Babble ya IVF

Kliniki ya kwanza ya ugonjwa wa Klinefelter ilizinduliwa huko Guy's na St Thomas'Hospital ya London

Kliniki ya kwanza ulimwenguni ya ugonjwa wa nadra wa maumbile ambao unaathiri uzazi wa kiume umezinduliwa huko London Guy's na St Thomas 'NHS Foundation Trust

Dalili ya Klinefelter, ugonjwa unaojulikana wa maumbile ambao unaathiri makumi ya maelfu ya wanaume, ni hali ya kawaida ya chromosomal ambapo wanaume huzaliwa na chromosome ya ziada ya X.

Kawaida, mtoto wa kike huwa na kromosomu X mbili na wa kiume ana X moja na Y mmoja. Hali hiyo ni ya kawaida na huathiri karibu mmoja katika kila wanaume 660.

Hali inaweza kusababisha utasa wa kiume na kuongezeka kwa hatari ya ugonjwa wa kisukari cha aina ya 2, ugonjwa wa moyo na mishipa na saratani.

Wanaume wenye hali hiyo wanaweza pia kukuza matiti, wanapambana kukua nywele za usoni na kuwa na ukubwa mdogo kuliko testicles wastani.

Mara nyingi wanaume hugundua hali tu wakati wanajaribu kupata watoto

Hali bado haijulikani kwa hivyo inaweza kuchukua wanaosumbuliwa miaka mingi kupata utambuzi na wengine hujua tu wakati wanajaribu kubeba.

Dalili ya Klinefelter inatibiwa na tiba mbadala ya testosterone lakini wagonjwa wanahitaji ufikiaji wa anuwai ya matibabu, pamoja na wataalam wa uzazi, geneticists, endocrinologists na msaada wa kisaikolojia.

Kliniki mpya ya duka moja inaleta utaalam huu wote wa matibabu pamoja katika mpangilio mmoja. Hii inapunguza idadi ya ziara ambazo mgonjwa atalazimika kufanya, kutoka wastani wa miadi sita hadi moja tu, na hupunguza muda wa kungojea karibu miezi 12.

Kama sehemu ya kliniki mpango wa usimamizi wa utunzaji pia huandaliwa kwa mgonjwa, ambaye hushirikiwa na daktari wao

Dr Tet Yap, mtaalam wa daktari wa mkojo huko Guy's na St Thomas ', alisema: "Tumefurahi kabisa kuzindua kliniki ya kwanza ulimwenguni kwa wanaume wanaoishi na ugonjwa wa Klinefelter.

"Huduma yetu mpya itasaidia kuongeza hali ya hali ambayo bado haijulikani na pia itamaanisha kuwa wagonjwa wetu watapata timu ya wataalam anuwai katika hali moja na kupata matibabu haraka.

"Maoni kutoka kwa wagonjwa wetu yamekuwa mazuri sana. Wanaume wanaweza kuteseka kwa miaka mingi na hali hiyo kabla ya kugunduliwa, ambayo inaweza kuwa ya kusumbua sana na kusababisha maumivu ya muda mrefu kwa hivyo inafurahisha sana kujua kuwa kliniki inaleta mabadiliko mazuri kwa maisha yao. ”

Henry Mitchell, 30, kutoka Clapham Kusini mwa London, aligunduliwa na ugonjwa wa Klinefelter mwaka jana baada ya kupata dalili kwa zaidi ya miaka kumi. Henry alisema: “Niligundua dalili za kwanza nilipokuwa kijana. Niligundua kuwa mwili wangu haukua sawa na wavulana wengine wa ujana.

"Nilijitahidi kukuza nywele za usoni na nilikuwa na sauti dhaifu ya misuli kwa mtu ambaye ni wa kiume. Nilihisi fahamu sana wakati huo, lakini daktari wangu hakufikiria hakukuwa na chochote cha kuwa na wasiwasi.

“Niliiweka yote nyuma ya akili yangu lakini nilipokuwa na miaka ishirini hivi nilianza kupata maumivu kwenye korodani. Wakati huu daktari wangu wa eneo alilichukulia suala hilo kwa uzito zaidi lakini hakuwa na uhakika juu ya sababu. Baada ya majaribio kadhaa mwishowe nilielekezwa kwa mtaalam wa magonjwa ya akili ambaye alishuku sana ugonjwa wa Klinefelter lakini mchakato mzima ulichukua karibu miezi 18 kugundua.

“Kupata utambuzi ilikuwa faraja kubwa. Shida zote za kiafya nilizokuwa nikipata mara ghafla zilikuwa na maana. Mara tu nilipogunduliwa, mara moja nikapelekwa Hospitali ya Guy kuanza matibabu.

"Huduma katika hospitali imekuwa nzuri na kliniki mpya imerahisisha hata kupata msaada ninaohitaji. Ugonjwa wa Klinefelter ni hali ngumu sana kwa hivyo ni vizuri kuwa na miadi yote ya matibabu ninayohitaji siku hiyo hiyo chini ya paa moja. ”

Kliniki ya ugonjwa wa Klinefelter iko katika Hospitali ya Guy na itaendesha mara tatu kwa mwaka.

Je! Umegunduliwa na ugonjwa wa Klinefelter? Je! Ulifanikiwa kuwa mzazi? Tunapenda kusikia hadithi yako, tuma barua pepe kwa siri@ivfbabble.com

Avatar

Mabadiliko ya IVF

Ongeza maoni

JAMII YA TTC

Kujiunga na jarida letu



Nunua Pini Yako ya Nanasi hapa

ANGALIA UZAA WAKO