Babble ya IVF

Shinikizo la ziada nililohisi nikishiriki safari yangu ya TTC na familia yangu, na Lucy

Ni wiki 2 zimepita tangu niongee na dada yangu, kufuatia maongezi makali ambayo nilimwambia, katika muda wa machozi na hasira (muda ambao ulikuwa umeongezeka kwa miezi) kuacha kunilaumu kwa kushindwa kwangu kushika mimba, sio tu. kawaida, lakini kwa msaada wa IVF

Acha nikupe tu muktadha fulani - nina umri wa miaka 37, nimeolewa, na sina mtoto, (sio kwa hiari). Mimi ni mmoja wa dada 3, na shangazi mara 5 zaidi. Nina familia nzuri sana, familia ya karibu, lakini hatimaye, ukaribu wao, na utegemezo wao ulizidi sana kufuatia simu kutoka kwa mtaalamu wangu wa kiinitete kusema kwamba sikuwa nimetengeneza kiinitete kimoja.

Nilipokata simu, dada yangu alihema sana kabla ya kukifunika kichwa chake mikononi mwake. “Huwezi kuwa serious!” Alisema huku akiinua kichwa chake - akinitazama kwa kukata tamaa na kupoteza. “Kwanini?! Ni kitu gani ambacho hufanyi vizuri?” Ni IVF! Iweje BADO huna mimba!”.

Kabla sijakuambia juu ya jibu langu kali, wacha nikuambie juu ya mwongozo hadi wangu IVF.

Mimi na mume wangu Steve tulikuwa tukijaribu kupata mimba kwa takriban miaka miwili. Kama wanandoa wengi TTC, yote ilianza kwa furaha na mazungumzo ya kusisimua kuhusu jinsi maisha yangekuwa. Tulizungumza juu ya kitalu ambacho tungeunda ndani ya nyumba na majina ambayo tungemchagulia mtoto wetu mdogo mzuri. Tulikuwa na hakika sana kwamba tungepata mimba hivi kwamba tuliwaambia familia zetu alasiri moja tukiwa na chakula cha mchana.

"Tunajaribu kupata mtoto!!" Nilishangaa Jumapili moja alasiri. Mimi na Steve tulikuwa tumeamua lingekuwa jambo la kupendeza kutangaza, kwa kuwa bibi yangu hakuwa na hali nzuri na tulitaka kumpa habari za kutia moyo. Kila mtu alikuwa kwenye meza - nan yangu, wazazi wangu, mama yake Steve, dada zangu, na kaka ya Steve na mke wake. Wakati huo, ilijisikia vizuri sana. Kwa kweli nilihisi kama mama wakati huo. Nilihisi kama nilikuwa "mmoja wao" - nilihisi uhusiano wa karibu zaidi na dada zangu na shemeji yangu, ambao wote ni mama.

Kile ambacho sikugundua ni wakati huo, nilikuwa nimefanya uzoefu wangu wa TTC 100000 kuwa mgumu zaidi kwangu.

Kuanzia wakati huo na kuendelea, nilikuwa na watazamaji - watazamaji wa heckling, ambao, kwa kila mwezi (na kulikuwa na wengi) ambao walipita, walipata zaidi na zaidi wadadisi. Walihitaji kujua nilichokuwa nikifanya ili "kusogeza mambo pamoja". Simulizi hilo lilibadilika haraka kuwa "nini sio unafanya harakati za kusonga mbele?" Walikuwa wamejaa ushauri, na vidokezo, na ukweli, na hadithi za marafiki ambao pia walikuwa wameona kuwa "janja".

Nilihisi shinikizo linaongezeka kila mwezi ulipopita. Familia yangu ilijawa na huruma na kufadhaika mapema sana na hawakujaribu kuificha.Msisimko wa umama wangu ujao ulianza kupungua na badala yake, hofu na hofu vilikuwa vimeingia. 

Baada ya miezi na miezi ya kujaribu, mimi na Steve hatimaye tulienda kuonana na daktari wetu. Uchunguzi ilionyesha kwamba kwa kweli tulihitaji zaidi ya upendo mzuri wa kizamani ili kupata mtoto. Kwa hivyo, uamuzi ulifanywa wa kuendelea na mzunguko wa IUI.

Kwa sababu nilikuwa nimeleta familia yangu kwenye safari yangu ya TTC tangu mwanzo, (kwa kusema) familia yangu ilitaka kujua kila kitu, katika kila hatua ya matibabu.

Kuvunja habari kwamba duru yangu ya kwanza ya IUI haikufanya kazi ilikuwa ya kuhuzunisha. Walikuwa na hakika kwamba ingefanya kazi. Kuvunja habari duru ya pili pia imeshindwa ilikuwa mbaya zaidi. Hawakuweza kupata maneno sahihi ya kunisaidia kujisikia sawa. Badala yake, waliendelea kujaribu kuja na sababu kwa nini inaweza kuwa haikufanya kazi…”Je, ni kwa sababu umekuwa chini ya mkazo mwingi? Unajua mnyama porini anaposisitizwa pia hupoteza uwezo wa kushika mimba? Kwa nini usijaribu kupumzika zaidi?” (Ndio, waliniambia hivi). "Unafikiri ulifanya acupuncture ya kutosha?" nk nk.Wakati huo, mambo yalianza kwenda chini sana. Nilihisi kuchaguliwa. Nilihisi kuvunjika. Nilihisi hofu. Nilihisi chini ya shinikizo.

Daktari wangu aliamua IVF itakuwa hatua inayofuata

Tena, familia yangu, ambao kwa uaminifu, najua wana masilahi yangu bora tu moyoni, walikuwepo kila hatua ya njia, iwe nilitaka wawe au la. Dada zangu hata walinimiminia baadhi ya risasi zangu karibu na mwisho wa kipindi cha kusisimua, wakati risasi zilianza kuuma. Walitaka niwe mjamzito sana!

Kwa hiyo nilipopigiwa simu hiyo, ile ambayo niliambiwa kwamba bado nimeshindwa, walikasirika sana. Ninajua kwamba hasira ilikuwa kwa sababu walikuwa na huzuni, na kufadhaika, na kuogopa, lakini kile nilichohitaji kusikia baada ya simu hiyo na mtaalam wa kiinitete, haikuwa hasira. wao walikuwa na hisia, lakini jinsi I alikuwa anahisi.

Badala yake, nililaumiwa kwa kushindwa. Nilikuwa nimefanya jambo baya. Sikuwa nimejitahidi vya kutosha. Sikuwa nimefanya niwezavyo.

Nilihisi damu, machozi, na hasira tupu zikipanda mwilini mwangu. Ningethubutuje kulaumiwa.

Maneno yetu machache ya mwisho (pamoja na dada yangu mkubwa) kufuatia simu kutoka kwa mtaalam wa kiinitete yalikwenda kama hii….

Dada yangu: "Hauwezi kuwa serious!"

Mimi: “Niko serious. Haijafanya kazi”.

Dada yangu: "Kwanini?! Je, ni nini ambacho hufanyi vizuri? Ni IVF! Bado unawezaje usiwe mjamzito!".

Mimi: "Unanitania kweli?! Unawezaje kunilaumu!! Nilijitahidi! Nilifanya yote niliyoweza kufanya!”

Baada ya kupiga kelele nyingi na kulia, nilitoka nje, na sijaweza kushika simu tangu wakati huo. Ninahitaji nafasi, kimwili na kiakili, ili kukabiliana na ukweli kwamba sipati mimba. Sihitaji kulaumiwa. Sio kosa langu!!!

Ninajua kuwa dada yangu ananipenda. Ninajua kwamba anataka sana niwe mama. Ikiwa mimi ni mkweli, nilijiuliza mara kwa mara swali aliloniuliza…..nitawezaje bado kuwa mjamzito?

Najua tutazungumza tena, lakini kwa sasa ninahitaji tu kutojisikia kama nina lawama. Ninastahili kuanza mzunguko mwingine wa IVF katika miezi 3. Sina uhakika bado kama nitashiriki safari yangu au la. Ninachojua, ni kwamba nilifanya bora yangu na nitaendelea kufanya bora yangu.

Je, uliiambia familia yako kuwa ulikuwa ukipitia IVF? Je, walikuunga mkono au ulihisi kana kwamba ulikuwa chini ya shinikizo zaidi? Tungependa kusikia kutoka kwako. Tupe mstari kwa mystory@ivfbabble.com.

Maudhui kuhusiana

"Ni nafasi gani za IVF kufanya kazi mara ya kwanza?"

 

Avatar

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni

JAMII YA TTC

Kujiunga na jarida letu



Nunua Pini Yako ya Nanasi hapa

Instagram

Hitilafu wakati wa kuidhinisha tokeni ya ufikiaji: Kikao kimebatilishwa kwa sababu mtumiaji amebadilisha nywila au Facebook imebadilisha kikao kwa sababu za usalama.

ANGALIA UZAA WAKO

Instagram

Hitilafu wakati wa kuidhinisha tokeni ya ufikiaji: Kikao kimebatilishwa kwa sababu mtumiaji amebadilisha nywila au Facebook imebadilisha kikao kwa sababu za usalama.