Babble ya IVF

Sehemu ya Mwisho ya safari ya Laura ya kuwa mama

Wakati wa googling yangu nilipata kliniki nyingine, wakati huu sio katika eneo letu. Siwezi kuelezea lakini nilihisi kuvutiwa nayo. Wakati huo huo mume wangu alisema wazazi wake walikuwa wametupatia pesa hizo ikiwa tunataka kwenda tena. Je! Sisi? Je! Ninaweza kujiweka tena kupitia mwili na kihemko?

Sitasahau maneno ya mshauri mmoja ambaye alisema 'usitazame nyuma kwa majuto. Una dirisha la fursa. Je! Utajuta nini zaidi - 'kujaribu na haifanyi kazi au haijaribu?' Nilijua jibu bila shaka nitajuta kutojaribu na nilihitaji kuweza kumwambia binti yangu, tulifanya kila tuwezalo. Kwa hivyo uamuzi uliofanywa tulikuwa tunaenda tena - mara ya tatu bahati, sawa!

Tulisafiri kwenda kliniki na mara moja nikapata vibe nzuri kutoka kwake na nilipenda sana daktari, ambaye angeenda kutumia mchanganyiko tofauti wa dawa, kuongeza progesterone yangu na kujaribu kuongeza kitu kipya kwenye mchanganyiko, kwa kutumia kalsiamu baada ya mkusanyiko kusaidia mbolea. Nilihisi chanya tena kwani mambo yalikuwa yakifanywa kwa njia tofauti wakati huu.

Mara ya pili ilikuwa sawa tu na ile ya kwanza lakini wakati huu ilijisikia safi na mpya. Nilihisi kuwa na matumaini tena. Ilikuwa nzuri sana kwenda kliniki nje ya eneo letu. Tungepata gari moshi na kutengeneza siku yake na kwenda kununua au kula chakula cha mchana. Tena niliamua kutopata nambari kwenye ukusanyaji wa mayai lakini mume wangu alinihakikishia kuwa yote yameenda sawa na ilikuwa bora kuliko jaribio letu la pili. Hii ndiyo yote niliyojua.

Tumefika hadi siku ya 5 kuhamisha wakati huu

Bado sikujua nambari na hadi leo sina, nilihisi kuwa mzuri zaidi ingawa, kwa miaka mingi nilikuwa nimejenga ukuta wa matofali kuzunguka kwa matumaini ya kujizuia kuumia kwa hivyo kamwe sikuamini kabisa ingefanya kazi lakini mimi walipenda kuhisi kuwa mambo yalikuwa tofauti wakati huu.

Wiki moja baada ya kuhamishwa na hakuna damu, ikiwa ilifanya kazi au hakukuwa na damu yoyote kwani nilikuwa kwenye progesterone zaidi. Nilianza sasa kuwa na matumaini kidogo. Tulipaswa kuchukua mtihani wetu wa ujauzito Jumatatu lakini tulikuwa kwenye harusi Jumamosi kwa hivyo nilifanya moja kabla ya kujiruhusu kunywa.

Hii ndio ilikuwa, chanya kubwa ya mafuta!

Wow tulikuwa tukingojea wakati huu kwa muda mrefu sana. Kwa nini sikuhisi msisimko niliokuwa nimefikiria. Nilihisi kutokuamini, ganzi. Jumatatu ilifika na nikafanya mtihani mwingine na bado ilisema ni chanya. Nilipigia kliniki ambaye aliniandikisha kwa skana yetu, ilikuwa wiki moja baadaye kuliko vile walivyotaka kutokana na ahadi za kazi na ilikuwa kwa wiki 8 badala ya 7. Wiki hizo chache zilikuwa za kushangaza kusema machache, nilitaka kujisikia msisimko lakini bado wingu hili jeusi lilikuwa limining'inia juu yangu nikingojea lakini. Sikuhisi pia mjamzito.

Siku ya skana ilifika na tukasafiri kwenda kliniki tukiwa na hisia tofauti. Kwa wakati huu nilikuwa nimejiridhisha kuwa kitu hakikuwa sawa, sina hakika ikiwa kweli niliamini hiyo au ikiwa nilikuwa nikijaribu kujilinda. Mume wangu na mimi tuliingia kwenye chumba cha skanning, siwezi hata kuelezea jinsi sisi sote tulijisikia, kwa hivyo kutaka ndoto zetu kuwa kweli lakini sawa na kulindwa sana.

Mpiga picha huyo alinyamaza na kuanza kuzungumza nasi kupitia skana na maneno yake, 'tunapaswa kuona' mara moja moyo wangu ulizama, nilijua alimaanisha nini. Kisha akafika kwenye kijusi na akasema hapa ndipo moyo unapaswa kuwa. Mume wangu alishika mkono wangu kwa nguvu lakini nilihisi kufa ganzi, kisha akaenda kupata mtu mwingine wa kudhibitisha. Hakukuwa na mapigo ya moyo, kijusi kilikuwa kimeacha kukua karibu na wiki ya 6. Wengine wa miadi na safari ya kurudi nyumbani nilikuwa na ukweli juu ya yote na sikulia, nilikuwa nikijiambia najua haijafanya kazi hata hivyo , angalia safari yangu hadi sasa, sikufurahii milele.

Ilichukua karibu wiki 2 kuanza kutokwa na damu

Nadhani hapo ndipo nilipoanza huzuni yangu, haswa kupitisha kijusi ilikuwa ngumu kwani sikuwa tayari kwa kile nilichokiona. Bado nilienda kazini na kujifanya nina nguvu nikiwa karibu na wengine na nikampeleka kwa mume wangu tulipokuwa nyumbani. Nilihisi sasa nilikuwa na sababu zaidi ya kuuchukia mwili wangu, nilikuwa nimeshindwa kama Mam kwani sikuweza kutoa mazingira salama kwa mtoto wangu. Najua sasa hii sivyo ilivyo na haya yote yalikuwa mawazo yasiyo na maana lakini kwa wakati huo yalikuwa mawazo halisi.

Mume wangu alijaribu kukaa chanya wakati wote na akasema bado tuna viini viwili vilivyohifadhiwa, haijamalizika. Lakini nilihisi ilikuwa, mayai yaliyohifadhiwa hayangefanya kazi ikiwa safi hayakufanya lakini sikuweza kuyaacha kwenye jokofu, ilibidi nijaribu. Miaka 6 ilikuwa imepita tangu kuanza kwa safari yetu, nilikuwa sasa karibu 37 na sikutaka kuacha vitu kwa muda mrefu zaidi.

Baada ya kuzungumza na daktari wetu tuliamua kuanza mzunguko uliohifadhiwa mnamo Januari 2020

Alisema angeweka zote mbili ikiwa tunataka lakini atapendekeza moja. Baada ya kuijadili tuliamua moja tu ilikuwa bora. Kwa hivyo mnamo Februari 2020 daktari wa kiinitete alichukua kiinitete ili kurudisha ndani, vyote vilikuwa sawa kwa ubora. Kuendesha hadi kliniki kulijazwa na mawazo hasi, vipi tukifika huko na kuniambia kiinitete hakijafanya mchakato wa kuyeyuka? Lakini ilikuwa na yote yalikuwa sawa, kiinitete kilihamishwa na subira ya wiki mbili ilianza - tena! Mzunguko wa waliohifadhiwa haukuwa mbaya sana lakini nilikuwa kwenye kila aina ya dawa kujaribu kuifanya ifanye kazi, sindano za kupunguza damu, steroids kusaidia kupandikiza pamoja na dawa za kawaida. Niliingia kwenye mzunguko huu bila tumaini au matarajio, nilihisi nilikuwa nikipitia tu mwendo kwani sikuweza kuacha kijusi kwenye friza.

Wakati wa subira yetu ya wiki mbili nilijishughulisha kwa kujitupa kazini, kitu ambacho nilikuwa nimetumia kama kikwazo kwa safari yetu, na habari za Covid zilianza kusambaa.

Siku ya mtihani ilifika, ninaweza kusema kwa ukweli sikuwa na hisia tu ganzi, kama mashine

Kwa hivyo tulipata matokeo mazuri tena lakini wakati huu hakuna hata mmoja wetu aliyeweza kuhisi msisimko baada ya kile kilichotokea mara ya mwisho, tulibaki tu pumzi na sijui ni nini kilitokea katika wiki hizo zijazo hadi siku ya skanning, walikuwa blur. Wakati siku ya skana ilifika Covid alikuwa kwenye habari zaidi na zaidi na kuwa wasiwasi zaidi. Tulienda kwa skana na hatukusimama kwa huduma moja, tulikuwa tukizingatia mawazo yetu juu ya hiyo badala ya matokeo ya skana.

Kliniki iliangalia hali yetu ya joto wakati wa kuwasili na tulijaribu kutogusa chochote! Tuliingia kwa skana na mpiga picha alikuwa mwanamke mzuri wa kupendeza ambaye hakuonekana kuelewa ni kwanini hatukufurahi. Tulielezea kwa kifupi na akaanza haraka, mara tu alipoanza akasema 'hapa kuna mapigo ya moyo' - whatttttt hii ilikuwa kweli ikitokea baada ya kila kitu, kulikuwa na mapigo ya moyo na kila kitu kilionekana kuwa sawa.

Sikujua jinsi ya kuhisi, kufarijika, woga, msisimko, milioni hisia tofauti zilinipitia wakati huo

Alituchapisha tani tani za picha na alikuwa na furaha kwetu. Wakati wa kuongea na daktari, Covid alikuwa bado mpya sana na hawakujua mengi juu yake lakini alichojua ni kwamba dawa za steroid zilikuwa zikizidi kinga yangu na hii haikuwa nzuri kuhusiana na Covid kwa hivyo alipendekeza mimi anza kuwachisha. Lakini nilikuwa na ujauzito wa wiki 7 tu na nilitakiwa kuwa juu yao kwa 12! Alisema inaweza kuongeza hatari yangu ya kuharibika kwa mimba lakini mimba sawa ilikuwa na afya na imeimarika.

Niliweka picha za skana kwenye begi langu na sikuzitazama. Sikuweza kujiacha nianze kuamini hii ilikuwa ikitokea au kushikamana na kitu ambacho labda hakidumu. Tulipofika nyumbani niliweka picha kwenye sare na nikakataa kuongea au kujihusisha na mawazo yoyote juu ya ujauzito wakati nilianza kujiondoa kwenye steroids.

Siku 3 baadaye, kwa kushangaza ni Siku ya Mama, nilienda kwenye choo na kulikuwa na damu, damu nyekundu nyekundu. Hapa tunakwenda tena nilifikiri, mwili wangu ukiniacha tena!

Tena sikulia kwani nilikuwa nimejiambia hii itatokea. Niliwapigia simu madaktari wangu siku ya Jumatatu ambao waliniuliza niingie na walinituma kwa uchunguzi ili kudhibitisha kile tunachofikiria kinatokea. Siku 2 baadaye mimi na mume wangu tulijitokeza katika hospitali ya eneo letu kwa skanning yetu, tungekuwa hapa kabla na tunapita kwa mwendo. Damu hazijawahi kuwa nzito lakini sawa hazijapungua.

Mpiga picha alikuwa mzuri na alituhurumia sana. Alianza kunichunguza na mume wangu alinishika mkono. Yeye mara moja akageuza skrini na kusema kuna mapigo ya moyo! Nisamehe! Nini! Nilikuwa nikipoteza mimba hakika? Inaonekana sivyo!

Mtoto alikuwa bado yupo na alionekana mzima, hakujua kwanini nilikuwa nikivuja damu

Tuliondoka tukiwa tumejitenga, ni nini kilikuwa kimetokea tu? Tulikuwa na hakika tunapoteza! Wakati huu kliniki yetu ya kibinafsi ilikuwa ikiwasiliana mara kwa mara na ilikuwa msaada mkubwa, baada ya wiki moja ya kutokwa damu bado walipendekeza kwenda kwa uchunguzi mwingine. Ningeweza kwenda huko lakini vitu vilianza kufungwa na Covid kwa hivyo walipendekeza kwenda hospitalini kwangu ikiwa ningeweza. Nilipiga simu na hawakutaka kuniona kwani walikuwa wakipunguza miadi lakini walikubali. Wakati huu mume wangu hakuruhusiwa kwenda nami kwa hivyo alikaa kwenye gari nje. Hisia ya kuingia na kulala kitandani peke yangu ilikuwa mbaya na ya kutisha sana. Nani alikuwa akienda kubana mkono wangu ikiwa ilikuwa habari mbaya? Tena, mpiga picha alikuwa anaelewa sana na akaanza kunichunguza, ilikuwa bado iko na inakua, nililala na kwa mara ya kwanza kwa miadi yoyote nililia! Labda hii ilikuwa kweli wakati huu na ilikuwa ikinitokea mwishowe.

Kwa wiki zijazo kutokwa damu kulikoma na nikaanza kuhisi mjamzito, nikivunjika na sikuweza kusimama harufu.

Tarehe yangu ya skana ya wiki 12 ilikuja na tena mume wangu hakuweza kuhudhuria nami kwa hivyo alisubiri kwenye gari. Yote ilikuwa sawa na nilihisi sasa naweza kweli kuamini hii ilikuwa ikitokea na niruhusu nijisikie furaha, hisia ambazo nilikuwa nimejitahidi kujisikia mwenyewe kwa miaka. Najua hii inasikika kuwa ya ubinafsi wakati nilikuwa tayari na mtoto na niamini nilikuwa nimemshukuru sana na alinipitisha kwa kuwa nililazimika kuvaa sura yangu ya mchezo na kutenda kama yote yalikuwa sawa kwake.

Safari yetu imetupa hisia na uzoefu ambao sikujua ulikuwepo

Kuandika hii sasa siwezi kuamini kuwa nilipitia yote haya na nahisi nilipitia mengi katika ukungu, isiyo na hisia na ukuta mkubwa wa matofali kunizunguka, nikimruhusu tu binti yangu aingie.

Mimba yangu haikuwa rahisi kusafiri na Covid aliongezwa kwenye mchanganyiko, na kunifanya niwe na wasiwasi zaidi wakati wote. Lakini siamini jinsi nina bahati ya kukaa hapa leo na mtoto mchanga mwenye afya, furaha, na tabasamu wa miezi 6. Kitu ambacho nilikuwa nimejiamini mwenyewe hakitatokea tena kwangu. Naweza kuvunjika na kuchoka kwani yeye ni mwizi wa kulala kidogo lakini kila siku ninamtazama na kuhisi hali ya joto ndani ya moyo wangu. Labda vitu hufanyika kwa sababu na wakati hatuwezi kuona sababu kila wakati, ameingia ulimwenguni na wakati wake umekuwa kamili kwetu.

Yeye ni mawaidha yangu ya kila siku kufuata moyo wako na kamwe usikate tamaa juu ya ndoto zako na kama nilivyoambiwa mara moja "usitazame nyuma kwa majuto au fursa zilizokosa".

Kwa uaminifu ikiwa ninaweza kupitia yote ninayo, mtu yeyote anaweza! Kutuma upendo kwenu nyote.

Laura

Asante sana kwa Laura kwa kushiriki safari yake ya ajabu nasi. Ikiwa ungependa kushiriki hadithi yako, tuachie mstari kwenye fumbo@ivfbabble.com

 

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni