Babble ya IVF

Ni wakati wa kusema kwaheri kwa embe wangu waliohifadhiwa, na Sara

na Sara Marshall-Ukurasa

Nimewahi kusema juu ya safari yangu ya kuzaa; ilikuwa miaka kumi iliyopita na mambo yalikuwa tofauti sana wakati huo

Hakukuwa na majarida yoyote ya uzazi kwenye mtandao kama haya, au akaunti za media za kijamii zilizowekwa kwa wale wa TTC. Bila jamii hii ya ajabu nilihisi hofu kubwa na kutengwa. Sikuwa na mtu wa kugeukia, hakuna mtu wa kutegemea. Lakini miaka 10 kuendelea, na sasa mwishowe ninakuja kukubadilisha, kushiriki nawe uamuzi wa kihemko ambao ninajitahidi kufanya. Uamuzi ambao hadi leo siwezi kuamini kabisa lazima nifanye, kwa sababu sikuwahi kufikiria kuwa ningefika hapa.

Ilichukua miaka minne ya kuumiza maumivu ya kihemko na ya mwili ili hatimaye kuunda embieti zangu 6 nzuri

Ilipokuja kuhamisha, miaka 10 iliyopita, niliweka mbili na nikawaambia wanne waliobaki kuwa nitarudi kwao hivi karibuni, (vizuri, kichwani mwangu nilifanya).

Nilibarikiwa, viini vyangu viwili viliwekwa katika hali kamili na licha ya kesi mbaya ya OHSS kali, nilipokea habari nzuri kwamba nilikuwa mjamzito. Nilikuwa nimefungiwa katika Bubble mbaya ya kutoamini na furaha kubwa. Mimi bado nipo. Bado ninajiweka wazi kuwa nilifanya hivyo. Kwa kweli nilifanya hivyo !!!. IVF yangu hatimaye ilifanya kazi.

Miezi michache baada ya watoto wangu mapacha kuzaliwa nilikuwa tayari nikifikiria ni wakati gani naweza kuhamisha kiinitete kingine

Daktari wangu aliniambia ilikuwa tu homoni zinazoenea kupitia mwili wangu ambazo zilinifanya niruke kwenye uamuzi huu wa upesi, lakini, nadhani ilikuwa kwamba nilikuwa nikilipuliwa na ukweli kwamba IVF yangu ilifanya kazi kweli. Niliendelea kufikiria viini vyangu vingine vya kungojea nikisubiri nipate kuwachukua!

Lakini, kwa ghafla, ninaangalia juu na miaka 10 imepita kwa urahisi na ukweli ni mimi nina 45. Ukweli ni kwamba mimi ni karibu 50. Binti zangu wanakaribia ujana. Je! Ninaweza, je! Ningeweza kufikiria kupata mtoto mwingine? Jibu ni hapana.

Hata ikiwa ningehamisha kiinitete kingine, bado ningebaki katika nafasi ile ile - ya kusikitisha na kuchanganyikiwa na kufadhaika kwa kufikiria kuwaaga watoto wangu wengine. Kwa sababu ndivyo ninavyoona mayai yangu yaliyohifadhiwa - kama watoto wangu. Mume wangu anaendelea kuniambia kuwa sio maisha ya mwanadamu mpaka tumbo langu liwakubali, lakini siwezi kuona hivyo. Ninawaona kama Lola na Darcys mdogo, wananingojea nije kuwachukua, na inanivunja moyo kufikiria kuwa sitawaleta nyumbani.

Barua kutoka kliniki yangu ni baridi na kali na mbali na nyeti, lakini ni halisi

Mimba yangu itatupwa mnamo Februari. Ukweli… ni sheria ya Uingereza. Neno 'tupa' limetumika kweli, kama ni mboga ambazo zimepita tarehe yao ya kumalizika na zinahitaji kutupwa, sio maisha ya thamani ambayo wangeweza kuendeleza.

Mawazo ya kutupwa mbali, kutengwa na mimi, huumiza moyo wangu

Wiki iliyopita tulichapisha nakala kuhusu chaguzi zinazopatikana kwa watu ambao wana embe waliohifadhiwa ambao wanakaribia kumalizika. Ilielezea kuwa naweza kuchangia embo langu kufanya utafiti au kuwapeana kwa kupitishwa. Kuchukuliwa kwa uzazi sio chaguo kwangu. Ningekuwa nikiuliza kila wakati ikiwa wangekuwa wanadamu wadogo na ni wapi kwenye ulimwengu waliishia? Je! Walijua jinsi zilivyotokea?

Kati ya chaguzi hizi mbili, utafiti ni ule ambao ninazingatia, lakini bado, unaumiza. Nachukia mawazo ya viini vyangu, viini vyangu ambavyo nilijitahidi sana, kutengwa na kutolewa na hatimaye kuharibiwa. Walakini, najua utafiti ungesaidia na mabadiliko ya sayansi hii ya ajabu na kwenda kusaidia wengine katika siku zijazo. Najua hii ndio jambo sahihi kufanya, kwa nini siwezi kupiga simu kliniki na kuwaambia?

Nimekuwa nikikata simu kwa wiki sasa

Nimekataa kabisa. Sitaki kuwapa uamuzi wangu. Sina uamuzi. Nina hadi Februari 2020, miaka kumi baada ya kuifanya, kuamua.

Najua kamwe sitawahamisha, lakini ningependa ningeziweka .. kwenye kisanduku kidogo labda, kwenye droo yangu kwenye chumba changu cha kulala. Ninajua kwamba hawataishi, lakini sehemu yangu inapenda wazo kwamba nilitimiza ahadi yangu… nilirudi kwao kama vile nilivyosema nitaishi, na nikawaleta nyumbani.

 

Je! Kuna mtu mwingine alikuwa na uamuzi huu wa kufanya? Je! Utaniambia umeamua kufanya nini? Tupa barua pepe saa sara@ivfbabble.com

Avatar

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni