Babble ya IVF

Kunoa mkuki wangu

Na JR Silver, mwandishi nyuma ya kitabu cha watoto kilichoonyeshwa, "Kushiriki Mbegu”, Hadithi ya manii ya wafadhili

Katika ya hivi karibuni yake kitabu "Ni nani aliyeiba mkuki wangu?”, Mtangazaji na mwandishi wa habari Tim Samuels anachunguza jinsi ya kuwa mwanamume katika karne ya 21, dhidi ya kuongezeka kwa siku hiyo ya sasa homo sapiens imebadilishwa sana kutoka kwa fomu yake asili ya kubeba mkuki. Na hili ni swali linalonivutia kufuatia mkuki wangu mwenyewe wa sitiari ambao umepigwa vibaya na utambuzi wangu wa utasa huko 2014.

Kwa sababu gani ya msingi mwanadamu hutumikia katika sayari hii, katika hatua yoyote ya mageuzi yake, zaidi ya kuzaa?

Ninajivunia kukuambia nina "mkuki" ambao, kwa macho ya uchi, unaonekana kuwa mzuri. Kwa kuongezea, wakati inaitwa katika hatua, bidhaa ya mwisho inaonekana kuwa ya ubora halisi na manii.

Wastani wa siku ya kisasa ni karibu manii milioni mia kadhaa kwa kila sampuli. Kwa hivyo fikiria mshtuko wangu kujulishwa kwa huruma na Daktari wangu mpendwa, sio mara moja lakini mara mbili, kwamba vipimo vyangu vya kwanza na kisha kurudia shahawa havikuwa na waogeleaji wenye uwezo.

Kwa kweli, aya hapo juu ina uongo mmoja mdogo

Sikushangaa kuambiwa mimi nilikuwa mgumba. Ndugu wa pekee kwa dada kadhaa, kila wakati mdogo kabisa katika darasa la shule, ningekimbia mpira wa rugby wa mviringo na (kwa muda) nilihesabu nchi ya msalaba kama mchezo wangu wa kwanza. Na bado miaka yangu ya mwisho ya ujana iliniona nikipiga sentimita chache, kuwa mwanariadha mwenye uwezo wa nusu (ingawa bado nilikuwa na hofu ya mpira wa raga) na hata nikakua nywele kidogo za misuli na usoni.

Kwa hivyo, kwenye karatasi, hakukuwa na sababu ya kushuku kuwa yangu itakuwa tupu. Walakini hii imekuwa mada ya kawaida kati ya wenzao wengine wa kiume vile vile, wote walio na umbo la chini na kubwa, pamoja na wale wa wachezaji watakatifu wa raga!

Kwa utasa wa kiume, kama vile sana maishani, inaonekana kuwa tukio la bahati nasibu na linaweza kusababisha hatari zaidi.

Takwimu zinatuambia kwamba kumekuwa na kushuka kwa hesabu ya manii ya siku za kisasa kwa takriban 50%

Kwa kuongezea, shida za kuzaa za kiume huathiri mmoja kati ya wanaume sita, na azoospermia kamili (yaani mbegu ya sifuri, kama ilivyo kwangu) inayoathiri 1 kati ya wanaume 100.

Kwa hivyo ni nini kinachoendesha tishio hili la msingi kwa wanadamu?

Kitabu cha Samuels kinakisia juu ya sababu kadhaa zinazowezekana, pamoja na vyakula vya kukaanga, viuatilifu, simu za rununu na suruali ya ndani ya kubana. Ugumba wangu maalum umeunganishwa na mshipa uliopanuliwa ndani ya mfuko wa damu ambao labda ulikua wakati wa miaka yangu ya ujana: wakati uliondolewa mwishowe, ilikuwa kuchelewa sana kwa waogeleaji kuifanya ipite kizuizi hadi mwisho wa joto wa dimbwi la kuogelea (hali inahitajika kwa manii yenye afya kuishi).

Matumaini yote hayakupotea: badala yake, niliandikiwa kozi ya miezi 8 ya (ghali) testosterone ya kila siku. Tiba hii iliamriwa, ingawa hesabu yangu ya testosterone ilikuwa kihesabu kimahesabu, ili kuongeza nafasi yangu ya kufanikiwa utaratibu mdogo wa TESE.

TESE ndogo ni operesheni ambapo daktari wa upasuaji anatafuta kupata manii yenye afya kutoka kwa kina ndani ya majaribio ya kiume

Nilipitia taratibu mbili kama hizi: ya kwanza ilikuwa kutofaulu kabisa, baada ya hapo sindano za testosterone zilianza (zilizosimamiwa na mke wangu mgumu), zikisaidiwa na lishe isiyo na pombe iliyojaa walnuts na cranberries. Huenda usishangae kujua mimi sio shabiki wa sindano na, na mke wangu akiongoza kutoboa na malipo ya jumla ya uzazi, kulikuwa na nyakati ambazo nilihisi kutengwa sana, na afya yangu ya kiakili na ya mwili kukanyagwa mara kwa mara.

Lakini kuchukua siku moja kwa wakati mmoja nilibaki imara, kwani nilikuwa bado na jukumu langu (la kiume la jadi) kama mshindi wa mkate wa Waziri Mkuu na hata nikawavua vumbi wakufunzi wangu wa nchi kavu kwenda mbio ndefu (ikidhani 10k inahesabu hesabu!).

Operesheni ya pili ilikuwa na mafanikio kwani waogeleaji 9 mashujaa waliokolewa

Mbegu hizi zilipigana, zikiwa zimeunganishwa na mayai 9 bora kabisa ya mke wangu, 6 kati yao yakichanganywa kuunda kijusi kidogo. 2 ya kijusi hiki kilifikia hatua ya blastocyst (inayofaa kupandikizwa kwenye uterasi wa mke wangu). Na kisha kukaja wiki chache zenye wasiwasi, wakati tulingojea kuona ikiwa mke wangu alikuwa mjamzito.

Ole haikukusudiwa kuwa: hakukuwa na nyuso zenye kutabasamu katika chumba cha kulala baada ya kuchukua mtihani wa ujauzito na nyuso hizo zilipata huzuni zaidi kwani tulirudia mtihani huo kwa siku kadhaa baadaye. Kwa kweli, hii ilikuwa nafasi yangu ya mwisho ya kushika mimba kupitia mbegu yangu mwenyewe: kupata mtoto "muujiza" haikuulizwa, licha ya wenye nia njema kupingana. Na, wakati micro-TESE ya tatu ilikuwa katika nadharia iwezekanavyo, haikupendekezwa kiafya, ikipewa hatari ya uharibifu wa muda mrefu kwa uanaume wangu. Kwa kuongezea, nisingependa mtu asifikirie taratibu kadhaa kama hizi juu ya adui yangu mbaya, kwani kipindi cha kupona kilikuwa mbaya sana.

Kwa hivyo ushauri wangu ni nini kwa yule mtu wa karne ya 21 anayetafuta kuweka mkuki wake katika busara?

Kutoka kwa mtazamo wa vitendo kwa baba wanaotarajiwa, jaribu na kuwa na afya: wakati utambuzi wangu na wengine wengi wanadaiwa kwa sababu ya sababu ambazo hatuwezi kudhibiti, ukweli ni kwamba utasa wa kiume umepungua. Kwa hivyo, wakati kula na kunywa vizuri na kufanya mazoezi mara kwa mara inaweza kuwa suluhisho kamili, kuchukua tahadhari kama hizo inapaswa kupunguza hatari zako za utasa.

Na kwa wale ambao tayari wamejiuzulu kwa hatima kama yangu, tunatumahi unaweza kupata faraja kutoka kwa matokeo yetu ya mwisho yenye heri - watoto wawili wazuri wa wafadhili wanaotungwa mimba: pata muda wa kuhuzunika na, ukiwa tayari, pata fursa mpya ya kuzaa, ukiwa na akili wazi na uvumilivu mwingi. Ninapendekeza pia kuzungumza na watu wachache wa karibu na wewe na / au wale ambao wamekuwa kwenye safari kama hizo. Hasa, ninafurahi kusikiliza na kushiriki ufahamu wangu juu ya jinsi nilivyobadilika na kubadilisha mkuki wangu mbele ya shida ya karne ya 21, nikibuka mshindi kama muundaji wa kisasa sana na, ninaambiwa, baba wa kushangaza.

Jihadharini, JR Silver

Jifunze zaidi kuhusu JT Silver

JR Silver, mwandishi wa "Sharing Seeds", anatuambia jinsi alivyokubali chaguo la manii ya wafadhili

Maudhui kuhusiana

Je, azoospermia ni nini?

 

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni

Instagram

Ombi halitumiki. Kitu kilicho na kitambulisho cha '17841405489624075' hakipo, hakiwezi kupakiwa kwa sababu ya kukosa idhini, au hakiungi mkono operesheni hii. Tafadhali soma nyaraka za API ya Grafu kwa https://developers.facebook.com/docs/graph-api