Babble ya IVF

Ugumba na shinikizo la kifedha. Je! Unaweza kufikiria mchanganyiko wenye mkazo zaidi?

Hii ndio hali kwa mamilioni ya wanaume na wanawake kote ulimwenguni, na kuongeza tusi kwa jeraha, wagonjwa wanaambiwa kujaribu na "kusisitiza kidogo", kwani dhiki inaweza kuwa na athari kwa uzazi

"Hmmmm" tunakusikia ukiongea. "Msongo mdogo?". Jinsi, unapojikuta ndani ya wingu la wasiwasi na unyogovu na bili zikikusanya "unasisitiza kidogo?"

Tuligeukia wasomaji wetu, ambao wote wanajaribu sana kupata mimba, na tukawauliza jinsi wanavyokabiliana na kifedha, na shida.

Familia yangu mkarimu, na Lucy

"Kama kwamba maisha hayakuwa ya kikatili vya kutosha, tulinyimwa IVF kwenye NHS kwa sababu mwenzangu tayari ana mtoto. Tuna familia nzuri sana na yenye ukarimu ingawa waliungana pamoja kutusaidia kulipia raundi yetu ya pili ya IVF ambayo tunakaribia kuanza.

"Kama ajabu kuwa na fedha za kuanza duru hii ya pili, sasa nahisi shinikizo kubwa la familia yangu kubwa. Siwezi kuwaangusha pia. Njia pekee ninayokabiliana na mafadhaiko ni kuibua siku zijazo - mimi na mtoto wangu mzuri mikononi mwangu. Ninafanya hii sana. Ninajiingiza kwenye nafasi tulivu na kujipeleka kwa siku za usoni ambapo kila kitu kimefanya kazi vizuri tu ”.

Tulirudisha nyumba yetu, na Abigail

"Lazima niseme, nilienda katika haya yote (matibabu ya IVF) macho yangu yakiwa yamefungwa. Nilidhani IVF ilikuwa tiketi ya dhahabu ya kuwa mama. Nilidhani nitalipa pauni yangu 6000, nitafanyiwa vipimo na matibabu, kisha mwezi mmoja baadaye nianze kupanga kitalu. Sikuweza kuwa na makosa zaidi. Sasa nimeingia raundi 4 na nimebana sana pesa taslimu.

"Mimi na mume wangu hata hivyo tumerejelea nyumba yetu. Tunazo pesa taslimu za kutosha kulipa raundi hii ya nne, lakini ndio hiyo. Kwa kweli tunapambana na matumizi endelevu. Siwezi kufikiria ni nini nitafanya ikiwa duru hii itashindwa.

"Kitu pekee ambacho hupunguza mafadhaiko kidogo sana ni mbwa wangu mzuri na upendo wake wa ajabu bila masharti. Kubembeleza kwenye sofa au kutembea kwa muda mrefu hakuondoi mzigo wa kifedha, lakini kuniruhusu kupumua ”.

Kadi za Mkopo, na Denise

"Hatuna uwezo mzuri wa kupanga, ndio sababu katika umri wa miaka 43 ninajaribu tu kupata mtoto. Nilikutana na mume wangu nilipokuwa na miaka 40 na tumekuwa tukijaribu kupata mimba tangu tulipokutana. Hatuna wakati upande wetu, kwa hivyo kadi za mkopo ndizo njia ya haraka zaidi ya kusonga na matibabu ya uzazi. Wakati bili za kila mwezi za CC zinapotua, viwango vya mafadhaiko huongezeka sana nyumbani kwetu, lakini najaribu kudhibiti hofu yangu kwa kujivuruga. Hivi majuzi nilinunua safu ya Albamu za picha na ninaandaa tu mlima wa picha za zamani ambazo mimi na mume wangu tunazo sisi na familia zetu. Kichwani mwangu, ninafanya hivi ili watoto wetu wa baadaye hawatalazimika! ”

Kupata njia za kujisumbua na kujivinjari kwa muda ni muhimu, lakini kuna kitu unaweza kufanya kabla ya kuanza safari ya kuzaa ili kuepuka mafadhaiko ya kifedha na kuongezeka kwa gharama za matibabu ya IVF? 

Je! Una chaguzi gani za kifedha kudhibiti uwezekano wa kufanya raundi 3 za IVF?

Dimitris Kavakas kutoka Redia IVF anaelezea

Programu ya dhamana ya kurudishiwa inaweza kuwa chaguo nzuri kwani inaweza kujumuisha gharama zote za IVF / dawa / wafadhili kwa hadi mizunguko 3 ya kusisimua pamoja na gharama zozote za kufungia na waliohifadhiwa.

Faida ya mpango huu ni kwamba ingemgharimu mgonjwa kidogo kuliko kuongeza gharama zote kwa mizunguko 3 na kwa kuongezea, inatoa dhamana ya kurudishiwa pesa ikiwa mizunguko yote itashindwa kuzaa kuzaliwa moja kwa moja.

Gharama ya wastani ya mpango wa dhamana ya urejeshwaji ni karibu pauni 15,000 kulingana na aina ya matibabu, kliniki na nchi.

Ni nini hufanyika ikiwa mgonjwa hana pesa za mpango wa kurudishiwa mbele?

Mgonjwa anaweza kuomba kwa taasisi yoyote ya kifedha kwa mkopo wa watumiaji ikiwa wanakidhi mahitaji ya alama ya mkopo.

Kile tunachotoa kusaidia na ufadhili ni kutoa ratiba ya malipo. Wagonjwa wanapaswa kulipa 50% ya gharama ya mpango huo kama amana, lakini wanaweza kuchagua kulipa 50% iliyobaki kwa malipo 6 ya kila mwezi. Hakuna kiwango cha riba kwa ratiba hii, tu ada ndogo ya kiutawala.

Kwa hivyo ikiwa mgonjwa atashindwa raundi tatu za IVF, je! Wanapata marejesho kamili, kisha jiandikishe kwa mpango mwingine na wewe ikiwa wanataka kwenda tena?

Ikiwa mgonjwa atashindwa raundi tatu za IVF (hii ni mizunguko 3 ya kusisimua na uhamishaji wote wa kiinitete waliohifadhiwa), wanapata rejesho kamili na wanaweza kufanya chochote watakacho na hii. Kujiandikisha kwa mpango mwingine na sisi labda iwe ngumu kidogo kwani wagonjwa wanaofikia hatua hiyo na kurudishiwa pesa, wanakabiliwa na shida kubwa za uzazi. Ikiwa suala ni uzalishaji wa ovari, basi ndio wanaweza kuingia katika mpango wa uchangiaji yai, hata hivyo, ikiwa tunakabiliwa na marejesho katika mpango wa uchangiaji wa yai, labda sababu labda maswala mazito ya upandikizaji ambayo mgonjwa anaweza kuhitaji kuangalia suluhisho la uzazi.

Kabla ya kuendelea na matibabu, angalia gharama na uweke bajeti. Makala hii itakusaidia kuelewa ni kiasi gani unaweza kuhitaji kuweka kando.

Kusoma zaidi kuhusu mpango wa kurejeshewa pesa bonyeza hapa:

Je! Utawezaje kumudu IVF baada ya athari ya kifedha ya coronavirus?

 

 

 

Avatar

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni