepiga mambo kwa kila mtu. Ninaogopa. Nampigia muuguzi wa dharura saa 8 asubuhi ya leo. Alisikika akiwa amekasirika na mimi. Alisema nilikuwa nimesababisha shida kwa kila mtu. Niliogopa vya kutosha kabla sijamaliza, sasa naogopa zaidi. Madawa niliyo nayo yamegeuza ubongo wangu kuwa mush. Nilisahau hata nilipoegesha gari siku nyingine. Nina uchovu wa sindano, sindano zinaumiza sana.

Ninachofikiria ni kupata mjamzito. Ninafikiria juu ya vizuizi vyote lazima niruke ili kufika kwa watoto wangu, kwa hivyo kwanini ilibidi niongeze urefu wa kikwazo mwenyewe?

 

Februari 22, 2010

Mkusanyiko wa yai

Vizuri Dr Jude wangu mzuri alitoa follicles 20. Mara ya mwisho walichukua nane tu. Ni saa 1.15 hivi sasa na nimerudi kutoka hospitali. Bado ninajisikia nikinywa dawa juu ya pethadine. Inahisi vizuri !! Hata ingawa nilijichanganya kwa kuchukua kiini cha ovulation yangu marehemu waliweza kupanga tena wakati wa upasuaji kwangu. Iliumiza sana wakati huu na sikuweza kuacha kutetemeka. Muuguzi mzuri alishika mkono wangu sikutokwa na damu baadaye wakati huu. Alisema nafasi zinaonekana nzuri ya kupata mjamzito. Vipengele vyote vipo. Tumefanya kila kitu tunaweza, sasa hatima yangu iko mikononi mwa wataalam wa kiinitete. Tafadhali fanya kazi hii! Je! Ni nini hapa kwenye shajara yangu itakayosema kesho… nataka ianze ndio ndiyo ndiyo ilifanya kazi! …… tutaona…

 

Februari 23, 2010

Mbolea

NDIO NDIO NDIO!!!!! Nilikuwa na mayai tisa yaliyorutubishwa. Siwezi kuamini !. Nina furaha sana. Nina mshtuko. Hiyo inamaanisha kuna kurasa tisa za Marshall kwenye bakuli chini ya barabara wakingojea mummy kuja kuzichukua! Lazima nirudi kesho kukagua kuwa kila kitu kiko sawa kwenye 'kitalu' halafu ikiwa madaktari wataridhika watarudisha 'watoto wangu' ndani yangu Ijumaa. Nimeghairi kazi zote kwani ninataka kupumzika kabisa na kutokuwa na mafadhaiko. Nataka watoto wangu wachanga wakaribishwe katika mazingira yenye utulivu, joto, raha, salama. Asante malaika walinzi. Niko tayari kwa hatua ya pili!

 

Februari 25, 2010

Ubora wa Juu

Habari za kufurahisha zaidi .. !! Nne ya mayai yangu ya mbolea ni bora. Nilikuwa na wasiwasi sana kwa sababu nilifikiri kwamba idadi kubwa ya follicles inamaanisha kuwa ubora utaletwa lakini nilikuwa nimekosea. Hii ni habari nzuri. Ninachohitaji kufanya sasa ni kuhakikisha 'chumba' kiko tayari. Ninapaswa kunywa maji mengi na kisha kwenda kuchukua watoto wangu Jumamosi. Mummy anakuja kukupata !!

 

Februari 26, 2010

niko tayari

Leo inaweza kuwa siku ya mwisho kabla sijapata ujauzito. Wow! Nyani zangu wadogo wananisubiri. Nataka wajue tuko tayari kwa ajili yao. Ninapotazama nyuma, mwaka jana haukuwa wakati mzuri wa sisi kumkaribisha mtoto katika ulimwengu wetu. Sasa, hapa katika mwaka mzuri wa 2010, mwaka wa tiger, mwaka wa furaha, tuko tayari.

Nimefanya kila kitu nilichotaka. Nimesafiri ulimwenguni, nikakutana na watu wa kushangaza, nikasimama upande wa jukwaa kumuona Stevie Wonder akiimba 'sio mzuri', nikakutana na nyota wa filamu, nyota za mwamba na nikaona sehemu za kupendeza zaidi. Nimefanya kazi kwa bidii kufikia mahali nilipo katika taaluma yangu, lakini nimefanya bidii hata kuwa mama. Niko karibu sana kuwaona watoto wangu. Malaika wanifanye mummy tafadhali !!!

 

Machi 2nd, 2010

Kuhamisha na kungojea

Hatua ya mwisho ya matibabu ilikuwa moja wapo ya wakati wa kushangaza zaidi maishani mwangu. Mimi na Wag tulienda hospitalini kwa uhamishaji wa kijusi chetu. Daktari aliweka viinitete viwili nyuma, na onyo kwamba kuna hatari kubwa ya mapacha. Wag walikaa karibu nami wakati wote. Mtaalam wa kiinitete alisema kwamba viinitete vyangu vilikuwa na ubora bora. Muuguzi anayefuatilia tumbo langu alisema nilikuwa na tumbo kamili! Daktari ambaye alifanya uhamisho alisema ulikwenda kikamilifu. Wakati tu viinitete viliwekwa ndani, ilikuwa ya kihemko sana. Muuguzi aliweka jelly kwenye tumbo langu na akaendelea na skana na picha ya tumbo langu ilionekana kwenye skrini. "Ninarudisha mayai yako mazuri sasa" alisema daktari. ilikuwa kama kutazama nyota inayopiga risasi. Picha hiyo ilikuwa laini sana, kama picha ya mfumo wa jua na watoto wangu wadogo bado walikuwa waking'aa kama nyota walipokuwa wakisafiri ndani ya tumbo langu. Walipoendelea na hatua za mwisho kurudi nyumbani tuliangalia kwa mshangao, wakati tukisikiliza muziki fulani wa kutuliza. Ilikuwa ya kichawi kabisa.

Daktari alisema nyani zangu walifika moja kwa moja mahali walipohitaji kuwa. Natumai wanajisikia kukaribishwa na raha. Ninahitaji wabaki. Subira imeanza. Wiki mbili zenye uchungu, nikingojea uthibitisho kwamba nina mjamzito. Natamani kungekuwa na dalili za ujauzito katika hatua hii ya mapema. Ikiwa kwa njia ya zamani nyani zangu wadogo wanaweza kuelewa kupitia mitetemo kalamu yangu inapoandika basi natumaini kwamba wanaweza kuelewa kuwa kuna upendo wa kushangaza unaowasubiri.

Mummy amesubiri kwa muda mrefu na iko tayari kwako. Lazima ukae. Tafadhali kaa. Ninakutaka sana. Tafadhali kaa.

 

Machi 8

Maumivu zaidi

Sikuwahi kufikiria nitajikuta niko katika hali hiyo. Ninaandika shajara yangu kutoka kitandani kwangu nikiwa na njaa na njaa na wasiwasi sana. Nina kesi kali ya hyperstimulation, ambayo kimsingi inamaanisha kuwa mwili wangu unajazwa na maji. Ninaonekana mjamzito wa miezi sita na ninajisikia vibaya. Tumbo langu limetanuka sana sijitambui. Siwezi kulala chini au kwa upande wangu kwa sababu nimekuwa na masaa 3.5 kulala kwa usiku mbili na nina maumivu ya mgongo sugu. Huu ndio athari mbaya zaidi ya matibabu ya IVF ambayo unaweza kupata.

Nilianza kujisikia vibaya Jumamosi usiku. Saa 1 asubuhi Wag alinipeleka kwa majeruhi kwani maumivu yalikuwa na bado ni mabaya sana. Siwezi kutembea, siwezi kukaa peke yangu na ninaweza kufika chooni peke yangu. Usiku ni mbaya zaidi, kwa sababu najua nina masaa nane marefu na upweke ya maumivu na usingizi. Nadhani watanipa kidonge cha kulala usiku wa leo. Ikiwa tu ningeweza kujifunga upande wangu katika nafasi yangu ya kulala inayopenda itakuwa rahisi sana. Pia nimezuia masikio, cystitis na mwanamke mwenye akili kitandani karibu nami ambaye hupiga kelele kila wakati.

Edy, mmoja wa wauguzi wangu ninaowapenda alijitokeza kuniona leo. Nadhani ananipenda kwa sababu nimepata tikiti zake za Mchwa na Desemba !! Alisema anadhani nina mjamzito, kwani hii kawaida hufanyika wakati kiinitete kinakaa. Hii ndio ninayohitaji kuzingatia, ukweli kwamba watoto wangu wamekaa na wako nyumbani. (TAFADHALI !!) Lazima nikumbuke kwamba mwisho wa siku, maumivu haya mabaya na usumbufu kwa matumaini tutaleta furaha, sio kwangu tu na Wag, bali kwa familia yetu yote.

Daktari anasema viwango vyangu vya protini ni vya chini sana kwa hivyo lazima nila nyama na mayai mengi iwezekanavyo. Niliamuru sandwich ya Mayo yai mapema.

Nimechoka…

 

Machi 9

Ma maumivu kama sijawahi kuona hapo awali

Ni saa 7:50 asubuhi. Nimekuwa nimeketi tangu 5 asubuhi kwenye kiti mwishoni mwa kitanda changu kwa sababu ndio mahali pekee ninahisi raha. Nilikuwa na usingizi usiofaa zaidi usiku. Nilikuwa na cystitis ya muda mrefu hivyo nilihisi kama nilihitaji kutokwa usiku kucha. Vidonge vya kulala viliingia lakini maumivu mgongoni na kando yalikuwa makali sana hivi kwamba yalinifanya niamke. Lazima nilikuwa nikilalama katika usingizi wangu kwa sababu kila wakati niliamka muuguzi alikuwa karibu yangu akijaribu kunifariji.

Sasa nasubiri kwa hamu chai na toast saa 8:30. Chai ni kijivu na toast ni ngumu na baridi lakini ninaisubiri. Nadhani ni alama ya lengo. Natumaini tu watanichomoa kwenye mashine hii ili niweze kufika kwenye troli ya kiamsha kinywa haraka.

Sidhani kama nimewahi kujisikia vibaya sana kwa maisha yangu yote. Mwili wangu unavimba hadi mahali ambapo mimi sitambui sana. Sina hadhi iliyoachwa. Ninaonekana mbaya sana lakini sijali tu.

Daktari Jude, daktari wangu wa kushangaza ambaye amekuwa akinitibu kwa uzazi alikuja na kuniongea mapema na kusema kesho watanipiga maji kutoka kwa mwili wangu. Leo usiku inapaswa kuwa kilele cha maumivu na kukosa usingizi na kesho nitaanza kujisikia vizuri

 

Machi 10

Uchovu

Asante Mungu kesho yuko hapa. Haishangazi kwamba sikulala jana usiku licha ya kupewa kidonge cha kulala. Nililala kwa muda mfupi lakini niliamshwa na mimi mwenyewe nikipiga kelele kwa maumivu.

Watafanya bomba leo ambayo najua itanisaidia. Mawazo yake yananiogopesha, lakini watamaliza maumivu. Sio uzoefu wa kupendeza inaonekana.

Bado niko katika hatua ya kupasuka. Ninahisi nimekaa kabisa kwa sasa kwa sababu nilikuwa na massage mapema. Madaktari wamesema kuwa matokeo yangu ya damu yanaonyesha ninaboresha. Lazima niseme haisikii kama hiyo. Ninahitaji tu kujua kwamba nyani zangu wako salama huko ndani.

 

Machi 11

Ndoto mbaya

Ninakuandikia asubuhi ya leo nimekaa nikiegemea kitanda changu kipya cha hospitali. Niliweza kulala jana usiku lakini niliamka kila saa kwa sababu ya maumivu ya mgongo kwa hivyo bado nimechoka sana. Ninakunywa moja ya vinywaji vyenye protini vibaya ambavyo hunifanya ninywe mara tatu kwa siku. Ninahisi kubwa sana, giligili inaonekana kuwa inaelekea kusini kwa miguu yangu. Tumbo langu limevimba zaidi leo.

Msichana mwendawazimu anayekabili mimi anapiga kelele 'wanajaribu kuniua' Miguu yangu imevimba zaidi ya kutambulika. Niko kwenye ndoto mbaya. Je! Hii imekuwa mbaya sana?

 

Machi 12

Mtihani wa ujauzito

Leo ni siku kubwa, ninafanya mtihani wa ujauzito…. Nilitokwa na machozi wakati madaktari waliniambia. Ninaogopa sana kutofaulu. Ninaogopa sana kuwa matokeo yatakuwa hasi. Sitaweza kuishi ikiwa matokeo ni hasi. Maumivu ya kihemko ni makubwa, lakini sasa kwa kuwa mimi nina maumivu ya mwili pia, sitaishi. Najua sitafanya hivyo. Siwezi. Najisikia mgonjwa kwa tumbo langu na wasiwasi. Huu ni wakati mgumu zaidi maishani mwangu. Nimekata tamaa.

Tamaa kabisa.

Tafadhali malaika, tafadhali tafadhali fanya daktari anipe habari ninayohitaji.

 

Machi 13

YES !!!

NDIYO NDIYO NDIO NDIO NDIO NDIO NDIO NDIO !!!!!!! ASANTE ASANTE ASANTE ASANTE ASANTE !!!!! ASANTE MUMMY LINDA KWA KUFANYA KAZI UCHAWI WAKO. ASANTE KWA KUWA NA NENO NA KUFANYA LITOKEE!

ASANTE KWA MALAIKA WANGU WOTE WENYE WALINZI KWA KUNIFANYA WACHAJI !! NITAKUWA MUMMY !!! NDIYO !!!! NASHUKURU KWA KILA KIPANDE CHA MOYO WANGU!

Leo ni siku ya kupendeza maishani mwangu, kwani asubuhi ya leo nimegundua kuwa nitakuwa mummy !!!!!!!!!!

Habari hazijazama kabisa kwangu. Sidhani ukweli kwamba kuna mtoto anayekua ndani yangu umenigonga vizuri. Wakati Dk Jude aliniambia asubuhi ya leo, nilishtuka kabisa na nikataka kuona kile kipande cha karatasi kilicho na jina langu na matokeo yangu ya damu. Sijui katika hatua hii ikiwa nina mjamzito wa mapacha… tutapata uchunguzi, lakini nina mjamzito. Nitakuwa mummy. Ninalia wakati ninaandika hii.

Nataka watoto wangu, au mtoto wangu, wabaki, wawe na furaha, kujua kwamba itapendwa, kupendwa, kuungwa mkono, kutiwa moyo na kuwekwa salama kutokana na madhara kwa maisha yake yote. Ningependa kusema

WELCOME Tumekuwa tukisubiri MUDA WENGI KWA NAWE.

KILA MTU UNAJUA, JIUUUA NA UTAJUA !!!!

Nataka kucheza karibu na kuruka kwa furaha !!!!

Vivyo hivyo Vivyo hivyo kwa Vivyo hivyo Vivyo Vivyo Vivyo VYA KUFAHAMU !!!!!!!

 

Avatar

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni