Babble ya IVF

Je! Unawezaje kufanya 'TTC Ngono' iwe uzoefu wa furaha zaidi?

Hili ni swali ambalo tunafikiri mamilioni ya watu duniani kote wanaojaribu kupata mimba wangependa kujua jibu la…. 

Kwenye Instagram tuliweka chapisho kuuliza ikiwa kuna yeyote kati yenu aliyewahi kujaribu mbinu ya 'miguu hewani' baada ya ngono. Haishangazi, jibu lilikuwa "YES!", Baada ya yote, wakati TTC, utajaribu chochote. Wengi wenu mmejaribu hili katika kujaribu kuwapa waogeleaji hao usaidizi kidogo wa kufika wanapohitaji kufika, lakini inabidi kusemwe, ni muuaji wa hisia. Muda mrefu umepita ni siku za kijiko cha upendo baada ya sesh ya shauku. Unapojaribu kupata mtoto kwa bidii, ngono haionekani kuwa ya kuvutia tena.

Tulimwuliza mmoja wa wasomaji wetu atuambie juu ya maisha yake ya ngono na tukamualika kuweka maswali yoyote aliyokuwa nayo juu ya 'ngono ya TTC' kwa mshauri wa juu wa uzazi Geoffrey Trew na mtaalamu wa ngono Ammanda Meja kutoka Relate. 

"Mara nyingi mimi hufikiria nyakati ambazo nilipokuwa nikifanya ngono ya kufurahisha, isiyoyopangwa, kabisa ya wakati huu. Nakumbuka msisimko wa mtazamo huo wa kujua, mguso huo unaovutia, kisha kuchukua wakati kwa ungo wa shingo na kuiombea tu. Shauku, nguvu na nguvu zilizidi mno. Hakuna kitu kingine katika ulimwengu kilionekana. Ilikuwa sisi tu, tukifanya kile wenzi wote ambao wanataka kila mmoja afanye. Nilinunua chupi ya ajabu, na nguo zilitengenezwa tu kwenye chumba cha kulala. Ngono ilikuwa ya hiari. Ngono ilikuwa ya kupenda. Ngono ilikuwa nzuri!

Napenda kulala hapo baadaye, katika nook yake, inang'aa kwa upendo na tamaa. Kila kitu kilikuwa kamili.

Tulikuwa na nyumba yetu, ndoa yetu, shauku yetu. Lakini basi, tuliamua tunataka zaidi. Tulitaka mtoto, ndipo mambo yalipoanza kubadilika….

Mara tu tukiamua kuwa tunataka mtoto, nilipakua programu ili kuniambia ninapokuwa nikichipuka. Dogo kidogo sasa linaonekana kwenye kalenda yangu siku zangu zenye kuzaa zaidi. Siku hizi tatu ni siku muhimu za kutengeneza watoto.

Wakati mimi kupakuliwa programu, spontaneity ilianza polepole kutoka maisha yetu. Usiniangalie vibaya, ngono ilikuwa nzuri katika hatua za mwanzo za kujaribu, kwa kweli, walikuwa badala maalum, kwani kila wakati tungeangalia kila mmoja na ajabu huo 'wow, tunafanya mwanga wa mtoto'.

Walakini, kadiri miezi imepita, na bila kuwa na ujauzito, hofu imeingia.

Ngono haifanyi kazi. Mwangaza umepotea na hofu imebadilisha shauku. Nimepata nafasi za ngono ambazo zinafaa kupata mimba. Nililala hapo baadaye kwa dakika 20 nzuri na miguu yangu angani. Sioni kwa miaka mingi baadaye. Nimechukizwa na mipira ya waume wangu lakini kwa sababu zote mbaya. Mimi hupima joto la maji yake ya kuoga. Ninamuangalia wakati anapata kompyuta yake ya nje; (lazima asiipumzishe kwenye begi lake), na nimemzuia asiende baisikeli. Nahitaji manii yenye afya !!

Nimeacha kutaka ngono kwa sababu nyingine yoyote kuliko kujaribu mtoto. Nimepoteza mojo wangu kabisa. Mume wangu mara kwa mara anapenda haraka, lakini bila kuwa na picha sana, nime kavu kabisa! Mwili wangu hauna shauku ya kufanya ngono iwe ya kupendeza tena. Tulijaribu kutumia lubricant, lakini kisha nilishtuka kwa sababu nilidhani lubricant ingeharibu manii. Kwa hivyo nilimfanya aachane na nyimbo zake, huku nikijishughulisha zaidi na 'manii ya kulainisha' ya Google. Wakati huo hata hivyo umepotea na yeye akageuka tu na kwenda kulala.

Jinsia sio kama ilivyokuwa zamani. Nataka kuwa yule mungu wa ngono mwenye hamu ya ngono ambaye nilikuwa. Nataka kumtaka mume wangu. Ninataka anitake bila kuhisi chini ya shinikizo kubwa… lakini ninataka mtoto zaidi, na hadi nitakapofika huko, sina hakika kuwa ninaweza kuwa na furaha ya 'ngono ya TTC. "

Dr Trew, nusu ya shida ni kwamba 'nimeuma'. Je! Ni unyevu gani ambao nilikuwa nahisi wakati ngono ilikuwa ya kufurahisha?

Unyevu ni usiri wa asili unaozalishwa na shingo ya kizazi na uke wakati mwanamke anaamshwa, hufanya tendo la ndoa kupendeza zaidi na kuwezesha kupenya. Midomo ya ndani na nje (maabara) pia huingizwa na kuwa nyeti zaidi na tena kuwezesha kupenya na tendo la ndoa. Kila mwanamke ambaye ameamshwa kingono huzaa, lakini kwa viwango tofauti sana! - wanawake wengine ni kidogo tu, wengine ni wa kupendeza - wote ni 'kawaida'. Inaweza pia kutofautiana wakati wa hatua tofauti za mzunguko wa hedhi.

Imeenda wapi?!

Wakati ngono inakuwa kazi, kwa sababu ya shinikizo la kufanya ngono, inaweza kupoteza kabisa mvuto wake. Mwanamke hapati sawa, asili, ya kuamka, kwa hivyo mwili wake hautoi lubrication inayohitajika kuifanya iwe uzoefu wa kupendeza. Inaweza pia kumaanisha wanawake wanakuwa na uwezekano mdogo wa mshindo kwa sababu hiyo hiyo.

Je! Ninaweza kutumia nini wakati huu wa "sehemu kavu"?

Wakati zaidi unaweza kutumiwa kwenye uchezaji wa mbele na pia kujaribu kurudisha raha kwenye ngono! - lakini ikiwa bado 'umekauka' basi mafuta ya asili kama vile mate yanaweza kutumika, au yale yaliyonunuliwa juu ya kaunta kwa wanakemia. ni muhimu kwamba kama lubricant inatumiwa ni moja haswa kwa watu wanaojaribu kuchukua mimba - kwa hivyo haina kemikali yoyote hatari kwa manii - kama spermicidals. Jaribu kutumia anuwai ya IsoLove. Wana lubricant ambayo haina paraben na salama kabisa, ni pH yenye usawa na inaiga mucous yako ya kizazi ya asili kwa hivyo haitaharibu manii au yai.

Je! Kuweka miguu yako angani baada ya ngono hufanya kazi kweli?

Hapana. Kuweka miguu yako hewani, au kusimama juu ya kichwa chako haileti tofauti yoyote kwa usafirishaji wa manii hata, wala msimamo uliotumika kwa tendo la ndoa.

Je! Ninapaswa kuacha kufanya mapenzi wakati matibabu yangu ya IVF yanapoanza?

Kliniki nyingi zinaonyesha kwamba ngono ya kupenya inapaswa kuzuiliwa wakati ivf inapoanza, lakini hii haizuii aina zingine za ngono!

Kwa hivyo unafanyaje ngono ya kufurahiya wakati wa TTC? Msomaji wetu alizungumza na mtaalamu Ammada Meja kutoka Kumhusu na akamwuliza nini tunaweza kufanya ili kuleta cheche tena.

Je! Unafanyaje ngono iliyopangwa kuonekana kama ngono ya hiari?

Sina hakika unaweza. Jinsia iliyopangwa ni ngono iliyopangwa. Yote yanachemka kwa mawasiliano kati yako na mwenzi wako. Tambua ukweli kwamba ngono iko chini ya shinikizo, ngumu lakini ni sawa. Usijaribu kuibadilisha kuwa ngono ya hiari. Kubali ni nini. Wote mnataka kitu kimoja… mtoto. Wakati mnafanya ngono, nyinyi wawili mna jambo moja moyoni mwako .. 'Je! Itafanya kazi wakati huu?' Lakini ngono sio lazima iwe juu ya tendo la ndoa. Kuwa na ngono iliyopangwa lakini kumbuka kuwa kuna njia nyingi za kujuana kimapenzi mbali na tendo la ndoa - tumia zaidi hizi kwa sababu ni nyakati hizi za urafiki ambazo zinaweza kujitokeza na kukuleta karibu kama wanandoa.

Ikiwa unasikia kila wakati kukataliwa kwamba mwenzi wako analaumiwa kwa sababu huwezi kupata mjamzito, unawezaje kudumisha kiunganisho?

Uunganisho mzuri kati yako unaweza kusaidia kudumisha hali ya ukaribu ambayo mara nyingi huwahimiza watu kufanya ngono pamoja, jaribu kutokuweka wasiwasi kwako. Ikiwa mnaweza kuzungumza juu ya hofu yenu, tamaa na matumaini pamoja, inaweza kukusaidia kama wenzi kudumisha uhusiano mzuri. Jaribu kutulaumu - ambayo husaidia hakuna hata mmoja wenu - na kutunza hisia za kila mmoja.

Ikiwa ni wewe, mwanamke ambaye ndiye sababu ya mapambano yako kuchukua mimba, unajifanyaje uhisi 'mwanamke'?

Hisia ambayo mwili wako umekufanya uwe chini inaweza kuwa kubwa, ingawa ni muhimu kukumbuka kuwa kuwa mwanamke hakufafanuliwa na uwezo wa kupata mimba. Ni kwa kila mwanamke kuamua ni nini kinachomfanya ajisikie mwanamke au ni jinsi gani anataka kujielezea mwenyewe. Lakini wanawake wengi hupata hisia kubwa ya kupotea na kutofaulu ikiwa mimba haitatokea au inachukua muda mrefu. Ikiwa hiyo itatokea, jaribu na kusaidiana kupitia uhakikisho na vikumbusho vya kawaida kuhusu kwanini milipendana. Kumbuka ikiwa, uko na mwenzi wako, labda wanapata hisia nyingi hivyo kugawana kinachotokea kwa kila mmoja wako kitasaidia sana.

Ni kawaida kupoteza mojo wako wakati TTC, kwa hivyo usiwe mgumu juu yako mwenyewe.

Itarudi baadaye. Jambo muhimu zaidi kufanya ni kuendelea kuwasiliana na kila mmoja. Wengine watajishughulisha, lakini ikiwa mambo bado hayajisikii sawa labda fikiria msaada wa kitaalam kutoka kwa mshauri aliyepewa mafunzo ya aina hii.

Ongeza maoni