Babble ya IVF

Dhiki na utasa, mkutano wa akili

na Jennifer Palumbo

Ndio. Tunafanya mazungumzo hayo. Je! Mafadhaiko yanaathiri kuzaa kwako?

Kumekuwa na mazungumzo yasiyo na mwisho kuzunguka, nakala zilizoandikwa juu yake, utafiti uliofanywa juu yake, na kujadili ikiwa njia ya akili / mwili itakusaidia kushika mimba.

Wakati nilikuwa ndani ya mitaro, nilijaribu yote. Tiba sindano, uandishi wa habari, kutia akili, taswira, na kunywa mimea ilionekana kama mtu aliweka tu uchafu kwenye jar na akanipa. Mara tu nilipopata ujauzito, niliulizwa, "nini kilifanya kazi." Kutoka kwa uzoefu wangu mwenyewe wa uvumilivu, naweza kusema tu kwamba wakati sijui ikiwa kufanya kazi kwa viwango vyangu vya mafadhaiko kulinisaidia, nitasema ilininunulia angalau dakika tano za akili hapa na pale, na wakati umefungwa juu ya homoni, hizo dakika tano zinahitajika.

Lakini ya kutosha juu yangu. Wacha tuzungumze na wataalam wengine juu ya mada hii na tuone ikiwa tunaweza kumaliza hii mara moja na kwa wote. Hapo chini, nilizungumza na:

Daktari Alice Domar, Ph.D., ni Mkurugenzi Mtendaji wa Kituo cha Nyumbani cha Afya ya Akili / Mwili na Mkurugenzi wa Akili / Huduma za Mwili huko Boston IVF. Alianzisha Kituo cha Akili / Mwili cha kwanza kabisa cha Afya ya Wanawake.

Rena Gower, Mfanyikazi wa Kliniki wa Leseni aliye na Leseni (LCSW), huleta uzoefu wa kibinafsi na wa kitaalam kwa jukumu la mfanyakazi wa jamii huko RMA. Kama mgonjwa wa zamani wa ugumba, anaelewa kuwa mchakato huo unaweza kuwa wa kufadhaisha na mkubwa na anaamini kuwa kuwa na mfumo wa msaada na ufikiaji wa rasilimali kunaweza kuufanya wakati huu mgumu uwezekane zaidi.

Marc Sherman alianzisha Dhana za Kikaboni baada ya mapambano ya miaka kumi na msingi na utasa wa pili. Shauku hiyo ilikuja baada ya yeye na mkewe Erin kuhangaika na ugumba, kuamua kuchukua, na kisha bila kutarajia walijikuta wakiwa na ujauzito. Walifanya mradi wa kwanza wa utafiti kuelewa vyema ufahamu, mifumo, na mambo ya kawaida kutoka kwa hadithi kama hizo. Matokeo yao na hekima iliyofunuliwa katika utafiti huu sasa inawawezesha wanandoa kufikia uwazi, unganisho, na kwa hakika katika njia zao za mbele.

Walishiriki maoni yao juu ya mada hii iliyojadiliwa sana.

JAY: Je! Ni athari gani umepata au kuona kutoka kwa utasa juu ya mahusiano?

DOMAR: “Athari za ugumba kwenye mahusiano zinaweza kuwa kubwa. Wakati mwingine inaweza kuwaleta wanandoa karibu kwa kuwa kuna faraja katika kukabiliana na shida pamoja, na kiwango cha talaka katika wenzi wasio na uwezo ni cha chini kuliko wanandoa walio na watoto. Walakini, watu wengi na wenzi wanaopata utasa huripoti msuguano mwingi kama sehemu ya mchakato.

Sababu zingine ni pamoja na kwamba wanawake huwa wanataka kuizungumzia zaidi kuliko wanaume. Kiasi kikubwa cha athari ya mwili ya matibabu huanguka kwa wanawake hata kama utambuzi ni sababu ya kiume. Wanawake hupata wivu zaidi kwa wanawake wajawazito kuliko wanaume, na utafiti unaonyesha kwamba wanawake wanaripoti kuenea zaidi kwa wasiwasi na dalili za unyogovu kuliko wanaume. Wanawake huwa wanataka kuendelea na hatua inayofuata ya kujaribu wakati wanaume mara nyingi hujizuia, kwa hivyo anahisi kama anamzuia kupata ujauzito, na anahisi kama anamsukuma kufanya maamuzi ambayo hayuko tayari kufanya . ”

SHERMAN: "Tunaamini kuwa sehemu muhimu zaidi ya safari hii ni uhusiano wako na mwenzi wako / mwenzi wako (ni wa pili kwako). Changamoto, hata hivyo, ni kwamba baada ya muda uhusiano wako unatumiwa na mapambano yako ya uzazi. Utafiti wetu ulifunua tofauti kubwa katika jinsi wanawake na wanaume hutafsiri na kutoa maana kwa hali zao. Hakuna jibu sahihi au lisilofaa. Walakini, wakati kuna tofauti katika tafsiri, inaweza kusababisha ukosefu wa uthibitishaji. Na wanaume wanajitahidi pia. Wengi wanatuambia kuwa hawajui jukumu lao na jinsi ya kusaidia wenzi wao bora. Wanataka kubaki kuunga mkono na kuwa na maoni mazuri, lakini wanahuzunika pia. ”

MPYA: "Ugumba unaweza kuwa na wasiwasi mkubwa juu ya mahusiano - kifedha, kihisia, au kimwili. Mwenzi ambaye mwili wake unapita kila kitu anaweza kuhisi kuwa peke yake na kutengwa, licha ya juhudi nzuri za mwenzake kuunga mkono. Mpenzi ambaye anashuhudia nusu yao nyingine akiweka mwili wao kwa matibabu yote anaweza kuhisi hana nguvu na haachangii. Urafiki unaweza kuanza kuhisi kama kazi au kazi ya nyumbani badala ya kitu cha furaha na raha. Maisha ya kila siku yanaweza kuanza kuhisi kana kwamba yamejaa wahangaishaji- miadi ya daktari, kupiga simu, kushughulika na bima. Ni rahisi kuruhusu mchakato kuchukua maisha yako na uhusiano wako. ”

JAY: Je! Unaweza kusema nini kwa wenzi ambao wanahisi shida hiyo na wanafikiria rasilimali za kihemko au kisaikolojia?

SHERMAN: "Kukubali shida inakuwa fursa. Shida inaweza kusababisha mvutano, ambayo inaweza kuvuruga maisha yako na afya yako ya uzazi. Wanandoa wanahitaji kuona msaada wa kihemko sio ishara kwamba mambo hayaendi sawa bali uwekezaji wa kweli kwa kila mmoja. ”

DOMAR: "Ninaweza kuwa na upendeleo hapa, lakini nadhani tiba ya wanandoa inaweza kusaidia sana, haswa sasa kwa kuwa wataalamu wengi wanatoa vikao mkondoni. Wanandoa wengi wanaona kuwa kuwa na mtu asiye na upendeleo kunaweza kuwasaidia kupitiana na changamoto. Wakati ninapoona wenzi wa jinsia tofauti, tunazungumza juu ya jinsi ya kuwasiliana ili mwenzi wa kike asikike kwa ufanisi, lakini mwenzi wa kiume hahisi kuwa ndio kitu pekee wanachozungumza. Pia, washiriki wote wa wanandoa huwa wanahisi kuwa wanakabiliana kwa njia inayofaa. Ikiwa mwenzi wao tu angebadilisha njia yao ya kukabiliana, itakuwa sawa. Ninawaelekeza kugundua kuwa mwenza wao anashughulikia njia bora kwao, hata ikiwa ni tofauti. Kugundua kuwa wanavumilia kwa njia sawa na wenzi wengine inaweza kuwa faraja sana. ”

MPYA: “Ni kawaida kwa mchakato huu kuleta mfadhaiko na shida katika uhusiano. Kufikia mtaalamu kukusaidia kuabiri hii ni muhimu - basi hii iwe fursa ya kuimarisha na kujenga msingi imara wa uhusiano wako. Kwa mfano- jaribu kumshirikisha mwenzi wako hata kama hawatumii mwili wao kwa sindano au ujauzito- kwa mfano- wape mpango wa utekelezaji kusaidia sindano - labda ni kazi yao kuanzisha kila kitu au kusimamia kupata dawa. Kabidhi mpenzi wako kuwa ndiye anayepokea mawasiliano kutoka kwa kliniki au kusimamia kushughulikia bima.  Kupata njia zinazoonekana za kumshirikisha mwenzi mwingine ni muhimu katika kuwasaidia kuhisi sehemu ya mchakato wao.

Mawasiliano ni muhimu. Ni muhimu kutoruhusu mazungumzo haya kuchukua uhusiano wako kwani utaanza kuhusisha mafadhaiko haya au mawazo hasi na mwenzi wako. Isipokuwa wewe uko katikati ya mzunguko, napenda sheria ya dakika 30- fanya tarehe na mwenzako ili kujadili juu ya kujaribu kupata mimba safari mara moja kwa wiki. Tafadhali weka kwenye kalenda yako na uifunge kwa dakika 30 (upeo 45). Jaribu na kuifanya iwe ya kufurahisha- yaani, "Utasa wa Kifaransa kaanga Ijumaa" au "keki, mazungumzo, na kushika mimba"… kitu cha kukucheka. 

JAY: Ni wakati wa swali la dola milioni! Je! Unafikiri kuna uhusiano wa akili / mwili kwa kushika mimba?

DOMAR: "Ninafanya hivyo, lakini kuna watu wengi ambao hawakubaliani na mimi. Niliandika kipande cha maoni katika kuzaa na kuzaa, ambayo ilichapishwa msimu uliopita. Ndani yake, nilielezea kuwa hatuwasaidii wagonjwa kwa kuendelea kubishana juu ya iwapo mkazo unaathiri uzazi. Hatutajua jibu kweli kweli. Njia pekee ya kuichunguza ni kuona ikiwa mikakati ya kudhibiti mafadhaiko husababisha viwango vya juu vya ujauzito kwa wanawake wanaopata matibabu ya utasa, ambayo inaonekana kufanya. Majaribio yangu matatu makubwa yaliyodhibitiwa bila mpangilio yalionyesha ongezeko kubwa la viwango vya ujauzito kwa wanawake walioshiriki katika kikundi cha akili / mwili (zaidi ya mara mbili) ”.

MPYA: Ugumba husababisha mfadhaiko, lakini mafadhaiko hayasababishi ugumba. Ni muhimu kutofautisha kwa sababu watu wengi huweka shinikizo isiyofaa kwao na wanafikiria ni kosa lao kuwa hawapati mimba. Baada ya yote, wanasisitizwa. Ninachukua mtazamo kwamba lengo langu la kufanya kazi na wagonjwa ni kuwasaidia kujisikia vizuri katika akili na mwili kwa ajili yao kwa sababu nataka wajisikie vizuri zaidi na kuboresha maisha yao, sio kwa sababu nadhani kuwa mafadhaiko yao yanawadhuru uwezo wa kushika mimba ”.

SHERMAN: "Takwimu haziwezi kukataliwa kwa suala la uhusiano kati ya akili na miili yetu. Walakini, changamoto ni kwamba unapojikuta katika hali ya kutokuwa na uhakika, ni kawaida kudhibiti hali hiyo. Watu wengi huhisi kama wako kwenye mbio dhidi ya wakati. Kwa hivyo, wanajikuta wanatafuta suluhisho na kujibu ni kwanini hii inachukua muda mrefu. Wakati hatujachukua mimba haraka kama tulivyotarajia, tunaanza kupata wasiwasi na wasiwasi, ambayo inaweza kutia wasiwasi, hofu, na hata hofu. Ukweli ni kwamba miili yetu inaweza kuhisi hatari. Kwa wengi, tunafanya kazi katika hali ya kuishi / dharura, ambayo inajaa miili yetu na homoni za mafadhaiko ambazo zinaunda mazingira yasiyofaa ya ndani. Afya yetu ya kihemko na afya ya uzazi sio pande zote mbili. Wanahitaji kujipanga ili kuongeza mafanikio bila kujali uko kwenye matibabu au unatafuta njia mbadala. 

Wakati majibu yao yalitofautiana kwenye swali kubwa, ni wazi kwamba wote bado wanaamini kuwekeza katika afya yako ya akili na kihemko ni hoja nzuri

Kusoma zaidi kutoka kwa Jennifer Palumbo, Bonyeza hapa

Avatar

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni