Babble ya IVF

Stephanie Macri anatuambia juu ya safari yake ya kuzaa

Tamaa ya kina ya kuwa na mtoto na kutokuwa na uwezo wa kushika mimba kawaida ilichukua maisha yangu yote
Athari za utasa ni nguvu sana. Ina uwezo wa kukutupa kwenye shimo lenye giza na kukutenga na familia yako na marafiki. Kwangu, ilinifanya nijisikie kama mshindwa na sina nguvu kabisa, kama vile nilikuwa nimepoteza kabisa udhibiti wa maisha yangu.

Ninapokaa chini na kutafakari yote hayo, mapambano yangu na ugumba umebadilika kimsingi mimi ni mtu kama nini. Kwa kweli ilinifanya nitambue maana ya kuhangaika.

Nilikulia na kauli mbiu: ikiwa una lengo, fanya bidii na unaweza kufanikisha chochote. Kwa utasa, hisia hiyo haitumiki tena

Haijalishi nijitahidi vipi, mwishowe sikuwa na nguvu ya kufanikisha malengo yangu. Na kwangu, hiyo ilikuwa ngumu sana kumeza. Kulikuwa na siku nyingi za giza, wiki, na hata miezi ambayo sikuamini kamwe ingewezekana kufikia hapa nilipo leo. Sikuwahi kufikiria nitaweza kupona kutokana na maumivu ya utasa. Hata hivyo, mimi niko hapa.

Mimi na mume wangu tunakabiliwa kiume sababu ya kutokuwezesha na DFI ya juu. IVF na ICSI ilikuwa chaguo letu la pekee katika 'nafasi' ya kupata watoto wa kibaolojia. Vince na mimi tulianza safari ya IVF pamoja, bado peke yetu. We hatukuwa na mtu katika maisha yetu aliyeelewa huzuni ya kweli inayokuja na utasa.

Safari hii iliniumiza sana, kihemko, kimwili, na kiakili. Nilipata nyakati nyingi za kuvunjika kwa kihemko, unyogovu, huzuni, na chuki. Nikawa mtu mbaya ambaye hata sikumtambua. Nilijitenga na wale ambao nilipenda sana, haswa mume wangu.

Kwenye jaribio letu la kwanza la IVF, we alikuwa na mayai mawili kuifanya iwe siku-5 blastocysts. We alichukua nafasi na kuhamishwa wote wawili, na we alipata mimba mtoto wetu Mason mnamo 2013. Wakati Mason alikuwa mmoja, mimi na Vince tuliamua we alitaka kumpa ndugu. Mizunguko miwili ya IVF iliyoshindwa baadae, we nilihisi nimeshindwa na nimechoka kabisa.

Watu wangeweza kusema, 'Ni baraka unayo Mason,' na ingawa hiyo ni kweli, hakuna mtu anayeweza kuelewa kabisa uchungu wa kukubali fikra kwamba sitawahi kupata "mwingine" wa kwanza na kwamba mtoto wangu atakua bila ndugu. Ni ngumu hata kuelezea hisia nyuma ya utambuzi huo.

Walakini, leo baada ya miaka ya kufanya kazi kwa bidii, ninakaa kwa kuogopa familia yangu

Ninamtazama mtoto wangu machoni na ninazingatia kumchukua — kufurahiya kila dakika, kutia ndani vurugu, milipuko ya ujanja, na kila tumbo-kucheka. Siku nyingi, ukubwa wa shukrani ninayohisi ni kubwa sana kuiweka kwa maneno.

Mara tu Mason alikuwa mzee wa kutosha kuanza kuuliza maswali, mimi na mume wangu tukaanza kufikiria juu ya jinsi safari yetu ilivyokuwa ya kawaida, na ni rasilimali chache zilizopo hapo kusaidia wazazi kujua jinsi, au hata ikiwa, kushiriki safari hiyo na watoto wao. Wanandoa wengi hupata shida kwa kujaribu kushika mimba na wanaathiriwa na utasa. Sio kila safari ya ujauzito ni ya haraka na rahisi.

Kama wanandoa, unaweza kutumia miaka kujazwa na mafadhaiko na maumivu ya moyo, kujaribu kupata mimba kabla ya kukaribisha kifurushi chako kidogo cha furaha ulimwenguni. Aina zingine za ujauzito zimezidi kuenea na hufanya iwe ngumu kwa wazazi kuelezea watoto wao jinsi walivyokuja ulimwenguni.

Kitabu chetu

Hivyo, we aliamua kuandika hadithi ― akitumia lugha nyepesi, nyepesi na picha inayofaa kwa watoto wadogo - ambayo inashikilia karibu na ukweli iwezekanavyo, badala ya kurudi kwenye korongo au hadithi zingine za mimba. Inaitwa Auston Yai la Kichawi , na we natumai inasaidia familia kuwasiliana juu ya somo nyeti wakati mwingine, na kusaidia watoto kama Mason kuelewa sio tu jinsi safari hii imekuwa ya kawaida, lakini muhimu zaidi, jinsi walivyo maalum.

Mapambano yangu na ugumba umenibadilisha, bila shaka

Imenifundisha kukumbuka, kuthamini vitu rahisi maishani ambavyo hunipa raha, na kushukuru kwa wale walio karibu nami. Mwishowe, pia imenisaidia kuelewa huzuni sana. Hii imeniruhusu kurudisha kwa wengine, kwa kuwa njia ya kumfikia mtu, ambayo wakati mwingine inamaanisha kukaa kwenye shimo lenye giza nao lakini pia kuwa mwangaza wa matumaini kuwa mapambano hayatakuwa ya muda mrefu.

Siwezi kukumbuka kila hcG nambari ya beta, hesabu ya kila follicle, au matibabu itifaki, lakini nakumbuka maumivu makali na kutengwa ambayo shida ya kupata mimba ilikuwa na roho yangu. Mtazamo huu unaniwezesha kuwa katika mazingira magumu na wengine, ambayo naamini ni zawadi ya kipekee na nzuri. Ninashukuru kuipata na kuweza kurudisha na kitabu cha watoto wetu.

Nina shauku kubwa juu ya kutetea utasa na kusaidia wanawake ambao wanahisi kutengwa, wanyonge, peke yao, na kushindwa kupata tumaini na ujasiri wa kuendelea. We kuwa na nguvu ya kuishinda ndani, na wakati we shinda, we bado wanastahili na watafanikiwa — wakiwa na mtoto au bila.

Kitabu chetu kinaweza kupatikana kwa ununuzi moja kwa moja kutoka kwa wavuti yetu kwa www.austonthemagicalegg.com, ambayo inaunganisha wauzaji wachache kwa ununuzi. Vinginevyo, unaweza kununua moja kwa moja kupitia muuzaji wa kawaida kama vile: Amazon au Barnes & Noble au Sura / Indigo.
Upendo mkubwa, Stephanie
Je! Ungependa kushiriki hadithi yako? Tupa mstari kwenye fumbo@ivfbabble.com

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni