Babble ya IVF

Neno "Ugumba wa Sekondari Unexplained" haukukaa vizuri kwangu

Sehemu ya Pili ya safari ya Laura Cook ya kuwa mama

Utasa usiofafanuliwa wa sekondari haukukaa vizuri na mimi

Nilihitaji sababu bila kujali ni nini! Nilikwenda kwa vikao vya kawaida vya kutia tundu na niliwafurahia sana, ni mtu ambaye ningeweza kuzungumza kwa uwazi na kwa usiri na ambaye alisikiliza na kuelewa. Kwa wakati huu tulikuwa tumeanza kuwa wazi zaidi na watu kwamba mambo hayakufanya kazi kwani nilikuwa mgonjwa wa maswali na maoni juu ya lini tutakuwa na mwingine. Yote yaliyotengenezwa bila hatia lakini kila mmoja kama kisu kwa moyo, ilinifundisha kamwe kuuliza mtu yeyote tena.

Baada ya miezi michache, bado hakukuwa na matokeo halisi kutoka kwa tiba ya mikono kwa hivyo tuliamua kuwasiliana na kliniki nyingine ya uzazi kwa ushauri wao. Kliniki hii ilituambia tena kuwa yote yalikuwa "sawa" na wakati mwingine inachukua muda mrefu, tena haikuonyesha wasiwasi wowote juu ya mizunguko yangu. Walisema chaguo letu la pekee lilikuwa IVF na kwa kuwa tayari tulikuwa na mtoto tayari hii italazimika kufadhiliwa mwenyewe.

Walielezea kulingana na umri wetu (nilikuwa na umri wa miaka 33 sasa) na ukweli kwamba hakukuwa na "shida", kwamba tulikuwa na mtoto mmoja, kwamba sikuwahi kuharibika mimba basi nafasi zetu za kufaulu zilikuwa nzuri kama vile wangeweza.

Kwa kadiri nilikuwa na wasiwasi tunafanya hivyo na tutapata pesa. Mimi ni mtoto wa pekee na sikuwahi kutaka hiyo kwa binti yangu (watu wengi wako sawa kuwa watoto tu lakini zaidi ya babu na bibi alikuwa na shangazi mmoja na mume wangu na sina marafiki wengi kwa hivyo nilikuwa na wasiwasi kuwa hakuwa na mtu ikiwa chochote kilitokea kwetu na tungekuwa wapweke kama mimi). Wazazi wetu walijitolea kusaidia kuifadhili lakini tukasema hapana kwani hii ndio vita yetu tungetaka. Kuangalia nyuma nilitaka tu kudhibiti kitu na sikutaka watu wanihurumie lakini najua ilikuwa njia tu ya wazazi wetu kutoa msaada.

Niliendelea na tiba ya tayauti kwani ilikuwa kama ushauri nasaha kwa wakati mmoja na nilipenda kuwa na mtu wa kuzungumza naye waziwazi.

Mnamo Septemba 2016 tulianza safari yetu ya kwanza ya IVF

Yote ilikuwa kitabu cha maandishi, follicles kukua vizuri, saizi nzuri na nilihisi chanya. Ilikuwa hivyo, mwishowe nilikuwa nikipata ujauzito tena. Hakuna kilichokuwa 'kibaya' na sisi tulihitaji tu msukumo mdogo tulikuwa kesi nzuri kwa kazi hii. Nilianza kujiacha niamini ingeenda kufanya kazi.

Siku ya ukusanyaji wa mayai ilifika na wakakusanya mayai 16, ya kupendeza na ya kushangaza 12 ya mbolea, nilidhani na mengi sana hata tutakuwa na mengine ya kufungia. Tulipiga kliniki kila siku ili kukagua viinitete vyetu vidogo na kila siku idadi ilipungua kidogo - sikutarajia watashuka sana.

Kufikia siku ya 3 tulikuwa tumebaki na 3. Nilishtuka jinsi wengine hawajafanya kazi lakini ubora wa hali ya juu wa 3 ulikuwa wa kutosha, nilihitaji moja tu. Kwa hivyo kliniki iliamua kwenda kwa uhamishaji wa siku ya 5 ya blastocyst. Niliendelea kutema mikono kote, tena njia yangu ya kujaribu kusaidia. Tulifika kwa uhamisho wa siku 5 na 1 tu ilibaki - 1 kutoka mayai 16, 12 mbolea! Hakika hiyo haikuwa matokeo mazuri wakati inaonekana kila kitu kilikuwa sawa! Nilidhani tu tutakuwa na zingine za kufungia. Kwa hivyo 1 ambayo ilikuwa daraja A kwa hivyo kila mtu alikuwa na ujasiri itachukua. Kiinitete kilihamishwa na nikaenda moja kwa moja kwa acupuncture.

Wiki mbili subiri!

Baada ya wiki nilikuwa na hisia kuwa haikufanya kazi. Sikuwa mbaya nilikuwa na hisia tu. Katika siku 10 za uhamisho wa posta tulikuwa nje kwa chakula cha mchana na nilienda kwenye choo na nikaona damu. Nilikuwa nimesoma damu ya kuingiza lakini hii ilikuwa kama damu ya kipindi. Moyo wangu ulizama. Hakika haikuisha. Ingewezekanaje, yote ilikuwa kamili. Je! Ninawezaje kutokwa na damu wakati niko kwenye pessaries za Cyclogest.

Kadri siku ilivyokuwa ikiendelea damu ilizidi kuwa nzito na nilijua imeshindwa. Nilipigia kliniki kliniki ambaye alisema kuendelea kutumia pessaries hadi itakapothibitishwa kwenye jaribio la damu la siku 14. Ongea juu ya kuharibu roho, kuendelea na pessaries sasa kuwa na damu kamili. Nilikuwa chini ya mwamba na sikuweza kujikokota. Mume wangu alikuwa mzuri na aina ya alichukua jukumu la kumtunza binti yetu kwani sikuweza kujiinua hata kwa ajili yake na hiyo iliniua pia.

Sikuweza kuelewa - kwanini? Kwa nini? Kwa nini?

Tulikuwa watu wazuri, tulijiangalia, kwa nini hii haikutokea kwetu. Halafu wimbi la hatia, tayari nilikuwa na binti ambaye sikupaswa kuhisi huzuni sana. Kuangalia nyuma sikumbuki hata mengi juu ya wakati huo sasa, nadhani nimepitia siku zangu kama zombie na sikuwahi kushughulikia kile kilichotokea. Niliikunja tu na kujaribu kuendelea kama kawaida. Nilihisi kuvunjika moyo. Watu karibu nami walihisi huzuni lakini nilihisi hakuna mtu anayeelewa kikamilifu. Sitasahau mtu mmoja ambaye alikuwa na shida ya kuharibika kwa mimba aliniambia kile walichopitia kilikuwa ngumu zaidi. Kusema nilikuwa nimepotea kwa maneno ilikuwa maneno duni! Nilipewa ushauri kutoka kliniki lakini sikuitaka. Mawazo yangu hayakuwa na kiasi cha kuongea kilikuwa kinabadilisha mambo kwa hivyo ilikuwa nini maana. Kuangalia nyuma natamani ningelichukua, nilihitaji kuhuzunika na kushughulikia kile kilichotokea kunisaidia kuendelea.

Siwezi hata kukumbuka kiwango cha wakati sasa nikitazama nyuma lakini tuliamua kurudi tena, sikuwa tayari kukubali hii haitafanyika tena.

Hakukuwa na sababu haikufanya kazi mara ya kwanza kwa hivyo ingefanya kazi wakati huu

Kliniki ilifurahi kwenda tena na ilikubali kufanya a utaratibu wa mwanzo wakati huu. Nilihisi chanya juu ya hii kwani nilikuwa nimesoma vitu vizuri sana kwa hivyo na hii imeongezwa kwa wakati huu yote ingefanya kazi. Hakika! Nilianzisha sindano zangu ili kuchochea ukuaji wa follicle na nikaenda kwa skana yangu ya kwanza kuona jinsi mambo yanavyokuwa yakiendelea. Kufikia wakati huu mume wangu alikuwa amekuwa kwenye kila miadi moja na mimi lakini kama hii ilikuwa mara yetu ya pili na tulidhani tu yote yatakuwa sawa na wakati wa mwisho hakuja.

Follicles zangu hazikua kama walivyotarajia kwa hivyo walihitaji kuongeza kipimo changu. Nini!!! Kwa nini hii itatokea wakati wote walifanya kazi mara ya mwisho? Daktari hakuwa na wasiwasi lakini ilinigonga. Sikuweza kuelewa. Nilikuwa nikifanya acupuncture tena lakini wakati huu na mtu mwingine, kwa nini hawakua wakikua. Mimi hutumia siku hizo hadi mkusanyiko wa yai kusumbua juu ya kwanini mambo hayakuwa na nguvu kama wakati wa mwisho. Niliamua kuwa baada ya mkusanyiko wa yai sikutaka kujua ni ngapi zilikusanywa, mbolea nk kujaribu kujaribu kuondoa mafadhaiko na kwa hivyo haikujali tulihitaji 1 tu, sawa! Mume wangu aligundua na baadaye akaniambia walikusanya 6 na zote 6 zilirutubishwa. Jinsi walikuwa nusu kwa kiasi?

Maswali haya yote yasiyo na majibu wakati wote na kutokuwa na sababu zilizochanganyikiwa na kichwa changu sana

Nilihitaji vitu kuwa nyeusi na nyeupe ili nipate kuzunguka vitu vyangu. Kwa hivyo nilihitaji kurudi kwa uhamisho wa siku 3 ili mara moja vitu vipya havikuwa na nguvu kama mara ya mwisho. Sawa na kile kilichotokea mara ya mwisho, nilianza kutokwa na damu tena karibu wiki moja baada ya kuhamishwa.

Baada ya mzunguko wa kwanza kufeli nilidhani nimegonga mwamba, sikujua kwamba maumivu yanaweza kuumiza zaidi na chini inaweza kupungua sana.

Ilikuwa hivyo, sikuwahi kupata mtoto mwingine. Pesa zote hizo kwa matibabu na matibabu mbadala, wakati unaotumiwa kwenye miadi, tunatumai yote yamepotea. Kila wakati niliposikia juu ya mtu kuwa mjamzito kwa kweli nilikuwa na furaha kwao, singetamani hii kwa mtu yeyote lakini kila mara iliniumiza kidogo. Nililia sana nikifikiria jinsi nilivyomfeli binti yangu.

Kusema niliuchukia mwili wangu ilikuwa ni maneno duni. Iliniangusha mara mbili na haikuwa hata kufanya kile ilichokusudiwa kufanya kila mwezi, sikuweza kuibeba.

Bado nilikuwa sijakubali kabisa hii haitafanyika ingawa. Sikuamini ingekuwa baada ya kila kitu lakini nilitaka iwe hivyo. Bado tulihifadhi nguo zangu za uzazi na vitu vya watoto wa kike, sikuweza kuvitupa nje na kukubali safari yetu ilikuwa imekwisha.

Bado nilikuwa nikitafuta majibu lakini ikawa kidogo na ninachoweza kusema ni kwamba niliishi miaka michache ijayo kwa ganzi kabisa kwa maisha, na upole wa jumla

Wiki ijayo tutashiriki nawe sehemu ya mwisho ya hadithi ya Laura. Ikiwa ungependa kushiriki hadithi yako mwenyewe, tuachie mstari kwenye fumbo@ivfbabble.com

Ikiwa umekosa sehemu ya Kwanza ya hadithi ya Laura:

Sehemu ya Kwanza ya vita yangu ya pili ya ugumba, na Laura

 

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni